Thảo luận Có nên xài film cách nhiệt hãng tặng

TVA tractor

Xe buýt
-Mấy cái đồ km mà Đại lý lắp phần lớn toàn hàng ba lăng nhăng hay Tàu khựa, tốt nhất là bác cứ trừ hết km vào giá rồi chọn đồ tốt ở bên ngoài mà làm, trong hãng thì chỉ lắp những đồ hàng genuine hay oem đc hãng cam kết bh thôi, còn dán mấy cái phim đểu lại phải mất công bóc ra dán lại mệt ng, hại xe. Tốt nhất là dán V-Kool, hàng tốt bh 10 năm. Hãng này e thấy hơn chục năm nay nó vẫn chỉ có 1 nhà pp chính hãng và vẫn ở tầng hầm ks Fortuna, còn những ô khác cho dù có quảng cáo rầm rộ nọ kia thì cũng chỉ sau vài năm nhẹ thì thay đổi nhà pp chính hãng, rồi các cửa hàng thay đổi địa chỉ lung tung, nặng hơn thì biến đâu mất, ko sủi tăm lúc đó mà đi tìm để bh thì lấy đâu ra?
Nếu em là người "ưa nắng" thích sáng không dán kính lái và 2 bên ghế lái, chỉ dán hàng ghế sau cho khách thì theo cụ RAVA có tệ không?

- Bởi vì em thấy dán vào ghế trước sẽ hạn chế tầm nhìn đi nhiều do phim cách nhiệt hay tạo ảnh ảo, nhất là lúc nhá nhem tối và hôm u ám.

ubisapro

Xe trâu
E dùng film hãng tặng đây. 1 phần mua xe cuối hè, 1 phần hết xèng. Đợt đó hỏi nếu ko dán thì được - 1 củ. Nghĩ thế méo nào e lại bảo dán. Kết quả: sang xuân e đi dán Llumar S70. Mất công bóc ra, mất 1 củ (nếu ko dán):))

Nói chung tiết kiệm thì dán, nhưng đừng có dán kính lái, ảnh hưởng rất nhiều đến tầm nhìn với film đểu. E dùng cảm giác hơi bị loá (nhoè). Đó là lý do e đi dán lại film. Chứ còn cái chuyện nóng thì e chẳng lo vì xe lúc nào cũng mát lạnh rùi :))

Xe cũ e dán vkool VK70 ở fortuna. Về đánh giá e thấy Vkool ổn hơn, kể cả về việc dán chứ chưa nói đến chất lượng film cản nhiệt. Vkool e chỉ thấy nó trong quá, thế nên lần này e chuyển qua Llumar :D

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Nếu em là người "ưa nắng" thích sáng không dán kính lái và 2 bên ghế lái, chỉ dán hàng ghế sau cho khách thì theo cụ RAVA có tệ không?

- Bởi vì em thấy dán vào ghế trước sẽ hạn chế tầm nhìn đi nhiều do phim cách nhiệt hay tạo ảnh ảo, nhất là lúc nhá nhem tối và hôm u ám.
Nếu cụ dán kính hậu và cửa sau thì film nào cũng được. Film đểu hẳn thì sau này nó phồng rộp trông hơi mất mỹ quan thôi chứ cũng ko ảnh hưởng gì.

Kính lái thì e thấy nên dán và dán loại càng ngon càng tốt. Có thể gây tối tầm nhìn 1 chút nhưng nhìn quen thì ko vấn đề gì, ngược lại sẽ giảm bớt độ chói từ pha xe ngược chiều rọi rõ rệt. Ngoài ra sẽ đỡ nóng tay khi lái :D

RAVA

Xe ba gác
Em cũng chưa hiểu họ bảo hành phim là bảo hành cái gì nhỉ? Ví dụ sau 9 năm phần phim nơi có vè che mưa nó tối hơn những chỗ phơi ra nắng thì có BH thay mới hay không? Còn những chuyện như dán bong thì là do lỗi thi công đương nhiên Bh rồi hay cảm giác thấy không còn mát nữa thì hoàn toàn chỉ là cảm nhận người dùng, đòi BH hơi khó.
-Bh ở đây là do họ là nhà pp chính hãng nên bh 10 năm về chất lượng sp, nguồn gốc xuất xứ...và do chính họ cũng là ng thi công nên sau vài năm nếu bị bong rộp thì đc bóc ra dán mới lại, chứ còn vc bị hao mòn theo tg thì ai mà bh đc? Vc bong rộp là hơi khó xảy ra nhưng vc bị nổi hạt li ti sau 1 tg sd thì là chuyện bt, hồi trc e có con In V 2009 đến tận năm 2018 trc khi bán e còn mang đi ăn vạ đc ô V-Kool kia mà?

RAVA

Xe ba gác

-Kn e đi dán mấy lần ở V-Kool thì e dán màu tối nhất cho kính từ cột B trở về phía sau, cả kính hậu và cửa sổ trời nữa, còn riêng kính ở 2 bên hàng ghế đầu tiên thì e dán loại có tính xuyên sáng nhiều nhất, đồng nghĩa với vc nó màu hơi trắng đục, tuy vậy nhưng ngồi phía trong nhìn ra nom vẫn rõ lắm, còn bên ngoài nhìn vào thì vẫn bị loá nên ko nhìn thấy rõ đc đâu? Còn kính lái thì e chưa dán bao giờ, vì có 1 số xe như con CR-V đời mới hiện giờ khi dán ko cẩn thận thì rất dễ bị nc vào gây toi hộp đk. Ngoài ra khi đi rửa xe thì thợ họ cũng lau kính lái nên kiểu gì cũng sẽ bị xước, mà nv sẽ làm giảm tầm nhìn dẫn đến ko an toàn. Còn vc dán kính lái sẽ làm mát táp lô và giảm độ chói khi lái xe dưới nắng hay pha xe đối diện rọi vào thì e ko phủ nhận nhưng e chọn pán an toàn hơn!

TVA tractor

Xe buýt
-Kn e đi dán mấy lần ở V-Kool thì e dán màu tối nhất cho kính từ cột B trở về phía sau, cả kính hậu và cửa sổ trời nữa, còn riêng kính ở 2 bên hàng ghế đầu tiên thì e dán loại có tính xuyên sáng nhiều nhất, đồng nghĩa với vc nó màu hơi trắng đục, tuy vậy nhưng ngồi phía trong nhìn ra nom vẫn rõ lắm, còn bên ngoài nhìn vào thì vẫn bị loá nên ko nhìn thấy rõ đc đâu? Còn kính lái thì e chưa dán bao giờ, vì có 1 số xe như con CR-V đời mới hiện giờ khi dán ko cẩn thận thì rất dễ bị nc vào gây toi hộp đk. Ngoài ra khi đi rửa xe thì thợ họ cũng lau kính lái nên kiểu gì cũng sẽ bị xước, mà nv sẽ làm giảm tầm nhìn dẫn đến ko an toàn. Còn vc dán kính lái sẽ làm mát táp lô và giảm độ chói khi lái xe dưới nắng hay pha xe đối diện rọi vào thì e ko phủ nhận nhưng e chọn pán an toàn hơn!
Cụ đã bao giờ bị KHÓ CHỊU bởi cái ảnh ảo tạo ra khi nhìn qua gương (qua kính ghế lái rồi mới đến gương), hoặc ảnh ảo khi cụ nhìn ngang qua kính ghế lái, thậm chí ảnh ảo ở cả kính lái nếu nhìn nghiêng sang phải ở những xe có dán phim cách nhiệt chưa?

- Bản chất kính bình thường đã tạo ảnh ảo. Trường hợp này kính được dán một lớp phim thì ảnh ảo càng rõ nét gây cản trở tầm nhìn; càng rõ nét khi trời u ám và gây hạn chế hơn với người mắt cận.

- Để lựa chọn giữa cái việc (i) là dán phim bị hạn chế tầm nhìn, bị ảnh ảo gây khó chịu nhưng dán vào được cái sang trọng kín đáo; và (ii) so sánh thiệt hơn về sự thoải mái khi nhìn qua kính không dán phim ở các loại thời tiết từ nắng 39 độ đến lúc u ám thì em chọn cái thứ hai. Nắng có thể che nhưng em chịu tốt lắm. Nắng giữa hè thì không nói chứ nắng từ tháng 9-11 em đi nắng đầu trần cả ngày không sao.

Chỉnh sửa cuối:

Racehorse206

Xe tăng
Phim cách nhiệt chủ yếu là do đại lý tặng chứ không phải chuơng trình của hãng đâu cụ nhé. dưới Toyota HP trước đây tặng phim FKF bây giờ là phim Konica đại lý có Riêng bộ phận dán phim mình thấy cũng được không như ông đại lí Mitsu Tặng phim vớ vẩn do cửa hàng tư nhân làm

Racehorse206

Xe tăng
Phim thường giá bán "gốc" rẻ lắm cụ ạ. Vào hãng tặng thì thổi bùng giá trị lên thôi. Chứ ba cái thứ dán phim trải sàn TẶNG này trị giá thật không đến 700k.
Cũng tùy đại lý thôi, em chạy 3 con thì 2 con em dán phim ở hãng. 1 con do mua xe đựoc tặng , 1 con em mua hãng khác nhưng vẫn về đó dán , em đánh giá là rất ổn chứ không lởm

Racehorse206

Xe tăng
Phim thường giá bán "gốc" rẻ lắm cụ ạ. Vào hãng tặng thì thổi bùng giá trị lên thôi. Chứ ba cái thứ dán phim trải sàn TẶNG này trị giá thật không đến 700k.
Đại lý họ chuyên nghiệp có phòng chỉ chuyên dán phim có máy lạnh sạch sẽ thì phim dán không dính bụi. em xem là ưng rồi nên các xe sau em vẫn vào đó dán, còn các đại lý tư nhân dán phim ngoài trời đã thấy thiếu đầu tư và chuyên nghiệp , chưa kể phim dán ngoài trời bị bụi thì nhìn khó chịu lắm, phim em dán trong hãng đều đựoc bảo hành 10 năm hết. Em đánh giá cao nhất là phim dán kính lái , 3 năm rồi mà chưa thay cảm giác bị mờ xước

trungcienco1

Xe buýt
E cũng lăm tăn vụ này. Mua xe dc hãng tặng dán phim, trải sàn, ghê da. Chả biết có tốt k. Xe Toyota nhé

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
E cũng lăm tăn vụ này. Mua xe dc hãng tặng dán phim, trải sàn, ghê da. Chả biết có tốt k. Xe Toyota nhé
Làm gì có phim Toyota. Phim tặng không nhãn mác thì cụ chịu chấp nhận đểu thôi.

bentley8

Xe điện
Thưởng rẻ thì không bổ được, cháu phải thêm 4tr để dán 3M hãng vào vios của vợ, ai ngồi cũng khen. Xe Cr-v em nghe sale bảo audi gì gì cũng dán hết, ngồi thấy nực, khó chịu, may mà mình cũng chả đi đâu xa.

datto70

Xe điện
Em mới cọc camry 2.0 hãng tặng film cách nhiệt theo xe là loại fuji max, tìm hiểu thì ko thấy loại này có tên tuổi gì cả. bác nào đã dùng rồi cho e tí đánh giá. Nếu không ngon thì nên xài loại nào được, e nghiên cứu thì đang chấm llumar s70 loại cao cấp nhất của llumar vì giá ngon hơn so với loại cao cấp của 3m và vkool. các bác cho e tý kinh nghiệm ạ
Dán cửa kg sao, dán kính lái phải lựa kỹ, kg đi đêm biết nhau ngay.

taxiabc

Xe buýt
Phim lởm cụ ơi. Nhiều tiền thì cụ tìm chính hãng Vkool, 3 M. Ít tiền thì mấy gian hàng uy tín trên này cũng được, Theo em thì kính lái cụ nên làm xịn. Quanh xe thì rẻ hơn chút

auto_care

Đi bộ
Website
huper-optik.com
chắc chắn là không cụ nhé, e hối hận khi dùng hàng của hãng, nóng, cản nhiệt kém, đi buổi trưa nóng ran cả mặt, đã thay hàng của Huper Optik, cảm thấy đỡ nóng rát đến 40%. chỉ trách mình ngu dùng đến hơn 1 năm mới biết mà thay phim ngoài
Phim Huper Optik ngày càng được các cụ quan tâm nhỉ? Cảm ơn cụ đã có trải nghiệm thực tế cho ae tham khảo.

NguoiNongDan89

Xe đạp
T thấy dùng của hãng tặng cũng tốt và ok. Toàn các bố Gara vào chê, bởi vì ko chê thì các ông làm sao mà ra ngoài dán phim của chúng nó. Cứ hãng mà chơi ae nhé. Còn tại sao các đại lý ngta ko phản bác, vì đại lý và các gara có sự cộng sinh với nhau (đa phần toàn là các sale cũ của các đại lý ô tô ra làm gara)

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
T thấy dùng của hãng tặng cũng tốt và ok. Toàn các bố Gara vào chê, bởi vì ko chê thì các ông làm sao mà ra ngoài dán phim của chúng nó. Cứ hãng mà chơi ae nhé. Còn tại sao các đại lý ngta ko phản bác, vì đại lý và các gara có sự cộng sinh với nhau (đa phần toàn là các sale cũ của các đại lý ô tô ra làm gara)
Không hãng xe nào có phim cách nhiệt. Phim cách nhiệt không phải là đồ của hãng xe. Hãng xe họ gọi ngoài vào làm thôi. Hãng họ gọi ngoài vào thì có thể là phim tốt, trung bình, kém (thậm chí phim giả). Nhưng phim mà để hãng tặng thì khả năng rất cao là phim kém chất lượng tới trung bình.
Phim tặng kém chất lượng thì thường không có phiếu bảo hành rõ ràng, sau một thời gian có thể hỏng. Bác thử kiếm tra phim tặng nhãn mác (hãng) gì? Có phiếu bảo hành không?

NguoiNongDan89

Xe đạp
Không hãng xe nào có phim cách nhiệt. Phim cách nhiệt không phải là đồ của hãng xe. Hãng xe họ gọi ngoài vào làm thôi. Hãng họ gọi ngoài vào thì có thể là phim tốt, trung bình, kém (thậm chí phim giả). Nhưng phim mà để hãng tặng thì khả năng rất cao là phim kém chất lượng tới trung bình.
Phim tặng kém chất lượng thì thường không có phiếu bảo hành rõ ràng, sau một thời gian có thể hỏng. Bác thử kiếm tra phim tặng nhãn mác (hãng) gì? Có phiếu bảo hành không?
T rất hiểu là hãng xe thì ko sản xuất phim, nhưng t thấy lắp trong hãng vẫn ổn hơn là ở ngoài, đại ý vậy. T mới lấy xe nên về bảo dưỡng cũng thế, chưa có trải nghiệm, nhưng người nhà t đi bảo dưỡng bên ngoài, sau kêu ko bằng trong hãng làm, tuy đắt hơn, nhưng ổn hơn nhiều, thợ lành nghề hơn nhiều. Nên cái này tự mỗi người biết thôi, ko phải ai cũng biết kĩ thuật, kinh no để đánh giá được À..làm chỗ này thấy ngon và ổn hơn. Nên cứ hãng mà làm, còn chỗ quen hẳn, ngta lấy cho đồ tốt thì làm ngoài cho rẻ hơn.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
T rất hiểu là hãng xe thì ko sản xuất phim, nhưng t thấy lắp trong hãng vẫn ổn hơn là ở ngoài, đại ý vậy. T mới lấy xe nên về bảo dưỡng cũng thế, chưa có trải nghiệm, nhưng người nhà t đi bảo dưỡng bên ngoài, sau kêu ko bằng trong hãng làm, tuy đắt hơn, nhưng ổn hơn nhiều, thợ lành nghề hơn nhiều. Nên cái này tự mỗi người biết thôi, ko phải ai cũng biết kĩ thuật, kinh no để đánh giá được À..làm chỗ này thấy ngon và ổn hơn. Nên cứ hãng mà làm, còn chỗ quen hẳn, ngta lấy cho đồ tốt thì làm ngoài cho rẻ hơn.
Làm bảo dưỡng, mua đồ của hãng là theo quy trình của hãng xe là phải dùng đồ chính hãng. Còn gọi phim ở ngoài vào ko phải hàng theo quy trình của hãng xe vì phim ko phải đồ của hãng xe. Đó là 2 việc hoàn toàn khác nhau. Bác ko nên đánh đồng. Bác bảo dưỡng thay đồ trong hàng thì ko có hàng giả, còn phim khuyến mại khá nhiều hàng giả. Quan trọng nhất bác nên nhớ phim ko phải đồ chính hãng của hãng xe. Khách hàng có thể ko cần hiểu sâu về kĩ thuật nhưng ít nhất cũng cần biết sản phẩm mình dùng là hàng giả hay thật, nhãn hiệu (hãng) gì, thậm chí mã (gói) sản phẩm gì, chế độ bảo hành ra sao. Còn tất nhiên khi hàng để dùng khuyến mại thì nhiều khi khách cũng ko quan tâm lắm.