[Funland] Có nên yêu người đang hợp tác làm ăn cùng không ạ?

mazda3_pro

Xe lăn
Ofer kì cựu và hơn 6 sọi, có cụ còn từ chối đến 2 mỹ nhân đòi chịch cơ, chắc cụ không theo dõi thớt ấy rồi
Có thật luôn hở cụ? em lâu ko vào OF nên ko biết :D

winnghiepdu

Xe điện
Em nghĩ chủ thớt cứ nói chuyện thẳng thắn những gì không thích nếu em chấp nhận được thì tiến tới.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Ở mấy hôm mà không chịch thì cụ chủ không có cảm xúc rồi
Cảm ơn cụ đã có còm để em dễ giải thích hơn. Như cụ nói em ko có cảm xúc gì thì cũng có phần đúng đấy ạ.
Chuyện ngủ với nhau nó đâu phải cứ muốn bày ra thế nào là mình cũng chén lấy được đâu. Em đến ngủ lại ở đấy vì mục đích chính chỉ là tranh thủ ship hàng buổi sáng khi đi làm thôi. Nó là việc buôn bán cụ thể chứ không lẫn lộn nên em ở lại đó cũng rất đàng hoàng. Và cô ấy cư xử cũng nghiêm túc, không có gì ám muội hay gợi ý, đưa đẩy cả nên em càng không có lý do để lấn tới.
Lúc cô ấy ôm thì chả bao giờ em nghĩ cô ấy sẽ làm vậy, chả có chuẩn bị gì nên em mới cư xử thế. Có thể nếu quay lại lần nữa thì chuyện đó sẽ xảy ra nhưng biết làm sao được vì cảm xúc bây giờ nó khác lúc đó.

Bebon

Xe tăng
Trai chưa vợ, gái chưa chồng ăn ở với nhau mấy tháng dịch mà không làm gì á? Nghe khó tin nhỉ? Phải tay em thì còn cái nịt, còn đúng cái nịt!

vocuc_trongrong

Xe tăng
Trai chưa vợ, gái chưa chồng ăn ở với nhau mấy tháng dịch mà không làm gì á? Nghe khó tin nhỉ? Phải tay em thì còn cái nịt, còn đúng cái nịt!
Vâng, cả 2 đều nghiêm túc ngay từ đầu, không có đưa đẩy gì nên không có gì xảy ra cụ ah. Nói chung nó từ cả 2 phía như thế nào nên đâu phải cứ ở chung là mặc định phải chén đâu.

bongmayhong

Xe hơi
Làm tới thôi chủ thớt, việc đâu rồi sẽ có đó, sai thì sửa, chửa thì đẻ!

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Chào các cụ mợ, em muốn chia sẻ chút chuyện của em.
Em năm nay 30t, công việc ổn định, cũng có tích lũy, sống một mình và đã độc thân 3 năm nay. Hồi 2018 em có quen một cô bé kém 4t, là em gái của một bà chị mà em quen trước đó. Cô bé này cũng tươi tắn, sắc xảo, cũng lễ phép nhưng tính thì hơi bướng, cá tính và hay khinh khỉnh với những người mà nó cảm thấy ko thích. Nên nhiều người thấy thì cho là nó khinh người.
Đến 2019 thì em có góp vốn với cô ấy (chuyện góp vốn này lúc đầu cũng buồn cười) kinh doanh thực phẩm hữu cơ và rau quả nhập khẩu. Mặc dù em góp vốn cùng nhưng buildups thì hầu như cô ấy lo tất. Em chỉ hỗ trợ phần nào về mkt, chạy đơn, sau cô ấy quen thì cũng tự quyết luôn khâu này, nói chung rất tự chủ.
Mà cô ấy bán hàng cũng tốt thật, kinh doanh ổn ngay từ lúc bắt đầu nên sau em cũng tin tưởng cứ hùn và cứ hùn thêm tiền vừa duy trì vừa mở rộng mặt bằng cho đến hiện tại.
Hồi mới làm ăn cùng thì cả 2 đều rất vô tư. Trong hơn 2 năm này thì cô ấy có yêu 2 người và đều chia tay bởi cái cá tính hơi mạnh. Người đầu chia tay hồi 2019 lúc cô ấy và em mới hợp tác. Người yêu có vấn đề gì đó, cứ nói lằng nhằng nên cô ấy bỏ luôn. Chia tay xong em hỏi trêu là cả 2 đứa đều độc thân hay là yêu nhau luôn để làm ăn cho thuận thì nó bảo hâm ah.
Đến cuối năm ngoái, em nhớ là dịp gần noel thì cô ấy giới thiệu người yêu mới. Yêu nhau được nửa năm thì lại chia tay vì hồi tháng 5 vừa rồi cậu bạn thân bên Can của cô ấy về nước. 2 đứa đi chơi với nhau bình thường thôi mà người yêu kiểu ghen bóng gió. Nó giải thích mà vẫn chưa tin, lại nói động chạm chuyện người yêu cũ nên nó chia tay luôn. Thằng đó níu kéo mãi mà chả được.
Đợt dịch vừa rồi tìm shipper khó khăn với phí cao nên em cũng phải dùng xe của mình để chạy phụ. Vì thường phải dồn đơn vào sáng sớm tranh thủ đi giao rồi đi làm nên cô ấy bảo em ngủ lại nhà cô ấy cho tiện (cô ấy ở nhà thuê). Em thì sống một mình quen rồi nhưng cũng không ngại chuyện ấy lắm vì mục đích là chính đáng. Mà em nghĩ chỉ ở lại vài tối thôi mà sau lại thành quen nên cô ấy bảo em ở lại luôn đến khi nào vãn dịch thì thôi. Vì em vẫn đi làm cả ngày nên chỉ tối mới tới nhà cô ấy, có hôm nào ít đơn, chưa cần gấp thì em chủ động về nhà mình chứ ko qua nữa. Nói chung là cư xử đàng hoàng, kể cả trong suy nghĩ em cũng ko nghĩ linh tinh gì cả.
Buổi tối ở nhà cô ấy thì thường ai làm việc nấy, hết việc thì em phụ cô ấy lên đơn, đóng hàng. Cuối tuần rảnh hơn thì cũng có hôm em ở lại cả ngày phụ dọn nhà, nấu ăn, cùng ngồi xem netflix một lúc mấy bộ phim liền. Nói chung là kiểu cũng quen rồi nên ở lại để cả 2 bớt buồn quãng thời gian dịch.
Và dịch vãn trở lại thì cách đây 2 tuần em cũng ko ở đấy nữa mà về nhà mình. Cho đến hôm thứ 4 vừa rồi thì cô ấy rủ em đến ăn lẩu. Bình thường lúc em ở đấy thì cả 2 cũng hay uống bia rượu. Mà hôm rồi em đến theo kiểu là khách nên cả 2 uống nhiều hơn và cũng hơi quá chén (em uống rượu bia ko giỏi). Xong thì lại cùng xem phim, mà do trước đó bia nhiều nên nằm xem cứ ngà ngà ngáp. Cô ấy hỏi em buồn ngủ ah, em gật đầu thế là tự nhiên cô ấy nằm ôm em rồi bảo hay là chúng mình yêu nhau đi. Em nằm im một lúc rồi bảo hâm à, y như câu mà ngày trước cô ấy nói. Xong em lấy cớ đi ngủ để rời khỏi phòng cô ấy.
Lúc vào phòng vs nhìn cái cốc và bàn chải mà cô ấy chuẩn bị cho em mấy hôm ở lại vẫn nằm nguyên chỗ cũ mà em cứ thấy mông lung suốt từ hôm đó đến giờ các cụ ạ. Thực sự em cũng thích cái cảm giác có người ở cùng nhà, ăn chung, làm việc chung và yêu nhau. Em thì em cũng thích cô ấy dù biết nếu có yêu nhau thì thời gian đầu chắc chắn em sẽ phải khéo léo nhu cương để tiết chế dần lại cá tính của cô ấy nếu muốn ở với nhau lâu dài. Bởi tính cô ấy khá cương và nóng, em thì kiên nhẫn, hơi trầm tính nhưng lại lỳ.
Cái nữa làm em băn khoăn là cả 2 đang duy trì mối quan hệ bạn bè và hợp tác nên cái chuyện làm ăn kia nó mới duy trì suôn sẻ như vậy. Giờ tự nhiên xen ngang tình cảm, nếu tốt đẹp mà lấy được nhau là best rồi. Nhưng nếu lại chia tay thì chuyện hợp tác làm ăn sau này chắc cũng khó duy trì được như cũ, khả năng còn tan rã rồi mất cả tình cảm của nhau.
Em đặt tiêu đề là câu hỏi thôi chứ thực ra là em muốn chia sẻ vì chắc em sẽ quyết định nhận lời yêu cô ấy. Chắc em sẽ phải cố gắng nhiều trong việc sống chung hàng ngày. Nhưng giờ em cũng muốn lấy vợ để ổn định rồi nên em sẽ thử cơ hội lần này xem sao.
Không biết tương lai ra sao , hợp tan là do duyên số. Có cơ hội cụ cứ tiêm cho em ý 1 cái xem tình hình thế nào :))

conversehn

Xe tăng
Người OF
Làm cái bầu mới chuẩn cụ ơi
Nịt là đíu gì trong trường hợp này

Nino88

Xe container
30 tuổi mà cụ thớt đã đắc đạo rùi. Gái dâng tận mồm nhưng ko ăn :))
Em cũng dâng tận mồm mà ko ăn đấy cụ,hồi em học ĐH có cô hàng xóm học cùng lớp sang nhà em nằm trên giường em đắp chăn,còn kêu lạnh mà ko dám mò lên,vì ko khoái và cũng nghĩ"chén rồi thì sao nhỉ,ko yêu cứ chập chờn với nhau ngại bỏ xừ"thế là thôi đấy,sau chỉ là bạn bè thôi!

bongmayhong

Xe hơi
Vâng, cả 2 đều nghiêm túc ngay từ đầu, không có đưa đẩy gì nên không có gì xảy ra cụ ah. Nói chung nó từ cả 2 phía như thế nào nên đâu phải cứ ở chung là mặc định phải chén đâu.
Cụ cứ tìm hiểu em nó thêm chút nữa đi nhé! Nhiều khi đó chỉ là cảm giác tạm thời do em nó đang vẽ nên hình tượng cụ sẽ mang đến cho em nó sự yên bình, sự an toàn. Ý của em là hãy trải nghiệm thêm, và thử thách thêm một số tình huống khó hơn nữa, giả dụ như tạo tình huống để quan sát em nó đối xử với 2 bên gia đình, vân vân và mây mây. Chuyện chịch xoạc cụ đừng vội, cứ duy trì như hiện trạng là được. Đợi khi tìm hiểu đủ, thời cơ chín muồi tới, đó mới là lúc hái quả ngọt và bền vững.

Mr.Chem

Xe điện
Hỏng rồi, thôi giải tán

" Cô ấy hỏi em buồn ngủ ah, em gật đầu thế là tự nhiên cô ấy nằm ôm em rồi bảo hay là chúng mình yêu nhau đi. Em nằm im một lúc rồi bảo hâm à, y như câu mà ngày trước cô ấy nói. Xong em lấy cớ đi ngủ để rời khỏi phòng cô ấy. "
Ông chủ thớt hiểu và viết sai từ yêu trong hoàn cảnh này rồi lại về tương tư...đến khổ. Nó là "yêu" nhau cái rồi thôi chứ ko phải yêu.

bongmayhong

Xe hơi
Ông chủ thớt hiểu và viết sai từ yêu trong hoàn cảnh này rồi lại về tương tư...đến khổ. Nó là "yêu" nhau cái rồi thôi chứ ko phải yêu.
Hihi, em cũng nghĩ như cụ, em nó khá thoáng trong việc quan hệ tình dục. Nhưng sẽ dẫn tới rủi ro bất hạnh trong hôn nhân sau này nếu không tìm hiểu kỹ và đưa ra những thống nhất chung.

ubisapro

Xe trâu
Em cũng dâng tận mồm mà ko ăn đấy cụ,hồi em học ĐH có cô hàng xóm học cùng lớp sang nhà em nằm trên giường em đắp chăn,còn kêu lạnh mà ko dám mò lên,vì ko khoái và cũng nghĩ"chén rồi thì sao nhỉ,ko yêu cứ chập chờn với nhau ngại bỏ xừ"thế là thôi đấy,sau chỉ là bạn bè thôi!
hồi học Đại học thì khác cụ ợ. E cũng vậy. Nhưng đi làm và độc lập tài chính … thì khác nhiều, dễ sa ngã lắm :D

QueViet

Xe tăng
Hihi, em cũng nghĩ như cụ, em nó khá thoáng trong việc quan hệ tình dục. Nhưng sẽ dẫn tới rủi ro bất hạnh trong hôn nhân sau này nếu không tìm hiểu kỹ và đưa ra những thống nhất chung.
Mợ lo xa quá, suy nghĩ như vầy thì cả đời ở một mình cũng đầy rủi ro, cứ vui lúc này đã

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
1. CÔ ẤY: Đàn ông đối với CÔ ẤY, chỉ là 1 mảnh ghép.
- Có thể dễ dàng tìm đc, ghép vào cuộc sống/ hệ sinh thái của cô ấy (yêu 2 người trước trong 2 năm, đi chơi với bạn từ Can về, nằm ôm và rủ yêu thử..)
- Dễ dàng khinh khỉnh, khinh bỉ người khác
- Dễ dàng quăng vào sọt rác, nếu thấy mảng ghép không hợp vì 1 lý do nào đó (Vui lòng check lại với 2 ông trước)
CÔ ẤY sẽ thích hợp nhất với vai trò 1 Single mum mạnh mẽ, giỏi giang và cá tính.

2. Bản thân Cụ:
- Hơi có nhu cầu yêu và cưới vợ (cần ổn định nhiều hơn)
- Ko có nhu cầu chịch (khỏi cần dẫn chứng)
- Có vẻ, cái cụ sợ nhất là mất mối làm ăn đang ổn đinh, phát triển tốt. Hơn nữa, trong mối quan hệ làm ăn này, cụ đang tự cảm thấy mình ngày càng lếp vế, mất vị trí. Nên cụ lo lắng, muốn kéo lại sự kiểm soát của mình.

Kết hợp (1) và (2) lại, em mạnh dạn phán: Cụ đã quay vào ô "Bốc mứt"

Có 03 gợi ý để cụ thử chọn lựa:

Phương án 1: Hạ sách: Nhận lời yêu, và có thể đi đến cưới, đẻ. Vài năm (tối đa là 10 năm) nữa sẽ đi đến chia tay. Lúc đó, công việc cũng chả còn. Bạn lại bị tổn thương thêm, và đặc biệt, con cái của bạn (nếu có) cũng bị tổn thương. Còn con cái của cô ấy, chắc số khổ rồi. Vì con cái đâu có quyền chọn cha mẹ.

Phương án 2: Trung sách: Từ chối tình cảm (thực ra gọi là lựa chọn của CÔ ẤY thì đúng hơn). Cái này tồi tệ hơn cho công việc đấy. Với cá tính của cô ấy, bị từ chối là bị sỉ nhục. Công việc sẽ toang rất nhanh, nhất là khi vai trò của cụ trong cái job này ít.

Phương án 3: Thượng sách: Chọn 1 thời điểm, không gian nào hợp lý (trong quán ca fe, sau bữa sáng ngày thường, để nói chuyện xong, cụ còn chuồn đi làm đc..) Thỏ thẻ với cô ấy, rằng anh rất yêu/quý em. Nhưng anh bị bệnh: liệt dương, gay, ysl....... gì đó. Vì lý do đó nên lần yêu trước, anh đã thất bại. Cũng vì lý do đó, mà hôm trước ở nhà em, anh không Dương Thượng Côn được trước một người con gái xinh đẹp, quyến rũ, tuyệt vời như em.
Lòng kiêu hãnh và tính trắc ẩn của cô ấy sẽ trỗi dậy, được ve vuốt. Cô ấy sẽ chuyển cụ sang chế độ "bạn khác giới và Gay" thay vì chế độ "đàn ông". Mọi chuyện sẽ ổn.
Sở dĩ nên chọn không gian, thời điểm hợp lý, vì nếu lại diễn ra vào buổi tối ở nhà riêng của cô ấy, khi cả 2 đã ngà ngà say. Biết đâu, thú tính của cô ấy trỗi dậy. Cô ấy lại cởi hết quần áo, thử kiểm tra cụ bằng tay, miệng..
Lúc đó, nếu những gì cụ nói không đúng, thì cụ sẽ quay lại phương án 2.
Nhưng sẽ còn tệ hơn, nếu những gì cụ nói là đúng.

Leanh65

Xe container
Em không biết tư vấn như nào, nhưng có kinh nghiệm đao thương hồi còn che chẻ là bạn gái rủ vào nhà nghỉ để ngủ. Thế mà sau đó hắn bỏ em chỉ vì em vào đó ngủ thật. Mẹ sư!
Em cũng giống cụ. Cởi xong nó kêu đau, bảo em sợ. Thế mà em tin là thật. Sau nó viết thư bảo " em không tiếc anh bất cứ cái gì khi mà em y anh". Rồi giận hờn, tg trôi đi, liên lạc khó khăn mỗi đứa mỗi nơi thời 198x thế là bái bai. Sau rút sợi dây có cơ hội là làm ofer chân chính ngay và luôn.

Leanh65

Xe container
1. CÔ ẤY: Đàn ông đối với CÔ ẤY, chỉ là 1 mảnh ghép.
- Có thể dễ dàng tìm đc, ghép vào cuộc sống/ hệ sinh thái của cô ấy (yêu 2 người trước trong 2 năm, đi chơi với bạn từ Can về, nằm ôm và rủ yêu thử..)
- Dễ dàng khinh khỉnh, khinh bỉ người khác
- Dễ dàng quăng vào sọt rác, nếu thấy mảng ghép không hợp vì 1 lý do nào đó (Vui lòng check lại với 2 ông trước)
CÔ ẤY sẽ thích hợp nhất với vai trò 1 Single mum mạnh mẽ, giỏi giang và cá tính.

2. Bản thân Cụ:
- Hơi có nhu cầu yêu và cưới vợ (cần ổn định nhiều hơn)
- Ko có nhu cầu chịch (khỏi cần dẫn chứng)
- Có vẻ, cái cụ sợ nhất là mất mối làm ăn đang ổn đinh, phát triển tốt. Hơn nữa, trong mối quan hệ làm ăn này, cụ đang tự cảm thấy mình ngày càng lếp vế, mất vị trí. Nên cụ lo lắng, muốn kéo lại sự kiểm soát của mình.

Kết hợp (1) và (2) lại, em mạnh dạn phán: Cụ đã quay vào ô "Bốc mứt"

Có 03 gợi ý để cụ thử chọn lựa:

Phương án 1: Hạ sách: Nhận lời yêu, và có thể đi đến cưới, đẻ. Vài năm (tối đa là 10 năm) nữa sẽ đi đến chia tay. Lúc đó, công việc cũng chả còn. Bạn lại bị tổn thương thêm, và đặc biệt, con cái của bạn (nếu có) cũng bị tổn thương. Còn con cái của cô ấy, chắc số khổ rồi. Vì con cái đâu có quyền chọn cha mẹ.

Phương án 2: Trung sách: Từ chối tình cảm (thực ra gọi là lựa chọn của CÔ ẤY thì đúng hơn). Cái này tồi tệ hơn cho công việc đấy. Với cá tính của cô ấy, bị từ chối là bị sỉ nhục. Công việc sẽ toang rất nhanh, nhất là khi vai trò của cụ trong cái job này ít.

Phương án 3: Thượng sách: Chọn 1 thời điểm, không gian nào hợp lý (trong quán ca fe, sau bữa sáng ngày thường, để nói chuyện xong, cụ còn chuồn đi làm đc..) Thỏ thẻ với cô ấy, rằng anh rất yêu/quý em. Nhưng anh bị bệnh: liệt dương, gay, ysl....... gì đó. Vì lý do đó nên lần yêu trước, anh đã thất bại. Cũng vì lý do đó, mà hôm trước ở nhà em, anh không Dương Thượng Côn được trước một người con gái xinh đẹp, quyến rũ, tuyệt vời như em.
Lòng kiêu hãnh và tính trắc ẩn của cô ấy sẽ trỗi dậy, được ve vuốt. Cô ấy sẽ chuyển cụ sang chế độ "bạn khác giới và Gay" thay vì chế độ "đàn ông". Mọi chuyện sẽ ổn.
Sở dĩ nên chọn không gian, thời điểm hợp lý, vì nếu lại diễn ra vào buổi tối ở nhà riêng của cô ấy, khi cả 2 đã ngà ngà say. Biết đâu, thú tính của cô ấy trỗi dậy. Cô ấy lại cởi hết quần áo, thử kiểm tra cụ bằng tay, miệng..
Lúc đó, nếu những gì cụ nói không đúng, thì cụ sẽ quay lại phương án 2.
Nhưng sẽ còn tệ hơn, nếu những gì cụ nói là đúng.
Em đồ là với tính cách của cô ấy và chủ thớt nếu có tiến tới thì cũng nhanh toang lắm. Yêu đa phần thỏ non mà cưới về 100% thành sthđ thì đã hổ báo sẵn rồi về mèo con nó khó lắm. Chưa kể cụ chủ lại bị đoongj, khoản kia cũng không mạnh lắm thì xác định lép toàn tập. Mà tính cụ ấy lỳ thì đến giới hạn thì sẽ toang thôi.