[Funland] Có nên rút vốn ra khỏi Codotel không???

Nguyen Hoa DN

Xe tải
Thằng WynhamSolei chỗ Võ Nguyên Giáp quảng cáo là cho ở tự do
Nhưng e rằng mức phí quản lý sẽ làm cụ phải chuyển sang ký hợp đồng hợp tác kinh doanh với nó
Chưa kể rang buộc một mớ điều khoản. Chứ nó nghĩ làm gì cho 10 cụ lên xuống nhậu nhẹt 5 ngày liên tiếp chẳng hạn. Chưa kể ông nào đòi cúng, đốt cô hồn....

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Các cụ cứ bình tĩnh. Em sẽ mật thư bảng giá và thông tin cho từng cụ quan tâm :)
Em đâu xin mật thư đâu. Em chỉ hỏi có dự án Condotel nào ở ĐN mà không bị ép hợp tác KD để tự do là em mua liền. Ý em là làm gì có dự án nào chấp nhận thế mà có. Chỉ là một cách nói có ý fun mà cụ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thằng WynhamSolei chỗ Võ Nguyên Giáp quảng cáo là cho ở tự do
Nhưng e rằng mức phí quản lý sẽ làm cụ phải chuyển sang ký hợp đồng hợp tác kinh doanh với nó
Nó QC thôi ạ, khi vào cuộc mới bắt đầu abc... Em thử mấy bên rồi. Gần nhất ông Furama gì đó cũng thế. Phí thì em không quan tâm vì em mua nhưng chỗ nào có đa mục đích như để các ả cty đi ctac có chỗ ở, mời anh em bạn bè, hay miễn phí cho khách mua đệm :)).

vitrans

Xe hơi
Nó QC thôi ạ, khi vào cuộc mới bắt đầu abc... Em thử mấy bên rồi. Gần nhất ông Furama gì đó cũng thế. Phí thì em không quan tâm vì em mua nhưng chỗ nào có đa mục đích như để các ả cty đi ctac có chỗ ở, mời anh em bạn bè, hay miễn phí cho khách mua đệm :)).
Yep cụ, cứ xuống tiền roiif mới thấy nó tròng 1 đống thứ vào cổ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Yep cụ, cứ xuống tiền roiif mới thấy nó tròng 1 đống thứ vào cổ
Cụ trùng quan điểm với em mà. Em đâu có tin mấy cái QC đó.
Còn Condotel em cũng có sở hữu 1 căn ở NT và em vẫn rất hài lòng với căn của em là căn Tự Do, em mua để ae bạn bè, gia đình họ hàng.... Có dịp đi thì ở đó, cái hay là bên KS luôn sẵn sàng cung cấp dịch vụ phụ trợ cho chủ nhà tự kinh doanh hay tự ở rất thoải mái... Thế với ưm là tốt.

unloved14

Xe hơi
Cụ giữ lại dành cho con cháu nhé.

Quan23

Xe đạp
Hic em giờ đang đầu tư condotel Vũng Tàu Pearl.
Không biết có ai trùng máu ko :(

Zai nắng

Xe điện
Furama ĐN bàn giao rồi hả cụ

lamhaha191

Xe tăng
em phải công nhận V ra vẫn trả tiền theo ký kết

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
10%/năm mà cụ cũng đtu thì khuyên cụ nên bán đi gửi tiền bank cho chắc ăn. E khuyên chân thành.

Canhdongbattan

Xe máy
Shophouse ở Hạ Long, Phú Quốc xây nhiều thế, kinh doanh có lời không các cụ?

Tuanlq

Xe buýt
Em cũng có căn Dự án Sunbay Ninh thuận đến Quý 4/2021 bàn giao đây

Chỉnh sửa cuối:

khanhvh

Xe hơi
Nhà em có 1 căn Codotel ở Nha Trang thuôc dự án của Vingroup. Lợi nhuận hàng năm VIn trả 10%/giá trị căn hộ. Căn em mua 2,7 tỷ hàng năm sau khi trừ đi thuế thu nhập cá nhân thì VIn chuyển khoản tầm 240tr/năm vào TK. Thời gian vừa qua thấy vỡ trận Codotel nhiều quá nên em cũng thấy run đang định rút. Hôm qua có khách trả 2 tỷ 800 nên đang phân vân quá. Có cụ nào cũng đầu tư vào dòng nghỉ dưỡng này chưa?
Giờ này vẫn có khách đổ tiền mua condotel thì cũng là của hiếm đấy, cụ chớp thời cơ nhanh còn kịp. Thanh khoản của dòng condotel này kém lắm.

Nghiêng2412

Xe máy
Shophouse ở Hạ Long, Phú Quốc xây nhiều thế, kinh doanh có lời không các cụ?
Hiện tại khu An Thới đã họp dân 3 lần để chuẩn bị đền bù cho dân, để Sun Group quy hoạch lại 180ha tiếp theo
Cho nên sắp tới người dân An Thới đa phần sẽ vào khu Sun Grand city của Sun để mua cụ nhé.
Thời điểm này đầu tư thì chắc chắn sau này sẽ lên giá, ngoài ra sắp tới lên thành phường An Thới và khu phi thuế quan ngay cạnh khu Sun Grand của Sun.

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Chính phủ đang rất đau đầu về loại hình kinh doanh condotel này , rất nhiều người đã mua sớm từ trước giờ bị từ chối lợi nhuận
- sổ thì không phải chỗ nào cũng ra được cho khách hàng , hình thức này không mang lại lợi nhuận nhiều cho cp , vì thế kẹt đến bây giờ rất nhiều người muốn có sổ đỏ hoặc rút ra được , cụ trên nếu là thật thi rút cho nhanh , bán gấp , mang tiền đi đầu tư chỗ khác tốt hơn và sạch về pháp lý hơn
Theo thông tin em biết sắp tới , chính phủ sẽ họp lại một lần nữa và khả năng cao sẽ dừng cấp quyền sử dụng cho mẫu hình Condotel này
Cụ nên cân nhắc

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Dòng Codotel bây giờ lặng sóng, người đầu tư cũng ít vì thấy pháp lí chưa ổn, ko an toàn. Thời gian vừa rồi bác đầu tư cũng kiếm đc khoản duy trì ổn định rồi, và CĐT chỉ trả cam kết trong 1 tgian nhất định thôi, nếu đc giá như vậy thì bác nên cho bay ngay lấy tiền về đầu tư cái khác bác ạ, ko phải đắn đo nữa đâu.
Vì cái số lãi đang được chia kia nhà cụ thớt mới có giá đó. Sút ngay và luôn.

Chỉnh sửa cuối: