[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

Jiren198

Xe điện
E thấy Bác hay lấy ví dụ ở dự án Vinhomes ocean Park. Cái dự án đấy từ lúc bán đã thấy giá nó ảo tưởng rồi. Bây giờ cắt lỗ thì nó về giá hợp lý thôi.
Chẳng hạn em đang tìm căn ở Parkhill time city đây, Chả có ai bán lỗ đâu cụ, chỉ rẻ hơn trước dịch 1 tý nhưng tính ra họ vẫn lãi mà. Khu T trước mua giá 25,26 giờ bán 32,33. Khu Park mua 38 - 40 giờ toàn rao 43-45 triệu. mà ở hoặc cho thuê 5,6 năm rồi
Bds đầu tư nó mới xu hướng giảm, các cụ cứ nhè cái chỗ đông dân, người ở cố định bảo sao mãi ko giảm, cụ chờ hội trong đấy nó cụt vốn bán cc, thì chờ mùa quýt, nó phải bán dạng đầu tư chứ đứa nào bán nhà nó đang ở

Sonduong.BMV

Xe container
Cụ hơi lạc quan. Từ giờ đến cuối năm ngành gì kiếm ra tiền cụ????? Giờ mới bắt đầu chết dần dần ý cụ/
Một ví dụ điển hình: "Hệ thống xét nghiệm này được nhập về Việt Nam với giá chỉ khoảng 2,3 tỷ đồng, tuy nhiên sau khi mua bán lòng vòng, đến tay CDC Hà nội đã lên tới 7 tỷ đồng". Nếu không bị phanh phui thì phần lớn số tiền chênh lệch lại chui vào BĐS.
Các cụ có câu "cái khó ló cái khôn" nê em nghĩ vẫn nhiều nghành "làm ăn" được.

Justforfuntoo

Xe container
E thấy Bác hay lấy ví dụ ở dự án Vinhomes ocean Park. Cái dự án đấy từ lúc bán đã thấy giá nó ảo tưởng rồi. Bây giờ cắt lỗ thì nó về giá hợp lý thôi.
Chẳng hạn em đang tìm căn ở Parkhill time city đây, Chả có ai bán lỗ đâu cụ, chỉ rẻ hơn trước dịch 1 tý nhưng tính ra họ vẫn lãi mà. Khu T trước mua giá 25,26 giờ bán 32,33. Khu Park mua 38 - 40 giờ toàn rao 43-45 triệu. mà ở hoặc cho thuê 5,6 năm rồi
Khu T P tính so với tiết kiệm thì vẫn lỗ
Các khu mà đã ở ổn định rồi, vị trí lại trung tâm thì không có chuyện giảm đâu cụ, kể cả cc lẫn nhà đất
Khu ocean park em cũng nói ngay từ khi mở bán là đắt rồi, nên em theo dõi và thấy đúng như dự đoán của em
Các khu khác em không quan tâm nên không rõ, em chỉ đưa ra các vd mà mình biết chính xác

Thanhvuóng71

Xe điện
Một ví dụ điển hình: "Hệ thống xét nghiệm này được nhập về Việt Nam với giá chỉ khoảng 2,3 tỷ đồng, tuy nhiên sau khi mua bán lòng vòng, đến tay CDC Hà nội đã lên tới 7 tỷ đồng". Nếu không bị phanh phui thì phần lớn số tiền chênh lệch lại chui vào BĐS.
Cụ không nghĩ rằng "sân sau "dạo này gặp dịch đuối quá phải liều để lấy tiền nuôi nó...

Hung Phuc

Xe điện
Người mà vay mua nhà họ cũng tính hết rồi ông ạ. Còn ite người hơi đen thôi. Mà giảm tí ti này thì ko gọi là cắt lỗ. Bọn này gọi là giảm lãi thôi, vì bọn nó hốc chiết khấu của Vin rồi.
Còn trụ đc thì giảm tí ti, đến lúc không trụ đc thì cắt lỗ, cắt nhiều hay ít còn tùy thuộc vào sức chịu đựng, còn đen nữa thì ngân hàng nó thu trắng:-😁😁😁

toannoiphet25

Xe hơi
Còn trụ đc thì giảm tí ti, đến lúc không trụ đc thì cắt lỗ, cắt nhiều hay ít còn tùy thuộc vào sức chịu đựng, còn đen nữa thì ngân hàng nó thu trắng:-😁😁😁
đất ở thị trấn dương đông phú quốc về giá bn r cụ

ATB

Xe buýt
Dẫn chứng của cụ thật là ..., tiền đấy chả đủ cno đá phò, đất cát
Khó cụ ợ. Giờ đất ko kinh doanh dc, mua cũng chẳng cho thuê dc. lên trong thời gian này méo ai mua đất với giá như 2019 đâu cụ. LD có tiền thì có nhiều cách lắm, cho người thân đứng tên gủi ngân hàng, lãi xuất cũng 8% chẳng ít đâu.

vietsky1507

Xe tải
Toàn người thật việc thật trên group cư dân chứ chả phải trên các trang bds đâu cụ ạ ;))
Em thấy hình như toàn các mẹ, các chị bỉm sữa mua bên ocean thì phải, cho thuê giờ ko được, bán không ai mua, khổ thân
Vin smart đi sau chút, rục rịch bán bằng giá mua cdt hòng thoát hàng, cơ mà khó

Justforfuntoo

Xe container
Em thấy hình như toàn các mẹ, các chị bỉm sữa mua bên ocean thì phải, cho thuê giờ ko được, bán không ai mua, khổ thân
Toàn bị lừa là sắp có vimperland, làm homestay hái ra vàng, mỗi tháng chỉ phải trả nợ 3tr/1 tháng trong 50 năm, mà cho thuê bét cũng phải được 5tr/1 tháng căn studio, thế mà giờ cho thuê chả cho thuê được, vì nguồn cung có hàng ngàn căn, mà cầu lại quá thấp do xa xôi thế ai thèm thuê. Có người phải hạ giá xuống 2.5tr/1 tháng, ngang bằng nhà trọ rồi

Tuanphan333

Xe tăng
em có đứa bạn ở Lào Cai, 1 đợt 2 vc nó xuống HN chơi, vào Times đi qua khu nhà mẫu ghé vào xem thấy đẹp quá nên múc luôn 1 căn 3PN, bây h cứ nhờ bán hộ vì xa quá đi lại ko tiện, muốn bán đi chuyển sang Cầu Giấy ở mà thấy cứ rao bán mãi ko dc :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
em có đứa bạn ở Lào Cai, 1 đợt 2 vc nó xuống HN chơi, vào Times đi qua khu nhà mẫu ghé vào xem thấy đẹp quá nên múc luôn 1 căn 3PN, bây h cứ nhờ bán hộ vì xa quá đi lại ko tiện, muốn bán đi chuyển sang Cầu Giấy ở mà thấy cứ rao bán mãi ko dc :))
Quan trọng là bán giá nào thôi, giảm 10-20% bay ngay trong 1 nốt nhạc:))

Hung Phuc

Xe điện

Thanhvuóng71

Xe điện
1 năm nữa thì toang hết
Tính gì cái đội này, đặt ít tiền đầu cơ lướt sóng làm loạn thị trường. Khoảng nửa năm nữa chắc đi hết.

0987999386

Xe tải
Hiện tại nền kinh tế VN đã hội nhập sâu. Covit hiện tại VN có thể khống chế tốt nhưng các nước khác thì đang còn loay hoay với chống covit cho nên hội nhập của Vn tạm thời bị đứt doạn. Vì vậy các công ty trong nước cũng chết theo do nguồn cung cầu không có dẫn đến mất việc làm>>> không có tiền. Nhưng lãi ngân hàng thì vẫn phải trả chính vì vậy mà phải bán bớt một phần đất để trả lãi NH và lấy tiền sống qua ngày. Nhưng khi bán thì làm gì có nhiều người có tiền đâu mà mua, chính vì vậy BĐS sẽ đi vào giá trị thực thì mới có giao dịch. Theo em giá đất sẽ giảm trong năm 2020. Phân tích về nhiều khía cạnh thì BĐS chỉ có cửa giảm hoặc đi ngang chứ không có cửa tăng.

0987999386

Xe tải
Em thấy đợt này có LK khu Louis Hoàng Mai ở mặt đường Tân Mai là giảm thôi cụ, chứ các chỗ khác thấy vẫn vậy.
cụ căn cứ vào đâu mà bảo giảm vậy. Cụ đã hiểu hết về khu đây chưa mà cụ bảo giảm

hhnd

Xe tăng
Hiện tại nền kinh tế VN đã hội nhập sâu. Covit hiện tại VN có thể khống chế tốt nhưng các nước khác thì đang còn loay hoay với chống covit cho nên hội nhập của Vn tạm thời bị đứt doạn. Vì vậy các công ty trong nước cũng chết theo do nguồn cung cầu không có dẫn đến mất việc làm>>> không có tiền. Nhưng lãi ngân hàng thì vẫn phải trả chính vì vậy mà phải bán bớt một phần đất để trả lãi NH và lấy tiền sống qua ngày. Nhưng khi bán thì làm gì có nhiều người có tiền đâu mà mua, chính vì vậy BĐS sẽ đi vào giá trị thực thì mới có giao dịch. Theo em giá đất sẽ giảm trong năm 2020. Phân tích về nhiều khía cạnh thì BĐS chỉ có cửa giảm hoặc đi ngang chứ không có cửa tăng.
sẽ có 1 nhịp kéo lên tăng khoảng 5% trong vòng 1-2 tháng tới rồi mới lao thẳng xuống trong 2 năm tới

H. Đạt

Xe tải
sẽ có 1 nhịp kéo lên tăng khoảng 5% trong vòng 1-2 tháng tới rồi mới lao thẳng xuống trong 2 năm tới
E cũng nghĩ như cụ, nó phải tăng lên lấy hơi tí rồi mới ngụp sâu

hhnd

Xe tăng
Các cụ cứ bình tĩnh cuối năm nay đến giữa năm sau sẽ có rất rất nhiều hàng sale off :)