Có nên mua liền kề Thanh Hà?

Trạng thái
Thớt đang đóng

vimaru_gawa

Xe tăng
Đâu e. Chị tưởng bên họ thanh toán 116tr và 20tr đặt cọc nữa mà. Hóa ra 116tr bao gồm cả đặt cọc à?
tất cả đó c, đâu ra mà bán dc cao vậy đâu, 16tr chia 3 bên
mấy tuần gần đây lại nhiều giao dịch rồi, lô đó bán thoì điểm này cũng hợp lý c ak

dr_caocuong

Xe tải
Em hóng vụ này bên Bộ CA đang điều tra, nghiêng về khả năng chú Cienco 5 Land làm sai các cụ ạ... Nên em nghĩ cứ đợi thôi. Ko nên mua vào thời điểm tranh tối tranh sáng thế này

vimaru_gawa

Xe tăng
Cụ đầu tư liền kề Thanh Hà làm gì? xa tít mù, đầu tư xong bán sao được? Cụ nên Văn Phú mà đầu tư, cơ sở hạ tầng đầy đủ, giao thông thuận lợi. Dự án mới xây theo kiến trúc châu âu rất đẹp mà sang trọng cụ ạ.
đầu tư thì họ xem giá, vị trí và tương lai nữa, mấy chỗ đã ngon lành rồi giá khó tăng

kimthanh_jsc

Xe tăng
Hôm qua xuống thấy ngừng thi công. Không biết lý do là gì??

henry tran

Xe buýt
Hôm nay chủ nhật vẫn thấy thi công rầm rập đó các bác.

hoanden265

Xe tải
Các cụ cho e hỏi đầu tư kiot của cc đc ko ạ? Chuẩn bị bán cc b1.4 thì phải. E đang quan tâm kiot bác nào có thông tin cho e xin với

vimaru_gawa

Xe tăng
kiot đầu tư cũng dc, cơ mà để xem giá thế nào đã cụ ạ
ở đó 3 toà 22 tầng thì giá trị thuơng mại k bằng Hh hay kvkl dc

t01a3308

Xe hơi
Tầm này vào nhà đất là khó rồi vì giá đã cao, nhiêu khi vừa mua xong đã lỗ ấy chứ đừng nói là bán hoà
Vâng, nhiều khi vừa mua xong mấy hôm sau có cái lô cùng diện tích gần đấy rao bán rẻ hơn cả mấy chục củ. Nhưng nếu cụ nào mua để dành cho con cháu chắt thì đừng nghĩ ngợi nhiều làm gì.
Mà cũng phải khó kiếm chác như thế chứ nếu không thì các cụ giàu có tài giỏi đi buôn BĐS ráo chứ chẳng làm ăn gì khác.

Chỉnh sửa cuối:

Haidang_Ngo

Đi bộ
Em định không trả lời mấy cái thớt này vì có mấy thằng dở nó hay chửi vớ vẩn.

Nhưng thấy cụ là người mua thật thì em tư vấn chút cho riêng cụ nhé.

Hiện tình hình Thanh Hà đang cực phức tạp, tranh chấp đấu đá giữa mấy bên Cienco 5 và C5 Land, giữa bác Thản và Hải Phát. Và một số thành phần đục nước béo cò đang cố làm căng thẳng tình hình thêm để kiếm lợi.

Hiện nay bác Thản chưa làm chủ được tình hình đâu, dù tay bác cực to. Vẫn đang loay hoay giải quyết theo hướng dàn xếp các bên.

Nếu thuận thì cũng khoảng 3-4 tháng đến cuối năm vấn đề này mới ổn, còn không thuận thì chưa biết ra sao.

Nếu thuận thì cụ yên tâm sẽ nhận được đất trong năm sau, giá 24-25 là có tính khả thi.

Nếu không thuận thì cứ nằm đấy chờ giải quyết, về cơ bản có phiếu thu thì khó mất quyền lợi vì hàng nghìn KH nên không đập thẳng tay được. Nhưng sẽ rơi vào tình trạng không (hoặc khó) mua bán, thanh khoản thấp và đương nhiên rớt giá trong ngắn hạn.

Nếu cụ mua vứt để đó mà không cần suy nghĩ về miếng đất đó thì không sợ. Còn nếu mua để ở thì nên cân nhắc lại vì có thể sai kế hoạch dài.
Đồng chí này nói rất chuẩn, chắc là người trong đó. Tôi hiện tại cũng lấy một lô liền kề ở đây, đồng thời cũng lấy một căn chung cư tại tòa M1B để về ở. Tôi cũng nghiên cứu cái dự án này rất lâu rồi, thấy đồng chí trả lời rất thật cũng có cái tâm.

xeombungto

Xe đạp
Đồng chí này nói rất chuẩn, chắc là người trong đó. Tôi hiện tại cũng lấy một lô liền kề ở đây, đồng thời cũng lấy một căn chung cư tại tòa M1B để về ở. Tôi cũng nghiên cứu cái dự án này rất lâu rồi, thấy đồng chí trả lời rất thật cũng có cái tâm.
Cảm giác của cụ giờ như nào? Có thấy bất an không ạ ?

kimthanh_jsc

Xe tăng
Thank cụ có ý kiến, mặc dù đã mua rồi nhưng vẫn đưa ra những lời lẽ công tâm, không nói linh tinh chửi bới loạn xạ như một số đứa có học nhưng cách ứng xử còn hơn cả bọn vô học.

Trạng thái
Thớt đang đóng