[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

Tôm đồng

Xe tải
Em đọc thì thấy nhiều người nói bong bóng tài sản đã tăng gấp nhiều lần trong thập kỷ qua. Không chỉ ở Việt nam mà khắp trên thế giới. Nên việc nhân dịp này mà nó sụp giá xuống vài lần thì cũng có gì là thảm hoạ nhỉ? Vì bản chất nó chỉ là quy ước. Tăng hay giảm cũng chỉ là sự quy ước hay tưởng tượng của loài người. Còn bản chất miếng đất nó vẫn thế. Chẳng bay mất được. :). Em thì thích nó sụp đi, làm vòng mới. Lại có một lớp người giàu mới ra đời.

QuangPhuc

Xe buýt
Giờ muốn mua mảnh đất để xây cái nhà vườn dưỡng già mà cách HN khoảng 1h xe thì có chỗ nào hay hả cụ?
Thường Tín. Thanh Trì 2025 lên Quận thì Thg Tín thành quận giáp ranh. Giờ giá cũng vẫn rẻ. E mới làm 1 mảnh 300m2 ngõ 5m - 3m lô góc vuông vức có sẵn nhà mà khu dân cư lâu đời :D

Justforfuntoo

Xe container
Em đọc thì thấy nhiều người nói bong bóng tài sản đã tăng gấp nhiều lần trong thập kỷ qua. Không chỉ ở Việt nam mà khắp trên thế giới. Nên việc nhân dịp này mà nó sụp giá xuống vài lần thì cũng có gì là thảm hoạ nhỉ? Vì bản chất nó chỉ là quy ước. Tăng hay giảm cũng chỉ là sự quy ước hay tưởng tượng của loài người. Còn bản chất miếng đất nó vẫn thế. Chẳng bay mất được. :). Em thì thích nó sụp đi, làm vòng mới. Lại có một lớp người giàu mới ra đời.
Cứ nhìn mức luơng với giá nhà là biết nó bong bóng cỡ nào mà cụ

smallbrother

Xe buýt
Cụ chuẩn, do con người tự quy ước, giống như thời mới hòa bình lập lại chả ai coi đất đai ra gì còn sống là quý lắm, các cụ cắt đất cho người dưng về ở cùng cho đông vui thoải mái, giờ thì tấc đất tấc vàng, con người chém giết nhau vì đất, nói chung tại con người tất, cái miếng đất ko có tội. E là e cứ tạm chửi cái bọn ngợm đã thổi bong bóng khiến bao người chẳng tìm nổi miếng đất cắm dùi.

meunin2013

Xe buýt
Em ở tỉnh lẻ, rất cần các cụ cao nhân tư vấn 1 chầu, em đang phân vân giữa 2 lựa chọn:
Em ngắm đc 2 mảnh đất ở cái phường này, em thích là bởi vì phường này có truyền thống trường cấp 1, cấp 2 tốt nhất tỉnh, là điều kiện tốt cho F1.
1. Mua 1 căn LK trong khu đô thị (giá hiện tại còn 650tr - đã bị giảm khoảng 150tr so với năm 2018), tuy nhiên khu này bắt xây nhà 3 tầng theo mẫu (tiền xây nhà bình dân khoảng 800 - 1 tỷ).
2. Mua 1 mảnh đất nền bình thường (hiện giá đang 830tr), khu này thì ko bắt xây nhà hay mẫu mã gì cả, để đó vài ba, năm năm sau xây cũng được.
Tài chính em đang có khoảng 800, mong các cụ tư vấn
Theo em em chọn Lk trong khu đô thị.

HenryFord

Xe điện
Em mong nó vỡ đi, làm lại cho đỡ méo mó.

phucpl

Xe đạp
Em thì cho rằng biến cố cỡ nào thì sau 1 thời gian người ta cũng sẽ lãng quên thôi.
Rồi giá bđs lại quay về quỹ đạo tăng vốn có

TG12

Xe tăng
Em thì cho rằng biến cố cỡ nào thì sau 1 thời gian người ta cũng sẽ lãng quên thôi.
Rồi giá bđs lại quay về quỹ đạo tăng vốn có
Nói như bác thì trên đời này chả có việc đếch phải lo vì đằng nào trước sau gì cũng chết

NDT78

[Tịch thu bằng lái]

royalseafood.vn

Xe máy
Thường Tín. Thanh Trì 2025 lên Quận thì Thg Tín thành quận giáp ranh. Giờ giá cũng vẫn rẻ. E mới làm 1 mảnh 300m2 ngõ 5m - 3m lô góc vuông vức có sẵn nhà mà khu dân cư lâu đời :D
Rổ rá thế nào cụ?

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm ơn inbox cho em cái giá và khu cụ mua đc ko? Em ko có tiền chỉ dám nghĩ đến 50m thôi cụ.

QuangPhuc

Xe buýt
Cụ làm ơn inbox cho em cái giá và khu cụ mua đc ko? Em ko có tiền chỉ dám nghĩ đến 50m thôi cụ.
Rổ rá thế nào cụ?
Ở TT hiện tại có Tự Nhiên, Thư Phú, Chương Dương , Chương Lộc là gần trung tâm, sát trục VĐ4 ( cách 2 km) và rẻ. Giao thông từ trung tâm xuống hiện tại đường 1A đang mở rộng còn đường cao tốc Pháp vân cầu rẽ thì 5k phí , đường giao thông nhánh là đường 427 khá to và qui hoạch là còn to nữa. Đường Đê Hữu Hồng cũng mở rộng để tiện kết nối với VĐ4 tương lai
Còn đi lên 1 2km thôi là giá các xã giá gấp 2-3 lần, đi xuống dưới nữa giá cũng thế hoặc rẻ hơn mà xa và quê, dự là lâu đô thị hóa tới.
Bên Tự Nhiên thì thiên về để ở vì khu này sông quấn quanh rất mát, đất thì phù xa nên trồng cây nuôi gà tươi tốt, dân cũng thưa, đường rộng làng giàu nhưng qua đê
Thư Phú thì dân đông hơn chút, nằm trong đê, bớt mát mẻ hơn chút
Chương Lộc Chương Dương thì xuống dưới 1 chút so với Thư Phú. Cách VĐ 4 tương lai thêm hơn cây nữa
Giá thì thì 5-40tr nhưng các cụ lựa khéo thì mua được cỡ 7 8tr/m2 đường 5m ô tô lựa khéo là né nhau được
Vị trí này nếu tính lên tới quận Hoàn Kiếm e thấy chỉ 20 cây. So hẳn với Hoài đức cũng chỉ hơn 3 4 cây mà giá thì xx rất nhiều, và quê e ở Đào Nguyên Hoài Đức e biết đường ngõ đất 3m ô tô lựa đi 1 chiêu còn mệt giá cũng 25-30tr m2 rồi mà nhếch nhác kinh.
E ở Trương Định nếu về Hoài Đức đi vd 3 hết 1 tiếng còn về Thường tín hết đúng 20p đi cao tốc Pháp Vân cầu rẽ 5k phí. Nên thôi e quất ở đây luôn tầm nhìn 1 2 chục năm .
Đây nhà e mới chốt lô góc 18x17 có nhà kiên cố 200m2 2.5 tầng 1 ngõ 5m 1 ngõ 3m, Thường Tín chỉ cần Thanh Trì lên Quận là thành Huyện giáp ranh và VĐ4 bắc xuyên qua sông hồng là sang Ecopark và Dreamcity 10phút nên e tin 20 năm nữa e có 1 mớ , còn ko thì cũng dưỡng già. Đường xá kết nối khu vực và lên thành huyện giáp ranh thì tốc độ đầu tư và đô thị hóa sẽ nhanh hơn hiện tại vài lần thế nào cũng thắng lớn với cái giá đất rẻ như này.
Cơ mà e mua mảnh S to kén nên được giá tính ra m2 rẻ ko biết cỡ 50m2 đường 5 6m thì giá còn thơm thế ko

Chỉnh sửa cuối:

QuangPhuc

Xe buýt
Khoảng giá 5-40tr rộng quá cụ. Kiểu như nào thì 5 củ, và như nào thì 40 cụ?
Thanks.
E ghi ở trên rồi. Đường 5m-6m ô tô tránh nhau cụ mua khéo chắc dc 7 8tr. Tự Nhiên vì là xã giàu nên đầu xã cổng to đường 13m dân toàn nhà to 30-40tr cụ ạ mà chủ yếu người ta đẩy cao vì ko ai bán, 40tr thì mua được hẳn mặt QL427 đường 19m.

Chỉnh sửa cuối:

anhdungkiet20

Xe hơi
Đất có toang thì vẫn là tài sản của mình. Còn các cụ đầu tư gì thì đầu tư, kinh doanh giờ mới là phá sản
đất của mình mà cụ vay một nửa lém vào đầu tư nó toang thì có còn là của mình nữa không cụ

QuangPhuc

Xe buýt
Đầu tư ở đây phải tính chu kỳ 5-10 năm, chờ vành đai 4 cụ nhỉ. Chứ đất gần trung tâm còn bạt ngàn, ruộng rau còn nhiều. Khi nào vãn thì nó mới dịch ra ngoài xa như khu TT.
Đất giờ tấc đất tấc vàng, đoạn phía nam này là trục đường chính kết nối giao thông các tỉnh phía nam nên nào ruộng rau thì chờ dự án vài héc về chứ ko có chuyện chuyển đổi phân nhỏ đâu cụ. Và giá dự án thì cụ biết rồi đấy. E thì tính hẳn tầm nhìn 20 năm dài hạn, cứ hơn lãi bank + có nhà vườn cuối tuần là e vui :D
Quê e 200x Hoài Đức ngày đó cũng là vùng quê hẻo lánh, chỉ mới chục năm mà anh Vượng làm 1 phát là cả làng đổi đời :D

royalseafood.vn

Xe máy
Ở TT hiện tại có Tự Nhiên, Thư Phú, Chương Dương , Chương Lộc là gần trung tâm, sát trục VĐ4 ( cách 2 km) và rẻ. Giao thông từ trung tâm xuống hiện tại đường 1A đang mở rộng còn đường cao tốc Pháp vân cầu rẽ thì 5k phí , đường giao thông nhánh là đường 427 khá to và qui hoạch là còn to nữa. Đường Đê Hữu Hồng cũng mở rộng để tiện kết nối với VĐ4 tương lai
Còn đi lên 1 2km thôi là giá các xã giá gấp 2-3 lần, đi xuống dưới nữa giá cũng thế hoặc rẻ hơn mà xa và quê, dự là lâu đô thị hóa tới.
Bên Tự Nhiên thì thiên về để ở vì khu này sông quấn quanh rất mát, đất thì phù xa nên trồng cây nuôi gà tươi tốt, dân cũng thưa, đường rộng làng giàu nhưng qua đê
Chương Lộc Chương Dương thì xuống dưới 1 chút so với Thư Phú. Cách VĐ 4 tương lai thêm hơn cây nữa
Giá thì thì 5-40tr nhưng các cụ lựa khéo thì mua được cỡ 7 8tr/m2 đường 5m ô tô lựa khéo là né nhau được
Vị trí này nếu tính lên tới quận Hoàn Kiếm e thấy chỉ 20 cây. So hẳn với Hoài đức cũng chỉ hơn 3 4 cây mà giá thì xx rất nhiều, và quê e ở Đào Nguyên Hoài Đức e biết đường ngõ đất 3m ô tô lựa đi 1 chiêu còn mệt giá cũng 25-30tr m2 rồi mà nhếch nhác kinh.
E ở Trương Định nếu về Hoài Đức đi vd 3 hết 1 tiếng còn về Thường tín hết đúng 20p đi cao tốc Pháp Vân cầu rẽ 5k phí. Nên thôi e quất ở đây luôn tầm nhìn 1 2 chục năm .
Đây nhà e mới chốt lô góc 18x17 có nhà kiên cố 200m2 2.5 tầng 1 ngõ 5m 1 ngõ 3m, Thường Tín chỉ cần Thanh Trì lên Quận là thành Huyện giáp ranh và VĐ4 bắc xuyên qua sông hồng là sang Ecopark và Dreamcity 10phút nên e tin 20 năm nữa e có 1 mớ , còn ko thì cũng dưỡng già. Đường xá kết nối khu vực và lên thành huyện giáp ranh thì tốc độ đầu tư và đô thị hóa sẽ nhanh hơn hiện tại vài lần thế nào cũng thắng lớn với cái giá đất rẻ như này.
Cơ mà e mua mảnh S to kén nên được giá tính ra m2 rẻ ko biết cỡ 50m2 đường 5 6m thì giá còn thơm thế ko
Cụ chu đáo quá. Mời cụ 1 ly

QuangPhuc

Xe buýt
Cụ chu đáo quá. Mời cụ 1 ly
Vầng mất công nghiên cứu phân tích và đầu tư nên cũng cũng muốn chia sẻ suy nghĩ với tất cả các cụ để may chăng gặp các cụ cùng suy nghĩ còn chia sẻ kn cho nhau, vì đây là cả 1 vùng nên 1 vài chú cá coi như mình thì cũng chả làm được gì mà để đẩy với kéo vẫn phải chờ giá trị nội tại.
Theo như e nhìn thì dịch này khu TT các nđt còi như e vẫn mua vào , đặc biệt là diện tích to vì e thấy 3 mảnh e xem thì 1 tháng đã bay cả 3 rồi. E nghĩ chủ yếu là do giá đã thấp nằm im quá lâu nên nhân dịch ép dc chủ đất bán gấp nên dễ chốt hơn

cuongdiv

Xe container
Như mảnh này cụ mua giá bao nhiêu ạ

Xichlo2014

Xe tải
Đất giờ tấc đất tấc vàng, đoạn phía nam này là trục đường chính kết nối giao thông các tỉnh phía nam nên nào ruộng rau thì chờ dự án vài héc về chứ ko có chuyện chuyển đổi phân nhỏ đâu cụ. Và giá dự án thì cụ biết rồi đấy. E thì tính hẳn tầm nhìn 20 năm dài hạn, cứ hơn lãi bank + có nhà vườn cuối tuần là e vui :D
Quê e 200x Hoài Đức ngày đó cũng là vùng quê hẻo lánh, chỉ mới chục năm mà anh Vượng làm 1 phát là cả làng đổi đời :D
Mảnh cụ mua bao nhiêu xiền ạ