Có nên mua PCX Việt không các cụ?

s0c_uuu

Xe buýt
dạ cái này cụ hỏi honda chú em biết sao được ạ! em không muốn giống bác Tạch trong toyota đâu ạ. gạch của các cụ làm em sợ lắm rồi!
em nghĩ(em nghĩ thôi ạ). là lắp ráp và sản xuất tại thái và ý ạ(từ năm 2K8 trở về trước) còn từ 2K9 trở lại đây, Nhật gặp 1 số rắc rối nên chuyển giao cho TQ ạ. tất nhiên là vẫn có linh kiện từ Ý(vì honda muốn cạnh tranh vói Piaggio ạ). từ Thái nữa ạ!. nhưng chủ yếu vẫn là TQ ạ!
căm thù bọn TQ dám gây sự chiếm đảo của nước ta. tẩy chay :D

kuti'

Xe tải
thế theo cụ thì cụ dựa vào đâu mà phán SH nhập về VN không phải từ ý ta lỳ, và theo cụ thì nhập từ đâu, và sản xuất từ đâu ợ, iem hoang mang quá
Trong trang web nó nói quá rõ còn gì bác.
Các bác cứ check cái số loại xe và số ký hiệu của động cơ nếu mà khớp với thông tin bên dưới thì có nghĩa là xe của các bác là xe hợp chủng quốc :-|
Nhưng nói thế cũng chỉ để cho biết thế thôi. Xe các bác đi vẫn vậy, chứ có lởm đi tẹo nào đâu. Các bác chả tung hô SH nhập ăn đứt SH Việt là gì.

123/VAQ06 - 01/09HONDAKF11 SH150Việt Nam, Italia, Trung Quốc và Thái LanHONDA KF08E 2009
123/VAQ06 - 01/09HONDAKF11 SH150Việt Nam, Italia, Trung Quốc và Thái LanHONDA KF08E 2010
124/VAQ06 - 01/09HONDAJF29 SH125Việt Nam, Italia, Trung Quốc và Thái LanHONDA JF14E 2009
124/VAQ06 - 01/09HONDAJF29 SH125Việt Nam, Italia, Trung Quốc và Thái LanHONDA JF14E 2010

Chỉnh sửa cuối:

minhquangha0380

Xe hơi
- em ko biết bác soc_uuu lấy cái giá 4k5 ở đâu ra bác ah. ở bên ý cái SH 150i nó rẻ hơn cái GTS ie bác ah nhưng cái GTS co 4k2 thôi. còn cái SH nó chỉ khoảng 3k thôi ah. Tông thuế tiêu thu đặc biệt cùa VN là 80% cho xe máy 150 cc + VAT nữa ah nên chiếc SHi về đến Vn có giá tầm 6k còn đến tay người đi giá ngoài HN là khoảng 7k7 con trong SG ko dưới 8k5 đâu ah. cái chênh lệch đó là tiền lời với tiền cúng đám tham nhũng đấy ah.
- mà cái SH này do tư nhân nhập nên đương nhiên ko có bảo hành bảo hiếc gì cả. mà nó cũng phải an lời hơn dàn xe nhập cua Pi do Pi VN nhập.
- còn về xuất sứ xe thì nói với các bác HonDa nhé 100% xe nhập của HonDa về VN qua đường thái lan hoặc TQ ko có cái SH nào nhập trực tiếp về VN từ Ý đầu.
Thứ 2 : Sh i dời 2009 trở về sau là đều là lắp ráp ở TQ ah thế nên mang tiếng nhập nhưng mà đi từ Lạng sơn chứ ko phải đi từ Ý về trực tiếp đâu nhé trừ cài SH 300i

sutuvang

Xe tải
thôi nói thế này cho nó nhanh,tại việt nam này chưa cái xe nào của pi bằng cái sh,e nói cả về chất lượng lẫn giá tiền và thị trường tiêu thụ,điều này chưa ai phủ nhận,đến pi nhập như lxv,berverly,gts còn chả ăn được nữa là pi việt nam,pi còn thua sh ngay trên sân nhà nữa là đi đá sân khách!

ngocquybk

Xe điện
Đừng dại mà ôm thằng PCX làm gì . Vừa sấu vừa lùn :D

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
rảnh phọt mấy hình PCX cho cụ nào đang muốn súc ngắm

Thái lan các bác ạ:

Thay phần yếm (trước và sau)

Ốp nhựa sơn phủ inox
Ốp nhựa sơn phủ inox vào bộ phận lọc gió (trước và sau)

Móc treo mũ bảo hiểm

Độ ống xả
Bọc da yên xe

Gi đông Biker

Chống ngã Biker

Pát thắng đĩa Biker

Đèn thiết kế đặc biệt với màu nâu vàng

s0c_uuu

Xe buýt
vod PCX nếu chọn tính năng ạ :D

s0c_uuu

Xe buýt
- em ko biết bác soc_uuu lấy cái giá 4k5 ở đâu ra bác ah. ở bên ý cái SH 150i nó rẻ hơn cái GTS ie bác ah nhưng cái GTS co 4k2 thôi. còn cái SH nó chỉ khoảng 3k thôi ah. Tông thuế tiêu thu đặc biệt cùa VN là 80% cho xe máy 150 cc + VAT nữa ah nên chiếc SHi về đến Vn có giá tầm 6k còn đến tay người đi giá ngoài HN là khoảng 7k7 con trong SG ko dưới 8k5 đâu ah. cái chênh lệch đó là tiền lời với tiền cúng đám tham nhũng đấy ah.
- mà cái SH này do tư nhân nhập nên đương nhiên ko có bảo hành bảo hiếc gì cả. mà nó cũng phải an lời hơn dàn xe nhập cua Pi do Pi VN nhập.
- còn về xuất sứ xe thì nói với các bác HonDa nhé 100% xe nhập của HonDa về VN qua đường thái lan hoặc TQ ko có cái SH nào nhập trực tiếp về VN từ Ý đầu.
Thứ 2 : Sh i dời 2009 trở về sau là đều là lắp ráp ở TQ ah thế nên mang tiếng nhập nhưng mà đi từ Lạng sơn chứ ko phải đi từ Ý về trực tiếp đâu nhé trừ cài SH 300i
moi thu' da~ thay doi a. cu chiu kho update a! no tang gia roi ma cu. va bieu thue cung thay doi roi a!
em xin loi mod k viet co' dau duoc a! :(

s0c_uuu

Xe buýt
thôi nói thế này cho nó nhanh,tại việt nam này chưa cái xe nào của pi bằng cái sh,e nói cả về chất lượng lẫn giá tiền và thị trường tiêu thụ,điều này chưa ai phủ nhận,đến pi nhập như lxv,berverly,gts còn chả ăn được nữa là pi việt nam,pi còn thua sh ngay trên sân nhà nữa là đi đá sân khách!
em thay Pi toan san xuat xe Ga va xe Con^ a!
chua cai honda nao dep bang dong Vespa cua Pi. cac cu dong y khong a!
con ve tinh nang va do ben thi chac la dung. em cong nhan a!
tuy nhien thi em thay xe con^ cua Pi cung ben` day' chu' a!

p/s: e sr k viet co dau dc :(

lhxndd

Xe buýt
Bác này toàn ăn nói phát biểu hàm hồ, hãy suy nghĩ cho chín chắn và có hiểu biết! Đừng phán bừa một câu như vậy!

s0c_uuu

Xe buýt
Bác này toàn ăn nói phát biểu hàm hồ, hãy suy nghĩ cho chín chắn và có hiểu biết! Đừng phán bừa một câu như vậy!
chuẩn. vodka bác.
SH Vịt dám so sánh với Pi không ạ(về số lượng xe đã được bán ra nhé). 1 cái SH mà dám đọ với cả 1 thương hiệu Pi.
xe nhập ngoài cuộc không liên quan.

Stent

Xe điện
Thớt này người ta hỏi có nên mua PCX không các kụ toàn vào phán lung tung về các xe khác, làm loãng topic của người ta, các kụ cũng nên tôn trọng người ta một tí chứ

s0c_uuu

Xe buýt
Thớt này người ta hỏi có nên mua PCX không các kụ toàn vào phán lung tung về các xe khác, làm loãng topic của người ta, các kụ cũng nên tôn trọng người ta một tí chứ
theo cụ thì có nên mua hay không? vì sao nên mua??
cụ cũng vào đây trách móc mọi người đấy thôi. cụ tư vấn đi. ai ngăn cản cụ đâu!
em xin lỗi chủ topic!

JasonNghia

Xe điện
Vậy như nào mới là đúng đắn ạ ?
chuẩn. vodka bác.
SH Vịt dám so sánh với Pi không ạ(về số lượng xe đã được bán ra nhé). 1 cái SH mà dám đọ với cả 1 thương hiệu Pi.
xe nhập ngoài cuộc không liên quan.
Cả cái thương hiệu Pi chỉ có 1 2 cái xe ngang phân cấp sản phẩm với SH thôi bạn ơi :)) Đừng có bê cả cái Pi mà so sánh với Sh.
CHáu thấy nhà cụ nói chuổn :D

vespafun

[Tịch thu bằng lái]
Đồng ý với bác.
Nên chấm dứt vụ SH tại đây, phải tôn trọng chủ topic 1 tí chứ.

sutuvang

Xe tải
tất cả pi không bao giờ bằng 1 cái sh việt nam,=))Sh vẫn là sh,còn lib vẫn là lib thôi,không bao giờ ngang phân được,1 sh vn = 2 lib,thế mà cũng đòi so sánh^:)^

AudiR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vtc.vn
cụ ơi, cái gì cụ chưa hiểu rõ và không có căn cứ thì đừng có phán linh tinh, gây hoang mang trong anh em. trong khi chờ cụ tìm lại em xin phép đi ngủ trước, mai còn đi làm ợ, theo dự của em cụ sẽ là 1 idol có triển vọng :P
Mình Đoàn Dự có sai đâu =))
Biết là sẽ cố idol số 2 mà ;))