Có nên rửa xe nhiều ko????

DangMilan

Xe máy
bác ducanh ơi nghe bác nói khóa từ SK trộm nó phá đc rồi ah?Nghe bác nói mất 2p làm e lo quá :(( nếu thế thật thì mất công lắp chẳng đc gì :((

Justin-SLR

Xe hơi
xe đời mới bây h dc sơn tĩnh điện ko nên rửa xe bằng xà phòng hay nước rửa bát ở ngoài tiệm tốt nhất nên rửa bằng bọt.

DarK_LeGenD

Xe tăng
bác dán nilon xong
ngày rửa chục lần cũng chả ảnh hưởng gì

nphd

Xe đạp
Đấy chắc là do bác dán nilon khô thoai . Chứ từ hồi biết đi xe e toán dán nước . Chẳng thấy hiện tượng phổng rộp gì cả ? Chỉ bik là con nouvo của e sau 2 năm . Bóc nilon ra thợ nhìn còn phải choáng vì độ mới
Dán nước là dán thế nào vậy bác? Bác chỉ em chỗ dán với, em xin vodka cho bác

vkd

Xe buýt
Dán nước là dán thế nào vậy bác? Bác chỉ em chỗ dán với, em xin vodka cho bác
Là khi dán xe người ta dùng nước sôi dội vào nilon xong lấy tay miết đó . Còn thường là dùng máy khò dán . E thấy dễ bị rộp :(

nphd

Xe đạp
bác cho em địa chỉ dán với, em toàn thấy nó khò bằng máy sấy, nghe bác nói vậy cũng hãi quá

ducanh91

Xe điện
hehe lâu lắm mới thấy bác . Hnào bác show con xe của bác sau gần 2 năm đi mà hok bọc nilon nhé . Hj
Hjhj xe nó cũng chẳng ngả mầu lắm đâu ,nhìn để cạnh xe mới thì ..... ,hoặc đi buổi sag thì nhìn cũng khá rõ xuôg màu .hum nào có dkien sẽ up ae xem .Chứ btoi đèn đường hoặc đèn trog nhà đều k rõ :D
Nói chung các bác cứ bẩn thì rửa thui ,để cái xe bẩn thỉu trôg còn kjk hơn là xuôg màu mà sạch sẽ :D

bác ducanh ơi nghe bác nói khóa từ SK trộm nó phá đc rồi ah?Nghe bác nói mất 2p làm e lo quá :(( nếu thế thật thì mất công lắp chẳng đc gì :((
Nói chung khóa nào mà chẳng phá đc hả bác ! khóa chữ U may ra còn đỡ chứ khóa , chứ khóa chữ U mà để chỗ khuất ,văg vẻ thì cũng đi thui .chăg có cái gì là an toàn tuyệt đối cả .Có của thì phải giữ thui bác ak .Nói chug phải để ý đến xe dù là khóa gì đi nữa .Bác đưg lo lăg wa ,nói chug trộm thì nó thấy ko nổ đc là nó bỏ thui chứ ít khi nó dò dò xem bác dùng chôg trộm loại gì( Sk ,côg tắc ,Remote ....v.v.v ,mỗi loại lại có cack phá khác nhau dụng cụ khác nhau) ,tgian đấy nó bị bắt rùi ý chứ (để xe chỗ đông người ,k wa khuất) ,SK thì chỉ gọi là mjk chạy loah quah với con bồ gửi xe ljk tjk ,hoặc dựng cửa mua vài đồ ljk tjk vậy thui .CHứ bác mà để xe chỗ khất ,văg ng thì toi ngay :D

ttn2009

Xe tải
=))Cứ rửa thoải mái đi bác, con dream của em quăng ngoài mưa nắng tới giờ mới bạc màu nè, rửa nhằm nhò gì.

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
xe đời mới bây h dc sơn tĩnh điện ko nên rửa xe bằng xà phòng hay nước rửa bát ở ngoài tiệm tốt nhất nên rửa bằng bọt.
em hỏi ngu tý là cụ bảo rủa bằng bọt, thế nó là bọt gì ạ :P

vkd

Xe buýt
bác cho em địa chỉ dán với, em toàn thấy nó khò bằng máy sấy, nghe bác nói vậy cũng hãi quá

Mình ở dưới Hp lên trên Hn chỗ nào dán mình hok bik đâu . Nhưng mình đi thấy Hn và HCM đa phần toàn dán = máy khò và phải tháo hẳn ra dán .
Hjhj xe nó cũng chẳng ngả mầu lắm đâu ,nhìn để cạnh xe mới thì ..... ,hoặc đi buổi sag thì nhìn cũng khá rõ xuôg màu .hum nào có dkien sẽ up ae xem .Chứ btoi đèn đường hoặc đèn trog nhà đều k rõ :D
Nói chung các bác cứ bẩn thì rửa thui ,để cái xe bẩn thỉu trôg còn kjk hơn là xuôg màu mà sạch sẽ :D
Thì ý e nói là lúc nào bác chụp ngoài sáng ấy . Chứ tối nói làm gì hj .
Hok bik đã bác nào dán đỏ ferari cho Sh chưa nhỉ ? Kết màu đó hok bik lên có đẹp hok hjx

Dương Phong

Xe tải
Đấy chắc là do bác dán nilon khô thoai . Chứ từ hồi biết đi xe e toán dán nước . Chẳng thấy hiện tượng phổng rộp gì cả ? Chỉ bik là con nouvo của e sau 2 năm . Bóc nilon ra thợ nhìn còn phải choáng vì độ mới
Dán nước là sao hả bác?

HaiMinh88

Xe máy
ở HN chỗ nào dán nước thế bác ơi:-? e thấy toàn khò thôi :(

vkd

Xe buýt
Dán nước là sao hả bác?
ở HN chỗ nào dán nước thế bác ơi:-? e thấy toàn khò thôi :(
Chính vì dùng máy khò lên hok đảm bảo về mặt thời gian . Và dán nước thì cũng đẹp hơn dán khò . E dán người ta còn hok tháo đồ ra để dán mà dán lun chỉ tháo mỗi tay xách . Ở Hn e hok bik đc đâu . Nhưng ở Hp thì e chuyên dán xe bác này , đán đẹp hok phải nghĩ . Giá cũng phải chẳng 350k

tungpr123

Xe buýt

vkd

Xe buýt
Thế phải phi xuống đó vứt xe cho nó dám thời gian chờ chạy xuống đồ sơn phang phát quay lên là vừa ha ha:-bd
Ý kiến này cũng đc đó chứ ? Vừa có xe đẹp , vừa có gái chơi
ô thế các bác chưa biết dán nước ah, xem thú vụ lắm, giá thành cao hơn 1 chút, nhưng mà chất lượng trong vắt. ở HN em k rõ lắm, e toàn về quê dán :D
Quê bác ở đâu thế ?

DangMilan

Xe máy
Thế phải phi xuống đó vứt xe cho nó dám thời gian chờ chạy xuống đồ sơn phang phát quay lên là vừa ha ha:-bd
Pó tay với bác này.Một công đôi việc bác ha =)) cẩn thận dán xe xong dán luôn ếch nhái vào người nha

AirbladeFi5865

Xe tải
Các bác cho em hỏi có nên rửa xe nhiều ko?E nghe 1 số người nói rửa xe nhiều ko tốt cho sơn xe vì nó làm bạc màu có đúng ko ạ?Mà xe e là xe màu trắng trời mưa xong bẩn lắm ko rửa nhìn nó bẩn kinh khủng.Ra tiệm rửa xe họ toàn lấy nước rửa chén sunlight rửa có tốt ko ạ?
Chuyện này cụ cũng lập Theard. Chán cụ quá(:|

tungpr123

Xe buýt
Ý kiến này cũng đc đó chứ ? Vừa có xe đẹp , vừa có gái chơi

Quê bác ở đâu thế ?
quê e ở BN , đến dán nước ngồi chờ xếp hàng khổ lắm cụ ợ , mà người ta dán phải để nguyên xe chứ k tháo từng bộ phận ra đâu ợ