Có nên thêm tấm tựa lưng ghế oto?

Già bà

Xe điện
Em giống y cụ này. ( Hoang Khoi )

izivat

Xe hơi
Tùy nhu cầu mỗi cụ, còn em thì ít đi nên chẳng lắp

trailang

Xe máy
Nhà cháu dùng cái đệm lót ghế có quạt, mua của lifepro (chả bít xuất xứ ở đâu), nhìn thì xấu nhưng mát lắm.
Mới đầu nhà cháu cũng k tin là mát lắm đâu, nhưng khi mua, gọi lifepro mang đến tận nơi, lắp vào dùng thử mới thích. Từ đợt nóng nắng đến h, nhà cháu chưa bao h bị nóng lưng. Các cụ nghiên cứu thử xem.
Cụ lào thích, mời cháu coffee :> cháu cho dùng thử :))

denta

Xe hơi
mỗi bác một quan niệm, tùy các bác quyết định thôi, em thấy dùng những lúc mới vào xe thì thấy có tác dụng do lưng áo mùa nóng này hay ra mồ hôi cảm giác dính vào ghế da cũng thấy khó chịu, mua rồi thấy đỡ hẳn,

nhimphich

Xe điện
Sao các cụ lại ra mồ hôi nhỉ, xe chạy điều hòa thì mùa nào chả như mùa nào:-??Trong xe khi đã sử dụng điều hòa thì vi khí hậu trong xe lúc nào chả là mùa thu:))

Chỉnh sửa cuối:

gachaybo

Xe tăng
Em cũng thích mua đệm massage cho ghế, đau lưng quá các cụ ợ. Có cụ nào thanh lý không nhỉ? Pm em vớ nhé, loại massage điện nhé. Thank các cụ các mợ và mod . Đau lưng quaaaaaaaaaáaaaaaa

vt_hoa

Xe tăng
Em dùng 1 miếng đệm lưng bằng mút, có các núm lồi để matxa kê vào phần thắt lưng trở xuống vì chỗ đó không tiếp xúc được với tựa ghế nên chạy đường dài hay bị mỏi. Loại có cả chức năng tạo rung lấy điện qua ổ mồi thuốc lá - Dùng tốt các cụ ạ. Tuy nhiên em ít khi dùng chức năng matxa vì hơi ồn. Em mua tại BigC giá hơn 300k. Riêng ghế da thì các cụ không nên dùng loại hạt gỗ

toedeptrai

Xe đạp
Báo cáo các cụ là từ hồi em dùng cái lót lưới ở giữa có các miếng nhựa để tạo thông thoáng thì mùa hè thấy đỡ mồ hôi lưng hẳn; trước ko có lưng lúc nào cũng nhớp nháp, kể cả mùa đông khi nọng trong người sau khi cãi nhau với xếp.Cụ nào xe ghế da thì ko nên để loại hạt gỗ nhé, xe ông anh để vào nó mài vào ghế da nhìn kinh lắm, mang ra gara mà bọn nó cũng ko làm cho sạch đi được.
cụ có ảnh hay mẫu không cho em xem với để e tậu ạ, e cũng nhiều mồ hôi nên khi lên xe khó chịu lắm ạ

Fuku

Xe hơi
Ở đây có cụ nào đã dùng tấm lót lưng và cổ bằng cao su non chưa à, em thấy bây giờ đang bán khoảng vài trăm k một bộ, ở tấm lót lưng sẽ có một vùng lồi lên để đỡ vào lưng nhằm tránh đau lưng cho các bác ngồi lâu. Nhưng em có lăn tăn một điều là dùng cái này có bị nóng, bí lưng không. Nên dùng cái cao su non này hay dùng loại hạt gỗ phổ biến vẫn dùng nhỉ. Cụ nào có kinh nghệm chia sẻ em với :)

Mõi loại có ưu điểm khác nhau các cụ ạ