có nên mua xe Kia Rio 1.4 hatchback nhập khẩu

phvdat

Xe máy
Nếu kết hatchback thì quất ngay Rio cụ ạ :)

baythatnhanh

Xe buýt
kính thưa các cụ em định cưới 1 em Kia Rio 1.4 hatchback nhập khẩu nhưng cũng có chút phân vân giữa Kia Rio và Kia Forte, 1 bên là nhập khẩu và 1 bên là lắp ráp trong nước, nếu có Kia Forte nhập khẩu mới thì em đã quất ngay em nó rồi.
xét về mọi mặt và nhu cầu sử dụng thì em chỉ con phân vân giữa Rio và Forte.
Các cụ có thể so sánh cho em biết về: mức độ tiêu hao, độ bền, đồ chơi, độ cơ và có cụ nào cho em biết kinh nhiệm nếu đã lái cả 2 loại xe này với ạ.
Mong các cụ giúp đỡ em với ạh.
Thích thì múc luôn đi cụ ơi!

Mai Hoa k3

Xe máy
Rio nhỏ gọn lại nhập khẩu. Được đánh giá là dòng xe nhiều phụ kiện nhất trong phân khúc xe dưới 40.000USD tại Mỹ. Sao bác phải đắn đo nhỉ?

GL1600PRO

Xe đạp
Tôi cũng đang cân nhắc Rio, Bác Sale nào ở đây PM cái RÁ mềm vào inbox cái, thanks nhiều

Mar

Xe hơi
mr_luv16920742 nói:
Cứ tìm forte nhập khẩu mà chơi cụ ah gì phải chơi mấy xe be bé kia
Cụ nói thế ko công bằng rồi ! Ban đâu e cũng nghi kia rio bé , nhưng so với công suất máy 1.4 thì vừa cụ ợ ! Gọi là bé hơn dòng rio hb so với forte chỉ thua mỗi cốp sau thôi nếu tính nội thất và không gian . Cháu đã đi forte sx 11 và rio 12 cảm nhận như sau ạ :
Máy
-Kf 1.6 đi khỏe hơn chút 11 cấp 6 số đi mượt mà êm ái , đốt xăng khoảng 14l/100km , sang số trên vô lăng
-kr 1.4 máy đi trong phố hơi giật do hộp số 4 cấp tự động ! Nhưng bù lại là thế hệ máy mới gdi 1.4 tiết kiệm xăng khoảng 9/100km trong phố

Nội thất

-kf ghế da gương kính tự điện chưa có màn dvd ... chưa có tự động gạt nước , chưa tự động bật đèn
-kr ghế da gương kinhd điện , tự động bật đèn , gạt nước . Tay lái nhẹ hơn kf , camera lùi có sẵn ! Màn hình dvd sau đời 2012 mới có ợ !

Ngoại thất

-Kf dài xe , to hơn trông bề thế ,khỏe mạnh .đèn pha halogen ! Cửa nóc ...

-kr xe ngắn , bé nhỏ ,gọn gàng đi trong phố thuận tiện , đi trong phố linh hoạt đèn pha có sẵn gương cầu theo xe và 2 gương cầu trang bị làm đèn gầm , cửa nóc ...

Tóm lại :
Nhà cháu đi forte và rio cảm nhận lái ngang nhau ! Rio thì tiện hơn về mọi mặt gòn gàng , ít xăng và kiểu dáng mới hơn ! Còn đâu tùy gu mỗi người lựa chọn !

Chỉnh sửa cuối:

GL1600PRO

Xe đạp
Cụ nói thế ko công bằng rồi ! Ban đâu e cũng nghi kia rio bé , nhưng so với công suất máy 1.4 thì vừa cụ ợ ! Gọi là bé hơn dòng rio hb so với forte chỉ thua mỗi cốp sau thôi nếu tính nội thất và không gian . Cháu đã đi forte sx 11 và rio 12 cảm nhận như sau ạ :
Máy
-Kf 1.6 đi khỏe hơn chút 11 cấp 6 số đi mượt mà êm ái , đốt xăng khoảng 14l/100km , sang số trên vô lăng
-kr 1.4 máy đi trong phố hơi giật do hộp số 4 cấp tự động ! Nhưng bù lại là thế hệ máy mới gdi 1.4 tiết kiệm xăng khoảng 9/100km trong phố

Nội thất

-kf ghế da gương kính tự điện chưa có màn dvd ... chưa có tự động gạt nước , chưa tự động bật đèn
-kr ghế da gương kinhd điện , tự động bật đèn , gạt nước . Tay lái nhẹ hơn kf , camera lùi có sẵn ! Màn hình dvd sau đời 2012 mới có ợ !

Ngoại thất

-Kf dài xe , to hơn trông bề thế ,khỏe mạnh .đèn pha halogen ! Cửa nóc ...

-kr xe ngắn , bé nhỏ ,gọn gàng đi trong phố thuận tiện , đi trong phố linh hoạt đèn pha có sẵn gương cầu theo xe và 2 gương cầu trang bị làm đèn gầm , cửa nóc ...

Tóm lại :
Nhà cháu đi forte và rio cảm nhận lái ngang nhau ! Rio thì tiện hơn về mọi mặt gòn gàng , ít xăng và kiểu dáng mới hơn ! Còn đâu tùy gu mỗi người lựa chọn !
Thanks cụ đã chia sẻ kn, vậy là có thêm động lực cho em Rio rồi, loại FFi vì thấy ngoài đường đi cung nhiều mà k thời trang bằng Rio, tuy nhiên lại có thêm sự lựa chọn nữa là Hyundai accent 5, hóng tiếp!

mrbin_bon

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thanks cụ đã chia sẻ kn, vậy là có thêm động lực cho em Rio rồi, loại FFi vì thấy ngoài đường đi cung nhiều mà k thời trang bằng Rio, tuy nhiên lại có thêm sự lựa chọn nữa là Hyundai accent 5, hóng tiếp!
Accent options nó k bằng Rio nhg hình như giá rẻ hơn Rio 1 chút thì phải

anhnam2013

Xe tải
Em cúng thích cả 2 em như cụ :))

GL1600PRO

Xe đạp
Accent options nó k bằng Rio nhg hình như giá rẻ hơn Rio 1 chút thì phải
Với chỉ tầm tiền hiện có thì giá minhd k quan tâm, chỉ là chọn ntn hợp lý thôi, thấy accent đi nhiều trong khi Rio hơi ít gặp trên phố nên mới lăn tăn,vả lại thấy accent dc tạp chí nước ngoài đánh giá number 1 trong dòng sp xe hạng B về chất lượng cung như mức tiêu thụ nhiên liệu! chưa có kinh nghiệm nên cứ đau đầu thế đấy $-)

thanhchaususu

Xe máy
Mình cũng mới lấy 1 e Rio 2014 màu đỏ cuối tháng 4 vừa rồi giá 589 triệu, tặng bảo hiểm vật chất và phiếu dịch vụ phụ tùng 5 triệu, cùng 5 món ăn chơi của show room Kia.lúc trước mình cũng phân vân giữa Huyndai Accent và Kia Rio,Rio thì option đầy đủ rồi còn Accent thì ghế nỉ, gương không gập điện,cảm biến lùi cũng bị cắt luôn...hình như mua xe trong thời gian này được tặng kèm DVD. Cảm giác lái của Rio rất sướng so với các dòng Kia hiện có trên thị trường Việt Nam.1 chút cảm nhận !

GL1600PRO

Xe đạp
Mình cũng mới lấy 1 e Rio 2014 màu đỏ cuối tháng 4 vừa rồi giá 589 triệu, tặng bảo hiểm vật chất và phiếu dịch vụ phụ tùng 5 triệu, cùng 5 món ăn chơi của show room Kia.lúc trước mình cũng phân vân giữa Huyndai Accent và Kia Rio,Rio thì option đầy đủ rồi còn Accent thì ghế nỉ, gương không gập điện,cảm biến lùi cũng bị cắt luôn...hình như mua xe trong thời gian này được tặng kèm DVD. Cảm giác lái của Rio rất sướng so với các dòng Kia hiện có trên thị trường Việt Nam.1 chút cảm nhận !
Giá Rio nhập về vn không có màn hình+dvd bác?

thanhchaususu

Xe máy
Giá Rio nhập về vn không có màn hình+dvd bác?
Đúng là như vậy. Nhưng hôm rồi mình đi bảo dưỡng 1000km có nghe sale nói là đợt này mua Rio được tặng DVD tri giá 11 triêu đó. Xe này ít đồ chơi quá, mình tìm hoài mà không biết chỗ nào bán cả, chỉ mua được cái vè che mưa hết 300k và gắn thêm cái camera de có hồng ngoại và màn hình gắn trên gương chiếu hậu hết 1,2 triêu thôi.

kia morning van

Xe máy
Cụ sale nào PM e cái giá e Rio 2014 màu trắng cái, Gấu đang thích 8-x
579 chai lọ cụ nhé. cụ thích thì cứ nhích thôi, trân trọng mời cụ qua nhà em chạy thử nhóe. kekeke. :P

HUY QUANG

Đi bộ
Cụ sale nào PM e cái giá e Rio 2014 màu trắng cái, Gấu đang thích 8-x
Giá tại Nam Định là 575 triệu đồng. Thuế trước bạ 12 % + biển đăng ký tầm 5-10 triệu đồng. Tổng cộng khoảng 655 triệu đồng. Ngoài ra tùy từng đại lý bạn có thể được hưởng các gói khuyến mại khác nhau : Hợp đồng bảo hiểm vật chất 1 năm, DVD chính hãng đi kèm.....

thanhchaususu

Xe máy
Xe mình nè cụ chủ!

Cũng đáng đồng tiền bát gạo mà cụ chủ!

thanhchaususu

Xe máy
Xe cụ nhìn cứng quá hehe . Cái vè mưa cụ mua ở hãng hay ở ngoài vậy ?
Mình mua ở ngoài đấy giá 300k. Nhưng hình như hôm trước mình có vào 1 trang bán hàng ở Hà Nội hay Hải Phòng gì đó có bán cái vè mưa này chỉ 170k thôi( All newpride). Mình quên mất địa chỉ rồi!

Mar

Xe hơi
Mình mua ở ngoài đấy giá 300k. Nhưng hình như hôm trước mình có vào 1 trang bán hàng ở Hà Nội hay Hải Phòng gì đó có bán cái vè mưa này chỉ 170k thôi( All newpride). Mình quên mất địa chỉ rồi!
Cu gắn có chắc chắn ko vậy cụ ? Đang muốn lắp cho e nó quá ! Đang muốn trang bị thêm cho cháu nó ! Nhìn xe cụ dán đen thôi mà hầm hố phết hehee