Có nên mua PCX Việt không các cụ?

nhaneddy

Xe máy
lâu không thấy cụ nào update giá con này nhỉ. em toàn thấy mấy cụ cứ tranh luận với nhau làm gì nhỉ.

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
lâu không thấy cụ nào update giá con này nhỉ. em toàn thấy mấy cụ cứ tranh luận với nhau làm gì nhỉ.
bjo ít ai quan tâm tới em này nên không có ắp đết gì mới

iTeen

Xe tải
em này bị làm giá xong giờ lại chơi trò bán dưới giá niêm yết "ảo" nên ít người để ý rồi

phọt mạnh

Xe hơi
Thích thì chơi

Bơ Làng

Xe hơi
Đây là ý kiến riêng e, e không có ý gì chỉ so sánh thực:

Lợi xăng, ngồi thoải mái hơn xe LX của Gấu nhà em.

Nhẹ, ọp ẹp. Cứ giồng ổ gà hay lên lớp nhẹ là nghe ót ét ót ét như sắp rụng đến nơi, nhất là khi đường vắng chạy chậm nghe ... muối hết cả mặt. Em mua cách đây tháng, đủ 300km đem thay nhớt bảo xem cho em thì thợ bảo chẹt dây gì gì đó. Tháo tháo lắp lắp giao xe vẫn ... y cũ. Em bóp thắng nhồi xe cho mà nghe, ót ét ót ét, hick! Bệnh này thế lào đây hở các cụ? (Xe em mua Hiếu Nga - Đà Nẵng). Đang đi lang thang nên chưa về để đưa em nó đi kiểm tra lại.

Em tắt đài với Gấu nhà em rồi, không ca được nữa. Gấu nhà em phán: Xe ông tôi không dám đi, nó làm bằng giấy và lò xo ghỉ! hu hu hu!

kuti'

Xe tải
Đây là ý kiến riêng e, e không có ý gì chỉ so sánh thực:

Lợi xăng, ngồi thoải mái hơn xe LX của Gấu nhà em.

Nhẹ, ọp ẹp. Cứ giồng ổ gà hay lên lớp nhẹ là nghe ót ét ót ét như sắp rụng đến nơi, nhất là khi đường vắng chạy chậm nghe ... muối hết cả mặt. Em mua cách đây tháng, đủ 300km đem thay nhớt bảo xem cho em thì thợ bảo chẹt dây gì gì đó. Tháo tháo lắp lắp giao xe vẫn ... y cũ. Em bóp thắng nhồi xe cho mà nghe, ót ét ót ét, hick! Bệnh này thế lào đây hở các cụ? (Xe em mua Hiếu Nga - Đà Nẵng). Đang đi lang thang nên chưa về để đưa em nó đi kiểm tra lại.

Em tắt đài với Gấu nhà em rồi, không ca được nữa. Gấu nhà em phán: Xe ông tôi không dám đi, nó làm bằng giấy và lò xo ghỉ! hu hu hu!
Cái đỏ ko đúng đâu bác. PCX không hề nhẹ và ọp ẹp tí nào, chắc bác nghe tiếng cót két nên nghĩ thế.
Nó có cái mấy cái dây phanh, dây sensor từ phía đầu xe đến phía cụm động cơ và phanh sau. Có 2 chỗ dùng vòng cố định cụm dây này. (1 chỗ ở chân chống nghiêng, một chỗ ở chân chống đứng ở phía bên trái của xe)
Nguyên nhân cọt kẹt khi bóp phanh hoặc ngồi trên xe nhún nhún là do 2 vòng cố định bằng cao su này thít hơi chặt và cạ vào dây cao su. Bác thử kiểm tra thì biết ngay.
Có thể làm mất tiếng này bằng cách bôi mỡ hoặc dùng lớp nhựa trơn để tách vòng và dây không cho chúng cà vào nhau nữa.
Cá nhân thì mình cứ để kệ nó, chả sao cả, quan trọng là mình biết nguyên nhân không ảnh hưởng đến vận hành ổn định của xe là ok.

nhaneddy

Xe máy
nghe bác kuty' nói thì em lại hứng thú với PCX rồi. xem giá rẻ thì chiến thôi

s0c_uuu

Xe buýt
giá hiên nay đang là 55,7 triêu bác ạ. mau mau mua nhanh để tận hwuwongr cái sung sướng

biketn

Xe tải
biết và hiểu việc rồi mới phát biểu đã đc gọi là nghĩ lớn chưa ?

Hay người lớn là ko cần biết đang nói tới chuyện gì, cũng chẳng cần hiểu, chỉ cần nhảy vào reply bừa? Người lớn quá :)

Giờ mới hiểu người lớn là làm cái gì cũng là đúng. Còn nói thẳng, đã online thì đừng mang tuổi tác ra, online nó thể hiện ở cái đầu thôi.

Đang nc với Stent, ko hiểu nói về cái gì cũng nhảy vào chen ngang, TỰ HÀO NÓI CÂU MÌNH NGƯỜI LỚN NHỈ?

Chỉ biết nói mồm, tự nhận mình người lớn trong khi hành động chẳng khác gì 1 đứa trẻ con. Chẳng ai nói là người lớn đâu.

SN91 so với 93 chẳng nói lên đc cái gì cả, cái thể hiện ở topic này mới đánh giá đc. Đọc lại xem có đúng là "người lớn" nhảy vào xen ngang chuyện người khác ko? Vâng bạn người lớn quá!
giờ em mới đọc cái bài ông này viết, nói thật là ông cứ như ông tướng ý nhỉ, nói chuyện với người lớn mà ông bố láo thật đấy, tôi thấy cho là ông học giỏi siêu tin học đi cho là ông kiếm đc 3 chục quả 1 tháng đi cho là ông hơn người đi thì ông cũng phải biết 1 câu cha ông ta dạy là "kính trên nhường dưới" chứ cái cách nói của ông thì tôi thấy ông vô văn hóa chứ chả có quái j là ghê gớm cả, mấy cụ kia chỉ fun thôi nên ko thèm chấp ông (ranh cờ on), chứ ông là cái quái j chứ thật là xấu mặt cho lớp trẻ chúng tôi lại có những người như ông :-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|

Chỉnh sửa cuối:

meoxu

Xe tải
2 tháng trước mình cũng đứng giữa 2 lựa chọn, tình yêu và cảm xúc thì xui chọn Li, nhưng lý trí, tính thực dụng thì nghiêng về Pcx, giằng xé chán chê thì lý trí thắng, lấy con bò mộng đỡ tốn xăng lại có yên dài đèo mấy nhóc, có lẽ sau này kinh tế dư dật hơn thì cảm xúc và cái đẹp sẽ chiếm ưu thế hơn.

nhaneddy

Xe máy
xem ra khi nhiều người thấy chán ghét con này thì em lại thấy vui. head không bán được hàng chắc giảm giá nữa nhỉ. Thanks cụ sOc_uuu vì đã update giá cho em biết.

hoanganh0111

Xe hơi
hqua vừa đi lấy cái PCX trắng cùng ô a trên 198 Trần Quang Khải, HN. Giá xe là 56tr, đăng ký ra biển luôn buổi chiều hết 5tr nữa là 61tr. Cảm nhận màu trắng rất hợp với thanh niên, thiết kế khá đẹp, tính năng và công nghệ thì quả thật "trăm nghe ko bằng 1 thật" quá hay, đề máy êm ru, tiếng máy khi vít ga êm, dừng 3s là máy tự tắt. Nói chung nếu trong tầm giá <70tr thì PCX là lựa chọn ko bỏ qua nếu mua xe dành cho men, ai thích style thì Li Việt

phuongbase

Xe tải
2 tháng trước mình cũng đứng giữa 2 lựa chọn, tình yêu và cảm xúc thì xui chọn Li, nhưng lý trí, tính thực dụng thì nghiêng về Pcx, giằng xé chán chê thì lý trí thắng, lấy con bò mộng đỡ tốn xăng lại có yên dài đèo mấy nhóc, có lẽ sau này kinh tế dư dật hơn thì cảm xúc và cái đẹp sẽ chiếm ưu thế hơn.
Kụ nói đúng, ai cũng thích xe đẹp nhưng còn phải cân đối với điều kiện KT, nhu cầu, mục đích sử dụng chính của mình, em không sở hữu PCX nhưng đánh giá cao về tính kinh tế, (Không nói trường hợp mua kênh giá), thực dụng của con xe này.

vkd

Xe buýt
hqua vừa đi lấy cái PCX trắng cùng ô a trên 198 Trần Quang Khải, HN. Giá xe là 56tr, đăng ký ra biển luôn buổi chiều hết 5tr nữa là 61tr. Cảm nhận màu trắng rất hợp với thanh niên, thiết kế khá đẹp, tính năng và công nghệ thì quả thật "trăm nghe ko bằng 1 thật" quá hay, đề máy êm ru, tiếng máy khi vít ga êm, dừng 3s là máy tự tắt. Nói chung nếu trong tầm giá <70tr thì PCX là lựa chọn ko bỏ qua nếu mua xe dành cho men, ai thích style thì Li Việt
Tự tắt xong có bật lại hok cụ :)

meoxu

Xe tải
Kụ nói đúng, ai cũng thích xe đẹp nhưng còn phải cân đối với điều kiện KT, nhu cầu, mục đích sử dụng chính của mình, em không sở hữu PCX nhưng đánh giá cao về tính kinh tế, (Không nói trường hợp mua kênh giá), thực dụng của con xe này.
Đúng ồi, kinh tế còn chưa xông xênh, phải cân nhắc kỹ, nếu dư dả mình mua vài chiếc đi cho thoải mái =P~

hoanganh0111

Xe hơi
PCX dừng xe 3s là máy tự tắt, nhưng chỉ cần nhích ga lên là lại nổ đi bt ko cần phải bấm đề j nữa cả. Đây là cái công nghệ mà mình cho là hay nhất trên PCX, ngoài ra còn có hệ thống báo động chống trộm và cái điều khiển setup chế độ này theo xe nhìn rất pro

Đá Nóng

Xe hơi
kể ta thì xe này cũng hay nhưng phụ nữ đi thì bất tiện quá, giá cả cũng hợp lý, phân khối 125 đi loanh quanh cũng hợp lý, em cảm giác xe hơi dài, dắt đi dắt lại không được ngọt ngào

khanhkhanh

Xe đạp
là e thì e khuyên thật...chả tội ji ngu mà xúc con PCX