[Funland] Có nên yêu người đang hợp tác làm ăn cùng không ạ?

HnA

Xe tăng
Ồ, sao không chén luôn? Yêu hay không tính sau. Thớt này lại dài đây.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Traisuonggio

Xe buýt
E nó ko hâm đâu cụ thớt mới là hâm ấy cc nhẩy. Ai đời gái nó ôm lại đẩy ra, bét nhất thì cũng là nói chờ a đi lấy bcs phỏng cc

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Trên trời đất có 1 thread nói về việc chén chị vừa là đối tác, vừa đồng hương và.... Bà con xa kìa...

cadan

Xe container
Bản chất là cậu ấy ngại vướng giữa hai việc, gây ra phiền toái về sau, tiêu đề thể hiện rõ như vậy rồi Cụ ạ.
thực ra trong đời làm ăn, công tác, ko thiếu nhg lần xuất hiện cám dỗ kiểu đó

có biết nghĩ đủ mọivấn đề ko thôi

MalipuX

Xe tải
Em nói thật tới đoạn uống say, cô ấy ôm cụ mà cụ lại bỏ đi là mất điểm rồi :D phải đè ra làm luôn và ngay :D
xong rồi nhỡ lại đi đổ vỏ thì cpos phải ngu người không ?!...yêu 2 người rồi chứ ít gì...cụ chỉ xui dại..
em thấy cụ chủ phân tích đoạn cuối là tỉnh cmnr...giải tán như cũ nhé, việc ai nấy làm,...tìm mối khác, việc cái gì mà liếm máng cũ :))

Dark_Man

Xe buýt
Ở tạm vài hôm ko chén e đi đầu xuống đất :))), giờ cắn câu rồi hỏi cho đỡ suy nghĩ thôi =)))))

maiyeu_1982

Xe buýt
Chào các cụ mợ, em muốn chia sẻ chút chuyện của em.
Em năm nay 30t, công việc ổn định, cũng có tích lũy, sống một mình và đã độc thân 3 năm nay. Hồi 2018 em có quen một cô bé kém 4t, là em gái của một bà chị mà em quen trước đó. Cô bé này cũng tươi tắn, sắc xảo, cũng lễ phép nhưng tính thì hơi bướng, cá tính và hay khinh khỉnh với những người mà nó cảm thấy ko thích. Nên nhiều người thấy thì cho là nó khinh người.
Đến 2019 thì em có góp vốn với cô ấy (chuyện góp vốn này lúc đầu cũng buồn cười) kinh doanh thực phẩm hữu cơ và rau quả nhập khẩu. Mặc dù em góp vốn cùng nhưng buildups thì hầu như cô ấy lo tất. Em chỉ hỗ trợ phần nào về mkt, chạy đơn, sau cô ấy quen thì cũng tự quyết luôn khâu này, nói chung rất tự chủ.
Mà cô ấy bán hàng cũng tốt thật, kinh doanh ổn ngay từ lúc bắt đầu nên sau em cũng tin tưởng cứ hùn và cứ hùn thêm tiền vừa duy trì vừa mở rộng mặt bằng cho đến hiện tại.
Hồi mới làm ăn cùng thì cả 2 đều rất vô tư. Trong hơn 2 năm này thì cô ấy có yêu 2 người và đều chia tay bởi cái cá tính hơi mạnh. Người đầu chia tay hồi 2019 lúc cô ấy và em mới hợp tác. Người yêu có vấn đề gì đó, cứ nói lằng nhằng nên cô ấy bỏ luôn. Chia tay xong em hỏi trêu là cả 2 đứa đều độc thân hay là yêu nhau luôn để làm ăn cho thuận thì nó bảo hâm ah.
Đến cuối năm ngoái, em nhớ là dịp gần noel thì cô ấy giới thiệu người yêu mới. Yêu nhau được nửa năm thì lại chia tay vì hồi tháng 5 vừa rồi cậu bạn thân bên Can của cô ấy về nước. 2 đứa đi chơi với nhau bình thường thôi mà người yêu kiểu ghen bóng gió. Nó giải thích mà vẫn chưa tin, lại nói động chạm chuyện người yêu cũ nên nó chia tay luôn. Thằng đó níu kéo mãi mà chả được.
Đợt dịch vừa rồi tìm shipper khó khăn với phí cao nên em cũng phải dùng xe của mình để chạy phụ. Vì thường phải dồn đơn vào sáng sớm tranh thủ đi giao rồi đi làm nên cô ấy bảo em ngủ lại nhà cô ấy cho tiện (cô ấy ở nhà thuê). Em thì sống một mình quen rồi nhưng cũng không ngại chuyện ấy lắm vì mục đích là chính đáng. Mà em nghĩ chỉ ở lại vài tối thôi mà sau lại thành quen nên cô ấy bảo em ở lại luôn đến khi nào vãn dịch thì thôi. Vì em vẫn đi làm cả ngày nên chỉ tối mới tới nhà cô ấy, có hôm nào ít đơn, chưa cần gấp thì em chủ động về nhà mình chứ ko qua nữa. Nói chung là cư xử đàng hoàng, kể cả trong suy nghĩ em cũng ko nghĩ linh tinh gì cả.
Buổi tối ở nhà cô ấy thì thường ai làm việc nấy, hết việc thì em phụ cô ấy lên đơn, đóng hàng. Cuối tuần rảnh hơn thì cũng có hôm em ở lại cả ngày phụ dọn nhà, nấu ăn, cùng ngồi xem netflix một lúc mấy bộ phim liền. Nói chung là kiểu cũng quen rồi nên ở lại để cả 2 bớt buồn quãng thời gian dịch.
Và dịch vãn trở lại thì cách đây 2 tuần em cũng ko ở đấy nữa mà về nhà mình. Cho đến hôm thứ 4 vừa rồi thì cô ấy rủ em đến ăn lẩu. Bình thường lúc em ở đấy thì cả 2 cũng hay uống bia rượu. Mà hôm rồi em đến theo kiểu là khách nên cả 2 uống nhiều hơn và cũng hơi quá chén (em uống rượu bia ko giỏi). Xong thì lại cùng xem phim, mà do trước đó bia nhiều nên nằm xem cứ ngà ngà ngáp. Cô ấy hỏi em buồn ngủ ah, em gật đầu thế là tự nhiên cô ấy nằm ôm em rồi bảo hay là chúng mình yêu nhau đi. Em nằm im một lúc rồi bảo hâm à, y như câu mà ngày trước cô ấy nói. Xong em lấy cớ đi ngủ để rời khỏi phòng cô ấy.
Lúc vào phòng vs nhìn cái cốc và bàn chải mà cô ấy chuẩn bị cho em mấy hôm ở lại vẫn nằm nguyên chỗ cũ mà em cứ thấy mông lung suốt từ hôm đó đến giờ các cụ ạ. Thực sự em cũng thích cái cảm giác có người ở cùng nhà, ăn chung, làm việc chung và yêu nhau. Em thì em cũng thích cô ấy dù biết nếu có yêu nhau thì thời gian đầu chắc chắn em sẽ phải khéo léo nhu cương để tiết chế dần lại cá tính của cô ấy nếu muốn ở với nhau lâu dài. Bởi tính cô ấy khá cương và nóng, em thì kiên nhẫn, hơi trầm tính nhưng lại lỳ.
Cái nữa làm em băn khoăn là cả 2 đang duy trì mối quan hệ bạn bè và hợp tác nên cái chuyện làm ăn kia nó mới duy trì suôn sẻ như vậy. Giờ tự nhiên xen ngang tình cảm, nếu tốt đẹp mà lấy được nhau là best rồi. Nhưng nếu lại chia tay thì chuyện hợp tác làm ăn sau này chắc cũng khó duy trì được như cũ, khả năng còn tan rã rồi mất cả tình cảm của nhau.
Em đặt tiêu đề là câu hỏi thôi chứ thực ra là em muốn chia sẻ vì chắc em sẽ quyết định nhận lời yêu cô ấy. Chắc em sẽ phải cố gắng nhiều trong việc sống chung hàng ngày. Nhưng giờ em cũng muốn lấy vợ để ổn định rồi nên em sẽ thử cơ hội lần này xem sao.
Lúc bạn ấy nói "minh yêu nhau đi" là chén chứ không phai yêu đương. Cụ bỏ đi lúc đấy là hỏng 50% rồi. Đáng lẽ phải vật ra triển ngay mới phải.

haiha.73

Xe tải
Em thấy cụ chủ không hợp em ấy đâu, vì giữa nam nữ phải có sức hút, ở cạnh nhau mãi mà không bùng phát cái gì chắc chỉ là bạn bè thôi, không có tình cảm được đâu. Như em thấy trai đẹp cũng tim đập, chân run, hô hấp biến động nữa là .. hehe.
Ko đc Nhất tâm Nhất thiết Nhất thành à cụ

vocuc_trongrong

Xe tăng
Và sau cái đêm say ấy và k làm gì,cô ấy đã tìm đc ng đàn ông của mình,tin mình đi, 30t lấy vợ đi thôi,mạnh mẽ lên, chỉ cần buông câu làm vợ anh nhé ...good luck
Cụ nhận định có phần hơi khắt khe với phụ nữ quá.

Biết đâu 2 ông trước bị bỏ vì cô ấy ngầm thích ông chủ thớt thì sao ?

PS: Chủ thớt 30 tuổi là lấy vợ được rồi. Tìm hiểu thêm vài đám là 40 ... rồi xuống lỗ lúc nào chả hay.
Cô gái thik chủ thớt là cái chắc. Con gái sợ nhất đàn ông lăng nhăng rồi đổ bệnh cho vợ con. Chủ thớt cầm cự được trong tình huống mỡ để miệng mèo là đã đạt điểm ưu của bài kiểm tra rồi. Huống hồ con gái có thik mới cho ngủ lại đấy ạ, đồ đầu gỗ thớt ạ
Em đang ở nhà cô ấy, các cụ nói không sai đâu ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Năm 2018 -2019 em chủ cửa hàng đồ hữu cơ diện tích to nhất VN đây (nổ thêm tí) cụ bên nào em phải biết:))
Yêu thì cứ để con chim giải quyết. Xưa em cũng phập bà khách hàng của mình rồi nó thành chủ của em lúc nào không hay:D.

mtr0359

Xe tải
Cụ thớt có vẻ khoản ta hơi trầm, thiếu nhất quán, lúc đầu gọi đối tác là nó, sau xuôi xuôi lại là cô ấy. Lúc có tý giấm là phải bốc lửa lên rồi (các offer toàn thế) thì lại lo đi ngủ, giờ quay ra đăng bài hỏi có nên cưới không? Thôi, mốc 30 năm rồi quan trọng gì nữa =))

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

xuanphuongccs

Xe điện
xong rồi nhỡ lại đi đổ vỏ thì cpos phải ngu người không ?!...yêu 2 người rồi chứ ít gì...cụ chỉ xui dại..
em thấy cụ chủ phân tích đoạn cuối là tỉnh cmnr...giải tán như cũ nhé, việc ai nấy làm,...tìm mối khác, việc cái gì mà liếm máng cũ :))
Các cụ bảo khuất mắt trông coi thôi chứ bây giờ đến gần 100% là máng cũ.

Phamthai

Xe buýt
Chúc cụ sớm cưới đối tác. Như vậy sẽ chả cần lo hợp tan!!!

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
E nó ko hâm đâu cụ thớt mới là hâm ấy cc nhẩy. Ai đời gái nó ôm lại đẩy ra, bét nhất thì cũng là nói chờ a đi lấy bcs phỏng cc
Em nó đã chủ động ôm gạ chén thế lày thì cũng trải đời, khéo luyện đến cửu âm chân kinh xuất tinh đại pháp rồi. Nếu cụ chủ thích gu cao thủ thì tiến tới thôi :))

Toi88888

Xe điện
Mk, biết nó dâng cua cho 4-5 thằng rồi mà vẫn bê lên đây hỏi á? Âm thầm rút vốn rồi lượn đê cụ trẻ ah. Goodluck.
Giờ quan điểm nó khác xưa roài cụ ơi. Có như ae ngày xưa đi chén khắp nơi nhưng vẫn phải bắt ở nhà tròn chứ trinh tiết đâu :)
Cứ cho em nó tìm hiểu thêm, sống thử rồi tính tiếp. E nghĩ vậy