[TVMBX] Có nên mua VW Polo Hatchback mới tại thời điểm này???

duymoc

Xe đạp
Kính chào các cụ,
Em đang tìm hiểu để lấy 1 con xe nhỏ🚗 cho vợ 🐻 .
Đề bài ban đầu khi chọn xe của 2 vc :-B như sau:
1. Nhỏ gọn, thuận tiện đi phố.
2. Trang bị an toàn, tiện nghi tối thiểu (ABS, Cân bằng điện tử, Apple Carplay, ghế da)
3. Giá loanh quanh 7xxtr
Sau khi đưa đề bài thì em tìm được thì có mấy ứng cử viên như Toy Yaris (giá trị cốt lõi =((), Honda Jazz và VW Polo.
Sau nhiều lần ngắm nghía, đọc review, test drive Jazz và Polo (Yaris không có xe chạy thử) thì nhà em thấy thích con xe nhỏ của nhà VW hơn cả.

Tuy nhiên, em cũng đang lăn tăn liệu có nên xuống tiền rước em Polo ở thời điểm này, khi mà bản 2020 đang phân phối ở Vn hình như vẫn đang là bản form cũ, chưa phải bản mới nhất đang được phân phối thị trường EU, ngoài ra một số anh em thân tình cũng khuyên nên lấy Yaris và rất chê độ hoàn thiện của Polo (dù cá nhân em xem xe mới thấy khá ổn).

Vậy, em xin ý kiến review của các cụ đã và đang sở hữu xe. Liệu sau 3 năm sử dụng thì chất lượng xe xuống có nhiều không? Các lỗi hay gặp của xe là gì? Chi phí vận hành của xe có tốn kém không ạ?

(Ảnh xe ở Bển)
Trân trọng cảm ơn các cụ

Toi88888

Xe điện
E thấy con Jazz có vẻ rộng và tiện hơn con Polo. Nhất là hàng ghế sau gập hết xuống cho thành 1 sàn chơi xếp hình cũng đc =))
Giá thì khỏi bàn

duymoc

Xe đạp
E thấy con Jazz có vẻ rộng và tiện hơn con Polo. Nhất là hàng ghế sau gập hết xuống cho thành 1 sàn chơi xếp hình cũng đc =))
Giá thì khỏi bàn
:))))))) thế chắc mấy hôm thay giảm xóc 1 lần cụ nhỉ. :)

Steven

Xe tăng
Jazz so với con này làm sao được. Mỗi tội giá con này đắt, nhích lên tí nữa nhiều lựa chọn hơn

Polo bản nâng cấp ngoại thất 2020 VN nhập Ấn về vẫn là bản cũ. Điểm trừ là giá cao nhưng nội thất đơn giản,, k có nút khởi động, k có cảm biến áp suất lốp, k có gập gương điện, đèn full halogen, hơi ngốn xăng, so với yaris thì bé hơn chút. Nhg lái sướng, đầm, bốc, nhìn đơn giản nên k sợ lỗi thời. E mới lấy chạy đc gần 2 tháng. Chia sẻ với các bác.