[Funland] Có những chuyện không ngờ...!

Nhật Nguyệt

Xe tăng
Mình chọn diễn đàn làm nơi tâm sự. Vì chính nơi đây cũng là nơi mình và anh đã vô tình match được nhau. Vô tình 1 bài viết, 1 cái inbox của anh. Rồi a va mình nói chuyện thâu đêm suốt sáng. Cả 2 ôm điện thoại trò chuyện với nhau mặc dù chả biết đối phương kia là người ntnao? Lúc đó mình cô đơn nên bấu víu vào anh, 1 người xa lạ qua điện thoại để đc trò chuyện tạo cảm giác bớt trống trải. Đó là khoảng thời gian mình mới chia tay bạn trai cũ, mình rất buồn. Mặc dù anh hơn mình rất nhiều tuổi, nhưng ko ngờ 2 người nc hoà hợp với nhau như vậy. Mình nhớ có nhiều đêm nc đến 3h sáng! Cả 2 ko mảy may gì về thời gian và ko gian nữa rồi! Rồi anh hẹn gặp mình vào ngày 8.3 nói rằng anh rất muốn tặng hoa cho mình. Mình đã rất vui và hồi hộp bởi đó là lần đầu tiên mình gặp anh! Mọi thứ thật suôn sẻ trong buổi gặp mặt đầu tiên. Sau đó một thời gian dài theo đuổi. Mình ko đồng ý, lúc đó tin nhắn và cuộc gọi thưa dần. Mình rất bận bịu cũng ko quan tâm vì mình mải mê theo vòng xoáy của sự nghiệp. Mình mải kiếm tiền, mình làm cho 1 cty lớn, thu nhập của mình rất ổn, cuộc sống của mình thoải mái, rồi mình lại kinh doanh thêm, công việc kinh doanh khiến mình rất căng thẳng và cô đơn. Đi sớm về khuya, ko có thời gian để làm bất cứ việc gì. Có rất nhiều người đến với mình, nhưng mình thấy họ ko xứng tầm, họ ko hấp dẫn mình. Mình thích những ng đàn ông trưởng thành, điềm đạm và thành đạt. Anh thì vẫn vậy, thi thoảng vẫn hỏi thăm và ngỏ ý muốn đưa đón mình. Rồi 1 ngày mình chợt nghĩ cuộc sống của mình cứ mãi tnay thì mình cũng k biết bao h mới tìm đc bạn trai. Mình lại tìm đến anh. Anh chính thức ngỏ lời làm bạn gái anh! Mình tin tưởng và đồng ý người đàn ông này! Anh là 1 ng đàn ông thành đạt, có sự nghiệp, có kte. Mình đồng ý cho cả 2 thời gian tìm hiểu nhau. Mọi thứ lúc đó đối với mình thật màu hồng. Mình hi vọng đây là người đàn ông cuối cùng của cđời mình. Mình luôn mơ đến viễn cảnh đám cưới hay là gia đình bởi vì mình đã quá lớn tuổi. bỗng 1 thời gian sau mình cảm nhận có gì đó ko ổn. Mình tìm được thông tin về anh qua các trang mạng xã hội, thì ra anh đã có gia đình. Cảm giác của mình lúc ấy cũng ko có gì nhiều. Mình k shock. Mình chỉ thấy thương bản thân mình, thương anh, thương các con và ng vợ của anh. Bỗng dưng mình trở thành 1 đứa con gái lăng loàn, cặp bồ với ng có gia đình bất đắc dĩ. Tối thứ 6, mình k có tâm trạng làm bất cứ việc gì, từ việc cty cho đến việc kdoanh. Mình bỏ bê nó cả buổi hôm nay để suy nghĩ về việc này. Mình thực sự buồn, mình thương tất cả mọi ng xung quanh anh, đang bị anh lừa dối. Mình ko thể khóc đc, mình đã quá đau khổ rồi. Hơn hết, mình thương bản thân mình, quá lận đận trong chuyện tình cảm. Để đến hnay, 30 tuổi rồi vẫn ngồi đây, cảm thấy bất lực cho bản thân qua ngu ngốc. Đặt niềm tin sai nơi. Anh thì vẫn vậy, ko hề hay biết gì, vẫn nhắn tin cho mình những tin nhắn vô cảm. Mình đã nghĩ kiếp trc mình mắc nợ ai mà kiếp này yêu ai cũng bị phản bội. Mình thương thay bản thân mình, mọi chuyện từ nhỏ đến lớn 1 vai mình gánh vác, đôi khi mình rất mệt mỏi. Tìm 1 chỗ dựa cho cuộc đời này khó khăn đến thế sao! Mình ko mong gì hơn mong anh ấy hãy quay về với gia đình. Mình lỡ có tình cảm với anh, mình cũng sẽ rất buồn khi rời xa anh, nhưng đó là điều tốt nhất mình phải làm. Mình ko bao h nghĩ mình rơi vào hoàn cảnh ntnay. Một lần nữa, mình rất thương cho trái tim đã tan vỡ quá nhiều làn. Nó lại cần thời gian để chữa lành. Biết đến bao giờ đây?
30 tuổi ranh. Tích lũy tiếp đi. :P

DurexXL

Tháo bánh
Tròn 2 trang 40 còm mà chưa có Kụ nào hỏi câu truyền thống đậm chất nhân văn của OFer là quá lạ rồi

Khụ

metalins

Xe tăng
ai of-sub lại trong 5 câu, 8 chữ giúp e cái?!
Dài quá ngại đọc , cụ nào túm váy hộ e cái
1 Ofer già (có tuổi) yêu qua mạng otofun. Đặc điểm của Ofer này: lớn tuổi, thành đạt, sự nghiệp lừng lẫy, kinh tế vững vàng nhg lại chưa có gia đình cho đến khi chủ thớt phát hiện ra -> sụp đổ hình tượng 1 Ofer -> otofun sắp thành góc khoe phốt chợ tình/gia đình.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Em là ng ko hề mù quáng, chỉ là họ làm em quá đỗi tin tưởng. Họ còn đưa em về nhà. Thì em lấy gì mà k tin đây cụ. Em và ng ta cũng mới thôi cụ à
Trời mợ k biết nhà trai họ còn đi thuê nguyên cả dàn ah, chỗ nhà e cưới xong mới biết bị lừa đấy. Khổ thân mợ. Vết thương có thể lành nhưng sẹo thì k bao giờ hết

ruby_eagle

Xe điện
Em là ng ko hề mù quáng, chỉ là họ làm em quá đỗi tin tưởng. Họ còn đưa em về nhà. Thì em lấy gì mà k tin đây cụ. Em và ng ta cũng mới thôi cụ à
À, mới thì gỡ nhanh mà, có gì sâu đậm đâu mà mợ buồn thế. Gặp đàn ông ko trung thực thì bỏ đi thôi, tiếc làm gì chứ? :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Tròn 2 trang 40 còm mà chưa có Kụ nào hỏi câu truyền thống đậm chất nhân văn của OFer là quá lạ rồi

Khụ
E cũng định hỏi mà mợ ấy đang buồn, chuyện tế nhị nên lại thôi :D

hamcuare!

Xe container
1 Ofer già (có tuổi) yêu qua mạng otofun. Đặc điểm của Ofer này: lớn tuổi, thành đạt, sự nghiệp lừng lẫy, kinh tế vững vàng nhg lại chưa có gia đình cho đến khi chủ thớt phát hiện ra -> sụp đổ hình tượng 1 Ofer -> otofun sắp thành góc khoe phốt chợ tình/gia đình.
tuýp này vẫn xảy ra.
chẳng qua mợ kia non nớt và ít lượn of thôi :D
yêu đương chăm chút một tg, kiếm tý kiểu win-win rồi bai bai cũng đc mà. of đã và sẽ như thế.

Toi88888

Xe điện
Mình tâm sự bằng nick mới do k muốn ng ta biêt đc. Còn nếu cụ thấy vớ vẩn thì cụ đi ra đc mà :)
Vừa leo 30 tầng chuyện anh Giáo viên bồ với cấp dưới xong sang đây...nhẽ nào là 1 cặp hả cụ dưới All

anh.tuan

Xe tải
Cụ nào nhỡ rồi thì xin lỗi mợ ý đi!

Love Sweden

Xe máy
Trời mợ k biết nhà trai họ còn đi thuê nguyên cả dàn ah, chỗ nhà e cưới xong mới biết bị lừa đấy. Khổ thân mợ. Vết thương có thể lành nhưng sẹo thì k bao giờ hết
Em thực sự ko có ai để giãi bày. Chuyện này cũng k thể kể với bạn thân đc, vì bạn bè đôi khi họ cũng k cảm thông mà còn nhìn mình với con mắt khinh thường. Để trong lòng thì nặng trĩu mói tìm đến đây tâm sự mà nhiều ng ác ý nói em vào mở thớt để vào chợ :(.

TPS

Xe điện
cụ nào viết lại hộ cho bọn e đọc với.
Hành văn ko cách dòng kiểu này đọc cũng điên theo mợ
Không cách dòng ạ?
Trước đây có cụ nick gì mà thuốc lá, hồi covid làm cái topic em đưa con em đi trốn covid đây, với topic kể chuyện ông chú đập thằng đầu gấu. Kết thúc là mua hàng không cod lừa mấy triệu của cụ thương gia bên chợ OF. Cụ ấy viết cũng không cách dòng, chấm phẩy linh tinh.

ruby_eagle

Xe điện
“Rồi mình phải chia tay anh,
Mình lại chọn diễn đàn làm nơi tâm sự. Rồi chính nơi đây mình và 1 anh khác lại “match” đc nhau.
Vô tình 1 cái inbox.....“

Không, lần này em dự ít phải 20 cái...
:)) :))
Ấy bác nhớ trừ em ra nhé :)))

toanbui

Xe tăng
Mợ 30 lại còn tài giỏi mà lại ko biết rằng ở tầm này mà hơn mợ về tuổi lẫn tiền thì chắc chắn là có vợ rồi hoặc là bị hâm à?

TPS

Xe điện
Quá tệ nếu là câu chuyện thật. Các cụ mợ of, theo em, nên hỏi qua mod trước khi tiến tới, hehe. Chắc các chã cũng nắm được khá danh sách những chăn rau chăn cỏ.

meomun346

Xe container
ai of-sub lại trong 5 câu, 8 chữ giúp e cái?!
Mợ ấy yêu nhầm 1 cụ OF đã có vợ, đang buồn khổ vì niềm tin đặt sai chỗ.
Đã thế nói thẳng với cụ ấy là anh có gia đình rồi, em ko yêu. Cứ âm thầm nhỡ ra thông tin bị sai anh kia chưa vợ thì ... uổng!