Có nên mua Honda Civic G bây giờ không?

gnud_ht

Xe buýt
Em vừa lấy cross được hai tháng không kèm lạc mà được tặng thêm đống lạc đây cụ. Lăn bánh Hnoi bản 1.8 G là 850tr.
Em đã lái thử mấy em thì cuối cùng vẫn chọn cross. Em không quan trọng option. Cảm giác lái với em thấy ổn nhất, khoang lái rộng, xe cách âm khá tốt, cốp sau rộng, ghế lái chỉnh điện, xe hai tháng mà ko còn mùi da mới tí nào...
Nhà honda em thấy cách âm cực kém. E đã đi hrv, crv thì thấy cách âm hrv ko so đc với cross còn crv cách âm thì chỉ ngang hoặc có khi kém chút.
Trong tầm tiền này thì cross với em là quá ổn.

Chỉnh sửa cuối:

hai10

Xe buýt
Em đi xe Hàn và điều làm em sợ nhất là mùi điều hòa, sau đến nội thất xuống, tiếp đến là option hay lỗi vặt ngày mưa. Nhà cụ có trẻ nhỏ mà nội ngoại ở xa nên đi Honda với Toy sẽ đỡ mệt hơn, em thì nghiêng về Honda vì nó hài hòa giữa option và kiểu dáng cũng như độ bền. Kính cụ!
Cảm ơn cụ đã chia sẻ thông tin hữu ích

hai10

Xe buýt
Civic G mà thêm ghế da cả chỉnh ghế điện thì ngon
Tầm này vẫn ghế nỉ cả ghế chỉnh cơ hơi chán thật
Ban đầu em cũng lăn tăn cái khoản đấy, nhưng so kỹ thì mấy cái đấy đáng bao tiền đâu cụ, cụ chế choác hết 2 chục vào là chán. Quan trọng là Civic có máy 1.5 tubor, treo đa điểm đi bao êm với có thêm gói sensing đó cụ.

Civic G mà thêm ghế da cả chỉnh ghế điện thì ngon
Tầm này vẫn ghế nỉ cả ghế chỉnh cơ hơi chán thật
Ban đầu em cũng lăn tăn cái khoản đấy, nhưng so kỹ thì mấy cái đấy đáng bao tiền đâu cụ, cụ chế choác hết 2 chục vào là chán. Quan trọng là Civic có máy 1.5 tubor, treo đa điểm đi bao êm với có thêm gói sensing đó cụ.
Đúng đấy cụ à, mấy xe khác vẫn dằm xoắn đi cứng, vớ hệ thống an toàn chả có mấy, máy cũng yếu hơn, mấy cái kia cụ độ lúc nào chả đc

moongket

Xe điện
Em nói thật cái honda sensing với điều kiện giao thông việt nam hay hà nội đông đúc thế là ko cần thiết
Đi nó thỉnh thoảng tự phanh quả giật cả mình cụ à
Em ở hn mọi người sang đường lại cứ hay đứng sát đầu xe
Bản G mà bỏ cái sensing đi đổi thành ghế da, chỉnh điện, lẫy số vô lăng thì em thích hơn đấy

ying80

Xe buýt
Civic quá đẹp

Crusaderland

Xe điện
Em nói thật cái honda sensing với điều kiện giao thông việt nam hay hà nội đông đúc thế là ko cần thiết
Bản G mà bỏ cái sensing đi đổi thành ghế da, chỉnh điện, lẫy số vô lăng thì em thích hơn đấy
Sensing hữu ích khi cụ đi tỉnh hay cao tốc thôi, trong thành phố thì nên tắt cho đỡ giật mình.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cụ lại đi thụt lùi thế. Em đi Focus 2014 đã full các kiểu như Toyota Safety Sense hay Honda Sensing rồi cụ nhé. Đi chả sao, còn cứu em ít nhất 2 phát, đi dần quen hết cụ ạ.
Các hãng nhật nói thật trc đây khinh thường người dùng Việt vì tại người VIệt mình yêu Nhật quá, nên họ cắt hết vẫn bán đc. Giờ em ủng hộ phải đưa công nghệ an toàn vào, kể cả dòng xe rẻ nhất.
Dần dần tiến tới như Mỹ, xe bản base đến cái gương còn ko chỉnh điện nhưng an toàn nó mặc định là phải đủ.
ko ai như anh Việt Nam, thời 2014 mua con Toyota Camry 2.5Q mang tiếng full kịch nóc mà túi khí còn ko full và ko có bất kỳ công nghệ an toàn chủ động nào, đến tận Camry 2020 mới lắp được cái Cruise Control, sang thớt Toy thất mấy cụ mua 2.5Q xong lọ mọ đi độ CC rất khổ :D
Giờ họ đưa vào mình nên ủng hộ cụ ạ, ko thể lấy lý do giao thông nọ kia mà đánh đổi được.

tobe11

Xe tăng
Theo cảm nhận của em thì Civic là mẫu xe đẹp nhất phân khúc C, đầy đủ tính năng hiện đại. Xe Honda nổi tiếng nồi đồng cối đá đi mãi không hỏng nên độ bền thì khỏi bàn, Civic cũng luôn nằm top tại Mỹ. Civic G giá đang tốt, em nghĩ đây là thời điểm tốt nhất trong năm để cụ rước em nó về đấy
Em nghe anh em bảo đi Honda khả năng ồn.

hanbean

Xe tải
Đặc trưng honda là ôn từ crv đến city civic
Và máy 1.5 turbo thì lùi yếu hơn vios
Chuẩn là lùi rất yếu, còn ồn thì đúng là ồn hơn xe sang cụ ạ. Chứ so với các xe cùng hạng hay hạng thấp thì nó như nhau hết, ko thể đòi hỏi chống ồn tốt ở mấy cái xe hạng ABC được.

Vang999

Xe buýt
Là e thì em sẽ chọn altis all new, bản này chẳng thể chê già đc

ruby thiet

Xe buýt
Em ưng Civic bản 11 này nhưng RS thì nhà em phải cố quá mợ cả bảo không chốt được. Với gia đình em mua được bản G là đã hài lòng lắm rồi ạ

Son.Goku

Xe tải
Civic này lái thích, xe hạng C mà kích thước gần tiệm cận D rồi, nó là con có kích thước lớn nhất phân khúc hạng C đó cụ. Nó rất rộng và đầm chắc, cái cửa nặng trịch. Sensing làm việc cực chính xác, người lái rất nhàn, dùng hơi bị sướng

songsong

Xe buýt
Em đang chạy Civic G 2019. Em chạy từ 10k tới giờ 55k thì nhiên liệu luôn ở mức 6.9l/100km. Đôi khi lên 7l chắc do đi đèo dốc với tắc đường thôi. Bảo dưỡng thì rẻ òm, đâu đó loanh quanh 7-800k. Nói chung Civic lành, còn vụ ồn thì bọc thêm cách âm, thay lốp xịn này nọ là tĩnh như tờ. Còn không thì giá này xe nào chả ồn hả các cụ, em thấy Civic là đỡ ồn nhất phân khúc rồi đấy, có người chê nữa thì em cũng chịu. Tài chính như cụ mua em nó là chuẩn

sweetlightvn

Xe buýt
Em năm nay ngoài 40, Civic là chiếc thứ 2 của em (trước e mua City) đến giờ vẫn mê tít mỗi lần lên mần em nó, gia đình 5 người như nhà em đi cực kì rộng rãi, chở đồ cũng kha khá. Xe em 2019 đến giờ cũng mới có 55k km, riêng khoản máy móc Honda em không phàn nàn gì luôn, cứ định kỳ bảo dưỡng là được, chi phí nuôi em nó cũng rẻ nói chung là nhàn cụ à

Einstein.

Xe buýt
Em cũng thích chiếc này, ông anh họ em đi thấy khen lắm