Có nên mua liền kề Thanh Hà?

Trạng thái
Thớt đang đóng

skymoon123

Xe tải
Cụ viết thế này còn giề😜 chỗ cc là dư lào cụ giải ngố e thêm phát😁
Thông cảm cho em nó. đang tung hứng mạnh.
Mấy hnay cò lại gọi loạn lên. Sàn thì đóng gần hết. gọi lắm đánh sóng làm gì.
Em cũng mong Thanh hà nó ngon lên. Ko nhiều người chôn vốn. Nhưng cần lắm tt chuẩn. kiểu chăn gà . nghĩ nó chán.
Các cụ xem giấy tờ xin hãy xem quyết định phê duyệt. e nhắc lại là phê duyệt. chứ tờ trình thì chờ.

Ahihihehe

Xe hơi
Các cụ xem giấy tờ xin hãy xem quyết định phê duyệt. e nhắc lại là phê duyệt. chứ tờ trình thì chờ.
Đọc coment của anh nói thật em chỉ thấy buồn cười :D

skymoon123

Xe tải
Đọc coment của anh nói thật em chỉ thấy buồn cười :D
:)).
Anh và mọi người nắm thông tin các chiêu trò của môi giới thanh hà đến phát chán.
Toàn lùa gà. Môi giới thì đa phần ăn mặn, chỉ cần lùa đc khách giao dịch.

Ahihihehe

Xe hơi
Anh và mọi người nắm thông tin các chiêu trò của môi giới thanh hà đến phát chán.
Trên này lấy đâu ra gà mà lùa anh ơi
Toàn các đại cao thủ chém gió cho hết ngày thôi

khoaisan_123

Xe hơi
Em thì quan niệm cứ mua để đó. Có 1/500 rồi ko lo. Sai phạm kệ. Những chỗ dính sai phạm sẽ dừng. Em ko phải bđs. Chỉ có mỗi 1 lô biệt thự

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cháu vừa bán được mấy chậu Lan đột biến định loạng quạng xuống dưới này ném đá dò đường xem có vợt được tý nào không. Cụ nói vậy cháu phải ngẫm lại không lại bị các cụ ấy lùa đẩy cmn xuống hố vôi thì bách nhục.

Nghĩ nó chán :))

dvtung

Xe hơi
20 lô bị mất chính là lk khu b2.1 khi điều chỉnh quy hoạch bị làm thành vườn hoa anh ơi
Còn cc bên a2.1 chia thành shophouse 50 năm
Vậy những lô dính phải vườn hoa thì chủ đầu tư giải quyết thế nào hả cụ?

Kiên Bịp

Xe đạp
Vậy những lô dính phải vườn hoa thì chủ đầu tư giải quyết thế nào hả cụ?
Chắc gi đà được duyệt mà chủ đầu tư tính đến chuyện này cụ. Trong trường hợp được duyệt thì chờ lâu cứt trâu hóa bùn thì lại xây và ko có sổ, trong trường hợp căng thẳng hơn nữa 20 lô này được làm hồ sơ trả lại tiền, còn khi nào được trả lại thì còn phụ thuộc may rủi và quan hệ

skymoon123

Xe tải
Cháu vừa bán được mấy chậu Lan đột biến định loạng quạng xuống dưới này ném đá dò đường xem có vợt được tý nào không. Cụ nói vậy cháu phải ngẫm lại không lại bị các cụ ấy lùa đẩy cmn xuống hố vôi thì bách nhục.

Nghĩ nó chán :))
:))
nhưng đội cò ( môi giới+ đầu tư) thanh hà thành cáo mịa nó rồi.. rất ít khi mua bán mà chủ và khách đc gặp nhau.
Thông tin toàn cầm đèn chạy trc ô tô, nên nhiều lần ko chuẩn.

Bác mua ở đây mà để dài hạn thì nghĩ làm gì. :)

nhadepxinh

Xe hơi
Các cụ thử hình dung 10 năm sau khu thanh hà sẽ thế nào. Bất động lâu lắm rồi

Ahihihehe

Xe hơi
Chắc gi đà được duyệt mà chủ đầu tư tính đến chuyện này cụ. Trong trường hợp được duyệt thì chờ lâu cứt trâu hóa bùn thì lại xây và ko có sổ, trong trường hợp căng thẳng hơn nữa 20 lô này được làm hồ sơ trả lại tiền, còn khi nào được trả lại thì còn phụ thuộc may rủi và quan hệ
50/50 được ăn cả ngã về không :))

Em cũng mong Thanh hà nó ngon lên. Ko nhiều người chôn vốn. Nhưng cần lắm tt chuẩn. kiểu chăn gà . nghĩ nó chán.
các sàn cứ gọi để tạo luồng tín hiệu tin tốt mục đích tạo sóng để đẩy hàng tồn do đã ôm thôi
dưới Thanh Hà khi nào pháp lý chuẩn chỉ, quy hoạch điều chỉnh phải được ký phê duyệt, rồi vấn đề xây thô sẽ thực hiện thế nào (thiết kế đồng bộ ra sao, ai xây cđt hay khách...) thì mới có sóng to được chứ dính vào cđt mà nhiều sai phạm cũng lằng nhằng lắm, toàn kiểu đi chăn kiến đến mệt

Ahihihehe

Xe hơi
:))
nhưng đội cò ( môi giới+ đầu tư) thanh hà thành cáo mịa nó rồi.. rất ít khi mua bán mà chủ và khách đc gặp nhau.
Thông tin toàn cầm đèn chạy trc ô tô, nên nhiều lần ko chuẩn.

Bác mua ở đây mà để dài hạn thì nghĩ làm gì. :)
Em không dám chém nhưng chia sẻ cách mua bđs ko bị hớ
- đi xuống tham khảo càng lâu càng tốt để hiểu dự án có phù hợp với mình ko (trước khi có ý định mua cứ tham khảo 1 năm cho chắc cốp)
- khi đã thích rồi thì qua 10 văn phòng hỏi thông tin để tổng hợp xem tài chính mình phù hợp với khu nào trong đô thị
- sau khi nhận định mình thích khu nào đó rồi thì lại đảo thêm 10 vp nữa xem có vp nào báo giá khu mình thích mà giá hợp lý nhất ko (chú ý: ko được để các vp biết mình thích khu nào vì để lộ ra các vp tay to thì ôm hàng, các môi giới nhỏ lẻ gọi nát chủ nhà lại tăng giá...)
- chọn ra vp với tiêu chí (báo giá rẻ nhất, cảm giác hợp với mình nhất, ưu tiên vp nhỏ nhất, vp to nhất... tuỳ theo cảm nhận mỗi người)
- đến phút này cũng ko đc để lộ ra mình thích lô nào chỉ bảo thích khu này thôi để 3 đến 5 vp tìm hàng cho và ai báo rẻ thì mua (sẽ có trường hợp vp họ báo rẻ câu khách nếu gần đến lúc cọc lại bảo bán mất hay chủ ko bán để lái sang lô khác thì cần tỉnh táo nghiên cứu lại lô đất đó đừng tặc lưỡi đổi lô, và còn rất nhiều chiêu của các vp lên mua bán cứ bình tĩnh và cố gắng tâm lý thích mua khu nào thích vị trí nào thì giữ nguyên đường để môi giới đưa đẩy :))

Ahihihehe

Xe hơi
các sàn cứ gọi để tạo luồng tín hiệu tin tốt mục đích tạo sóng để đẩy hàng tồn do đã ôm thôi
dưới Thanh Hà khi nào pháp lý chuẩn chỉ, quy hoạch điều chỉnh phải được ký phê duyệt, rồi vấn đề xây thô sẽ thực hiện thế nào (thiết kế đồng bộ ra sao, ai xây cđt hay khách...) thì mới có sóng to được chứ dính vào cđt mà nhiều sai phạm cũng lằng nhằng lắm, toàn kiểu đi chăn kiến đến mệt
Khi thanh hà chuẩn chỉ quy hoạch, pháp lý đầy đủ thì lấy đâu ra giá hiện tại mà mua anh ơi
Mua bđs dự án hình thành trong tương lai thì sẽ rủi ro hơn rất nhiều so với mua đất thổ có sổ đặc biệt các dự án do cđt mường thanh thì cảng rủi do bởi từ xưa đến nay dự án nào cũng vi phạm có mỗi cái giá rẻ bù lại để đu theo :))

Các cụ thử hình dung 10 năm sau khu thanh hà sẽ thế nào. Bất động lâu lắm rồi
Hơn 10 năm trước cũng có khá hơn bây giờ đâu, hết cấm nay đến dừng nọ rồi thì đập phá tự dưng thêm đống phế thải, 10 năm sau chắc không khá hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng