Có nên mua nhà online qua các nền tảng công nghệ không cccm?

MinhThanhLong

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ các mợ ofer đã ai mua nhà online qua các nền tảng công nghệ chưa ak? Mấy bên như Cenhomes hay Vinhomes ... chẳng hạn. Em thấy bảo đơn giản lắm, thao tác tất cả các thông tin trên website, kể cả cọc tiền rồi thanh toán cũng trên đó, vài bước là xong. Thời buổi dịch hoành hành như này thì đúng mua bán online cũng thịnh thật, nhưng mua nhà thì em thấy hơi băn khoăn. Liệu có ổn không ? Có cụ mợ nào đã mua bán thành công, ngon lành cành đào chưa? em rót sẵn vodka đợi cccm tv giúp

CúĐêm

Xe tải
Nếu cụ thấy được thì cứ triển thôi cụ
Giờ công nghệ 4.0 phát triển mạnh rồi nên mua nhà online cũng thường thôi mà

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
Chung câu hỏi: có nên mua nhà online qua các nền tảng công nghệ không cccm?
Nghe qua thì cũng nhất cứ trăm thứ tiện đấy
Thời buổi dịch dã đỡ phải đi lại, cọ xát ... mà lại an toàn nữa
Nhưng không hiểu độ uy tín thì như nào :-/:-/:-/:-/:-/:-/

kevinnbt

Xe tải
Các cụ các mợ ofer đã ai mua nhà online qua các nền tảng công nghệ chưa ak? Mấy bên như Cenhomes hay Vinhomes ... chẳng hạn. Em thấy bảo đơn giản lắm, thao tác tất cả các thông tin trên website, kể cả cọc tiền rồi thanh toán cũng trên đó, vài bước là xong. Thời buổi dịch hoành hành như này thì đúng mua bán online cũng thịnh thật, nhưng mua nhà thì em thấy hơi băn khoăn. Liệu có ổn không ? Có cụ mợ nào đã mua bán thành công, ngon lành cành đào chưa? em rót sẵn vodka đợi cccm tv giúp
Em có lượm lặt dc bài báo của vnexxpress, các cụ có nhu cầu thử đọc tham khảo xem sao ạ.
Thông tin, phân tích cũng khá ổn áp. Như Cenhomes.vn thì cũng là bên lớn, chắc cũng 20 năm trong ngành nên em nghĩ duyệt được

quuanganhmv2

[Tịch thu bằng lái]
Em mới giao dịch truyền thống thôi, còn vụ trực tuyến này, chưa biết gì luôn
Kính các cụ đã thỉnh kinh thì share cho cụ chủ

MinhThanhLong

[Tịch thu bằng lái]
Em có lượm lặt dc bài báo của vnexxpress, các cụ có nhu cầu thử đọc tham khảo xem sao ạ.
Thông tin, phân tích cũng khá ổn áp. Như Cenhomes.vn thì cũng là bên lớn, chắc cũng 20 năm trong ngành nên em nghĩ duyệt được
Cảm ơn cụ. Ok báo lớn đưa tin thì em nghĩ không xạo nhưng em muốn xin ý kiến thực tế đó ạ
Không biết cụ đã từng mua nhà online bên cenhomes chưa cụ?
Mua nhà kiểu này có ưu điểm nhiều hơn so với mục sở thị từng mảng không?

Thẩm mỹ viện 108

[Tịch thu bằng lái]
Thời buổi nào rồi mà còn lăn tăn cụ. Có cung thì ắt có cầu và ngược lại. Em thiết nghĩ sắp tới có thể là 1 vài năm hay chục năm, rồi sẽ số hóa hết, chuyển đổi số áp dụng cả cho nông nghiệp cũng nên. Như nào thì em chưa nghĩ đc cụ thể. Cái này cần sự kết hợp nhuần nhuyễn giữa các doanh nghiệp và khoa học công nghệ hiện đại

binhoanh

[Tịch thu bằng lái]
Nói tới mua nhà 4.0 em mới nhớ. Có bác nào xem cái video của 1 bên bất động sản nào đó, công chiếu hôm vừa rồi: mà nội dung nói về kiểu ở nhà chống dịch, ai ở đâu ở yên đó, ở nhà là giúp ích cho chính bản thân cũng như xã hội, góp phần chung tay chống dịch ấy. Ở nhà vẫn có thể làm việc, vẫn có thể mua nhà online hay bán nhà .... Chặn covid sau cánh cửa nhà ý. Xem thấy hay lắm, thấy bảo liều vaccine tinh thần cho mọi người dân. Tự dưng ko nhớ nổi tên mà tìm :D

thuhamt12

[Tịch thu bằng lái]
Thời buổi nào rồi mà còn lăn tăn cụ. Có cung thì ắt có cầu và ngược lại. Em thiết nghĩ sắp tới có thể là 1 vài năm hay chục năm, rồi sẽ số hóa hết, chuyển đổi số áp dụng cả cho nông nghiệp cũng nên. Như nào thì em chưa nghĩ đc cụ thể. Cái này cần sự kết hợp nhuần nhuyễn giữa các doanh nghiệp và khoa học công nghệ hiện đại
ô kê cụ
cái j cũng síp hàng tận nơi
thế có síp nhà nghỉ tận nơi ko :))

Vinh PT

[Tịch thu bằng lái]
Nói tới mua nhà 4.0 em mới nhớ. Có bác nào xem cái video của 1 bên bất động sản nào đó, công chiếu hôm vừa rồi: mà nội dung nói về kiểu ở nhà chống dịch, ai ở đâu ở yên đó, ở nhà là giúp ích cho chính bản thân cũng như xã hội, góp phần chung tay chống dịch ấy. Ở nhà vẫn có thể làm việc, vẫn có thể mua nhà online hay bán nhà .... Chặn covid sau cánh cửa nhà ý. Xem thấy hay lắm, thấy bảo liều vaccine tinh thần cho mọi người dân. Tự dưng ko nhớ nổi tên mà tìm :D
Video bài hát chủ đề " đón bình minh" trong chiến dịch " Home now for Vietnam Stronger" - Để sức mạnh tinh thần viral nhanh hơn tốc độ lây lan Virus cụ nhé
Đây là chương trình được Cenhomes, đại siêu thị dự án cho mọi nhu cầu bất động sản khởi xướng với thông điệp: Ở nhà là yêu nước, ở nhà là đang góp sức giúp chính phủ, đất nước và đồng bào mình chiến thắng đại dịch. Với sự hỗ trợ của công nghệ, chuyển đổi số, ở nhà chúng ta vẫn lao động, vẫn đóng góp vào sự phát triển của đất nước.
Hay cái nữa là họ nói sẽ góp 5 triệu/ giao dịch thành công trong đợt này để làm dày thêm “lá chắn vaccine” - góp vào quỹ vaccine VN đó ạ. Đáng trân quý

ubisapro

Xe trâu
Đến nhìn tận nơi còn chưa hình dung hết mô tả “hoành tráng” của cò nữa là online.

Thẩm mỹ viện 108

[Tịch thu bằng lái]
ô kê cụ
cái j cũng síp hàng tận nơi
thế có síp nhà nghỉ tận nơi ko :))
Cụ nổ địa chỉ đi. Cho em cả contact đối tác nữa. Em ship tận mồm cho cụ luôn. Sao phải xoắn.
Không có gì là không thể cụ ạ. Cụ nghe câu: cái j không mua được bằng tiền, thì mua được bằng ... rất nhiều tiền chưa ;)) ;))

Website
batdongsannghiduong.asia
Quan trọng nhất là mô hình thực tế ảo phải đúng chính xác, và thể hiện được nhiều góc nhìn, thiết kế, nội thất của căn nhà/ căn hộ đó như ngoài đời thật. Chứ nhiều khi lên hình thì lung linh, nhưng đến lúc đi xem nhà thật thì hỡi ôi^:)^ Đặt cọc, giao dịch các thứ online thì thao tác dễ dàng. Sau này bổ sung công chứng online, chữ ký số nữa thì tuyệt vời. Mua nhà khỏi cần đi đâu đúng là tiện

thangsu

Xe buýt
Mua trực tiếp còn ăn lừa nũa là online. Ở mình em chưa thấy ông CĐT nào đủ uy tín

KeanuR

Xe tăng
Mua nhà nên đi xem trực tiếp, mua nhà trên giấy thì vô cùng rủi ro
Nhiều căn mọi thông số đều đẹp nhưng đến xem thấy không đẹp, nó liên quan đến chất lượng hoàn thiện thực tế, chưa kể tâm linh, cảm nhận thực tế
Nhiều căn thì mọi thông số đều xấu nhưng bên trong lại đẹp như hoa hậu

vietp910i

Xe hơi
Cụ cứ tìm hiểu cho kỹ, cẩn tắc vô áy náy ạ. Em thì chưa có kinh nghiệm mua nhà online, nhưng cũng có nghe tới vấn đề này rồi. Cũng có thằng em đang làm sale bên Cenhomes, đợt dịch rồi mình đói há mồm, ở nhà ăn với ngủ, việc còn chẳng có mà làm. Thế mà nó lúc nào cũng kêu bận, chỉ thấy nói khách vẫn xem nhà trực tuyến, rồi nhờ tư vấn, hướng dẫn ... Nên em cũng đoán là mảng này cũng nhiều người quan tâm đấy. VN mình nghi ngại nhiều thứ, nhưng thực sự thời đại 4.0 chỉ cần trong tay có cái smartphone là có thể mua cả thế giới. Nước ngoài mua bán nhà online rất hot, VN mình chắc cũng thời gian làm quen

xuan vinh

Xe máy
Giờ đám cưới, ăn hỏi còn tổ chức online được cơ mà

cran4fun

Xe đạp
Công nghệ 4.0 phát triển thì mua nhà online cũng bt thôi, nhưng đó là nếu có sự quản lý minh bạch tốt ạ, chứ bây giờ các cụ mợ đi xem trực tiếp, check lên xuống ko cẩn thận vẫn ăn quả lừa thì mua nhà online rủi ro cao lắm .