Có nên mua liền kề Thanh Hà?

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMV_HN

Xe điện
Cám ơn cụ cá chép cho thêm thông tin.
Vậy là bác Thản là chủ tịch HĐQT của Cenco land.
Giờ chỉ đợi mọi cái được thu sếp ổn thỏa. Hi vọng Thanh Hà pháp lí ổn nhà em mua mảnh để dành

ca_chep

Đi bộ
Cám ơn cụ cá chép cho thêm thông tin.
Vậy là bác Thản là chủ tịch HĐQT của Cenco land.
Giờ chỉ đợi mọi cái được thu sếp ổn thỏa. Hi vọng Thanh Hà pháp lí ổn nhà em mua mảnh để dành
Cụ ơi theo văn bản em được nhận thì bác Thản là chủ tịch HĐQT của Cienco 5 cơ, tức là công ty mẹ, mà em đọc báo lại thấy bảo Hải Phát nhân danh Cienco 5 để dành quyền quyết định dự án Thanh Hà còn Mường Thanh mua 95% là của công ty con (Cienco 5 Land)
Nếu như theo văn bản em chụp kia thì là báo viết sai hả các cụ? Thông tin lung tung quá em chả biết đâu mà lần, em ko sợ dự án lâu ko giao, chậm tiến độ, vì nhà em phải 5 năm nữa mới cần sử dụng, em chỉ sợ nộp tiền rồi mà bị bùng. Khổ có tí tiền nên sợ đủ thứ.

Ah thêm chi tiết nữa là trong văn bản trên kia em chụp, ủy quyền cho kế toán trưởng tên TRẦN KHÁNH VÂN, xong trong phiếu thu thì kế toán trưởng lại là LÊ NGỌC ANH
Hoang mang quá các cụ ạ

Tiểu Lý

Xe tải
Vâng bác ạ, em có xem phiếu thu của họ và thấy con dấu của Cienco 5, và kèm theo có ủy quyền của bác Thản cho kế toán trưởng thu tiền.
Trong khi em cứ đinh ninh là bác Thản mới chỉ mua cổ phần của Cienco 5 Land thôi, và bên Cienco 5 đang tranh chấp với Cienco 5 Land. Tới khi xem phiếu thu thì lại thấy thu tiền về Cienco 5 dưới sự ủy nhiệm thu tiền của bác Thản.
Vậy theo các bác thì thủ tục như vậy đã chắc ăn hơn chưa ạ.

Chỗ nào nói thu tiền về Cienco5 cụ?

BMV_HN

Xe điện
Cụ ơi theo văn bản em được nhận thì bác Thản là chủ tịch HĐQT của Cienco 5 cơ, tức là công ty mẹ, mà em đọc báo lại thấy bảo Hải Phát nhân danh Cienco 5 để dành quyền quyết định dự án Thanh Hà còn Mường Thanh mua 95% là của công ty con (Cienco 5 Land)
Nếu như theo văn bản em chụp kia thì là báo viết sai hả các cụ? Thông tin lung tung quá em chả biết đâu mà lần, em ko sợ dự án lâu ko giao, chậm tiến độ, vì nhà em phải 5 năm nữa mới cần sử dụng, em chỉ sợ nộp tiền rồi mà bị bùng. Khổ có tí tiền nên sợ đủ thứ.

Ah thêm chi tiết nữa là trong văn bản trên kia em chụp, ủy quyền cho kế toán trưởng tên TRẦN KHÁNH VÂN, xong trong phiếu thu thì kế toán trưởng lại là LÊ NGỌC ANH
Hoang mang quá các cụ ạ
Uh, vẫn là cenland đấy cụ

Justforfuntoo

Xe container
Vâng bác ạ, em có xem phiếu thu của họ và thấy con dấu của Cienco 5, và kèm theo có ủy quyền của bác Thản cho kế toán trưởng thu tiền.
Trong khi em cứ đinh ninh là bác Thản mới chỉ mua cổ phần của Cienco 5 Land thôi, và bên Cienco 5 đang tranh chấp với Cienco 5 Land. Tới khi xem phiếu thu thì lại thấy thu tiền về Cienco 5 dưới sự ủy nhiệm thu tiền của bác Thản.
Vậy theo các bác thì thủ tục như vậy đã chắc ăn hơn chưa ạ.
Cụ ơi là cụ, Cienco 5 land là tên viết tắt của Công ty Cổ phần Phát triển Địa ốc Cienco 5 ạ, khác với công ty Cienco 5: Tổng Công ty Xây dựng Công trình Giao thông 5

www.cienco5land.com.vn/

Thành lập từ 2007, Công ty Cổ phần Phát triển Địa ốc Cienco 5 (Cienco 5 Land) là đơn vị có sứ mạng thực hiện các dự án địa ốc tại Thủ đô Hà Nội, các tỉnh ...

Cienco 5: Tổng Công ty Xây dựng Công trình Giao thông 5
www.cienco5.vn

Tổng Công ty Xây dựng Công trình Giao thông 5 - Cienco 5

Khổ quá, các cụ không chịu tìm hiểu thông tin nên cứ bị dọa dẫm, run sợ. Có ít tiền thì chỉ mua được chỗ pháp lý chưa ổn định, chỗ pháp lý ổn định thì lại đắt quá ko đủ tiền
Thế nên ít tiền thì trước khi xuống tiền mua cái gì phải tìm hiểu cho chắc cụ ạ, ko mấy ông chuyên rung cây dọa khỉ ông ý rung cho lại khổ cho, ăn ko ngon ngủ ko yên

The Peace

Xe tăng

Hoang mang quá các cụ ạ
Cụ không để ý rồi, trong phiếu thu là 15/6 thì Kế Toán trưởng là Lê Ngọc Anh.

Giấy uỷ quyền ngày 18/6 là cho quyền KTT Trần Khánh Vân -> chắc mới thay máu :))

phamconghung

Xe tăng
Đúng là các cụ
Địa ốc cienco 5 = cienco 5 land đó

Bác thản là chủ tịch cienco 5 land

ca_chep

Đi bộ
Ôi đúng là em tìm hiểu chưa kỹ nên cứ loạn hết cả lên, mỗi cụ một câu giờ em cảm thấy những khúc mắc được giải tỏa. Cảm ơn các cụ nhiều ạ.

Thật chứ xung quanh nhà em ngta cũng mua nhiều, nhưng không hiểu sao các bác đều bị chênh nhiều thế ( dao động 170tr/miếng) Trong khi em hỏi chủ yếu toàn chênh 60tr hay 80tr là nhiều thôi ạ, hay mấy miếng em ngắm nó hẻo lánh quá?

Justforfuntoo

Xe container
Em xuống Thanh Hà họ cũng phát cho tờ này. Càng đọc càng thấy mập mờ khó hiểu ý nhừ thời mua căn hộ trên giấy năm 2005-08.
Bảo là của a Thản anh Thản đang rót vốn thi công ầm ầm mà tên pháp nhân thu tiền lại là Cenco Land.
Ủy quyền cho cu Hưng mà cu Hưng này em hiểu là ở Mường Thanh trước em em mua Liền Kề Xa La đã gặp một lần. Giám đốc BQL của Thanh Hà đồn là bác Song em bác Thản nhà bác ý ở dẫy trước nhà em to nhất khu cạnh ông lốp Dân Chủ người Hoa.
mà E nhờ bạn tra hộ không hề có tên. Cụ nào làm bển sở KHĐT tra thử hộ em.

Em thắc mắc trong lúc nghiên cứu vì từ trước đến giờ a Thản làm rất chắc tay xuống tiền mua dự án là đổi tên pháp nhân,số tài khoản luôn phiếu thu mường Thanh như Đại Thanh, Xa La, Ct6..v.vv trong đó Đại Thanh giờ vẫn còn tên là Hải Phát dù tất cả hợp đồng phiếu thu đều là Mường Thanh cả.
Còn truyện đóng 50% vẫn là đặt cọc là truyện bình thường ở Mường Thanh. nếu vào tay bác Thản thật thì chỉ lo xoay tiền không kịp tiến độ da
Đang đau đầu vì chấm thầu nên ko có thời gian tìm cho cụ các dẫn chứng
Các cái đại thanh, xa la, ct6.... là công ty của bác Thản đứng ra mua dự án, mua cái mảnh đất đấy, đấy là tài sản của bác ý nên phiếu thu là của Mường thanh
Còn cái Cienco 5 land thì là bác ý mua cổ phần của công ty này, 95%, việc bác ý có đổi tên Cienco 5 thành Mường Thanh ko là bác ý thích hay ko
Ví dụ bây giờ cụ có tiền mua 95% của tập đoàn Vin group, cụ có muốn đổi nó thành Bê mờ vê hay ko là tùy cụ, cụ ko đổi thì nó vẫn là Vin và do cụ quản lý. Cụ đổi sang thành tập đoàn Bê mờ vê chắc chẳng thằng nào nó dám mua nhà của cụ vì nó ko biết cụ là thằng nào, còn cái thương hiệu Vin group thì nó đã trường tồn bao thời gian với bao giá trị rồi
Thế nên cái chuyện đổi tên với bác Thản chả cần thiết cho mất thời gian và đi lại với nhà nước, chỉ cần dân tình biết bác ý mua lại cái công ty Cen5land đấy là đã ầm ầm vào mua rồi
Bác Song em bác Thản, hôm trước có cụ nào gửi cái link của sở KHDT, có ghi chủ tịch HĐQT là bác Song và bác Thản, em chưa tìm lại dc link

Justforfuntoo

Xe container
Ôi đúng là em tìm hiểu chưa kỹ nên cứ loạn hết cả lên, mỗi cụ một câu giờ em cảm thấy những khúc mắc được giải tỏa. Cảm ơn các cụ nhiều ạ.

Thật chứ xung quanh nhà em ngta cũng mua nhiều, nhưng không hiểu sao các bác đều bị chênh nhiều thế ( dao động 170tr/miếng) Trong khi em hỏi chủ yếu toàn chênh 60tr hay 80tr là nhiều thôi ạ, hay mấy miếng em ngắm nó hẻo lánh quá?
Miếng ngon, đường to, view hồ, hướng mát nó hết từ lâu rồi ạ, chênh nó mới nhiều, còn các miếng còn lại đường bé, hướng tây..., xa chung cư, xa đường lớn nó mới chênh rẻ ạ, cái gì cũng có giá của nó
Công nhận có mấy cụ cứ bảo các ông trên thuyền sợ vãi ái ra quần nọ kia, kể là cũng có thật, giống cụ chẳng hạn :P
Còn em đã mua thì tìm hiểu cực kỹ thông tin, sẵn sàng đầu tư lâu dài bằng nguồn vốn nhàn rỗi nên em toàn ngồi cười khẩy thôi ;))

ca_chep

Đi bộ
Miếng ngon, đường to, view hồ, hướng mát nó hết từ lâu rồi ạ, chênh nó mới nhiều, còn các miếng còn lại đường bé, hướng tây..., xa chung cư, xa đường lớn nó mới chênh rẻ ạ, cái gì cũng có giá của nó
Công nhận có mấy cụ cứ bảo các ông trên thuyền sợ vãi ái ra quần nọ kia, kể là cũng có thật, giống cụ chẳng hạn :P
Còn em đã mua thì tìm hiểu cực kỹ thông tin, sẵn sàng đầu tư lâu dài bằng nguồn vốn nhàn rỗi nên em toàn ngồi cười khẩy thôi ;))
Em chưa mua bác ạ, nếu mua rồi thì chắc đỡ lăn tăn, chưa mua nên phải nghe ngóng kĩ xem. Nhà em ít tiền nên đúng là chỉ đủ để mua đường bé, diện tích bé thôi ạ.
Hi vọng sau này thành hàng xóm của bác.

Ha07

Xe tăng
quất luôn đi cụ, e làm mảnh 100m mặt đường đôi chính rồi, e mua cách đây 3 tháng

Justforfuntoo

Xe container
Em chưa mua bác ạ, nếu mua rồi thì chắc đỡ lăn tăn, chưa mua nên phải nghe ngóng kĩ xem. Nhà em ít tiền nên đúng là chỉ đủ để mua đường bé, diện tích bé thôi ạ.
Hi vọng sau này thành hàng xóm của bác.
Hì mảnh của em chắc xa mảnh của bác nên ko làm dc hàng xóm đâu :P
Bác định mua B2.1 hoặc A à
Em mua B1.1 6 tháng trước rồi
Hôm nay vừa có bác gọi điện hỏi mua, giá chênh mà em chả bán
Giá rổ khu B1.1 giờ bao nhiêu các cụ nhỉ, giá gốc bao nhiêu, chênh bao nhiêu, mấy lô cạnh trụ sở của Cienco5land ý

Chưa mua thì cứ từ từ hẵng mua bác ạ, cứ khi nào có hợp đồng mua bán thì hẵng xuống tiền, chắc chắn, chỉ có là giá cao hơn vài giá thôi, đắt tí nhưng được cái yên tâm

Em nhầm bác với cái bác gì mua rồi mà chỉ có phiếu thu, đang lo sợ :D

vimaru_gawa

Xe tăng
có ô còn chênh 40-50 thôi cụ ơi
Gía chênh tùy đường và tùy hướng nữa mà,e có mấy lô chênh 40-50 đây

Justforfuntoo

Xe container
có ô còn chênh 40-50 thôi cụ ơi
Gía chênh tùy đường và tùy hướng nữa mà,e có mấy lô chênh 40-50 đây
Giá rổ khu B1.1 giờ bao nhiêu cụ nhỉ, giá gốc bao nhiêu, chênh bao nhiêu, mấy lô cạnh trụ sở của Cienco5land ý

vimaru_gawa

Xe tăng
giá gốc vẫn thế thôi cụ
e có mấy lô quanh trụ sở đó,chênh 50-60 thôi

vimaru_gawa

Xe tăng
vâng,cái đó đường 14m,giá gốc 18

xeombungto

Xe đạp
Em định không trả lời mấy cái thớt này vì có mấy thằng dở nó hay chửi vớ vẩn.

Nhưng thấy cụ là người mua thật thì em tư vấn chút cho riêng cụ nhé.

Hiện tình hình Thanh Hà đang cực phức tạp, tranh chấp đấu đá giữa mấy bên Cienco 5 và C5 Land, giữa bác Thản và Hải Phát. Và một số thành phần đục nước béo cò đang cố làm căng thẳng tình hình thêm để kiếm lợi.

Hiện nay bác Thản chưa làm chủ được tình hình đâu, dù tay bác cực to. Vẫn đang loay hoay giải quyết theo hướng dàn xếp các bên.

Nếu thuận thì cũng khoảng 3-4 tháng đến cuối năm vấn đề này mới ổn, còn không thuận thì chưa biết ra sao.

Nếu thuận thì cụ yên tâm sẽ nhận được đất trong năm sau, giá 24-25 là có tính khả thi.

Nếu không thuận thì cứ nằm đấy chờ giải quyết, về cơ bản có phiếu thu thì khó mất quyền lợi vì hàng nghìn KH nên không đập thẳng tay được. Nhưng sẽ rơi vào tình trạng không (hoặc khó) mua bán, thanh khoản thấp và đương nhiên rớt giá trong ngắn hạn.

Nếu cụ mua vứt để đó mà không cần suy nghĩ về miếng đất đó thì không sợ. Còn nếu mua để ở thì nên cân nhắc lại vì có thể sai kế hoạch dài.
Cụ cho em hỏi là nếu em đầu tư dài hạn, mua để đó 3-4 năm thì có nên mua không ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng