[Funland] Có nên sử dụng dịch vụ vệ sinh, bảo dưỡng điều hòa tại nhà?

chaien85

Xe tải
Chào các cụ các mợ,

Dạo gần đây cả nhà em cứ ho, viêm họng với ốm suốt nhất là tụi trẻ con. Cứ thuốc thang 1 thời gian là lại bị tiếp.
Hôm nay em nghĩ hay là do cái điều hòa??? vì mấy nay để ý thấy điều hòa có mùi ẩm mốc mà cũng không mát như trước nữa, nhẩm tính thì từ khi mua đến giờ nhõn cũng 6 năm rồi nhà em chưa vệ sinh, bảo dưỡng gì => có khi đây chính là ổ vi khuẩn, là nguyên nhân gây bệnh cho cả nhà em.
Em tìm hiểu thì thấy có dịch vụ vệ sinh, bảo dưỡng điều hòa tại nhà rất tiện và an tâm nhưng đang không biết thuê đơn vị nào? các cụ trên đây ai sử dụng dịch vụ này rồi cho em xin gợi ý với!

Chỉnh sửa cuối:

kh-oa

Xe buýt
Chào các cụ các mợ,

Dạo gần đây cả nhà em cứ ho, viêm họng với ốm suốt nhất là tụi trẻ con. Cứ thuốc thang 1 thời gian là lại bị tiếp.
Hôm nay em nghĩ hay là do cái điều hòa??? vì mấy nay để ý thấy điều hòa có mùi ẩm mốc mà cũng không mát như trước nữa, nhẩm tính thì từ khi mua đến giờ nhõn cũng 6 năm rồi nhà em chưa vệ sinh, bảo dưỡng gì => có khi đây chính là ổ vi khuẩn, là nguyên nhân gây bệnh cho cả nhà em.
Em tìm hiểu thì thấy có dịch vụ vệ sinh, bảo dưỡng điều hòa tại nhà rất tiện nhưng thằng bạn google cho ra nhiều kết quả quá, có khá nhiều bài đánh giá kém chất lượng, vệ sinh bảo dưỡng cực qua loa của một đơn vị nào đó trên mạng nên em cũng hơi lo, sợ tiền thì vẫn mất mà tật đầy mình nên em đang phân vân là thuê dịch vụ hay tự xử lý.

Có cụ mợ nào từng thuê dịch vụ vệ sinh, bảo dưỡng điều hòa tại nhà hoặc tự vệ sinh thì chỉ giáo em với. Em chả có gì ngoài mấy chén Vodka, xin kính các cụ!
Úi giời! nhà cụ dùng 6 năm rồi mà chưa vệ sinh gì thì chắc nấm mốc rồi bụi phải thành cả mảng to, như thế thì chả ốm đau! nhà em tuần trước cũng phải nhờ cụ Điện Lạnh Dũng Trang vệ sinh cả điều hòa máy giặt. Cụ ấy làm cực cẩn thận và sạch sẽ!

NNS

Xe ngựa
nếu cứ vài tháng 1 lần cụ kiễng chân nhấc cái màng lọc trước cục lạnh ra vệ sinh thì có lẽ cũng chả cần đến dịch vụ đó thật.
còn nếu cụ để 6 năm chưa lần nào mở ra thì em nghĩ máy lạnh nhà cụ nó còn thổi ra gió man man cũng là tốt rồi đấy =))

Duy_Long.1

Xe buýt
Nên thuê dịch vụ cho an tâm cụ à! cụ đăng lên đây thì ủng hộ các cụ trên này ý! trước em cũng sử dụng dịch vụ vệ sinh bảo dưỡng điều hòa của một cụ trên này! em khá ưng vì cụ ấy làm cẩn thận! Em lưu số điện thoại rồi nhưng đang bận, tý xong việc em gửi cho

dịch vụ sũa chũa - vệ sinh điều hoà chỉ từ 130k/m
Úi giời! nhà cụ dùng 6 năm rồi mà chưa vệ sinh gì thì chắc nấm mốc rồi bụi phải thành cả mảng to, như thế thì chả ốm đau! nhà em tuần trước cũng phải nhờ cụ Điện Lạnh Dũng Trang vệ sinh cả điều hòa máy giặt. Cụ ấy làm cực cẩn thận và sạch sẽ!
thank cụ

Duy_Long.1

Xe buýt
nếu cứ vài tháng 1 lần cụ kiễng chân nhấc cái màng lọc trước cục lạnh ra vệ sinh thì có lẽ cũng chả cần đến dịch vụ đó thật.
còn nếu cụ để 6 năm chưa lần nào mở ra thì em nghĩ máy lạnh nhà cụ nó còn thổi ra gió man man cũng là tốt rồi đấy =))
Cái màng lọc ấy thì nên vệ sinh hàng tháng nhưng như thế chưa đủ đâu cụ à! nhà em cứ hết mùa là lại tháo hết cái thanh đen đen ấy xuống đánh rửa một lần nhưng hôm vừa rồi vẫn ngửi thấy mùi mốc! gọi 1 bác trên này luôn thì thấy như vậy mới hiểu quả!

Han Riverside

Xe buýt
Đợt rồi em mua chai xịt nén với túi hứng nước về tự bung điều hòa tự vệ sinh , ngon lành cành đào :D

chaien85

Xe tải
Cái màng lọc đấy mợ cả nhà em cũng hết mùa là kéo xuống đánh rửa bằng xà phòng cẩn thận rồi phơi khô xong mới để lại chỗ cũ cụ à! nhưng vừa rồi em ngửi thấy mùi hôi từ điều hòa đấy

milevsko

Xe tăng
Em thấy daikin đang có dịch vụ tại nhà qua app, hình như 250K/1 lần thì phải, có cả đánh giá nhân viên nữa. Tuần tới em chuột bạch và review cho cụ nào có nhu cầu nhá.

NNS

Xe ngựa
Tháo ra vệ sinh có dễ không cụ
tháo ra xịt thì ko khó
khó là là giữ sạch sẽ nhà cửa cơ, vì thường cụ ko đủ đồ, máy xịt áp lực, bạt hứng vv và vv
thuê thợ họ đến làm cho, cũng chả cần 1 năm 1 lần như bảo dưỡng ô tô đâu, nhưng lâu lâu vài năm làm 1 lần nó cũng sạch sẽ mát mẻ, máy móc nó chạy cũng mượt và tổn hao năng lượng ít hơn cụ ạ

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net

finish.1

Xe tải
Em vào hóng, điều hòa nhà em mấy hôm nay cũng ko thấy mát

chaien85

Xe tải
Bạn mua chai xịt vs điều hòa, xịt ra bọt xà phòng, loại của HQ hoặc JP giá ~100k, vài tháng bắc ghế lên làm 1 nháy.
Nếu tự làm được là yên tâm nhất! em chỉ sợ khó rồi làm hỏng cái điều hòa thì mợ cả đuổi em ra khoải nhà =))

chaien85

Xe tải
Chắc máy giặt em cũng phải vệ sinh rồi, mua cùng đợt với điều hòa đến giờ cũng chưa vệ sinh! mua cái gói bột bột của bọn omo về vệ sinh mấy lần mà thấy nước trong veo trong khi em giặt quần áo vẫn bị dính mấy cái bông bông, bẩn bẩn

VuongLinh19

Xe buýt
Trước nhà em cũng đi tìm hiểu, thấy có cụ chuonglioa1983 nên chuột bạch thử 1 cái điều hòa, sau thấy ưng quá làm cả nhà luôn :D