[Funland] Có nên trồng răng bằng phương pháp cấy Implant

haoyun84

Xe máy
Em đang làm implant đây cụ, an toàn và k đau gì cả. Em làm loại của Hàn Quốc, khoảng 16 củ

convoi

Xe buýt
Cụ Tomduy đâu vào tư vấn giúp các cụ/ mợ đi.

Website
www.facebook.com
Làm implant tốt mà bác, chỉ cần tìm chỗ uy tín là ok ợ

vietgogo.com

Xe máy
Website
vietgogo.com
mình làm rồi, nói chung là trước khi làm thì hơi sợ, nhưng may là không đau lắm, hơi ê xíu thôi. Tới giờ hơn năm rồi vẫn ok

tindt

Xe tăng
vâng.e cũng tìm hiểu kỹ rồi.nên quyết định làm Implant.công nhận ngày xưa làm răng tốt thật.ông già e hàn cái răng cũng hơn 20 năm rồi vẫn chưa bong,mà hôm đaứ e đi hàn dc có mấy thắng đã bong.:9
Ngày nay hơn nhiều mà cụ. có thể cụ gặp pk lởm vì phòng nha bây giờ nhiều hơn cả quán cắt tóc gôi đầu nên nhiều loại vớ vẩn lắm, không trình độ bằng cấp được bảo kê làm tất

mát lạnh hp

Xe hơi
liên quan tý! răng số 8 của e mọc đấu vào răng số 7 bjo cứ bận. cụ, mợ nào biết xử lý tư vấn cho e với ạ

trucbach76

Xe hơi
Úi em cũng vừa xử lý quả răng ở phòng khám nha khoa Sài Gòn – Hà Nội (đường Trung Kính). Số là em bị sâu cái răng số 6, nhưng nó vẫn cực kỳ chắ ko có lung nay chút nào luôn, em được mấy người bạn giới thiệu là ở phòng khám nha khoa Sài Gòn – Hà Nội làm tốt em liền qua, đến nơi chụp phim xong Bác sỹ phán nhất định phải nhổ và cắm Implan, cho dù nó vẫn chắc nguyên. Em thì cũng tin tưởng ở đây uy tín nên đồng ý theo lời bác sỹ tư vấn, cho dù bác sỹ nhổ mãi mới bung được cái răng đó của em vì nó rất rất chắc, đau vãi cả xoài, nhổ xong còn bảo cái răng này chân còn tốt quá. Bây giờ hẹn em mấy tháng nữa đến cấy xương để làm Implan, bây giờ nhổ rồi thì cũng đành phải chờ để cắm Impaln thôi. Nhưng em nghĩ cái răng còn rất tốt như vậy (chỉ bị sâu 1 vết nhỏ) hoàn toàn có thể sử dụng giải pháp diệt tủy và bọc sứ lại (trước đó em cũng làm 1 cái răng hàm như vậy ở TP HCM và sử dụng được đến giờ đã 9 năm rồi vẫn ok)
Bonus cho các cụ xem hình cái răng của em đây:
Mình cũng sâu răng số 6 y như bác, cũng đang tìm hiểu nha khoa Sài gòn HN này. Cụ cho hỏi chút là cụ cấy implant ở đấy có ổn không à? Cám ơn cụ.

tranhduong

Xe buýt
Implant là để thay cho cái chân răng cụ ạ. Đầu tiên họ cấy cái đó vào hàm của cụ, trên Implant có các vi lỗ để thịt, xương trong hàm của cụ điền đầy các vi lỗ đó, sau mấy tháng thì sẽ trồng răng giả lên trên. Như vật cái răng giả này độc lập và không làm ảnh hưởng đến các răng khác. Nếu răng giả gãy, mẻ, BS sẽ tháo răng đó ra và làm cho cụ răng khác, cái Implant vẫn còn nguyên đó. Riêng cái răng lắp lên trên thì chỉ 5-7 triệu thôi. Tất nhiên, khi cấy Implant cũng phải theo dõi xem cơ thể có dung nập nó không, không phải ai cũng làm răng theo PP này được.

Cụ tuyệt đối không nên làm răng giả theo kiểu cầu răng nhé. Làm kiểu này BS sẽ mài 2 cái răng bên canh răng thiếu của cụ để tạo điểm tựa cho cái răng giả - chỉ đặt lên trên lợi thôi. Sau khi mài rồi, dù có tháo răng giả ra, thì 2 cái răng đấy cũng thành dở hơi. Sẽ có 2 điều không tốt: Thứ nhất, vì chân răng cũ nhổ ra rồi nên dần dần lợi chỗ răng đã nhỗ sẽ teo tóp lại, giữa cái răng giả của cụ và lợi sẽ có khe hở, với răng hàm thì không nhìn thấy xấu. Nhưng, thứ hai là, khe hở này, cộng với khe hở giữa cầu chụp lên 2 răng bên cạnh kiểu gì cũng có kẽ hở, thức ăn sẽ giắt vào đó mà cụ không cách nào làm sạch được, sẽ gây hôi mồm. Đấy là còn chưa nói đến việc thức ăn đọng lại lâu ngày cũng sẽ làm hỏng nốt hai cái răng đang yên lành kia. Vậy là, đang từ một cái răng hỏng, sau khi làm cầu thì sẽ hỏng 3 cái.

Túm lại, làm Implant cụ ạ. Chọn loại tốt ý, dùng cả đời :P
Em cũng đang băn khoăn, cám ơn cụ. Nghe đến khoản mài răng mà thấy ghê quá

2582019

Xe hơi
vãi, đang định đi nhổ cái răng hàm trong cùng mà nghe các cụ nói sợ quá bỏ ngay ý định :)
Răng trong cùng là răng số 8 răng khôn. Chả tác dụng gì đâu cụ nó hỏng nhổ ko cần trồng lại đâu. Cháu mới nhổ nó đầu tháng 7 đây. Êm ru vì nó hỏng sâu,

trucbach76

Xe hơi
ôi mài với bọc thì có gì là đau đâu cụ, cụ cứ vừa để bác sỹ làm vừa nằm ngắm ngực em ý rồi tưởng tượng phong phú vào, không cảm giác đau chút nào luôn, em đảm bảo ...
Mình cũng sâu răng số 6 y như bác, cũng đang tìm hiểu nha khoa SG-HN này vì gần nhà. Cụ cho hỏi chút là cụ cấy implant ở đấy từ năm 2015 tới giờ thấy có ổn không à?

abcz

Xe điện
Mình cũng sâu răng số 6 y như bác, cũng đang tìm hiểu nha khoa SG-HN này vì gần nhà. Cụ cho hỏi chút là cụ cấy implant ở đấy từ năm 2015 tới giờ thấy có ổn không à?
Ổn cụ à, đến hiện tại em chưa thấy hề hấn gì, em cho rằng cấy mấy chỗ lớn lớn uy tín là được, vì giờ công nghệ nó khá tốt.
Thêm 1 địa chỉ cho cụ tham khảo là Răng Hà Nội ở Láng Hạ cũng ok

Chỉnh sửa cuối:

Vasa

Xe buýt
Implant coi như là bền vĩnh viễn luôn ấy cụ. Nên làm cụ ạ

iamzany

Xe hơi
Ôi, có cụ nào cho em xin cái phòng khám uy tín, làm chất lượng thời điểm này với ạ.
Em mới nhổ cái răng số 7, vì ngu kém hiểu biết k đi nhổ răng Khôn số nó mọc đâm vỡ chân :(( Giờ phải xem 1,2 tháng nữa trồng lại Implant mà Quảng Cáo nhiều giá quá, tiền nhiều thì em cũng không có.
Rẻ mấy cái loại quảng cáo 4, 5t thì không dám làm, tiền mất tật mang.
Hiện em đang xem thấy có Implant Biotem SLA 21 Bảo hành 10 năm Của Hàn thấy báo hơn 7Trieu2
Hiossen của Mỹ 11t bảo hành 17 năm
của Nha Khoa Alisa
Và Neo Biotech Is2 Nha Khoa Lạc Việt- Bảo hành 10 năm.
Có cụ nào biết 2 Nha khoa này không ạ.
Cụ nào có địa chỉ nơi nào làm tốt,
Giá thành hợp lý báo giúp cho em làm với.
Đâu đầu vì cái răng quá.

Vasa

Xe buýt
Ôi, có cụ nào cho em xin cái phòng khám uy tín, làm chất lượng thời điểm này với ạ.
Em mới nhổ cái răng số 7, vì ngu kém hiểu biết k đi nhổ răng Khôn số nó mọc đâm vỡ chân :(( Giờ phải xem 1,2 tháng nữa trồng lại Implant mà Quảng Cáo nhiều giá quá, tiền nhiều thì em cũng không có.
Rẻ mấy cái loại quảng cáo 4, 5t thì không dám làm, tiền mất tật mang.
Hiện em đang xem thấy có Implant Biotem SLA 21 Bảo hành 10 năm Của Hàn thấy báo hơn 7Trieu2
Hiossen của Mỹ 11t bảo hành 17 năm
của Nha Khoa Alisa
Và Neo Biotech Is2 Nha Khoa Lạc Việt- Bảo hành 10 năm.
Có cụ nào biết 2 Nha khoa này không ạ.
Cụ nào có địa chỉ nơi nào làm tốt,
Giá thành hợp lý báo giúp cho em làm với.
Đâu đầu vì cái răng quá.
Ip cụ làm loại 15-20 tr đi cụ. Rẻ quá ko nên làm cụ ạ

iamzany

Xe hơi
Ip cụ làm loại 15-20 tr đi cụ. Rẻ quá ko nên làm cụ ạ
Em đang tham khảo đấy ạ, nếu loại Hiossen kia đúng 100% của Mỹ là khá tốt rồi. Bảo hành 17 năm thì rất lâu. Xịn quá cũng k có tài chính, giờ thấy nó cũng rẻ hơn so với những năm trước.