Có nên mua PCX Việt không các cụ?

lanhuong1965

Xe điện
Lại 1 Fan cuồng của piaggio vào bàn tán. Nhà tôi đang chạy 2 chiếc của piaggio (1 LX nhập, 1 Liberty) nhưng nói thật tôi chưa bao giờ đánh giá cao xe piaggio bằng các hãng xe nhật đâu ợ. Nghe mấy fan cuồng này ca ngợi xe piaggio tôi đâm ra phát ghét mấy cái xe của piaggio ở nhà
Sao bác lại giận cá chém thớt thế,tội ai nấy chịu mà!
(Dù sao vào otofun cũng có thu hoạnh ít nhiều về 2b phải không bác)
:)

Đá Nóng

Xe hơi
quay về chủ đề em PC ếch, túm lại là phải có thêm 30 củ độ để có 1 em PC ếch xì như ý, vậy là cao quá , thôi thì danh dụm thêm mua hẳn SH cho máu các kụ nhỉ

meoxu

Xe tải
Đang nói về "cỗ máy xấu xí PCX" mà mấy cụ sa đà vào SH nhiều quá, lập riêng 1 topic về SH mà tự sướng.
Nó xấu là có lý do riêng của nó, cưng đã bao giờ thắc mắc tại sao VĐV chạy việt dã người gày đét như con mắm, trong khi VĐV chạy 100m người tuyền những cơ bắp chưa hử?

Đá Nóng

Xe hơi
Em cứ suy từ con laptop em đang dùng, có chữ nếu made in china cũng được nhưng hàng xuất bán ở thị trường Mỹ thì chất lượng vẫn tuyệt đỉnh, nên khi mua hàng phải xem cho kỹ là model đấy sản xuất phục vụ cho thị trường nào, xe máy cũng vậy thôi các cụ ạ:-bd

Stent

Xe điện
Hỉ hì, mình đâu có giận cá chém thớt, mình thấy trong diễn đàn này nhiều người có vẻ yêu hay ghét các thứ theo cảm tính quá mà không dùng lý trí để đánh giá. Khi bạn nắm được một số kiến thức về máy móc, công nghệ...bạn sẽ có một cái nhìn khác về xe 2 bánh

Sao bác lại giận cá chém thớt thế,tội ai nấy chịu mà!
(Dù sao vào otofun cũng có thu hoạnh ít nhiều về 2b phải không bác)
:)

lanhuong1965

Xe điện
Hỉ hì, mình đâu có giận cá chém thớt, mình thấy trong diễn đàn này nhiều người có vẻ yêu hay ghét các thứ theo cảm tính quá mà không dùng lý trí để đánh giá. Khi bạn nắm được một số kiến thức về máy móc, công nghệ...bạn sẽ có một cái nhìn khác về xe 2 bánh
Em cụng ly bác cái!

s0c_uuu

Xe buýt
công nhận 1 điều là honda và piaggio tốt. cứ nhìn mấy cái xe cổ thì biết ạ.
k phải là yêu quá phát cuồng, vì dù sao em vẫn thích honda hơn dễ dùng lại lành. mà em thấy thế nào thì em nói thế. xe nhập ở đâu, xuất cho thị trường nào.
ngay cả các cụ bây giờ đi mua oto. nếu các cụ không yêu cầu đặt hàng và kiểm tra, k có kiến thức về số Vin thì các cụ làm sao biết được xe xuất Trung Đông hay xuất Mỹ. xuất Châu âu thì chắc là không rồi, vì tay lái nghịch ạ :)
em dám đảm bảo nhiều cụ đi mua SH không để ý cái xe của mình nhập từ đâu về. mà cứ thấy SHi là quất, là sướng và nghĩ nó tốt vì cái mác honda ạ.

DuongHieuNghia

Xe đạp
Tức Mặc - Trần Hưng Đạo - Hoàn Kiếm - Hà Nội
Website
www.facebook.com
Mình thấy ngồi PCX có cảm giác rất thoải mái..Không bị mỏi tay mỏi lưng :D máy móc thì ngon lắm :D nhưng dáng nó hình như chỉ hợp cho những bạn nào người đầm đầm chút:D người gầy quá ngồi hok đẹp :D

kochino

Xe tăng
em k thay đổi quan điểm. bụt với ma gì thì em cũng nói.
là thưa cụ. SH bây h là TQ chịu trách nhiệm lắp ráp và cung cấp linh kiện cho thị trường Châu Á cùng với Thái Lan nhé. von di~ honda no san xuat SH de canh tranh voi piaggio o y' ma`. cung nhu o VN vay. co dieu chat luong Chau au. con o day dang noi toi' xe nhap ve` Viet nam la` nhap tu dau ve` thua cu.!
cụ còn trẻ chiu khó tìm hiểu thêm đi.
cụ nào là ma, cụ nào là bụt thì tự người đó biết. em không chấp những người thiếu hiểu biết và não không có nếp nhăn!
xin hết!
Cụ chẳng biết gì cả mà cứ nói leo theo mấy cái trang lá cải thế ạ? đồng ý với cụ là có 1 số linh kiện ( em nói là 1 số thôi nhé) nó sản xuất ở Trung Quốc, hoặc Thái Lan. Nhưng em cũng nói luôn với cụ là xe SH là của Ý sản xuất ạ , và tất nhiên nó có 1 số linh kiện sản xuất ở nhà máy honda ở 1 số nước khác ( như nhà máy ở TQ hoặc TL chẳng hạn) còn đại số bộ phận của nó khi đã ghi là made in italy thì nó chắc chắn phải là sản xuất ở ý cụ ạ ( chứ như cụ nói chắc gì made in Japan đã là hàng nhật => nó ko là hàng nhật khi nó là hàng nhái cụ nhé). còn xe SH thì cái thiết kế của nó cũng là người Ý thiết kế luôn đó cụ ạ, và thiết kế cho thị trường châu Âu ( chủ yếu là Ý vì bọn này nó đi xe máy cũng nhiều) do vậy xe SH dáng của nó hơi to và cao hơn với người VN đấy cụ ạ ( cơ mà thế lại đẹp). Đôi điều em nói về xe SH nhập với cụ thôi ạ, còn đồ của honda việt nam thì em chịu nhưng chắc chắn cái máy nó là máy do honda ý sản xuất cụ nhé.

sutuvang

Xe tải
em k thay đổi quan điểm. bụt với ma gì thì em cũng nói.
là thưa cụ. SH bây h là TQ chịu trách nhiệm lắp ráp và cung cấp linh kiện cho thị trường Châu Á cùng với Thái Lan nhé. von di~ honda no san xuat SH de canh tranh voi piaggio o y' ma`. cung nhu o VN vay. co dieu chat luong Chau au. con o day dang noi toi' xe nhap ve` Viet nam la` nhap tu dau ve` thua cu.!
cụ còn trẻ chiu khó tìm hiểu thêm đi.
cụ nào là ma, cụ nào là bụt thì tự người đó biết. em không chấp những người thiếu hiểu biết và não không có nếp nhăn!
xin hết!
cụ này đã ng* lại hay tỏ ra nguy hiểm,em chắc rằng cụ mới mua được cái lib việt nam và là cái xe ga đầu tiên của cụ đi,và lại càng dám chắc là cụ chưa bao giờ mua và sử dụng xe SH,nhà em có cả 2 con này nên lúc nào em cũng đánh giá khách quan!honda nó cũng chả thèm cạnh trang với Pi đâu cụ ạ,hd nó là 1 tập đoàn lớn sx cả ô tô và xe máy từ acura 130k $ đến wave 1k $,cụ lại bảo toàn sx ở tq,đến là bó tay với fan cuồng của pi này,cụ này giống cụ lx..nd gì bên kia rồi,e nhìn avatar của cụ chắc cụ cũng teen và chưa được trải nghiệm nhiều nên e không chấp,nếu cụ có tiền thì ra mua SH VN và tìm hiểu xem sao?xem cái gì đến từ tq;;),nhung em doan voi so tien mua SH VN fan cuong cua pi nay se mua 2 con lib vn

Chỉnh sửa cuối:

s0c_uuu

Xe buýt
cụ có cái Acura nào 130K mới brand new bán cho em. em mua ngay. xin lỗi cụ ACR bản base(bản thấp nhất) vừa mua là 140K ạ.
xe ga thì em đi nhiều rồi thưa cụ. em không cuồng PI. cái gì đúng thì nói thôi. dân làm ăn mà nhập xe từ Ý về cho các cụ đi thì giá nó đội lên k dưới 12K $ nhé!
giá SH tại Ý tính theo USD là 4K500$ thưa cụ ạ. về VN đánh thuế nhập khẩu là 3K200 $ + chi phí vận chuyển, thuế theo dung tich xilanh, thuế VAT VV + VV ... kbg có giá dưới 12K USD!
các cụ cứ ngồi đấy mà tự hào có SH nhập ý. có ai cấm đâu ạ.
còn ai thích xe gì thì đấy là việc của người ta. các cụ cứ phải tranh giành thắng thua làm gì. ùm thì các cụ đúng. các cụ là nhất, biết hết, biết rõ. em thua. em sai. em xin lỗi!

kochino

Xe tăng
cụ có cái Acura nào 130K mới brand new bán cho em. em mua ngay. xin lỗi cụ ACR bản base(bản thấp nhất) vừa mua là 140K ạ.
xe ga thì em đi nhiều rồi thưa cụ. em không cuồng PI. cái gì đúng thì nói thôi. dân làm ăn mà nhập xe từ Ý về cho các cụ đi thì giá nó đội lên k dưới 12K $ nhé!
giá SH tại Ý tính theo USD là 4K500$ thưa cụ ạ. về VN đánh thuế nhập khẩu là 3K200 $ + chi phí vận chuyển, thuế theo dung tich xilanh, thuế VAT VV + VV ... kbg có giá dưới 12K USD!
các cụ cứ ngồi đấy mà tự hào có SH nhập ý. có ai cấm đâu ạ.
còn ai thích xe gì thì đấy là việc của người ta. các cụ cứ phải tranh giành thắng thua làm gì. ùm thì các cụ đúng. các cụ là nhất, biết hết, biết rõ. em thua. em sai. em xin lỗi!
vâng cụ ạ giá của nó ở ý là 4k5 và về vn thì đơn vị nhập khẩu không bao h ghi là giá 4k500 đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

s0c_uuu

Xe buýt
vâng cụ ạ giá của nó ở ý là 4k5 và về vn thì đơn vị nhập khẩu không bao h ghi là giá 4k500 đâu ạ . Nói chung cụ chỉ ngồi hóng thfi nó hóng cho nó chuẩn tý ạ :).
dạ 3K2 là giá áp thuế cho xe luôn. cứ nhập vào 1 xe là 3K2 ạ. còn không cần biết cụ mua bên kia là bao nhiêu ạ. cụ không hiểu rồi!
còn giá xe bán bên kia là 4K5 ạ. head nhập được giá rẻ thì mặc kệ head ạ! họ vẫn cứ thu 3K2 trước cái đã ạ!
nó không giống như cụ nhập xe PKL hay oto đâu mà khai giảm để giảm thuế cụ ! haizzz

phọt mạnh

Xe hơi
Thế thì đi xe đạp cho ló nành

skimmed_milk

Xe máy
thấy có một cụ chay li ti mà cứ mơ ngồi chiếu cao hơn su hào nhỉ? buồn cười quá. li vịt tốt nhưng như cụ kia thì hoang tưởng quá ạ ;))

kochino

Xe tăng
dạ 3K2 là giá áp thuế cho xe luôn. cứ nhập vào 1 xe là 3K2 ạ. còn không cần biết cụ mua bên kia là bao nhiêu ạ. cụ không hiểu rồi!
còn giá xe bán bên kia là 4K5 ạ. head nhập được giá rẻ thì mặc kệ head ạ! họ vẫn cứ thu 3K2 trước cái đã ạ!
nó không giống như cụ nhập xe PKL hay oto đâu mà khai giảm để giảm thuế cụ ! haizzz
thôi chết nói như cụ thì lúc em mua SHi hồi 2008 là hơn 6k thì là xe Tàu thật rồi ( thế mà em cứ đinh ninh xe mình của Ý, hóa ra bị lừa hết ) biết thế mua xe Việt có khi lại hàng xịn.

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
thôi chết nói như cụ thì lúc em mua SHi hồi 2008 là hơn 6k thì là xe Tàu thật rồi ( thế mà em cứ đinh ninh xe mình của Ý, hóa ra bị lừa hết ) biết thế mua xe Việt có khi lại hàng xịn.
chớ còn gì nữa, cụ bị lừa rồi, sau khi nghe cụ gì kia phán iem cũng đang hoang mang quá, ông bạn iem cũng đang gạ bán lại cho iem con SH 150 2010, iem đang gom thóc lúa, bán đàn lơn nái để định múc cho nó oai với đời , may mà nghe các cụ kia nói iem không dám múc nữa

vâng. em cũng đã nói là so sánh công bằng vịt với Vịt và nhập với nhập mà cụ.
spacy là xe honda sản xuất dành riêng cho thị trường Nhật. mà các cụ biết đồ sản xuất riêng cho nước Nhật thì nó tốt đến mức nào mà :)
còn PCX và SH là sản phẩm toàn cầu mà cụ.
SH k sản xuất tại Ý cụ nhé. mà nhà máy đặt tại TQ và Thái Lan.
SH cũng không phải dòng xe cao cấp ạ. nó chỉ cao cấp tại những nước mà phương tiện chủ yếu là xe 2 bánh ạ :)
nếu 1 chiếc xe không dựa vào tính năng và chất lượng để so sánh thì dựa vào gì thế cụ Alpha911?
tôi đây. tôi bảo SH nhập về ở VN không phải SH nhập từ ý.
em đọc thấy cái dòng này ạ "SH lắp ráp ở Italy cũng sử dụng những nguồn linh kiện này từ Thái Lan và Nhật."
hơn nữa em nhớ có 1 lần đọc trong zing hay dan tri có đoạn hiện nay honda đã giao cho honda TQ sản xuất và lắp ráp dưới cự kiểm soát của honda nhật bản.
em đang tìm lại .
chung qui lại. em nói SH không tốt đâu. trừ cái động cơ của Nhật và khung thép của Thái và Nhật + TQ ạ
ở ý cũng nhập khẩu rồi lắp ráp lại mà thôi ạ :D =)).
ném gạch em nữa đi =))
cụ phán làm iem hoang mang quá, có lẽ giữ lại thóc lúa, đàn lợn nái đề lứa sau kiếm 4b các cụ nhở :P, mà trước khi ông bạn iem gạ bán cho iem, iem đã tham khảo qua trang của cục đăng kiểm việt nam, thấy nói SH, Dylan, @.... sản xuất từ ý mà, chẳng lẽ mấy bố này báo cáo láo
http://www.vr.org.vn/vaq/Xecogioi_sxlr/FoundList_tso_mto.asp

thôi trả cái thớt này cho các cụ PCX đi các cụ, tranh luận ngoài luồng thế là đủ rùi các cụ ợ (thành thật xin lỗi các cụ ợ)

s0c_uuu

Xe buýt
hình như của Thái hay sao ý cụ ạ =)). từ 2K9 trở lại đây mới của ...
thôi em xin lỗi. không nói tới vấn đề này nữa mệt quá. cảm ơn các cụ đã ném đá ạ. thích quá :D

s0c_uuu

Xe buýt
các cụ xem kĩ lại đi ạ. Dylan, @, SH ... 2K1- 2K5 là nhập của ý ạ. còn gần đây em thấy toàn của 1 số nước nữa cùng lắp ạ!
spacy là dành riêng cho thị trường Nhật em cũng đã nói ngay từ đầu ạ. nên nó mới có giá cao như vậy!
em xin lỗi các cụ ạ :)!

Chỉnh sửa cuối:

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
các cụ xem kĩ lại đi ạ. Dylan, @, SH ... 2K1- 2K5 là nhập của ý ạ. còn gần đây em thấy toàn của 1 số nước nữa cùng lắp ạ!
spacy là dành riêng cho thị trường Nhật em cũng đã nói ngay từ đầu ạ. nên nó mới có giá cao như vậy!
em xin lỗi các cụ ạ :)!
thế theo cụ thì cụ dựa vào đâu mà phán SH nhập về VN không phải từ ý ta lỳ, và theo cụ thì nhập từ đâu, và sản xuất từ đâu ợ, iem hoang mang quá

Chỉnh sửa cuối: