Có nên mua Honda Civic G bây giờ không?

phamthuong0909

Xe buýt
2nd thì tùy bác ơi 4x4 cũng có. Em có tiền thì cũng làm con pajero cỏ 4x4 thôi máy 3.0 300. Chơi đồ cỏ thì chịu khó tìm hiểu thì để k bị dắt là đc. Còn lại ổn áp.
pajero cỏ bây giờ đi vài tháng tiền xăng bằng tiền xe luôn bác

QV.BTM

Xe tải
nhiều cụ khen civic mới thế nhỉ
em cũng mới đc trèo lên civic G gen 11
thấy cũng rộng mà thấp thật
hôm đấy chưa đc lái thử
Không biết có phải Honda chuẩn bị chuyển hướng sang sx xe điện không mà em cũng thấy năm nay Civic được đầu tư khá mạnh tay ấy cụ! nói chung hạng C thì em ấy vẫn là ngon nhất nhưng người ta nói lắm tài nhiều tật nên giá em ấy cũng đắt nhất :v

rodi002

Xe buýt
Honda ngáo giá, nhưng xưa rồi. Bây giờ thấy mấy con gầm cao của KIA mới thực sự là ngáo giá

ruby thiet

Xe buýt
Tất cả Honda civic đêu có gầm xe vững chắc để cho giới trẻ hay chạy đua trên xa lộ ở Mỹ và máy xe phải tốt mới chịu đựng lâu dài . Và giới trẻ dùng civic để độ turbo . Chứ không thấy ai là lấy Camry và Corolla mà độ Turbo vì máy xe không tốt để chịu đựng sức mạnh của turbo và gầm xe thiêt kế khi ôm cua gấp dể lật xe của Toyota

Son.Goku

Xe tải
Không biết có phải Honda chuẩn bị chuyển hướng sang sx xe điện không mà em cũng thấy năm nay Civic được đầu tư khá mạnh tay ấy cụ! nói chung hạng C thì em ấy vẫn là ngon nhất nhưng người ta nói lắm tài nhiều tật nên giá em ấy cũng đắt nhất :v
Ai chạy civic rồi hiểu sao nó đắt hơn xe khác cùng phân khúc

songsong

Xe buýt
Vẫn chênh nhau 1 mớ tiền.biết là nó tốt nhưng đôi khi ko thể với tới

sweetlightvn

Xe buýt
đối với ai chỉ nghe nói thôi, chứ người có chút ít hiểu biết họ sẽ lựa chọn khác. Treo sau đa điểm là tốt hơn so với dầm xoắn, ai đã từng đi xe hơi sẽ biết điều này. Civic gen 11 đã có giá tốt hơn so với gen 10, thiết kế trung tính chắc sẽ bán tốt hơn. So với k3 thì khác biệt lắm. K3 hút lượng khách từ hạng B tới hạng C rồi.

thanhvy.08

Xe buýt
E đang đi Mazda3 2014 đã có đa liên kết, đi êm lái sướng nghiện luôn. Đến đời này bỏ đi thay bằng thanh xoắn rồi thì phải :D
Và đến hiện tại thì ông Mazda tăng giá + cải tiến treo sau thành thanh xoắn nên doanh số thảm hạiđó cụ

Tit_Sieu_Nhan

Xe tải
Tính ra thì bản mới rẻ hơn bản cũ nhiều đấy chứ các cụ nhỉ

VuongLinh19

Xe buýt
Giá bản mới thế là ổn rồi. Đem đi đấm nhau với mazda 3 đc. Nói gì thì nói xe hàn vẫn chiếu dưới 1 tí. Nên so sánh với k3 thành ra khập khiễng. Hơn 700 bốc đâu ra cục máy turbo 176 mã. Thích option thì múc elantra 1.6turbo tầm tiền 770tr. Còn em vẫn đánh giá honda cao hơn 1 tí xíu. Cạnh tranh giá với mazda 3. So sánh xe phải bóc tách từng tí ra thì mới đc. Chứ nhìn phân khúc nhìn giá xong phán luôn thì nó kì cục lắm.

xepdap

Xe buýt
Em Không thích hộp số CVT với cách âm thôi chứ còn lại Civic ngon mà

xoaicattuhan

Xe buýt
Đợi bản E giảm thuế . Mua c0n về làm dịch vụ coi bộ ổn k các cụ

hanbean

Xe tải
Vấn đề lớn nhất là gầm xe quá thấp. Các cụ nhà có gara sẽ phải cân nhắc nhiều. Còn lại thì em chả chê được gì

xoaicattuhan

Xe buýt
Vấn đề lớn nhất là gầm xe quá thấp. Các cụ nhà có gara sẽ phải cân nhắc nhiều. Còn lại thì em chả chê được gì
Sợ gầm thấp thì chắc phải lên hẳn CUV hoặc SUV rồi, nhưng bọn đấy có cái thiệt là ko có cốp rời

danleduc

Xe điện
Chuyến xe đò dịp nghỉ lễ vừa rồi làm nhà em phát sốt phát rét các cụ à, mấy nay đi làm mà người em vẫn biêng biêng như đang ngồi trên chuyến xe ấy. Qua chuyện vừa rồi nhà em đều chung quan điểm tiền nhiều để làm gì khi con mình nó khổ, mình khổ, rồi bố mẹ mình cũng khổ vì con cái không thường xuyên về thăm ông bà, do không chủ động được phương tiện đi lại... Nên lần này nhà em hạ quyết tâm lắm rồi, nhất định là chọn được xe thì phải rút tiền tậu con ê tô che nắng che mưa cho sướng cái thằng người, nhưng quan trọng nhất là em chủ động được an toàn cho gia đình mình chứ giao cho mấy bác tài xe chợ em lo lắm. Tài chính dự trù của em loanh quanh tầm 800 - 900 tr Được mấy ông anh giới thiệu vài em hạng C như: Honda Civic G, Kia K3, Toyota Altis hay Mazda 3. K3, Altis, M3 em lái thử hết rồi nhưng vẫn lấn cấn, còn mỗi Civic G lúc đấy em chưa được thỉnh qua. May thay ngay chiều hôm đấy em thấy ông anh làm cùng đánh con Civic G đi từ hầm lên, em mon men trà đá hỏi han rồi xin lái thử luôn. Lạ cái là Civic G vừa mắt em luôn, ông ấy đi cũng 1 thời gian rồi mà cũng khen hết nước hết cái, khuyên em lấy luôn đi vì giá đang tốt, xe Honda thì đi đầm, lái sướng, chi phí lại rẻ. Đấy là ông ấy nói thế còn em thì thấy em nó như sau:

Thiết kế:
+ Em lái nhờ bản G nên trực quan khá ưng phần đầu với cụm đuôi mới của Civic thế hệ thứ 11 này. Ở phiên bản mới nhìn em nó hài hòa giữa thể thao và lịch lãm hơn là những bản trước chỉ thuần thể thao, cụm đèn full led mới và lazang em cũng rất thích. Nói chung em chim ưng phần ngoại thất. + Nội thất cực rộng rãi, thấy sale tư vấn là em nó dài rộng nhất phân khúc, về tìm hiểu thì chuẩn không cần chỉnh. Cụm lưới dạng tổ ong kéo dài từ vô lăng ra tới cửa trước nhìn rất sang.

Cảm nhận:
+ Tuy lái có vài km nhưng em thấy động cơ 1.5L Vtec turbo đi khá thích, độ vọt cực nhạy không có độ trễ như các bác sale hãng khác phàn nàn. Độ bền thì em không biết, cái này mong các cụ chia sẻ thêm cho em.
+ Tay lái em này thấy khá đầm, cầm khá chắc, không bị đảo, cảm giác lái tốt.
+ Ông anh có quảng cáo hệ thống Sensing trên Civic rất tốt và hay dùng, ông cũng để em test vài chức năng cơ bản của Sensing, em thấy tiện và rất an toàn.
Em có tham khảo một số đại lý, nhìn chung sale Honda chăm sóc nhiệt tình, xe có giao ngay và không kèm kẹp thêm gì. Vợ chồng em đang đắn đo không biết có nên đi xem thêm không vì hãng đang có nhiều chương trình khuyến mại nhưng không biết có giảm giá thêm nữa không các cụ nhỉ? Em này đáng để xuống tiền không ạ? Em kính các cụ vài ly.
Hiện tại CR-V có bản E, G và L thôi ( trước đây có cả bản LSE cao cấp nhất nhưng giờ bỏ bản này).
Trừ bản E thiếu nhiều tính năng còn bản G và L khá tương đồng và đều có Honda Sensing.
Bản L chỉ hơn bản G ở mấy thứ sau:
- Cửa nóc
- Cốp điện có đá cốp
- Gương chiếu hậu chống loá tự động
- Thêm 2 túi khí ở 2 trụ chữ A
- Sạc điện thoại không dây
- Cụm đèn sương mù phía trước
- Cảm biến lùi
- Xuống kính tự động

Hồi em lấy con CR-V đợt tết, vì ghét cái cửa nóc ( em đã từng đi xe có cửa nóc và kết cục là không bao gioè dùng nó và cái cửa nóc làm xe rất nóng khi đi giữa trưa hè HN ) nên em lấy bản G và lắp thêm cảm biến lùi, xuống - lên kính tự động, cụp gương tự động và độ cốp thành cốp điện có đá cốp.

Rất hài lòng với em CR-V này, nhất là trong bối cảnh giá xăng 30k / lít và em phải đi làm hàng ngày, xe rất khoẻ lại ăn xăng rất tiết kiệm.

Dimidu

Xe máy
nhu cầu đến lúc nào thì mua lúc đó thôi cụ. trừ khi xe nó hot quá kênh giá thì em thà chọn hãng khác

linhbogiong

Xe tăng
Chuyến xe đò dịp nghỉ lễ vừa rồi làm nhà em phát sốt phát rét các cụ à, mấy nay đi làm mà người em vẫn biêng biêng như đang ngồi trên chuyến xe ấy. Qua chuyện vừa rồi nhà em đều chung quan điểm tiền nhiều để làm gì khi con mình nó khổ, mình khổ, rồi bố mẹ mình cũng khổ vì con cái không thường xuyên về thăm ông bà, do không chủ động được phương tiện đi lại... Nên lần này nhà em hạ quyết tâm lắm rồi, nhất định là chọn được xe thì phải rút tiền tậu con ê tô che nắng che mưa cho sướng cái thằng người, nhưng quan trọng nhất là em chủ động được an toàn cho gia đình mình chứ giao cho mấy bác tài xe chợ em lo lắm. Tài chính dự trù của em loanh quanh tầm 800 - 900 tr Được mấy ông anh giới thiệu vài em hạng C như: Honda Civic G, Kia K3, Toyota Altis hay Mazda 3. K3, Altis, M3 em lái thử hết rồi nhưng vẫn lấn cấn, còn mỗi Civic G lúc đấy em chưa được thỉnh qua. May thay ngay chiều hôm đấy em thấy ông anh làm cùng đánh con Civic G đi từ hầm lên, em mon men trà đá hỏi han rồi xin lái thử luôn. Lạ cái là Civic G vừa mắt em luôn, ông ấy đi cũng 1 thời gian rồi mà cũng khen hết nước hết cái, khuyên em lấy luôn đi vì giá đang tốt, xe Honda thì đi đầm, lái sướng, chi phí lại rẻ. Đấy là ông ấy nói thế còn em thì thấy em nó như sau:

Thiết kế:
+ Em lái nhờ bản G nên trực quan khá ưng phần đầu với cụm đuôi mới của Civic thế hệ thứ 11 này. Ở phiên bản mới nhìn em nó hài hòa giữa thể thao và lịch lãm hơn là những bản trước chỉ thuần thể thao, cụm đèn full led mới và lazang em cũng rất thích. Nói chung em chim ưng phần ngoại thất. + Nội thất cực rộng rãi, thấy sale tư vấn là em nó dài rộng nhất phân khúc, về tìm hiểu thì chuẩn không cần chỉnh. Cụm lưới dạng tổ ong kéo dài từ vô lăng ra tới cửa trước nhìn rất sang.

Cảm nhận:
+ Tuy lái có vài km nhưng em thấy động cơ 1.5L Vtec turbo đi khá thích, độ vọt cực nhạy không có độ trễ như các bác sale hãng khác phàn nàn. Độ bền thì em không biết, cái này mong các cụ chia sẻ thêm cho em.
+ Tay lái em này thấy khá đầm, cầm khá chắc, không bị đảo, cảm giác lái tốt.
+ Ông anh có quảng cáo hệ thống Sensing trên Civic rất tốt và hay dùng, ông cũng để em test vài chức năng cơ bản của Sensing, em thấy tiện và rất an toàn.
Em có tham khảo một số đại lý, nhìn chung sale Honda chăm sóc nhiệt tình, xe có giao ngay và không kèm kẹp thêm gì. Vợ chồng em đang đắn đo không biết có nên đi xem thêm không vì hãng đang có nhiều chương trình khuyến mại nhưng không biết có giảm giá thêm nữa không các cụ nhỉ? Em này đáng để xuống tiền không ạ? Em kính các cụ vài ly.
Đợi HRV đi cụ đảm bảo cụ sẽ thích mê