[Funland] Có phải ai cũng thấy và ai cũng hiểu??

meodenminh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi ngu phát, nhà ở xã hội chỉ người thu nhập dưới 11triệu mới được mua, vậy những người lương dưới 11triêụ đó lấy tiền đâu để mua hả các cụ?

Nếu họ có tiền để mua thì còn gì để nói nữa nhỉ?

Vậy cách này có phải là mô hình khác của bds chứ không phải hướng đến mục đích vì xã hội???

View attachment 8033377
Đội ngũ công chức nhà nước đang xếp hàng chờ lượt có đc không nhỉ?

--Lamborghini--

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi ngu phát, nhà ở xã hội chỉ người thu nhập dưới 11triệu mới được mua, vậy những người lương dưới 11triêụ đó lấy tiền đâu để mua hả các cụ?

Vậy cách này có phải là mô hình khác của bds chứ không phải hướng đến mục đích vì xã hội???

View attachment 8033377
Thì sẽ có các gói vay dài ko lão suất vì mục đích nó ở đúng cái tên nhà ở xã hội.
Như ở em đứa làm cùng mua noxh nhưng phải mua qua một cầu, khi nó đi ký tiền thì số tièn hợp đồng khác vs số tiền nó phải trả kha khá, nó bảo như bị mất trộm tiền.
Cái nữa là ở chỗ đó thì bãi xe ô tô kín xe ngoài ra còn để ở vỉa hè.
Nên là người ở noxh chưa chắc lương đã dưới 11 củ đâu.

Abcdefghiklmnkl

Xe tải

View attachment 8033377
Đầy người thu nhập dưới 11tr nhưng tích lũy có 1-2 tỷ ( tiền này đa số bố mẹ chia cho hoặc hỗ trợ) vậy thì đâu có gì sai và khó hiểu.

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Đầy trường hợp ở quê ra đây, ban đầu thuê trọ. Sau bố mẹ chia cho ít đất ở quê, hoặc bán ít đất ở quê được chia, thế là có vài trăm đến hơn tỷ. Những người này cố gắng bám trụ, cố cho con họ môi trường tốt hơn ( thành phố), vậy, họ đủ điều kiện mua nhà ở xã hội là chính xác, đếch hiểu thắc mắc cái củ cải gì. Tất nhiên, cái gì chẳng có mặt trái, nhưng vì cái mặt trái mà phủ định hết cái mặt phải thì dốt thật đó!

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Nhà ở XH cho người thu nhập thấp chứ có phải cho người không có thu nhập đâu mà ông đặt câu hỏi ngáo ngơ vậy? nó hoàn toàn logic, có cái gì vô lý hay mâu thuẫn đâu mà ông thắc mắc?
Nhiều ông nghĩ ngắn, nghĩ tiền mua nhà là phải tự tay làm ra. Mà với mức lương 11tr thì mua làm sao được, mà không nghĩ dài ra tý là có thể trước lương họ cao hơn họ có tích lũy từ trước, hoặc trước họ độc thân nên có tích lũy, hay bố mẹ cho... Các ông đấy cứ nghĩ lương 11tr là đếch mua được, nên những người mua được toàn tiêu cực, ôi cuộc đời!

xe365

Xe buýt
Em giờ lương đang dưới 11tr, nếu em đủ tiền mua vài căn thì có được ko nhỉ :D
Cái vụ đánh thuế nhà thứ 2 nó đến đâu rồi?!?!
Giờ vẫn xét tiêu chí lương thì chứng tỏ là hệ thống vẫn đang chạy phiên bản 0.4
Cuối cùng thì người cần nhà vẫn phải đi thuê lại nhà của người nhiều tiền.

_AHA_

Xe điện
Đánh vào gia đình trẻ / mới ra trường là chính. Chứ nói đúng ở tỉnh cần j nhà ở XH - đất đầy
Ở tỉnh cũng cần, để quy hoạch đc gọn đẹp và nâng cao đk sống. Ở tỉnh cũng nên làm sớm để tránh như HN, SG. Ngay HN, SG từ lâu nhiều nhà ngõ nhỏ, dt nhỏ chật chội, ko sạch sẽ, mất an toàn.

ambdiep

Xe buýt
Ở tỉnh cũng cần, để quy hoạch đc gọn đẹp và nâng cao đk sống. Ở tỉnh cũng nên làm sớm để tránh như HN, SG. Ngay HN, SG từ lâu nhiều nhà ngõ nhỏ, dt nhỏ chật chội, ko sạch sẽ, mất an toàn.
Em ko rõ tỉnh khac như nào, nhưng tỉnh quê em … thanh niên tới đâu lên Hà Nội gần hết 😀. Chưa kể giờ tỉnh vẫn đất lùa nhiều lắm cụ - quy hoạch phân lô còn dài 😆

bucxucthivao

Xe tải

View attachment 8033377
Sự nghèo cũng bán được cụ ạ. Một sản phẩm mà rất nhiều thành phần được hưởng lợi; cò mồi, bảo kê cò mồi, người nghèo, người kinh doanh, người dùng cuối .. ai cũng có phần -thế đã đúng mô hình vì xã hội chưa?.

dieuthuy7190

Xe tải
E lương 4 triệu thì xã hội cũng chả bao giờ dám mơ

cantona

Xe container
Sếp em nhà ko nghèo cũng mua bên Long Biên dù làm Trần Duy Hưng, ngày nào cũng hơn tiếng trên đường thì đã sao. Khi đã nghèo rồi thì kén chọn gì nữa, dậy sớm thêm 15p mà đi làm cho kịp chứ sao
Áp dụng số đông chứ thiểu số thì trường hợp nào cũng chiến đc. Em mà tính riêng thì cố em cũng làm đc. Nhưng cân đo thì thiệt nhiều nên nhịn.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Phải nghĩ cách kiếm thêm thôi chứ trông vào đồng lương thì không mua nhà được. Các cốp nhà nước lương cơ bản có triệu tám mà vẫn mua được nhà lầu xe hơi đó thôi

poiuy

Xe cút kít
Vợ/chồng là công nhân/công chức thu nhập 1 tháng 10tr, tổng cả vợ chồng là 15-20 tr thì móc đâu ra tiền mua nhà ở xã hội?

Thê nên dự án 1tr nhà ở xã hội đáng vất vào sọt rác.

Với thu nhập như trên thì chỉ nên bỏ ra 2-3tr/tháng để thuê 1 căn nhà ở xã hội diện tích 30-40m2 do nhà nước đầu tư với thời hạn 20-30 năm thì hợp lý. Rất tiếc là chưa ông nào nghĩ ( hoặc không muốn làm ) ra chính sách này.
Lãi suất tiết kiệm ở mình cao nên chẳng có hình thức thuê nào giá rẻ được.