Có nên mua PCX Việt không các cụ?

ThichDiBo

Xe đạp
Em vote 1 phiếu cho lx i.e màu nâu màu này em thấy rất sang,pcx gấu nha cụ em nghĩ đi không hợp

d4e

Xe buýt
PCX nếu đi ở đô thị các tỉnh thì okie, xe đi cũng thích, nhưng nếu đi trong nội thành HN thì em nghĩ ko thích hợp lắm, hình thức xe cũng hơi... kì dị. Cùng tầm giá đó có thể lựa chọn xe khác hay ho hơn.

meoxu

Xe tải
Trả lời luôn và cảnh tỉnh cho những bạn nào còn hăm he muốn mua PCX:

PCX đi bị giật và rung đăng trên báo vnexpress.net

http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/tu-van/2011/06/nguyen-nhan-honda-pcx-rung-va-giat/
Có một trường hợp thì ko thể là điển hình cho một dòng xe bạn ạ, lỗi thế này sớt dòng xe nào cũng có kêu ca hết
Li nhập phồng sơn
http://www.tinmoi.vn/Piaggio-Liberty-125-vua-mua-da-bi-phong-bong-son-06158371.html

Li Việt
Chất lượng xe liberty việt nam
Tôi đã đi chất lượng chưa biết được vì mới đi nhưng có rất nhiều lỗi, giảm sóc không tốt, 100km hết trên 3lít xăng đó là đi trong thành phố tôi có đèo con nhỏ và vợ nên đi rất từ tốn ,bình nhiên liệu đổ đầy mà đồng hồ báo xăng chỉ báo có 1/3 bình. Ra hỏi nơi bảo hành thì họ bảo lỗi nhà sản xuất đã có sửa nhưng không được, khi đi về dựng chân chống đứng thì xe lúc nóng máy có tiếng như xì hơi .... nói chung là tiền nào vải ấy
http://vnexpress.net/comment/2011/03/3bacaa93/?p=2

Xe Liberty i.e đang đi chết máy
http://www.baomoi.com/Xe-Liberty-ie-dang-di-chet-may/145/6262387.epi

Su Hayate lỗi mâm
Chào các bác, xe em đi đc 4500km rùi jờ lại bị kiu ở mâm sau. Nó kiu ngay cái trục bánh, dựng xe lên rồ máy thì ko nghe kiu jì hết nhưng mỗi lần wa chỗ gồ gề là nó kiu cách cách (hay cọc cọc jì đó) bực mình lắm. Em ra chỗ bảo hành ở Nơ Trang Long thì nó nói ra nhà máy ở Nguyễn Văn Trỗi thay mâm. Jờ em mắc học chưa đi đc, mấy bác cho hỏi níu em hok thay mâm thì ngoài tiếng kiu ra nó còn bị kái jì nguy hiểm hok, zới lại khi thay là free hay mình fải trả tìn zậy (xe em còn bảo hành), thk các bác nhìu lém !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
http://www.otosaigon.com/forum/Kinh-Nghiệm-Sử-Dụng-Xe-SUZUKI-Hayate-Các-Pan-bệnh-và-cách-khắc-phục-m864024-p25.aspx

AB
Chào các bác, em có ông anh đi xe Airblabe gặp trục trặc chết thê thảm luôn. Tình hình là ông ấy đang đi thì tự nhiên chết máy đạp khởi động, đề như vào chỗ không người quay như quạt điện chẳng thấy có cảm giác gì là có lực cả. Xe thì mới chạy có hơn 2k km chút xíu. Em mạn phép post lên đây mong các bác có gì cao kiến xin góp ý giúp em với, chả lẽ xe mới mà lại phải rã máy ra hay sao hả các bác? Có gì xin các bác chỉ giáo giúp em xin cám ơn rất nhiều.
http://www.otosaigon.com/forum/Xe-Airblade-bị-lỗi-m822634.aspx

Chỉnh sửa cuối:

lhxndd

Xe buýt
Có một trường hợp thì ko thể là điển hình cho một dòng xe bạn ạ, lỗi thế này sớt dòng xe nào cũng có kêu ca hết
Li nhập phồng sơn
http://www.tinmoi.vn/Piaggio-Liberty-125-vua-mua-da-bi-phong-bong-son-06158371.html

Li Việt
Chất lượng xe liberty việt nam
Tôi đã đi chất lượng chưa biết được vì mới đi nhưng có rất nhiều lỗi, giảm sóc không tốt, 100km hết trên 3lít xăng đó là đi trong thành phố tôi có đèo con nhỏ và vợ nên đi rất từ tốn ,bình nhiên liệu đổ đầy mà đồng hồ báo xăng chỉ báo có 1/3 bình. Ra hỏi nơi bảo hành thì họ bảo lỗi nhà sản xuất đã có sửa nhưng không được, khi đi về dựng chân chống đứng thì xe lúc nóng máy có tiếng như xì hơi .... nói chung là tiền nào vải ấy
http://vnexpress.net/comment/2011/03/3bacaa93/?p=2

Xe Liberty i.e đang đi chết máy
http://www.baomoi.com/Xe-Liberty-ie-dang-di-chet-may/145/6262387.epi

Su Hayate lỗi mâm
Chào các bác, xe em đi đc 4500km rùi jờ lại bị kiu ở mâm sau. Nó kiu ngay cái trục bánh, dựng xe lên rồ máy thì ko nghe kiu jì hết nhưng mỗi lần wa chỗ gồ gề là nó kiu cách cách (hay cọc cọc jì đó) bực mình lắm. Em ra chỗ bảo hành ở Nơ Trang Long thì nó nói ra nhà máy ở Nguyễn Văn Trỗi thay mâm. Jờ em mắc học chưa đi đc, mấy bác cho hỏi níu em hok thay mâm thì ngoài tiếng kiu ra nó còn bị kái jì nguy hiểm hok, zới lại khi thay là free hay mình fải trả tìn zậy (xe em còn bảo hành), thk các bác nhìu lém !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
http://www.otosaigon.com/forum/Kinh-Nghiệm-Sử-Dụng-Xe-SUZUKI-Hayate-Các-Pan-bệnh-và-cách-khắc-phục-m864024-p25.aspx

AB
Chào các bác, em có ông anh đi xe Airblabe gặp trục trặc chết thê thảm luôn. Tình hình là ông ấy đang đi thì tự nhiên chết máy đạp khởi động, đề như vào chỗ không người quay như quạt điện chẳng thấy có cảm giác gì là có lực cả. Xe thì mới chạy có hơn 2k km chút xíu. Em mạn phép post lên đây mong các bác có gì cao kiến xin góp ý giúp em với, chả lẽ xe mới mà lại phải rã máy ra hay sao hả các bác? Có gì xin các bác chỉ giáo giúp em xin cám ơn rất nhiều.
http://www.otosaigon.com/forum/Xe-Airblade-bị-lỗi-m822634.aspx
Những cái bạn nói, loại trừ Lib ie ra nhé, những trường hợp đó về Lib ie chưa được kiểm chứng, ko thể nói là có thật được, với lại Lib ie bây giờ đang khan hàng, làm thế nào mà có nhiều hàng đến độ để có một chiếc nào đó bị lỗi?

meoxu

Xe tải
Những cái bạn nói, loại trừ Lib ie ra nhé, những trường hợp đó về Lib ie chưa được kiểm chứng, ko thể nói là có thật được, với lại Lib ie bây giờ đang khan hàng, làm thế nào mà có nhiều hàng đến độ để có một chiếc nào đó bị lỗi?
Hình như bạn ko thèm click để đọc mà phán luôn là Li ie ko thể có lỗi nhỉ
(VnMedia)- Xe Liberty i.e mới đi được hơn 2.000 km, đang đi bình thường thì bị chết máy, khoảng vài phút sau khởi động lại được nhưng gần 10 km lại lặp lại hiện tượng chết máy. Đại lý Piaggio cho biết xe bị lỗi bộ điều khiển trung tâm và phải thay thế toàn bộ...

Đại lý Pi cũng công nhận nhé, xe khan ko có nghĩa là hoàn hảo ko lỗi, ngay trong box này cũng 1 lô topic kể lỗi và cách khắc phục đấy thôi

Nào thì otofun luôn
http://www.otofun.net/threads/251851-gap-gap-bac-nao-cho-e-hoi-ve-loi-ve-ap-suat-dau-cua-li-vit

Chỉnh sửa cuối:

thanghippy

Đi bộ
Nói như bác này thì cái loại xe liberty ( hoặc LX ) là loại xe hoàn hảo , là chuẩn mực cho sự sành điệu và mọi thứ khác , không thể có lỗi , làm người là phải đi Liberty , ai không đi Liberty ( hoặc LX ) thì kô phải người mà là con bò , giống y chang trường hợp chiếc " điện thoại của chúa " Iphone . Nói chung là phát cuồng vì sự sành điệu .

Chỉnh sửa cuối:

hailonghk

Xe buýt
Tôi yêu Liberty trong mù lòa 8-}

mepeo

Xe buýt
Nhẹ, ọp ẹp. Cứ giồng ổ gà hay lên lớp nhẹ là nghe ót ét ót ét như sắp rụng đến nơi, nhất là khi đường vắng chạy chậm nghe ... muối hết cả mặt.
Thật ko bác? cái này đèo nhau 2 người đi mà xe nó cứ thế thì người ta tưởng vừa lái vừa gì gì à :))

lhxndd

Xe buýt
Mình không biết sao chứ mình đi xe kỹ lắm, phải suy nghĩ từng giai đoạn (số km đã đi được) cho Liberty 125 ie, bảo dưỡng, thay nhớt, đúng định kỳ, chạy roda cũng kỹ, dùng xăng A95 (tương thích với tỷ số nén cao của Liberty 125 ie), cách chạy xe cũng kỹ, gia tốc và vận tốc trên những đoạn đường khác nhau cũng được chú ý kỹ để chiếc xe không gặp một trục trặc nào dù là lỗi nhỏ nhất, nên mình thấy chẳng có lỗi gì cả. \:D/ Nói chung là cưng xe như cưng vợ, chiều xe như chiều vợ, chăm sóc xe như chăm sóc vợ đấy ạ!
Các bạn, bạn nào cũng làm như mình thì làm thế quái nào có lỗi được ?!! (b)

Chỉnh sửa cuối:

tridung992002

Đi bộ
Chào các Bác !
Mạn phép các bác nhé ! mình cũng đã sở hửu một em PCX . Nói chung nếu bỏ đicácc khen chê về hình thức ( mổi người mổi ý mà ! ) Thì đây là một chiếc xe khá tuyệt .ăn xăng ít , chỉ độ 1 lit xăng / 42 km . Khã năng gia tốc nhanh , xe chạy rất đằm và nó được tích hơp nhiều công nghệ mới mà mình thích nhất là hệ thống khởi động !Khi ấn nút đề ( start ) hoàn toàn không nghe motor tải rú lên như các xe khác ( như AB các bác tháy đấy ! nó kêu đánh " Rốp " một cái , đôi khi cũng giật mình ). Và cuố cùng thì giá cũa nó bây giờ so với các dòng xe khác thì cũng là ...khá dể chịu so với lúc còn hot.
Vài lời lan man , có gì các bác bỏ quá cho nhé .Thân .

tinhtx

Xe tải
đúng là xấu thật mất cân đối , đầu to như quả mít, đi 't bé như hạt nho, ngồi lên nhìn dáng người không chấp nhận đc nhất là Girl
cụ nào đang chạy PCX cho em xin lỗi nhé
Em cũng nhát trí với 2 bác này. Nhà em có 2 em Honda em bán hết roài giờ chuyển sang Pi và Ya. Em là ghét cái bọn Hon đần này lắm làm giá dân việt nam service thì như sit.

Bơ Làng

Xe hơi
[B nói:
titmit_tit[/B] viết]đúng là xấu thật mất cân đối , đầu to như quả mít, đi 't bé như hạt nho, ngồi lên nhìn dáng người không chấp nhận đc nhất là Girl
cụ nào đang chạy PCX cho em xin lỗi nhé
He he, các "hãng" chế độ hàng kèm sao lại không chế 2 cái thùng úp sau đ ít PCX cho nó bành ra cân đối, lại bỏ thêm mớ đồ linh tinh, ai đi mầu trắng nhoáng nhoàng lại tưởng XXX đi tuần :-bd

nxttruong

Xe hơi
Bạn hiểu thế nào là bô bô? Bạn biết vì sao mình phải nói ra ko? Có người nói nên có người trả lời, vậy phải chăng theo bạn thì chỉ có người nói thôi, người trả lời là sai à? Bạn hiểu sự việc quá nhỉ, nếu như bạn làm bên team mình với cách đánh giá như vậy thì đảm bảo mình sẽ loại bạn ra khỏi team.

18 năm sống chưa là cái gì cái, chẳng ai phủ nhận. Nhưng số năm có phải là thứ để so sánh về khả năng tự học của mỗi người ko? Nếu bạn quan niệm theo cách đó thì xin lỗi, bạn lên facebook copy bài này lên xem có bao nhiêu người nhảy vào đáp gạch.

Mức lương TỐI THIỂU là 3 triệu nhé, và bạn đừng quên, mức lương 5-10 triệu 1 tháng là quá bt so với thiết kế. 1 hợp đồng thiết kế website thương mại điện tử tầm trung đã là 6 triệu. Học cả ngày, tối học thêm tới 10h. Mình còn 2h để onl, và với 2h 1 ngày mình được tối thiểu 3tr/tháng khi còn là học sinh. Chẳng tự nhận mình giỏi, vì có nhiều người bằng tuổi kiếm đc hơn nhiều. Chẳng qua có người nói nên mình phải kể ra. Còn nếu bạn thấy chuyện đó là quá bình thường thì bạn là đại gia rồi. Chắc lương của bạn 1 tháng phải trên dưới 50tr nhỉ.

Nền tảng giáo dục chỉ hỗ trợ đào tạo. Giáo dục VN đè nặng lý thuyết mà ít chú trọng thực hành. Khả năng làm việc sau này phụ thuộc phần lớn vào sự năng động của mỗi người, 1 thằng chỉ biết học và học, có thể nó học giỏi ở ngoại thương, nhưng chỉ học và học thôi ko biết gì khác. So với 1 thằng học dân lập, học giỏi ở dân lập, nhưng vẫn là kém so với ngoại thương (cái này dễ thấy), nhưng thằng học dân lập năng động hơn, kĩ năng mềm tốt hơn.

Theo bạn thằng nào hơn thằng nào khi ra ngoài xã hội ?

Còn chẳng biết ai là người phải khiêm tốn ở đây khi những gì mình nói là trả lời cho reply của Stent, không phải tự nhiên mình nói ra những cái đó ở đây. Còn bạn? Bạn tự đề cao giá trị bạn thân của mình quá mức khi không hiểu và đọc kĩ các reply

P/S: theo mình biết bạn cũng đã đi làm, hạn chế cách viết kiểu teen cho dễ đọc nhé
thằng ku iteen này nghe quen quen nhỉ =)) hình như có tham gia UG cẹc chùa thì pải :)) nếu đúng thì người quen rùi ;))cheap flights to vietnam places to travel in vietnam resorts in vietnam halong in vietnam airlines to vietnam sapa in vietnam destinations in vietnam dalat in vietnam saigon in vietnam embassy of vietnam hue in vietnam danang in vietnam hoian in vietnam tour in vietnam vietnam travel festivals in vietnam foods in vietnam Pagodas in vietnam pictures of vietnam cultural of vietnam what to do in vietnam places to go in vietnam tourism in vietnam things to do in vietnam traveling to vietnam landscapes in vietnam vietnam in pictures entertainment in vietnam culture of vietnam video of vietnam vietnam travel information on vietnam tourism in vietnam island in vietnam attractions in vietnam houses in vietnam best hotels vietnam offices in vietnam phongnha vietnam villa in vietnam vietnam apartments for rent cities in vietnam destinations in hanoi beach in vietnam handicraft in vietnam cave in vietnam travel agencies vietnam tour operator in vietnam travel services in vietnam vietnam tour agent hotels in halong bay where to travel in vietnam mua ban truc tuyen business in vietnam where is vietnam where is halong bay where is sapa where is dalat where is nhatrang work in vietnam where is hanoi where is saigon where is hoian vietnam

Chỉnh sửa cuối:

kuti'

Xe tải
Nói như bác này thì cái loại xe liberty ( hoặc LX ) là loại xe hoàn hảo , là chuẩn mực cho sự sành điệu và mọi thứ khác , không thể có lỗi , làm người là phải đi Liberty , ai không đi Liberty ( hoặc LX ) thì kô phải người mà là con bò , giống y chang trường hợp chiếc " điện thoại của chúa " Iphone . Nói chung là phát cuồng vì sự sành điệu .
Với Fanboy của Pi thì chuyện đó cũng bình thường thôi bác à.
Nhưng mà đúng là tôi thấy trường hợp này hơi nặng.
Bản thân tôi cũng yêu quý chiếc xe của mình nhưng nói chung vẫn chưa đến đẳng cấp đó. :|

CNSH

Xe hơi
Đẹp xấu tùy sở thích mỗi người. e thấy LX, Libety đẹp hơn nhìu "nam hay nữ đi đều đẹp". Nhưng ko vì thế mà chê PCX xấu, nó cũng có nét đẹp riêng của nó " hợp với người có tuổi, nam giới" Nếu coi cái xe là một phương tiện, bạn đồng hành trên đường thì PCX là một xe đáng để lựa chọn hơn là PI.

vespafun

[Tịch thu bằng lái]
Con xe PCX nhìn xấu mù và mất cân đối trầm trọng. Mà để ý mấy ông cưỡi PCX nhìn cứ thấy thế nào ý:D
Công nhận, PCX nhìn mất cân đối trầm trọng, giống như kiểu vận động viên thể hình vai u, thịt bắp, mông teo.

tainon

Xe điện
Đây là ý kiến riêng e, e không có ý gì chỉ so sánh thực:

Lợi xăng, ngồi thoải mái hơn xe LX của Gấu nhà em.

Nhẹ, ọp ẹp. Cứ giồng ổ gà hay lên lớp nhẹ là nghe ót ét ót ét như sắp rụng đến nơi, nhất là khi đường vắng chạy chậm nghe ... muối hết cả mặt. Em mua cách đây tháng, đủ 300km đem thay nhớt bảo xem cho em thì thợ bảo chẹt dây gì gì đó. Tháo tháo lắp lắp giao xe vẫn ... y cũ. Em bóp thắng nhồi xe cho mà nghe, ót ét ót ét, hick! Bệnh này thế lào đây hở các cụ? (Xe em mua Hiếu Nga - Đà Nẵng). Đang đi lang thang nên chưa về để đưa em nó đi kiểm tra lại.

Em tắt đài với Gấu nhà em rồi, không ca được nữa. Gấu nhà em phán: Xe ông tôi không dám đi, nó làm bằng giấy và lò xo ghỉ! hu hu hu!
Em thấy nó ngộ ở chỗ là trông rất to, hoành tráng cơ mà máy thì bằng cái xe wave. Theo em xe này phải cụ nào béo và ngồi đúng dáng thì mới đẹp chứ chị em mặc váy đi giầy cao gót đi thấy có vẻ k ăn nhập lắm.

lanhuong1965

Xe điện
Đây là ý kiến riêng e, e không có ý gì chỉ so sánh thực:

Lợi xăng, ngồi thoải mái hơn xe LX của Gấu nhà em.

Nhẹ, ọp ẹp. Cứ giồng ổ gà hay lên lớp nhẹ là nghe ót ét ót ét như sắp rụng đến nơi, nhất là khi đường vắng chạy chậm nghe ... muối hết cả mặt. Em mua cách đây tháng, đủ 300km đem thay nhớt bảo xem cho em thì thợ bảo chẹt dây gì gì đó. Tháo tháo lắp lắp giao xe vẫn ... y cũ. Em bóp thắng nhồi xe cho mà nghe, ót ét ót ét, hick! Bệnh này thế lào đây hở các cụ? (Xe em mua Hiếu Nga - Đà Nẵng). Đang đi lang thang nên chưa về để đưa em nó đi kiểm tra lại.

Em tắt đài với Gấu nhà em rồi, không ca được nữa. Gấu nhà em phán: Xe ông tôi không dám đi, nó làm bằng giấy và lò xo ghỉ! hu hu hu!
Ơ,thế bác vừa chạy xe vừa "làm chuyện ấy" hả???Em là em hỏi thật,tuy là khí không phải với thuần phong mỹ tục VN lắm!Nhưng mà bác không thành thật khai báo thì làm sao em bắt đúng bệnh mà tư vấn cho bác được!!!

=)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối: