Thảo luận Có nên tự mua tự lắp màn hình android cho ô tô

toyota yaris

Xe buýt
cho em hỏi có cụ nào lắp dòng oled này chưa ạ, xin ít review của các cũ đã lắp dòng này, E hỏi thì mấy chỗ đang báo giá tầm 6tr-6,5tr bao cả lắp đặt và dưỡng tất tần tật
View attachment 7652572
Màn cấu hình này giá tầm 3500k, bộ Cam 360 kia tầm 600k, mặt dưỡng tầm 200-400k.
Tổng vật tư tầm 4500k, vậy công lắp 1500k-2200k.
Nếu muốn nhanh gọn nhẹ đảm bảo thì giá trên là hợp lý đó cụ.

phuongchi

Xe buýt
Em đứng dấu để nghiên cứu dần xem có lắp dc cái màn hình android cho con accent 2015 Hb không ạ! Em tính chỉ mua màn thôi chứ không cần cam360 làm gì.
Cụ nào có kinh nghiệm xem nếu con xe cỏ 8 năm của em thì nên lắp loại nào ạ.

toyota yaris

Xe buýt
Em đứng dấu để nghiên cứu dần xem có lắp dc cái màn hình android cho con accent 2015 Hb không ạ! Em tính chỉ mua màn thôi chứ không cần cam360 làm gì.
Cụ nào có kinh nghiệm xem nếu con xe cỏ 8 năm của em thì nên lắp loại nào ạ.
Mặt dưỡng xe cụ tầm 230k. Màn thì mức giá đi đôi cấu hình. Cụ tự lắp thì chọn màn rồi mua thôi. Cụ không lắp cam 360 thì tự lắp xe cụ cũng đơn giản.

kt3x

Xe buýt
Cụ mua tách màn và bộ cam 360 riêng giá còn hợp lý hơn nữa.
Mua tách thì phải chú ý là bộ màn cụ chọn, firmware của nó đã hỗ trợ Cam 360 chưa nhé nếu không khi kết nối cam sẽ không có app hiển thị đâu, tốt nhất là cụ mua đồng bộ.
2Tr thì cụ đi chung thuyền với cháu được.
Cháu đang focus vào mấy model TS7, TS8, TS10, TS18 cấu hình tầm 2Gb 32Gb kia thì budget đó kể cả thêm tiền lắp vẫn thoải mái luôn, nếu không nhu cầu cao thì Youtube, Maps, VTVGO ... full tiếng việt đủ giải trí cơ bản.
Với nhu cầu cơ bản thì Ram 2Gb là đủ cụ ah, tất nhiên nếu có điều kiện thì lấy ram cao hơn, đề phòng nhu cầu thay đổi hoặc đơn giản là các app được nâng cấp và ngốn nhiều ram hơn.
Theo em thấy thì TS18 dùng hay hơn (hệ điều hành tối ưu tốt hơn)
Sợ nó báo ảo thông số b ạ. K biết b xem cam vs video nét k, chứ độ phân giải 2k e thây sai sai
Mấy thông số này nó set ảo được hết nên tốt nhất thì mua ở shop lớn, có nhiều đánh giá tốt cho yên tâm, có thể đắt hơn một chút.
hỏi ngu: sau khi lắp màn hình android, thì các chức năng điều khiển của oto mình dùng ở đâu ạ, chả có nhẽ phần mềm trong màn hình android bao gồm được tất cả các trình điều khiển của tất cả các loại xe?

Vì hiện xe em cũng có sẵn màn hình điều khiển cảm ứng rồi, giờ thay màn android vào là phải bỏ đi màn hình đó của xe phải ko ạ
Cụ mua cùng bộ giải mã Canbus cỡ vài trăm k là giải quyết được mấy cái lăn tăn ở trên.

Olala9868

Xe đạp
Màn cấu hình này giá tầm 3500k, bộ Cam 360 kia tầm 600k, mặt dưỡng tầm 200-400k.
Tổng vật tư tầm 4500k, vậy công lắp 1500k-2200k.
Nếu muốn nhanh gọn nhẹ đảm bảo thì giá trên là hợp lý đó cụ.
cảm ơn b. nếu giá vật tư tầm 4,5 tr thì lắp đặt giá thành tầm 6 tr cũng hợp lý, vì lắp cam 360 độ cũng mất khá nhiều công hơn

Scholarvn

Xe máy
Mua tách thì phải chú ý là bộ màn cụ chọn, firmware của nó đã hỗ trợ Cam 360 chưa nhé nếu không khi kết nối cam sẽ không có app hiển thị đâu, tốt nhất là cụ mua đồng bộ.
Cụ nói chuẩn này nhiều anh em trong hội xe và kể cả mấy bạn thợ cũng khuyên nếu chơi Cam360 thì đặt luôn đồng bộ, và cháu nghĩ hợp lý , bên bán đã cài cắm và test kĩ cam trước sau và 2 bên cũng như cài apps panorama kết nối sẵn cho mình.

Mấy thông số này nó set ảo được hết nên tốt nhất thì mua ở shop lớn, có nhiều đánh giá tốt cho yên tâm, có thể đắt hơn một chút.
Cháu sẽ chọn những shop lớn shop đầu trâu có rating cao, cấu hình thì đương nhiên phải đảm bảo chuẩn thông số, còn về màn 9" 10" chắc không quá đặt nặng 2K hay HD đâu vì lái xe mà cứ cắm đầu vào xem vì màn nét film hay thì lại nguy hiểm.

Với nhu cầu cơ bản thì Ram 2Gb là đủ cụ ah, tất nhiên nếu có điều kiện thì lấy ram cao hơn, đề phòng nhu cầu thay đổi hoặc đơn giản là các app được nâng cấp và ngốn nhiều ram hơn.
Theo em thấy thì TS18 dùng hay hơn (hệ điều hành tối ưu tốt hơn)
Vâng nhà cháu thấy thằng TS18 này cũng hay phết

Olala9868

Xe đạp
Cụ nói chuẩn này nhiều anh em trong hội xe và kể cả mấy bạn thợ cũng khuyên nếu chơi Cam360 thì đặt luôn đồng bộ, và cháu nghĩ hợp lý , bên bán đã cài cắm và test kĩ cam trước sau và 2 bên cũng như cài apps panorama kết nối sẵn cho mình.

Cháu sẽ chọn những shop lớn shop đầu trâu có rating cao, cấu hình thì đương nhiên phải đảm bảo chuẩn thông số, còn về màn 9" 10" chắc không quá đặt nặng 2K hay HD đâu vì lái xe mà cứ cắm đầu vào xem vì màn nét film hay thì lại nguy hiểm.

Xin link mua em TS 18 tham khảo với b ơi

toyota yaris

Xe buýt

Xin link mua em TS 18 tham khảo với b ơi
Ngoài TS18 các cụ có thể tham khảo mã này:
Cấu hình tương tự, em đã lắp dòng này và cũng hài lòng. Có thể mua thêm gói nâng cấp màn hình lên 2k chỉ thêm 240 nghìn nữa.

Scholarvn

Xe máy

phuongchi

Xe buýt
Cho em hỏi các cụ đã dùng bạn này chưa ạ? Với cấu hình này thì sử dụng có ổn không ạ?
Nếu ship con này về đến VN thì tổng chi phí bao tiền và mất bao lâu ạ?

toyota yaris

Xe buýt
Cho em hỏi các cụ đã dùng bạn này chưa ạ? Với cấu hình này thì sử dụng có ổn không ạ?
View attachment 7652781
Cấu hình này đáp ứng được cơ bản sử dụng rồi cụ.
Chi phí sản phẩm về đến VN trong khoảng: 3260k-4260k, tùy vào sự hiểu biết về quy trình thông quan và sự may mắn của cụ. Chi phí lắp đặt tùy vào gara, nếu không lắp Cam 360 cụ tự tìm hiểu rồi tự lắp cho tiết kiệm. Thông tin tính năng con này hơi ít, cụ nên tìm hiểu xem nó có hỗ trợ Sim 4G không? Nên mua loại hỗ trợ Sim 4G.

huytct

Xe tăng
cho em hỏi có cụ nào lắp dòng oled này chưa ạ, xin ít review của các cũ đã lắp dòng này, E hỏi thì mấy chỗ đang báo giá tầm 6tr-6,5tr bao cả lắp đặt và dưỡng tất tần tật
View attachment 7652572
Bộ này bao lắp đặt ở đâu làm 6,5tr đấy cụ? Nhiều nơi báo em 9tr cơ ạ (lắp Cam 360). Còn về chất lượng, em đã xem trực tiếp thì thấy nó sáng, nét hơn những màn Android đời trước nhiều.

kt3x

Xe buýt
Cháu sẽ chọn những shop lớn shop đầu trâu có rating cao, cấu hình thì đương nhiên phải đảm bảo chuẩn thông số, còn về màn 9" 10" chắc không quá đặt nặng 2K hay HD đâu
Thực tế sử dụng thì 1280 (HD) là đủ cụ ah, tất nhiên 2k thì nét hơn nhưng bản chất là ở trên xe thì nghe là chính, xem thì rất hạn chế.
Ngoài ra độ sáng của màn cũng không cần quan tâm nhiều vì khi lái, nên để độ sáng màn thấp thôi, tránh ảnh hưởng vào tầm mắt, gây "nhiễu".
Cái nên quan tâm là chip âm thanh và phần mềm điều chỉnh âm thanh (DSP) của đầu.

doanchutich

Đi bộ
Cụ chủ thớt tư vấn giúp em mua bộ màn cho crv 2021 bản G với. Đang tính lên mà gara báo đắt quá, 16tr cho bộ bravigo crv.

Được gửi từ iPhone - Otofun

toyota yaris

Xe buýt
Cụ chủ thớt tư vấn giúp em mua bộ màn cho crv 2021 bản G với. Đang tính lên mà gara báo đắt quá, 16tr cho bộ bravigo crv.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Xe cụ lắp màn 12.3 inch để không bị che cửa gió điều hòa và cũng đẹp hơn. Tùy cấu hình giá màn giao động từ 5,5tr đến 7,5tr. Lazada hay Aliexpress đều có nhé cụ.

Scholarvn

Xe máy
Cấu hình này tạm ổn rồi cụ nhà cháu cũng đang đặt 2 bộ về đây.
Tại sao nói tạm ổn bởi RAM 2Gb đủ chạy tốt hầu hết các ứng dụng phổ biến hiện nay và các cụ không cần màn Android của mình quá đa nhiệm vừa xem YOUTUBE nghe nhạc vừa chỉ đường dẫn hướng, vừa đọc báo mạng tức là chay dăm ba chương trình một lúc thì lúc này chênh lệch dung lượng RAM ko có ý nghĩa mấy đâu.
Cụ thử nhìn hình dưới của cụ chủ thớt xem cụ thớt cài rất nhiều chương trình rồi mà đã hết đến mười mấy Gb ROM đâu và bộ nhớ RAM cũng mới chỉ chiếm được 2Gb còn lại đến gần 6Gb dung lượng bộ nhớ RAM chưa dùng đến

Về 4G thì ở trên cháu có khoanh đỏ vào hình của cụ biểu tượng 4G đấy nên cụ không phải lo là có 4G hay wifi only nhé

Scholarvn

Xe máy
Cấu hình này đáp ứng được cơ bản sử dụng rồi cụ.
Thông tin tính năng con này hơi ít, cụ nên tìm hiểu xem nó có hỗ trợ Sim 4G không? Nên mua loại hỗ trợ Sim 4G.
Cụ đừng đặt nặng có 4G hay wifi only nhé, vì cái này cháu đã nói ở trên rồi nó không quan trọng lắm đâu. Một số cái có sẵn RCA in/out with sim SLOT để lắp sim 4G vào như thế này.
Cái này trên các sàn TMĐT như Shopee, Lazada, Tiki có bán cũng rẻ thôi.
Còn nếu không thì có rất nhiều cách để biến tấu như cháu nói USB 3G, bộ phát wifi trên xe...
Vâng cám ơn cụ chắc chắn sẽ phải soi kỹ tính năng trước khi order.
Còn về 4G có cái nó có khe cắm sim DATA trên thân máy có cái có 1 sợi dây nối đến chỗ lắp 4G mình có thể giấu trong khe hoặc để trong ngăn đồ được và có cái chỉ có Wifi nhưng có cổng USB và để dùng 4G thì kết nối bằng USB 3G hay lắp bộ phát wifi 4G trong xe, nói chung là rất nhiều cách có thể biến tấu ạ nên cháu không lo lắm vụ có 4G hay không.

phuongchi

Xe buýt
Cấu hình này tạm ổn rồi cụ nhà cháu cũng đang đặt 2 bộ về đây.
Tại sao nói tạm ổn bởi RAM 2Gb đủ chạy tốt hầu hết các ứng dụng phổ biến hiện nay và các cụ không cần màn Android của mình quá đa nhiệm vừa xem YOUTUBE nghe nhạc vừa chỉ đường dẫn hướng, vừa đọc báo mạng tức là chay dăm ba chương trình một lúc thì lúc này chênh lệch dung lượng RAM ko có ý nghĩa mấy đâu.
Cụ thử nhìn hình dưới của cụ chủ thớt xem cụ thớt cài rất nhiều chương trình rồi mà đã hết đến mười mấy Gb ROM đâu và bộ nhớ RAM cũng mới chỉ chiếm được 2Gb còn lại đến gần 6Gb dung lượng bộ nhớ RAM chưa dùng đến

Về 4G thì ở trên cháu có khoanh đỏ vào hình của cụ biểu tượng 4G đấy nên cụ không phải lo là có 4G hay wifi only nhé
Dạ câu này cháu xem là có 4g mà.
Cụ đặt xong tự lắp hay ra hiệu nhờ người lắp ạ. Nếu cụ ở Hà Nội và không phiền thì cụ đặt thêm luôn giúp cháu 1 bộ, khi nào cụ lắp thì cháu ra ké lắp nhờ luôn.
:-<