Có nên mua nhà có đường đâm thẳng vào nhà đất ko các cụ?

Hành Tím

Xe đạp
Giống thế cụ nhỉ, nhưng chỗ cụ bán hàng dễ hơn chỗ em, 3 tháng nữa em về ở mới tính tiếp nên kinh doanh gì ko?
E cũng tính để vợ bán tạo hóa lặt vặt thôi. Sắm cái máy rửa xe nhỏ để rửa xe mỗi khi đi làm về nữa. Túc tắc

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Các cụ cho e hỏi có nên mua nhà có đường rộng tầm 6m dài 300m đâm thẳng vào cửa chính ( có thể chuyển cửa lệch sang) nhưng đường vẫn giữa nhà, đất như hình ạ. Đường cũng ít xe đi lại...
Mong các cụ chỉ giáo.

Đa phần người Việt ta kiêng cụ ạ.
Chỗ đất khu vực nhà em, các mảnh kiểu này đa phần là bỏ trống, không thấy mua bán hay xây dựng. Nhưng riêng có 01 mảnh lại xây nhà rất đẹp, chủ nhà là Việt Kiều Canada, khi được hỏi thì có trả lời là tôi thích những căn nhà đối diện đường, vì đứng từ nhà tôi nhìn thẳng ra đường, chẳng bị nhà nào chặn. ;))

Mr.Piez

Xe tải
Chuẩn đấy cụ. Nhất mệnh nhì vận, tam phong thủy. Khi vận người khác tốt thì ngay cả họ ở đất gần nghĩa địa cũ cũng vẫn làm ăn ra nhiều. Chỗ em có ông làm vật liệu xây dựng làm nhà gần nghĩa địa. Ai cũng kêu xấu, con cái như hỏng... Ông này thì làm ăn ngày 1 phát. Hỏi thì ông chỉ bảo, rằm mùng 1 đều có lễ ở chỗ trước cửa nghĩa trang. Ngoài ra thì hạn chế sát sinh, không thịt chó, ăn rắn và ăn rùa. Vậy thôi. Ngoài ra chẳng kiêng nể gì cả. Mà chỉ mấy năm ông mua xe tải, xe xúc lật, rồi thuê người. Giờ đang làm nhà. Đã vậy nhà ông ấy phía bên trái có cái ngõ chừng 5m, xe chạy ầm ầm. Có sao đâu. Em ko nói là phong thủy ko tốt, mà nên xem cái vận của mình như thế nào. Vận tốt thì đất xấu cũng hóa đẹp
E cũng thấy cụ nói đúng, gì chứ như khu ciputra xây trong nghĩa địa đấy thôi mà vẫn toàn nhà giàu ú ụ, cụ nhỉ :D

InnoG

Xe buýt
Đa phần người Việt ta kiêng cụ ạ.
Chỗ đất khu vực nhà em, các mảnh kiểu này đa phần là bỏ trống, không thấy mua bán hay xây dựng. Nhưng riêng có 01 mảnh lại xây nhà rất đẹp, chủ nhà là Việt Kiều Canada, khi được hỏi thì có trả lời là tôi thích những căn nhà đối diện đường, vì đứng từ nhà tôi nhìn thẳng ra đường, chẳng bị nhà nào chặn. ;))
Em mua nhà toàn tiêu chí như vậy, mình ko có nhiều xiền để ra mặt đường lớn nên phải mua trong ngõ, mà muốn trước mặt phải thoáng và ô tô vào nhà dễ dàng thì phải có khoảng trống trước nhà đủ lớn để đáp ứng được tiêu chí đó, kk!

nnperav

Xe tăng
Phong thủy là quan niệm của xa xưa truyền lại, nhà đường đâm chính diện có thể bị nhưng phương tiện phi thẳng vào gây nguy hiểm, quan niệm ngày nay đã thay đổi nhiều, nó phù thuộc vào từng vị trí nhà thôi. Theo em đường to, nhiều xe cộ cỡ lớn thì nên tránh, còn lại ok hết, càng thoáng.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Là e thì e sẽ ko mua nhà kiểu này
Nói chung có kiêng có lành, mọi cái tồn tại đều có lý do của nó hết cụ ạ. Cụ đã lăn tăn thì ko nên mua, mà khi đã quyết mua vì giá hợp lý thì xác định phải nghiên cứu để trấn lại cho nó yên cái tâm thôi.

InnoG

Xe buýt
Trong ngõ mà các cụ ý còn kiêng nữa là ngoài đường lớn, kkk!

Ngoctrung152008

Xe đạp
Nhà em định mua cũng có con đường chéo vào nhà như hình, các bác tư vấn giúp em ạ

Thế nhà của cụ hơi hao hao cái Dinh Độc Lập, cụ xem mấy đời Tổng thống ngụy kẻ thì bị lật, bị giết, người thì đầu hàng, di tản... dù ổng kiến trúc sư cũng đã có thế phá giải cái đại lộ trước mặt
Ơ thế mà chỗ cái nhà gì màu vàng vàng ở ngoài Hà Nội cũng đường đâm hao hao thế mà đợi mãi chưa thấy ai bị lật, bị giết, đầu hàng hay di tản nhỉ :-? :-??

naviestore

Xe tải
**Nhưng cuối cùng, sự tài giỏi chính xác của thầy vẫn lại phụ thuộc vào ngộ tính thiên bẩm và các loại bùa chú treo, dán, chôn, yểm... tóm lại xem được chỗ đất làm nhà rất phức tạp, vã mồ hôi trôi tiền của, vô phúc gặp phải thầy địa rởm, dốt thì tai họa càng nặng nề. Tuy nhiên, một số điều kiêng kỵ của phong thủy xem ra cũng khoa học như: Nhà ở không được làm ở cửa ngõ ra vào trên sườn núi hoặc thung lũng tránh lũ quét và sét đánh. Nhà ở không được làm trên giếng cũ vì đất dễ lún gây đổ nhà hoặc rỉ nước mạch mang khí chất độc hay ẩm ướt dễ bị phong thấp. Nhà ở tránh con đường đâm thẳng vào mặt tiền để tránh các phương tiện tốc độ cao hoặc đêm tối lao vào gây tai nạn. Nhà ở không làm nơi ngõ cụt vì ra vào không thuận tiện, hỏa hoạn khó thoát thân. Nhà ở cạnh đền miếu xét về tâm lý cũng không ổn vì vắng vẻ quá tạo hình ảnh cô liêu xa cách cộng đồng, đông đúc quá thì không lúc nào được yên tĩnh...**
Bản chất về phong thủy khá đúng cho các cụ tham khảo: http://www.chungta.com/nd/tu-lieu-tra-cuu/su_that_ve_thuat_phong_thuy-2.html
phong thủy bản chất là khoa học, nhưng giờ bị biến tướng và lèo lái gắn với yếu tố mê tín. e luôn đề cao sự logic

MayMan

Xe tăng
EM đây ạ. Đây là ảnh và sơ đồ nhà em. Y hệt nhà cụ luôn ạ. NHiều người nói phạm sát khí vì đường quá lớn nên sát khí nhiều

cu

ụ ạ. Y

Cụ dùng phần mềm gì đấy

xuanphong0

Xe máy
Các cụ cho e hỏi có nên mua nhà có đường rộng tầm 6m dài 300m đâm thẳng vào cửa chính ( có thể chuyển cửa lệch sang) nhưng đường vẫn giữa nhà, đất như hình ạ. Đường cũng ít xe đi lại...
Mong các cụ chỉ giáo.

Cụ và người nhà cụ vào trong nhà cảm giác thấy ấm hay lạnh? Nếu lạnh thì là đất dữ không nên quan tâm nữa.
Còn cụ vẫn lăn tăn thì cái quan trọng nhất là luồng khí trong nhà:
- Thỉnh sư thầy.
- Hoặc tìm được bác bộ đội ngành rada toạ độ ý.
Mảnh này cụ nên đi lại ngắm ngía nhiều và đi thêm cùng vài người quen. Vì khi chốt xuống tiền là rất khó chuyển đổi.
Còn cái nữa là thi thoảng ghé qua tầm 16h chiều là giờ xe rác nó có dừng giữa cửa nhà mình gõ kẻng ko:D, còn nhà như thế này cụ xem có phải đóng cửa suốt ngày vì gió thổi hết bụi vào cửa nhà ko nhé.
Đôi lời tâm sự.

Em cũng có 1 căn đường đâm như trên, nhương mà là đường của khu tập thể, dài tầm 50m, muốn bán mà khó quá

Dr Jone

Xe buýt
Tránh nhanh cho nó lành cụ à...