Có nên thêm tấm tựa lưng ghế oto?

thanhhoa29

Đi bộ
Em cũng đang cần mua 1 cái lưới tựa lưng theo form như của bác, nhưng không biết mua ở đâu, bác chỉ chỗ mua giúp em với nhá. cảm ơn bác!

haivd

Xe buýt
Em chả bao giờ mua loại hạt gỗ tròn, em hay dùng là loại dẹt hình vuông ấy mà bên chỗ dưới lưng nó hơi phồng ra. Loại này nó có bọc xung quanh nên ghế da không bị sao, ngồi thoải mái bụi không lọt xuống dưới . Mùa đông em bỏ ra ngồi cho ấm, hè lại lắp vào :))
Cái này có vẻ hay đấy, voka cụ nhé.

aq79

Xe container
theo e thì không cần, thêm vào trông kinh lắm, cái này nếu dùng thì thường cho những ai phải lái xe nhiều cơ ạ.

sepbu

Xe điện
Vấn đề quan trọng nhất mà các CỤ không đề cập đến là sử dụng nó rồi có hỏng ghế da không ! Vì sau khi dùng 1 thời gian sẽ có sự cọ sát, kiểu gì 1 thời gian sau sẽ hỏng mất bộ ghế da mất thôi ! có loại nào khả thi hơn không ?
Tại sao các hãng nghĩ ra được cái sấy ghế thì không làm luôn cái làm mát ghế , csc Cụ nhỉ ?

HobbyDriver

Xe tăng
tấm lót lưng bằng hật gõ tròn dùng rất hay, thoáng lưng và ass nếu các bác hay đi đường trường
Đúng là thoáng mát hẳn đi đấy cụ ạ, kể cả khi để lâu dưới nắng, ghế nóng thì hạt gỗ vẫn mát hơn. Nhưng lại phải cẩn thận với ghế da. Cái này em nhớ đã có nhiều cụ cảnh báo rồi.

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Mùa hè nên lắp vì đỡ ra mồ hôi lưng. Nhiều khi xe mát lạnh nhưng mồ hôi lưng vẫn ướt đầm áo.

Ga_dap_nhu_Con

Xe tải
Mùa hè nên lắp vì đỡ ra mồ hôi lưng. Nhiều khi xe mát lạnh nhưng mồ hôi lưng vẫn ướt đầm áo.
chính xác, lưng và dưới 2 đùi cứ gọi là...
pơmu cái con khỉ khô gì đâu các bác, gỗ nó tiện và xâu sợi dù thôi, chọn cái nào nó đỡ hạt lép là được, giá 120/cái bán đầy ở đỗ ngọc du đó các bác ạ
bác nào chê thì cứ chê, em dùng cho sướng cái thân em hehe

3_banh

Xe điện
Báo cáo các cụ là từ hồi em dùng cái lót lưới ở giữa có các miếng nhựa để tạo thông thoáng thì mùa hè thấy đỡ mồ hôi lưng hẳn; trước ko có lưng lúc nào cũng nhớp nháp, kể cả mùa đông khi nọng trong người sau khi cãi nhau với xếp.Cụ nào xe ghế da thì ko nên để loại hạt gỗ nhé, xe ông anh để vào nó mài vào ghế da nhìn kinh lắm, mang ra gara mà bọn nó cũng ko làm cho sạch đi được.

NextOne

Xe hơi
Ghế da dùng thì xong phim luôn

tuanmlk

Xe đạp
nên lắp và dùng loại hạt gỗ tròn các cụ ạ. Em chạy đường trường suốt có cái tấm tựa lưng đấy nó ko bị nong lưng và ra mồ hôi. Em rồi đi cái xe mượn ko có tấm tựa chạy Lào Cai thấy cực kỳ khó chịu vì lúc nào cũng thấy có mồ hôi ở lưng.

MrTYPN

Xe máy
Hix nhiều cụ nhiều ý kiến quá , em thấy trên mạng có mấy bộ như hình dưới , theo em như thế này là hay nhất em xin các cụ bỏ phiếu cho từng loại 1, Có gì k phải xin các cụ bỏ quá cho em, em chỉ mong muốn mua được loại hữu dụng nhất mà k phí xèng thôi ạ
Dưới đây là mấy loại em được biết :
Loại 1 rẻ tiền, trông hơi lòe loẹt tí

Loại 2 chắc cũng như loại 1 nhưng mà chắc là loại xịn hơn

Loại 3 chắc cũng giống loại ghỗ pơmu mà các cụ nói :

Còn mấy loại này nữa các cụ cho ý kiến thêm nhé :

Mấy loại cuối cùng chắc làm = chiếu cói, + vải gì gì đó em cũng chẳng biết nữa

Còn loại này nữa các cụ tham khảo thêm và cho ý kiến nhé
http://www.thanhbinhauto.com/home/detail.asp?iData=3009&iCat=368&iChannel=57&nChannel=Products
http://www.thanhbinhauto.com/home/detail.asp?iData=2872&iCat=368&iChannel=57&nChannel=Products

new_farmer

Xe container
Trước đệm nỷ, em mua một đôi hạt pơ mu (nghe nói thế) nhưng sau khi bọc da xịn em cất vào cốp luôn. Thực ra dùng lót bằng hạt cũng hay, thoáng và đỡ nóng (nhất là khi đệm bị mặt trời chiếu thẳng trong thời gian lâu). Nhưng có cái dở là làm da bị vết và ngồi bị mất đi cảm giác chắc chắn, ôm thân của đệm nguyên bản.

Công Nông

Xe điện
Ghế da thì để dưới trời nắng lâu đến lục ngồi lên là luộc trứng luôn :) các cụ làm thêm tấm chắn nắng tráng kim trải lên ghế lái khi ra khỏi xe nữa là đỡ nhiều đấy

MinhBum

Xe container
Trước đệm nỷ, em mua một đôi hạt pơ mu (nghe nói thế) nhưng sau khi bọc da xịn em cất vào cốp luôn. Thực ra dùng lót bằng hạt cũng hay, thoáng và đỡ nóng (nhất là khi đệm bị mặt trời chiếu thẳng trong thời gian lâu). Nhưng có cái dở là làm da bị vết và ngồi bị mất đi cảm giác chắc chắn, ôm thân của đệm nguyên bản.
cụ 0 xài thì tặng em nhé, hoạc để lại cho em vậy, xe em ghế nỉ.

Dogia

Xe điện
Thôi em túm váy các kụ lại cho nó dễ xem nhá:

NÊN có lót đối với:
- Kụ đi đường dài; ngồi xe lái liên tục;
- Tốc độ không quá nhanh;
- Ghế nỉ hoặc giả da;
- Mùa hè đối với miền Bắc hoặc cả năm miền Trung miền Nam.
- Thích giống xe thằng bên cạnh, kém miếng khó chịu :))

KHÔNG NÊN khi:
- Chạy xe gia đình, chạy ít, quãng đường ngắn;
- Hay chạy tốc độ cao;
- Ghế da xịn;
- Không thích thêm bớt lằng nhằng, đừng có bắt chước.

cocsku

Xe cút kít
Em dùng loại có mấy tấm gỗ mà vẫn mồ hôi lưng lắm ạ! Có lẽ phải đổi sang loại hạt tròn, không biết có đỡ ko?

Hoang Khoi

Xe buýt
E là e chẳng dùng đồ lót!:))
Cứ chịu khó lấy tấm phản quang loại tốt che cái kính lái lại mỗi lúc đỗ dưới nắng, đảm bảo cái ghế da của e và cả cái vôlăng đều chỉ nóng ở mức trên ấm thôi chứ không bỉ nóng rát như trước.
Còn chuyện mỏi lưng thì e không ngại, chắc mấy bác chạy xe hay mỏi lưng do ngồi không đúng tư thế, không nghỉ ngơi khi chạy đường dài và chắc không ... thể dục thể thao nữa! hehe;;)

Chỉnh sửa cuối: