Có nên mua nhà có đường đâm thẳng vào nhà đất ko các cụ?

Hà Hót

Xe hơi
Em thấy Phủ chủ tịch nước bị con đường Hoàng Văn Thụ đâm thẳng vào mặt mà có sao đâu cụ?
Mình đang nói theo phong thủy. Lăng bác còn cả khu quảng trường rộng mênh mông rồi nên ko tính ngã ba nhé.

dtbaongoc

Xe đạp
thường những căn như vậy thì giá sẽ mềm hơn.Nếu thích cụ có thể làm hòn non bộ về chắn ở đấy, hết đường đâm mà lại đẹp phong thủy :)

tranduyhnk

Xe tải
Theo em thì k được hợp cho lắm

kvboto

Xe container
Phủ chủ tịch cơ mà cụ, cứ mấy năm một bác ngồi đó mà, có phải Lăng đâu :D
Quan sát kỹ xem ạ, phủ chủ tịch và dinh thống nhất trong tp.hcm có sân trước cực rộng, có non bộ hóa giải đường đâm rồi nhé

Hành Tím

Xe đạp

Đất em bị đường đâm chéo chứ ko trực diện, ngoài ra đường rộng nhưng ko dài, chỉ dài gấp 5-7 lần chiều rộng của đường. Theo như cụ nói thì có lẽ lại tốt hả cụ?( đất em có nhà cấp 4)
Theo e nghĩ cái gì cũng có 2 mặt của nó. Nếu biết cách khắc phục thì cái xấu có thể đem lại cái tốt.
VD như nhà e đây, lúc trước ở 1 cái nhà cuối ngõ (ngõ rộng khoảng 1,2m) làm ăn rất khấm khá mua 3-4 mảnh đất giá trị. Sau đó không có nhu cầu ở nữa nên bán đi, cảm thấy kinh tế gia đình ngày 1 đi xuống, bán dần bán mòn đất. Nghĩ đi nghĩ lại mới thấy tiếc. Biết thế lên bờ hồ mua quyển "biết thế" để giờ không phải hối hận.
Chuẩn đấy cụ. Nhất mệnh nhì vận, tam phong thủy. Khi vận người khác tốt thì ngay cả họ ở đất gần nghĩa địa cũ cũng vẫn làm ăn ra nhiều. Chỗ em có ông làm vật liệu xây dựng làm nhà gần nghĩa địa. Ai cũng kêu xấu, con cái như hỏng... Ông này thì làm ăn ngày 1 phát. Hỏi thì ông chỉ bảo, rằm mùng 1 đều có lễ ở chỗ trước cửa nghĩa trang. Ngoài ra thì hạn chế sát sinh, không thịt chó, ăn rắn và ăn rùa. Vậy thôi. Ngoài ra chẳng kiêng nể gì cả. Mà chỉ mấy năm ông mua xe tải, xe xúc lật, rồi thuê người. Giờ đang làm nhà. Đã vậy nhà ông ấy phía bên trái có cái ngõ chừng 5m, xe chạy ầm ầm. Có sao đâu. Em ko nói là phong thủy ko tốt, mà nên xem cái vận của mình như thế nào. Vận tốt thì đất xấu cũng hóa đẹp

minhtuan_te

Xe tăng
Chuẩn đấy cụ. Nhất mệnh nhì vận, tam phong thủy. Khi vận người khác tốt thì ngay cả họ ở đất gần nghĩa địa cũ cũng vẫn làm ăn ra nhiều. Chỗ em có ông làm vật liệu xây dựng làm nhà gần nghĩa địa. Ai cũng kêu xấu, con cái như hỏng... Ông này thì làm ăn ngày 1 phát. Hỏi thì ông chỉ bảo, rằm mùng 1 đều có lễ ở chỗ trước cửa nghĩa trang. Ngoài ra thì hạn chế sát sinh, không thịt chó, ăn rắn và ăn rùa. Vậy thôi. Ngoài ra chẳng kiêng nể gì cả. Mà chỉ mấy năm ông mua xe tải, xe xúc lật, rồi thuê người. Giờ đang làm nhà. Đã vậy nhà ông ấy phía bên trái có cái ngõ chừng 5m, xe chạy ầm ầm. Có sao đâu. Em ko nói là phong thủy ko tốt, mà nên xem cái vận của mình như thế nào. Vận tốt thì đất xấu cũng hóa đẹp
Cảm ơn cụ, em đang làm rồi ạ.Được cái View đẹp

ctthanhtung

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi có nên mua nhà có đường rộng tầm 6m dài 300m đâm thẳng vào cửa chính ( có thể chuyển cửa lệch sang) nhưng đường vẫn giữa nhà, đất như hình ạ. Đường cũng ít xe đi lại...
Mong các cụ chỉ giáo.

Thế nhà của cụ hơi hao hao cái Dinh Độc Lập, cụ xem mấy đời Tổng thống ngụy kẻ thì bị lật, bị giết, người thì đầu hàng, di tản... dù ổng kiến trúc sư cũng đã có thế phá giải cái đại lộ trước mặt

huukienxd

Xe hơi
Theo em thì ko nên cụ ạ. Để kd thì được

Hành Tím

Xe đạp
Cảm ơn cụ, em đang làm rồi ạ.Được cái View đẹp

Đất nhà cụ gần giống nhà em. E mở 2 mặt đường , 1 mặt thì bị đường đâm như vậy. E nhờ người trì chú, mu chuông gió về treo. Mở cửa hàng ok. Cuối tuần về quê e chụp cụ xem

thienphuc

Xe điện
Đường đâm thẳng vào nhà thì quá tiện sau này có tiền mua cái xe đầu kéo chỉ việc cắm vào thôi quá dễ đỡ phải đánh lái nhiều cụ ạ

minhtuan_te

Xe tăng
Đất nhà cụ gần giống nhà em. E mở 2 mặt đường , 1 mặt thì bị đường đâm như vậy. E nhờ người trì chú, mu chuông gió về treo. Mở cửa hàng ok. Cuối tuần về quê e chụp cụ xem
Em cũng định sau này về ở dùng cách chặn khí như tư vấn của phong thủy. Mặt tiền nhà em 7,5m, mặt tiền cạnh 9,3m em chia 1 ô để gara xe ô tô nhưng sau này có thể chuyển đổi công năng mở cửa hàng vì nhà em cách chợ có 30m, phía trước nhà vài tháng nữa họ làm bãi gửi xe, rửa xe. Hôm nào cụ chụp nhà cụ cho em tham khảo với nhé, cảm ơn cụ

Hành Tím

Xe đạp
Em cũng định sau này về ở dùng cách chặn khí như tư vấn của phong thủy. Mặt tiền nhà em 7,5m, mặt tiền cạnh 9,3m em chia 1 ô để gara xe ô tô nhưng sau này có thể chuyển đổi công năng mở cửa hàng vì nhà em cách chợ có 30m, phía trước nhà vài tháng nữa họ làm bãi gửi xe, rửa xe. Hôm nào cụ chụp nhà cụ cho em tham khảo với nhé, cảm ơn cụ
EM đây ạ. Đây là ảnh và sơ đồ nhà em. Y hệt nhà cụ luôn ạ. NHiều người nói phạm sát khí vì đường quá lớn nên sát khí nhiều

cu

ụ ạ. Y

minhtuan_te

Xe tăng
EM đây ạ. Đây là ảnh và sơ đồ nhà em. Y hệt nhà cụ luôn ạ. NHiều người nói phạm sát khí vì đường quá lớn nên sát khí nhiều

cu

ụ ạ. Y

Giống thế cụ nhỉ, nhưng chỗ cụ bán hàng dễ hơn chỗ em, 3 tháng nữa em về ở mới tính tiếp nên kinh doanh gì ko?