có nên mua xe Kia Rio 1.4 hatchback nhập khẩu

thanhchaususu

Xe máy
Cu gắn có chắc chắn ko vậy cụ ? Đang muốn lắp cho e nó quá ! Đang muốn trang bị thêm cho cháu nó ! Nhìn xe cụ dán đen thôi mà hầm hố phết hehee
Chắc chắn chứ! Keo 3M mà. Mình cũng đang tìm mua vài thứ đồ chơi cho em nó như: chén cửa, tay nắm mạ crom, nẹp kính...hôm trước mình có hỏi chỗ inox Đức An Dương Vương, quận 5, TPHCM có bán cản sau cho em nó. Nhưng không biết gắn vào có đẹp không? Vì nghe 1 số người nói gắn vào sẽ mất fom xe không đẹp. bạn có biết chỗ nào bán những thứ như thế cho Rio không?

Mar

Xe hơi
Chắc chắn chứ! Keo 3M mà. Mình cũng đang tìm mua vài thứ đồ chơi cho em nó như: chén cửa, tay nắm mạ crom, nẹp kính...hôm trước mình có hỏi chỗ inox Đức An Dương Vương, quận 5, TPHCM có bán cản sau cho em nó. Nhưng không biết gắn vào có đẹp không? Vì nghe 1 số người nói gắn vào sẽ mất fom xe không đẹp. bạn có biết chỗ nào bán những thứ như thế cho Rio không?
Cụ thử qua chỗ bác duk chuyên phụ kiện xem . Có cả body kit luôn , nhưng cái đó phải đặt về đó , nhưng vấn đề lắp vào gầm thấp lắm ! Còn fom xe thì nó có vẻ sẽ to hơn ấy cụ ạ

thanhchaususu

Xe máy
Cụ thử qua chỗ bác duk chuyên phụ kiện xem . Có cả body kit luôn , nhưng cái đó phải đặt về đó , nhưng vấn đề lắp vào gầm thấp lắm ! Còn fom xe thì nó có vẻ sẽ to hơn ấy cụ ạ
Cảm ơn bạn! Mình sẽ nghiên cứu .

tài xế kut kit

Xe đạp
Tôi thấy các hảng xe này cụ nên tham khảo: Kia Forte - Mazda 3 - Suzuki Swift - Yaris

Nếu dùng cho gia đình, đi chơi, phong cách: Tôi vote cho Suzuki Swift
Nếu dùng để đi làm: Tôi chọn Yaris, Mazda, Kia Forte

Cụ xem nhu cầu của Cậu thế nào để lựa chọn cho phù hợp Cậu ! Chúc cậu sẽ sớm có xế yêu ưng cho cả nhà!

tla

Xe điện
Với chỉ tầm tiền hiện có thì giá minhd k quan tâm, chỉ là chọn ntn hợp lý thôi, thấy accent đi nhiều trong khi Rio hơi ít gặp trên phố nên mới lăn tăn,vả lại thấy accent dc tạp chí nước ngoài đánh giá number 1 trong dòng sp xe hạng B về chất lượng cung như mức tiêu thụ nhiên liệu! chưa có kinh nghiệm nên cứ đau đầu thế đấy $-)
Rio và accent dùng chung động cơ, con accent option nghèo nàn lắm, khi mua em cũng đã xem qua con này, Bên Thành công họ nhập về cắt option kiểu vô học lắm, ai lại cắt cả sấy kính và sấy gương, nhưng cái rất cần mà khó độ.

tla

Xe điện
Đúng là như vậy. Nhưng hôm rồi mình đi bảo dưỡng 1000km có nghe sale nói là đợt này mua Rio được tặng DVD tri giá 11 triêu đó. Xe này ít đồ chơi quá, mình tìm hoài mà không biết chỗ nào bán cả, chỉ mua được cái vè che mưa hết 300k và gắn thêm cái camera de có hồng ngoại và màn hình gắn trên gương chiếu hậu hết 1,2 triêu thôi.
Em vừa độ autolock cho em nó xong đấy, để hôm nào độ xong em lập topic độ cho rio rồi mời các bác vào chém nhé.

hiephusky

Xe tải
Em vừa độ autolock cho em nó xong đấy, để hôm nào độ xong em lập topic độ cho rio rồi mời các bác vào chém nhé.
Riêng cái này ko hiểu sao bị cắt, e từng vào hãng cắm ECU kiểm tra bảo vẫn có và đã để chế độ ON, e xem màn hình máy tính đàng hoàng. Vậy mà vẫn ko hoạt động, bù lại ưng nhất là cái sấy gương nên chạy trời mưa thoải mái.
Cụ nào so với Swift hay Yaris thì khi chạy Rio mới thấy lựa chọn hay dở thế nào vì e lúc chọn chạy thử cả loạt rồi, cả fiesta và Mazda 2 nữa nhưng rồi ưng Rio ngay từ lần gặp đầu tiên :)
Về cái DVD thì cụ nào mua xong xuống xưởng hỏi Service Manager xem so với CD thì thế nào, e trước mua ko có sau định lắp thêm nhưng mấy cậu dưới xưởng can nhiệt tình bảo ko nên.
Xe em chỉ độ thêm bộ đèn thôi, giờ đi sáng như Mer vì em ôm luôn cả bộ Ballat, bóng và cả cụm bi vào luôn, cái bi cũ đang để làm thấu kính chơi chơi :)
Vài điều kinh nghiệm sau thời gian sử dụng góp ý cùng các cụ

Luzonbay

Xe tải
Xe em còn có cả bệ tỳ tay theo xe

chihuongcao

Xe tải
Nếu gấu nhà cụ đi thì cụ đầu tư em Rio là hợp lý rồi ạ. Xe nhập, kiểu dáng đẹp. Cụ mà ở gần Cầu Diễn em mời vợ chồng cụ qua bên Kia Cầu Diễn ngắm kỹ lại em Rio rồi đưa ra quyết định cuối cùng ạ!

thanhchaususu

Xe máy
Cái vụ autolock cụ làm hết tổng thiệt hại bao nhiêu vậy? Mình ở Bình Định không có làm được các option này, chứ nếu có mình sẽ làm autolock, khoá xe kính sẽ tự động đóng lại...xe cụ có làm gì thêm nữa không? Có gắn đồ chơi gì không? Cho anh em thưởng thức và học hỏi nhé! Cảm ơn cụ nhiều.

hiephusky

Xe tải
Xe em còn có cả bệ tỳ tay theo xe
Cụ nhập mới về lắp thêm hay kiếm của cái Rio đời cũ lắp vào thế?? cái này mua mới cũng hơn 300$ mà lại bé tạo chẳng đẹp nên e đang phân vân, đang muốn kiếm 1 cái hàng loại dùng chung, rộng rãi và đẹp hơn để lắp.
Nhất định lắp xong sẽ show lên cho các cụ xem chứ ko nói xuống như cụ này :)

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Hơn hẳn xe Vịt nhưng phụ tùng của Rio đắt lòi và phải đặt hàng mới có nhé

Mar

Xe hơi
Cái vụ autolock cụ làm hết tổng thiệt hại bao nhiêu vậy? Mình ở Bình Định không có làm được các option này, chứ nếu có mình sẽ làm autolock, khoá xe kính sẽ tự động đóng lại...xe cụ có làm gì thêm nữa không? Có gắn đồ chơi gì không? Cho anh em thưởng thức và học hỏi nhé! Cảm ơn cụ nhiều.
Cụ ơi ! E tìm mãi mà ko thấy cái gian hàng để lắp vè che mưa đâu ! Hỏi mấy chỗ ngta bảo là all new pride nhưng ko lắp được cho đời 2014 ???

anhnam2013

Xe tải
Em cũng thích cái em cruze 1.8 của bác GM nhà bác ahivictory lắm nhưng bác lang thang sang tận bên này sợ quá :))