Có nên mua liền kề Thanh Hà?

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMV_HN

Xe điện
Có chút tiền em đang nghiên cứu mua mảnh đất vừa để giữ tiền vừa để đầu tư , sau khi tìm hiểu với số tiền tương tự thấy dự án Thanh Hà là phù hợp với tính toán của e, chủ nhật vừa rồi đến tận nơi xem cả khu đang làm hạ tầng , dự án được cienconland chuyển nhượng cho Mường Thanh sau bao nhiêu tai tiếng từ năm 2010 một số cụ đã mất tiền cho công ry 1/5 không biết đến bao giờ đòi được.
Công bằng nhận xét quy hoạch toàn khu quá đẹp có cây xanh mặt nước hạ tầng khá đẹp và rộng, giờ công trường đang tấp nập san ủi làm hạ tầng trên 1diện tích gần 500 ha hơn cả Linh Đàm, Văn Quán, Xa La Văn Phú cộng lại hứa hẹn nhiều cơ hội tiềm năng.
Lạc quan thế ngon thế nhưng thấy mấy vụ lùm xùm đặc biệt là văn bản của BCA yêu cầu dừng huy động vốn và những tranh chấp giữa các bên trong việc chuyển nhượng dự án khiến em chần chừ nên có mấy điều lăn tăn lên đây thảo luận với các cụ có cùng quan tâm:
- liệu có nên mua dự án trong thời điểm này (giá gốc 18 chênh tầm 20-21tr/m2 tùy lô, diện tích lô tầm 70-80 m2)
- a Điếu cầy có thể thu sếp ổn thỏa việc mua dự án và hoàn thành dự án này .
- theo luật a ý phải hoàn thành hạ tầng và nghĩa vụ thuế sau đó mới đưocj bán, nếu mình mua dù đóng tiền đầy đủ nhưng a ý chưa nộp thuế( cái này thì mình k thể biết được) dự án lại bị dừng , không làm được sổ nhà đầu tư sẽ bị thiệt hại ảnh hưởng như ở Đại Thanh, HH Linh Đàm, Kim văn Kim Lũ....không.??

Để topic thuần túy trao đổi về chuyên môn đề nghị các bác cò không quảng cáo môi giới.
Em xin cảm ơn.
Update 2020.
Đến giờ với tình trạng pháp lí kém, chủ đầu tư đang phải điều tra, dự án bị cấm xây toàn bộ, công viên nước bị phá bỏ, đến giờ vẫn không có sổ thì đánh giá của em là: KHÔNG NÊN MUA NHÀ ĐẤT Ở THANH HÀ .

Chỉnh sửa cuối:

maianhhoang

Xe máy
Có chút tiền em đang nghiên cứu mua mảnh đất vừa để giữ tiền vừa để đầu tư , sau khi tìm hiểu với số tiền tương tự thấy dự án Thanh Hà là phù hợp với tính toán của e, chủ nhật vừa rồi đến tận nơi xem cả khu đang làm hạ tầng , dự án được cienconland chuyển nhượng cho Mường Thanh sau bao nhiêu tai tiếng từ năm 2010 một số cụ đã mất tiền cho công ry 1/5 không biết đến bao giờ đòi được.
Công bằng nhận xét quy hoạch toàn khu quá đẹp có cây xanh mặt nước hạ tầng khá đẹp và rộng, giờ công trường đang tấp nập san ủi làm hạ tầng trên 1diện tích gần 500 ha hơn cả Linh Đàm, Văn Quán, Xa La Văn Phú cộng lại hứa hẹn nhiều cơ hội tiềm năng.
Lạc quan thế ngon thế nhưng thấy mấy vụ lùm xùm đặc biệt là văn bản của BCA yêu cầu dừng huy động vốn và những tranh chấp giữa các bên trong việc chuyển nhượng dự án khiến em chần chừ nên có mấy điều lăn tăn lên đây thảo luận với các cụ có cùng quan tâm:
- liệu có nên mua dự án trong thời điểm này (giá gốc 18 chênh tầm 20-21tr/m2 tùy lô, diện tích lô tầm 70-80 m2)
- a Điếu cầy có thể thu sếp ổn thỏa việc mua dự án và hoàn thành dự án này .
- theo luật a ý phải hoàn thành hạ tầng và nghĩa vụ thuế sau đó mới đưocj bán, nếu mình mua dù đóng tiền đầy đủ nhưng a ý chưa nộp thuế( cái này thì mình k thể biết được) dự án lại bị dừng , không làm được sổ nhà đầu tư sẽ bị thiệt hại ảnh hưởng như ở Đại Thanh, HH Linh Đàm, Kim văn Kim Lũ....không.??

Để topic thuần túy trao đổi về chuyên môn đề nghị các bác cò không quảng cáo môi giới.
Em xin cảm ơn.
Cách đây hơn 1 năm em mở thớt có nên mua chung cư Thanh Hà, nay bác mở thớt có nên mua liền kề Thanh Hà? Ở thớt kia em thấy có nhiều b môi giới dự án, thông tin hơi nhiễu. Chúc cụ tìm được nơi ưng ý.

AZ Mobile

Xe hơi
e mua cái chung cư nho nhỏ rồi, đang mong cuối năm nó giao mà ko biết có đc ko?

Chu Phượng

Xe hơi
Bạn em mua chung cư ở đây, sao cc đây xây thấp tầng thế hở cccm ?? Mỗi 6 tầng

hnilqhuy

Xe tăng
Giữ tiền và đầu tư ví von chút như gieo hạt trồng cây vậy
Đất có ông nông dân cầy bừa xong lại có thằng xe ủi lu bằng phẳng, thi thoảng có bọn đổ xỉ thải , lại cầy lại bừa...

Hạt giống có nầy mầm đc ko ? Đào bới loạn xạ 1 hồi xong đi tìm hạt để mang đi chỗ khác cũng có nhanh ko ?

* ý kiến của ng ngoài ko có nhu cầu hay lợi ích ở đây

cia1591991

Xe tải
Đất , chí ít nó cũng là tài sản có giá trị mà sao các bố cứ ham hố vào mấy cái dự án pháp lý bất minh ý nhỉ ! :D

smallbrother

Xe buýt
Theo như thông tin e được biết thì câu trả lời cho chủ thớt là đừng dây vào nhé, cụ kiếm mảnh nào pháp lý ngon lành mà xơi.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Em nghị là cụ chủ chờ hdmb rồi mua, khu đó cực nhiều hàng của nhiều dự án. Lên ko lên đuẹc nhiêu đâu kẻ ca ra hdmb

BMV_HN

Xe điện
Em nghị là cụ chủ chờ hdmb rồi mua, khu đó cực nhiều hàng của nhiều dự án. Lên ko lên đuẹc nhiêu đâu kẻ ca ra hdmb
Vâng. em tưởng đóng 60% thì phải có HĐMB chứ đặt cọc sau giá cao CĐT bán cao lên mình k mua họ trả lại cọc thì toi ah. Mà rủi do trong thời kì này rất lớn. Em nghĩ phải có HĐ mua bán rồi thì dân mới dám mua chứ nhỉ?

kimthanh_jsc

Xe tăng
Vâng. em tưởng đóng 60% thì phải có HĐMB chứ đặt cọc sau giá cao CĐT bán cao lên mình k mua họ trả lại cọc thì toi ah. Mà rủi do trong thời kì này rất lớn. Em nghĩ phải có HĐ mua bán rồi thì dân mới dám mua chứ nhỉ?
HD đặt cọc giờ cũng còn không có cụ ạ. Mua đóng 50-60% chỉ có phiếu thu của HD hứa mua hứa bán thôi, Em ví dụ nếu cụ mua giá gốc là 18 tr, tiền chênh 500 thì tiền chênh đó cũng không có một loại giấy tờ gì hết xác nhận, thậm chí cái HD hữa mua hứa bán còn chưa biêt mặt mũi ra sao. Dân ở họ không mua thời điểm này đâu, đợt vừa rồi tuyền các sàn môi giới dính thôi, gom rõ nhiều giờ bán ra nhiều như quân nguyên, hôm ông thản chưa mở bán em ngồi đếm hàng cũ đã 1700 ô, công với hàng mới ông thản bán ra và hàng chưa bán nó phải gần 7000 -8000 ô. Thê nên ông bạn e định mua em khuyên là anh từ từ mua ở đợi ra hdmb mua cũng được, hàng quá nhiều ở một vị trí xa như vậy cũng không lên nhanh được.

BMV_HN

Xe điện
HD đặt cọc giờ cũng còn không có cụ ạ. Mua đóng 50-60% chỉ có phiếu thu của HD hứa mua hứa bán thôi, Em ví dụ nếu cụ mua giá gốc là 18 tr, tiền chênh 500 thì tiền chênh đó cũng không có một loại giấy tờ gì hết xác nhận, thậm chí cái HD hữa mua hứa bán còn chưa biêt mặt mũi ra sao. Dân ở họ không mua thời điểm này đâu, đợt vừa rồi tuyền các sàn môi giới dính thôi, gom rõ nhiều giờ bán ra nhiều như quân nguyên, hôm ông thản chưa mở bán em ngồi đếm hàng cũ đã 1700 ô, công với hàng mới ông thản bán ra và hàng chưa bán nó phải gần 7000 -8000 ô. Thê nên ông bạn e định mua em khuyên là anh từ từ mua ở đợi ra hdmb mua cũng được, hàng quá nhiều ở một vị trí xa như vậy cũng không lên nhanh được.
Vâng, cám ơn cụ

Vì thấy Đại Thanh đông dân cư như thế mà vụ lùm xùm mà chủ đầu tư chẳng thấy bảo vệ gì người mua thì Thanh Hà mới đầu đã thế này thì cũng cần cân nhắc.

hoanganhtuan156

Xe hơi
Nhược điểm khu này là có quá nhiều hàng, diện tích mỗi lô lại tương đối lớn, quy mô đô thị thực sự quá khủng để lấp đầy phải tính bằng thập niên. Ít tiền thì không với được (liền kề ít cũng 80m gần 2 tỏi tiền đất + xây nữa thành ít cũng 3 tỏi), nhiều tiền lại chả thích sống ở đây (hoặc ở đây thì phải biệt thự)
Ưu điểm là giá trị (tính theo m2) là rẻ
Em là người có nhu cầu mua ở thực đã theo dõi dự án này từ tháng 5 nhưng vì nhà đang ở chưa bán đc ngay nên e đành dừng lại (e cho là may mắn vì giá bây giờ so với đợt e định chốt xuống tầm 2 giá rồi). Em vừa chốt mua căn ct5 xala full nội thất trước cho người nước ngoài thuê diện tích 72 m có hơn tỏi tí. Dọn cho vợ con về ở đây xong e tập trung bán cái nhà kia và vẫn xác định sẽ mua thanh hà tuy nhiên vẫn theo tinh thần túc tắc ăn chắc mặc bền để xem khi nào bớt lùm xung đã

RX470_HN

Xe tăng
Ct5 cụ mua được giá hợp lí quá 14 củ 1 m2 ah. CC này cũng của a Thản chắc cụ còn duyền với a ấy.
Em cũng muốn mua Thanh Hà nhưng đợt này lùm xùm quá nên cũng cân nhắc tí/

Justforfuntoo

Xe container
Nhược điểm khu này là có quá nhiều hàng, diện tích mỗi lô lại tương đối lớn, quy mô đô thị thực sự quá khủng để lấp đầy phải tính bằng thập niên. Ít tiền thì không với được (liền kề ít cũng 80m gần 2 tỏi tiền đất + xây nữa thành ít cũng 3 tỏi), nhiều tiền lại chả thích sống ở đây (hoặc ở đây thì phải biệt thự)
Ưu điểm là giá trị (tính theo m2) là rẻ
Em là người có nhu cầu mua ở thực đã theo dõi dự án này từ tháng 5 nhưng vì nhà đang ở chưa bán đc ngay nên e đành dừng lại (e cho là may mắn vì giá bây giờ so với đợt e định chốt xuống tầm 2 giá rồi). Em vừa chốt mua căn ct5 xala full nội thất trước cho người nước ngoài thuê diện tích 72 m có hơn tỏi tí. Dọn cho vợ con về ở đây xong e tập trung bán cái nhà kia và vẫn xác định sẽ mua thanh hà tuy nhiên vẫn theo tinh thần túc tắc ăn chắc mặc bền để xem khi nào bớt lùm xung đã
Uầy ct5 em đẩy mãi mới đi được mà cụ lại ôm vào
Chả thấy cụ hỏi ý kiến, không thì em cũng cung cấp cho cụ 1 số thông tin

@ cụ chủ: có đợt em thấy cụ tẩy chay Thanh hà cơ mà, sao giờ lại định ôm à?
Hiện tại BCA đang yêu cầu dừng huy động vốn do chưa có đủ điều kiện để huy động vốn nên án binh bất động vụ mua bán. Còn không có yêu cầu dừng triển khai nên vẫn triển khai ầm ầm. Khi nào xong hạ tầng sẽ bán tiếp, lúc đó sẽ ra HĐMB và nhận đất xây nhà luôn
Theo em cụ cứ để đến lúc đó đi. Giờ không phải thời điểm để liều, có liều thì phải liều từ nửa năm về trước. Giờ đã quá muộn để liều

Lâm Hải

Xe hơi
Chuẩn rồi. Nếu mua là chớp ngay thời cơ ông thản mua chưa công bố ấy. Lúc đó mua của các nhà thoái vốn chỉ 18 thôi. Giờ lên đầu ngọn sóng rồi nên không đi đâu mà vội.

BMV_HN

Xe điện
Uầy ct5 em đẩy mãi mới đi được mà cụ lại ôm vào
Chả thấy cụ hỏi ý kiến, không thì em cũng cung cấp cho cụ 1 số thông tin

@ cụ chủ: có đợt em thấy cụ tẩy chay Thanh hà cơ mà, sao giờ lại định ôm à?
Hiện tại BCA đang yêu cầu dừng huy động vốn do chưa có đủ điều kiện để huy động vốn nên án binh bất động vụ mua bán. Còn không có yêu cầu dừng triển khai nên vẫn triển khai ầm ầm. Khi nào xong hạ tầng sẽ bán tiếp, lúc đó sẽ ra HĐMB và nhận đất xây nhà luôn
Theo em cụ cứ để đến lúc đó đi. Giờ không phải thời điểm để liều, có liều thì phải liều từ nửa năm về trước. Giờ đã quá muộn để liều
Đâu em vẫn tìm hiểu coi như là 1 lựa chọn. đã ôm đâu, ôm thì đã khen hết lời rồi...:D

Cứ bảo chúng oánh nhau kệ mình ung dung đỡ phải xuống tiền đợt 2, nhưng thực ra xuống tiền rồi mới thấy k thể ung dung được vì trâu bò oánh nhau rồi muỗi chết.
Mình thì k nên là ruồi hay muỗi.? mình là người có tiền mà.
Thực ra mỗi người 1 quan điểm, quan điểm của em khác cụ nhưng em tôn trọng cách làm của cụ.

Justforfuntoo

Xe container
Đâu em vẫn tìm hiểu coi như là 1 lựa chọn. đã ôm đâu, ôm thì đã khen hết lời rồi...:D

Cứ bảo chúng oánh nhau kệ mình ung dung đỡ phải xuống tiền đợt 2, nhưng thực ra xuống tiền rồi mới thấy k thể ung dung được vì trâu bò oánh nhau rồi muỗi chết.
Mình thì k nên là ruồi hay muỗi.? mình là người có tiền mà.
Thực ra mỗi người 1 quan điểm, quan điểm của em khác cụ nhưng em tôn trọng cách làm của cụ.
Em mua mà em có khen hết lời đâu, em vẫn khuyên mọi ng nên bình tĩnh, đợi có HĐMB hẵng mua mà.
Hì thật với cu là em mua ct5 bị đình chỉ 1 năm vì xây quá tầng, mua đại thanh đình chỉ ko dc xây dựng, mua Thanh hà thì đang có vụ đánh nhau của trâu bò. Em chưa bao giờ lo vì thứ 1 là tiền nhàn rỗi, thứ 2 không mua để ở, t3 em cũng nghiên cứu khá kỹ thông tin nên e thấy không việc gì phải lo
Mình là ng có học, có nghiên cứu về pháp luật, có thông tin. 6 tháng trước em mua Thanh hà từ Cenco5land cũ, phải có hđ đặt cọc có dấu đỏ đàng hoàng em mới mua chứ không phải mua có cái tờ phiếu thu như bây giờ, nếu chỉ là phiếu thu không bao giờ em mua.
Hợp đồng được pháp luật công nhận, giá gốc rẻ 15, giờ bán vẫn có lãi mà em cũng lo lắng bồn chồn đẩy đi đâu vì em xđ đầu tư lâu dài, tương lai Thanh hà sẽ đẹp và tăng giá. Còn giờ đẩy đi được hơn tỷ bạc cả lãi thì làm được cái gì trong cái xh này? Trong khi giữ thì mình có mảnh đất lk 100m vuông vắn tuyệt đẹp trong tương lai
Không nên ví mình là ruồi muỗi mà hãy tìm hiểu xem trâu bò đánh nhau mình có bị ảnh hưởng gì không? Ảnh hưởng như thế nào và cơ sở pháp lý vì sao lại bị ảnh hưởng.
Em nghiên cưú thì thấy trâu bò đánh nhau chỉ có tốt cho người mua vì sẽ mua dc sp có đầy đủ pháp lý, nhận được đất sạch luôn chứ không trong tình trạng mua nhà trên giấy. Sẽ là tiền trao cháo múc. Những người mua rồi thì cũng sẽ dc dãn tiến độ đóng tiền, dành tiền cho việc khác
Em cũng tôn trọng cụ và các cụ phân tích trên cơ sở lý lẽ thuyết phục
Chứ mấy ông cầu bơ cầu bất ở đâu, không có ý định mua, không liên quan vào phán theo cái kiểu trời ơi đất hỡi, gato là em khinh

Ô tô TCT

Xe đạp
Số nhà 32, Ngõ 111 Nguyễn Xiển, Thanh Xuân, Hà Nội
Đầu tư thời điểm này là 10 điểm nếu nhà đầu cơ trường vốn, còn thời điểm này nhà cc giá rẻ hoặc khá dân họ tiếp cận tốt lắm, chênh cao họ cũng ko mua và lợi ít mà rủi ro nhiều

vimaru_gawa

Xe tăng
Các cụ trường vốn thì đầu tư bây giờ,cái công văn của BCA chỉ là tuýt còi do bán mà chưa có mặt bằng
Còn các quy hoạch chi tiết 1:500 khu ĐT này đã dc TP-HN phê duyệt

Trạng thái
Thớt đang đóng