Chi hội Có nên tin màu xe hợp phong thủy?

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Em ko tin nên xe trước trắng, xe sau bạc cũng mộc luôn, sn 89, hình như nó còn phụ thuộc vào giờ sinh nữa chứ, vả lại, xe bạc nhưng nội thất den cơ mà, mấy bác nói là màu xe ảnh hưởng tới cảm giác của mình nên nó thế, thế thì màu nội thất mới quan trọng chứ màu ngoài xe mình có ngắm nó đc khi lái đâu đúng ko?

Em lại toàn thích mặc áo trắng, iphone gold, xe màu sáng cho nó sáng sủa, xe sang hay xe to thì ko nói, chứ bé bé như Morning thì cứ màu sáng - trắng, bạc, đỏ mà fang cho nó sáng sủa với cảm giác đỡ bé xe, ngày xưa xe máy cũng có vụ chọn màu vì nó là cái tài sản lớn, bây giờ có mấy ai đi mua xe máy mà chọn màu mệnh đâu, lịch sử lại lặp lại với oto :D
e đồng tình quan điểm với cụ đấy :D e bên bán xe, cũng hay tư vấn màu xe cho khách :D thực ra theo quan điểm của e, đúng là xem màu phong thuỷ để có tâm "có thờ có thiêng, có kiêng có lành". Còn tất cả vấn đề e nghĩ đều do trong tâm của mình cả. Nếu cụ nào đã quá quan trọng thì xem cũng đc vì sau k hối hận, có vấn đề gì cũng k trách do....màu xe. Còn e thấy nhiều cụ (cả e) chả quan trọng màu nhiều lắm, mình nghĩ ít về nó, k nặng nề với nó thì k phải sợ gì đâu ạ :D e fun tý chứ đầy cụ chọn màu xe, xem ngày, xem giờ mà vừa ra khỏi chỗ mua đã làm "xe điên" đầy ra đấy :-":-":-"

pentium4

Xe máy
em thấy các cụ cốp toàn đi xe sang màu đen thôi, nên theo em màu đen thì vượng, phát vô cùng

Phú quí Sinh Lễ nghĩa !

Hùng Lexus

Xe máy
Phú quý sinh lễ nghĩa, mua xe thôi mà cũng bày đặt phong thủy làm gì hả cccm. Nếu theo phong thủy em tuổi Tuấn thì chỉ hợp với mầu vàng cứt.

Taxi baby

Xe tải
Em chọn màu bạc. Vì đơn giản màu nó cũ khó thấy, xước bé khó thấy, bẩn bẩn tí khó thấy, xấu xấu tí k ai lấy.

thanphongtp

Xe máy
Cháu thì cháu vẫn có suy nghĩ có kiêng có lành cụ ạ, vợ cháu màu ko hợp mệnh nó ko xuất quỹ đâu :)

Ngựa hoang TP

Xe hơi
Mê tín hết các cụ ạ. Phong Thủy từ xưa làm gì có ô tô mà hợp màu với mè :))

dragon03

Xe buýt
Các cụ cho e xe màu gì em cũng xin tất ạ

macbookpro86

Xe hơi
Website
www.facebook.com
cũng chỉ là 1 chỗ dựa cho niềm tin thôi ^^
cái j cũng phải do mình làm thì nó mới lên. May mắn thì bảo là hợp, gặp không may mắn thì nói là do k hợp, đấy là cách em suy nghĩ :D

enter

Xe tải
Em mới mua merc trắng. E mệnh mộc. Có sao k ạ. :(

nhanhdecham

[Tịch thu bằng lái]
Chả là trước h e chẳng tin bói toán với tử vi là mấy. Nhưng nay khi chuẩn bị mua xe thấy nhiều người nói đến vấn đề chọn màu xe hợp phong thủy nên giờ hơi lăn tăn. Các bác ở đây có ai mua xe mà màu ko hợp mạng chưa a. Nếu rồi cho e chút cảm nhận :>. Riêng e mạng mộc nhưng mắt e nhìn và cái j màu trắng đều kết, nhất là xe : KF, Hay KM màu trắng phải đẹp nhất, đẹp gấp mấy lần chứ chả chơi ( trong mắt e thôi nha mấy bác đừng gạch đá)... Vợ e cũng mạng mộc lun thể. Các bác cho e chút ý kiến nha để e chuẩn bị rước vợ 2 :-/ ....
Không nghe không biết thì chả bận tâm đâu nhưng nghe nói mãi đâm ra run thôi. Thực tế thì tây nó thống kê rồi xe ô tô màu trắng tỷ lệ gây và gặp tai nạn là nhỏ nhất. Về phong thủy, mầu trắng là màu trung tính phù hợp với tất cả các mệnh. Về khoa học mà nói thì mầu trắng nổi bật trên đường cả ban ngày lẫn ban đêm nên dễ quan sát để phòng tránh từ xa trước khi xảy ra tai nạn

ocmit2010

Xe hơi
Không nghe không biết thì chả bận tâm đâu nhưng nghe nói mãi đâm ra run thôi. Thực tế thì tây nó thống kê rồi xe ô tô màu trắng tỷ lệ gây và gặp tai nạn là nhỏ nhất. Về phong thủy, mầu trắng là màu trung tính phù hợp với tất cả các mệnh. Về khoa học mà nói thì mầu trắng nổi bật trên đường cả ban ngày lẫn ban đêm nên dễ quan sát để phòng tránh từ xa trước khi xảy ra tai nạn
Xe em cũng màu trắng chả biết hợp mệnh ko nhưng bác nói về khoa học e cũng thấy đúng

nhanhdecham

[Tịch thu bằng lái]
Xe em cũng màu trắng chả biết hợp mệnh ko nhưng bác nói về khoa học e cũng thấy đúng
Nhà cháu không nói và cũng chả đủ tuổi để nói ạ. Đây là Tây lông làm nghiên cứu dựa trên số liệu thống kê và công bố nhà cháu chỉ vô tình đọc được thôi.

caisua

Xe lăn
2004 em mua con mazda 323 màu hợp mệnh. Em thấy mọi thứ đều cứ thuận lợi kiểu gì í, theo kiểu lách qua cửa hẹp. Tiền kiếm cũng ổn mà vị trí công việc cũng lên, học hành tấn tới.
2008 em kiếm đủ xiền lên con santafe ko hợp mệnh. Bao nhiêu thứ oái oăm ập tới: chuyển đâu về 1 thằng sếp khốn nạn phụ trách trực tiếp em, em mất trắng 4 năm với nó. May em kiên cường nên nó ko thịt đc nhưng già đi cả chục tuổi với nó
2012 em mua con xe máy hợp mệnh xem thế nào, sau nửa năm vận đổi thật, em thoát khỏi thằng cờ hó và vị trí công việc lại đc cải thiện hơn nhưng xiền thì chỉ ì ạch đủ tiêu, ko đổi nổi con xe 10 tuổi
Nay em đang phân vân ko biết đổi màu con santafe ko nữa vì mất toi con ipX mà chả hiểu có nên cơm cháo gì ko hay phải đổi xe mới ăn thua

leminh79

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là do mức độ tin của mình mà chọn màu hay ko. Còn bình thường thì cụ cứ màu nào thích thì mua. Ví dụ như các vip hay đi xe đen thì cũng có hợp hết đâu phải ko ạ.

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Em nghĩ là do mức độ tin của mình mà chọn màu hay ko. Còn bình thường thì cụ cứ màu nào thích thì mua. Ví dụ như các vip hay đi xe đen thì cũng có hợp hết đâu phải ko ạ.
cụ này nói chuẩn này :D e cũng đồng tình với cụ :D

Manhtien0712

Xe đạp
Cá nhân em thì quan điểm làm sao đi an toàn cho bản thân và người khác thôi, chứ cứ chọn màu hợp mệnh mà tính tình nóng nảy, đi xe lạng lách, phóng nhanh vượt ẩu thì màu gì cũng có ngày tèo.
Vậy nên, có tiền là phải xúc ngay con xe trước tiên là đi tránh mưa tránh nắng, sau phục vụ cả nhà :).