Thảo luận Có nên phủ gầm xe không các cụ

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Chào cụ về việc k sơn gầm xe em đồng ý với cụ, nhưng trải sàn thì em thấy lại cần thiết vì thời tiết mình ẩm ướt nhiều bụi lên trải sàn da dễ vệ sinh hơn là để sản nỉ nhất là thời điểm mưa phun ở ngoài miền bắc này cụ ạ
Em không trải gì cả, để nỉ zin đi gần chục năm ở miền bắc rồi đây cụ :D em k thấy nó làm sao cả.

tntnb

Xe điện
Đây là gara khuyên thì đúng rồi còn gì vì các ông ấy còn kiếm xèng. Chứ 2 củ bạc mà chống gỉ chống ồn đc thì chẳng hãng nào ko ngu gì mà ko làm luôn từ đầu cho êm ái như xe Đức. còn riêng về phần chống gỉ thì cứ yên tâm là nước và bụi, sẽ ô xi hóa các phần ko phủ đc như mặt trong của gầm và ăn mọt từ đấy ra mà mình ko kiểm tra đc rất nguy hiểm. nếu nuốn xe luôn sáng bóng chỉ có 2 phương án : 1 là xe phải được vận hành hằng ngày (sự rung lắc sẽ làm rơi và long hết gỉ sét, ô xi hóa) 2 là rửa gầm áp lực cao sẽ sạch và luôn sáng bóng.

Duc.VTV

Xe hơi
Em cũng sắp lấy xe, có vài mục hãng tư vấn nên làm trong đó có phủ gầm. em thấy ý kiến của các cụ có lý rất đáng quan tâm. Gầm xe có tới hàng trăm ngóc ngách, góc cạnh, lằng nhằng dây dợ, phủ sơn bên ngoài cũng chỉ được một mặt mà các ngóc ngách mặt trong đó mới là nơi giữ ẩm gây rỉ sét nhất. Hơn nữa em cũng không thích tháo banh cái xe ra, khi ráp vào biết đâu lại thừa này thiếu kia tạo nên tiếng lọc cọc lạch cạch thì chán hẳn.

cameohcm

Xe đạp
Em cũng sắp lấy xe, có vài mục hãng tư vấn nên làm trong đó có phủ gầm. em thấy ý kiến của các cụ có lý rất đáng quan tâm. Gầm xe có tới hàng trăm ngóc ngách, góc cạnh, lằng nhằng dây dợ, phủ sơn bên ngoài cũng chỉ được một mặt mà các ngóc ngách mặt trong đó mới là nơi giữ ẩm gây rỉ sét nhất. Hơn nữa em cũng không thích tháo banh cái xe ra, khi ráp vào biết đâu lại thừa này thiếu kia tạo nên tiếng lọc cọc lạch cạch thì chán hẳn.
Hay cho câu này

cameohcm

Xe đạp
Tóm lại là nên phủ để đỡ rỉ sét gầm không các cụ. Cụ nào đã phủ rồi cho em cảm nhận với
Theo mình là không nhé, cứ vậy mà đi đời mình ba đời nó. Để mình kể cho nghe 1 chuyện không phải chuyện xe nhưng: cuối năm 1999 cty mình có 1 cái UPS 5KVA mới nhập chạy ngày đêm êm thin thít thì có anh kỹ sư mở nắp thùng ra xem (chỉ xem thôi) sau đó đóng lại thì cái UPS đó chạy không còn êm như trc nữa dù mở ra gắn lai thế nào nó cũng kêu ù ù. thế đấy như cụ gì phía trên đã nói "Hơn nữa em cũng không thích tháo banh cái xe ra, khi ráp vào biết đâu lại thừa này thiếu kia tạo nên tiếng lọc cọc lạch cạch thì chán hẳn" dưng không tháo ra mất zin

Liagif

Đi bộ
Vios mới e thấy hãng đã phủ cao su kiểu như trét bằng tay gần hết tuy chỗ dày chỗ mỏng trừ cái hộc để bánh sê cua là ko thấy phủ gì, các mối nối hãng đều trét keo cả

terwa

Xe tăng
Cụ dùng nó chưa gỉ là cụ bán nó rồi

ThrillSeeker

Xe hơi
Các cụ cứ kiếm chỗ nào rửa xe có cầu bảo họ xịt gầm cho, vừa sạch vừa đỡ tốn tiền vào cái vớ vẩn phủ phê đó.

Cụ phủ 4 hốc bánh xe thì oke, có thể đỡ ồn 1 phần nào, vì lý thuyết là thêm 1 lớp nữa cản trở sự chuyển động của âm thanh mặt đường lên.

Lasa

Xe đạp
Chẳng cần thiết phải phủ làm gì. Xe cộ phải hoạt động liên tục thì mới ổn định, chỉ cần vệ sinh sạch sẽ thôi.
Cứ nhìn những chiếc xe máy vẫn xài cho tới đời con cháu, những chiếc xe tải rong ruổi khắp nơi, chẳng phủ gì cả.
Tuy nhiên, những ai dư tiền thì cứ làm thôi, để còn có cái mà khoe mẽ với bạn bè, dịch vụ có đất sống.

cameohcm

Xe đạp
Chẳng cần thiết phải phủ làm gì. Xe cộ phải hoạt động liên tục thì mới ổn định, chỉ cần vệ sinh sạch sẽ thôi.
Cứ nhìn những chiếc xe máy vẫn xài cho tới đời con cháu, những chiếc xe tải rong ruổi khắp nơi, chẳng phủ gì cả.
Tuy nhiên, những ai dư tiền thì cứ làm thôi, để còn có cái mà khoe mẽ với bạn bè, dịch vụ có đất sống.
Bác nặng lời rồi có thể ng đó phủ gầm vì họ kỹ thôi chứ k phải họ dư tiền hay thích khoe mẽ gì đâu

tntnb

Xe điện
Các cụ cứ kiếm chỗ nào rửa xe có cầu bảo họ xịt gầm cho, vừa sạch vừa đỡ tốn tiền vào cái vớ vẩn phủ phê đó.

Cụ phủ 4 hốc bánh xe thì oke, có thể đỡ ồn 1 phần nào, vì lý thuyết là thêm 1 lớp nữa cản trở sự chuyển động của âm thanh mặt đường lên.
Thực ra phủ là tâm lý thôi, cứ tưởng càng đắp vào là càng ngon càng bảo vệ. Chứ hãng nó tính mẹ nó rồi, vài cái chai xịt mình thuê thợ thì đắt chứ giá thành có mấy chục nghìn/chai. Nó mà hiệu quả mà không ảnh hưởng thì hãng xịt mẹ nó rồi cho chanh xả.

Khánh Thiện

Xe đạp
Sàn xe được khuyến mãi thì em lót, còn gầm thì thằng bạn em sửa xe nó bảo ko cần phủ.

pisces_hn

Xe container
Em có xem gầm một số xe thì thấy những chỗ cần phủ để chống rỉ họ phun keo hết, chỉ có phần tôn phẳng là không nhưng những phần đấy họ sơn tĩnh điện hết rồi nên trừ khi bị xước sâu nó mới rỉ được.

2xe4banh

Xe hơi
Chào cụ về việc k sơn gầm xe em đồng ý với cụ, nhưng trải sàn thì em thấy lại cần thiết vì thời tiết mình ẩm ướt nhiều bụi lên trải sàn da dễ vệ sinh hơn là để sản nỉ nhất là thời điểm mưa phun ở ngoài miền bắc này cụ ạ
Dễ vệ sinh nhưng giữ hơi ấm nên sàn dễ rỉ sét hơn! Ngoài ra trải sàn làm không khéo nó còn bùng nhùng rất xấu.

vôlangday

Xe tăng
Nên phủ cụ ạ, phủ loại cao su non nhé. Không đáng bn tiền đâu mà chống đc nước mặn các kiểu nữa. Xe e mua mới cũng phun luôn.
E cũng phun gầm bằng cao su non, em đi thấy đỡ ồn hơn, quan trọng là chống gỉ sét ạ

Benjamin68

Đi bộ
Em ra gara họ phun bằng loại sika, có ổn ko các bác?

Nam Percy

Xe máy
xe em tự rữa ở nhà đi mua về là rữa kỹ nhất là phần gầm nền gầm xe em lúc nào cũng sạch đen mung ko 1 tí két đất, em dám chấp 2 xác xe khác phủ gầm so về độ bền

longtech21

Xe tăng
xe em tự rữa ở nhà đi mua về là rữa kỹ nhất là phần gầm nền gầm xe em lúc nào cũng sạch đen mung ko 1 tí két đất, em dám chấp 2 xác xe khác phủ gầm so về độ bền
Như này là chuẩn bài.