[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

baocongnghemoi

Xe hơi
Cứ các bác bên trên họp hành xong mới biết được xu hướng. Nhìn chung thì để BĐS toang thì hơi khó đấy cụ mợ.:D:D:D

học theo TQ liền

họp nới room

quangkhunglong

Xe tăng

học theo TQ liền
View attachment 7337726

họp nới room
Họp xong chưa cụ? Có nơi room không?

volvo.XC90

Xe tăng

học theo TQ liền
View attachment 7337726

họp nới room
Làm sao phải nới rum thế ? nới rum cứu ai à ? bị làm sao lại phải cứu ?

Giấc mơ nới room cho vay bđs là ko có đâu, đừng mơ nữa

vephiadong

Xe điện
Trạng chết, chúa cũng băng hà thì nới thôi
Dòng tiền đang chảy bình thường lại dứt cái phựt DN nào xoay xở kịp

Trần Gia

Xe tăng
Theo e biết là không nới room . Hiện tại room tăng trưởng tín dụng của cả nghành là 9%, còn khoảng 4% room theo như quyết định ban đầu cuat NhNN, tương đương đâu 500k tỷ. Họp này là để phân bổ số 500k kia cho Bank nào đảm bảo các tiêu chí mà NHNN đưa ra . Ông nào đc phân bổ bao nhiêu thì đc cho vay chừng đó, ko đc phân bổ thì xác định ngồi chơi đến hết năm :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Họp để bàn đưa ra các giải pháp tăng trưởng tín dụng mà một số cụ trong đầu cứ chỉ nghĩ đến mỗi chuyện nới room rồi quy cho dòng chảy của nó vào hết BĐS là sao.
Để tăng trưởng tín dụng thì có nhiều giải pháp từ điều kiện vay vốn, giải ngân, nới room, … qua đó khơi thông dòng tiền, kích thích sản xuất, tiêu dùng, đẩy mạnh xuất nhập khẩu cũng là việc làm bình thường của các nhà quản lý.

Tác động của các giải pháp tăng trưởng tín dụng này ntn đến thị trường BĐS em cho rằng là có, tuy nhiên cần nhìn nhận dưới góc độ khách quan, tránh kiểu vơ bèo - vạt tép cứ nghĩ và hướng tư duy lớn nhỏ cho vào giỏ BĐS thì lại um tý mẹt!

Trần Gia

Xe tăng
Họp để bàn đưa ra các giải pháp tăng trưởng tín dụng mà một số cụ trong đầu cứ chỉ nghĩ đến mỗi chuyện nới room rồi quy cho dòng chảy của nó vào hết BĐS là sao.
Để tăng trưởng tín dụng thì có nhiều giải pháp từ điều kiện vay vốn, giải ngân, nới room, … qua đó khơi thông dòng tiền, kích thích sản xuất, tiêu dùng, đẩy mạnh xuất nhập khẩu cũng là việc làm bình thường của các nhà quản lý.

Tác động của các giải pháp tăng trưởng tín dụng này ntn đến thị trường BĐS em cho rằng là có, tuy nhiên cần nhìn nhận dưới góc độ khách quan, tránh kiểu vơ bèo - vạt tép cứ nghĩ và hướng tư duy lớn nhỏ cho vào giỏ BĐS thì lại um tý mẹt!
Cụ có cái nhìn tổng quát và khách quan. Sáng tới giờ e lướt zalo vs Fb, đội mg toàn thuyết âm mưu caia công văn mời hợp vs list bank đc bao nhiêu %. Rõ nản cụ ạ 😁

volvo.XC90

Xe tăng
Cụ có cái nhìn tổng quát và khách quan. Sáng tới giờ e lướt zalo vs Fb, đội mg toàn thuyết âm mưu caia công văn mời hợp vs list bank đc bao nhiêu %. Rõ nản cụ ạ 😁
Đội sales, cò, môi giới BĐS sao cứ có tư duy hy vọng nới room tín dụng cho vay để mong mua bán BĐS nhộn nhịp lên nhỉ, vay bank để đầu cơ lướt sóng giai đoạn này thì đúng là ối dồi ôi toàn đầu đất

Quê bầm

Xe điện
Đội sales, cò, môi giới BĐS sao cứ có tư duy hy vọng nới room tín dụng cho vay để mong mua bán BĐS nhộn nhịp lên nhỉ, vay bank để đầu cơ lướt sóng giai đoạn này thì đúng là ối dồi ôi toàn đầu đất
Vay bank cho sản xuất hồ sơ còn bở hơi tai bank mới duyệt cho cụ kìa, lãi vay cho sx mà vẫn tăng liên tọi có thấy ưu đãi ở đâu

Trần Gia

Xe tăng
Thực e cũng muốn nhộn nhịp lên chút để ae ra hàng . Còn tầm này ko ra đc thì e cũng kệ thôi cụ. Để đó xem 2 năm nữa luật đất đai nó ảnh hưởng ntn 😆

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Kỳ trước còn mấy nick suốt ngày dẫn giải chuyện mớ rau, con cá với giá xăng tăng để quy chiếu là giá BĐS tăng cơ cụ ah. Tiếc là giờ xăng giảm thì các cụ ấy lại bị khoá nick hay bận việc không vào tranh luận nữa :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Thực e cũng muốn nhộn nhịp lên chút để ae ra hàng . Còn tầm này ko ra đc thì e cũng kệ thôi cụ. Để đó xem 2 năm nữa luật đất đai nó ảnh hưởng ntn 😆
Nó nhộn nhịp lên khéo máu tham lại nổi lên ấy chứ. Em còn đầy bụng đất đây cụ ah, nhưng thôi kệ chả biết thế nào mà nần. Mình mất thì thiên hạ những ông tay to còn mất nhiều hơn, mà em có tật xấu chỉ mong tụi tay to nó mất nhiều hơn mình để thu hẹp khoảng cách :))

Trần Gia

Xe tăng
Nó nhộn nhịp lên khéo máu tham lại nổi lên ấy chứ. Em còn đầy bụng đất đây cụ ah, nhưng thôi kệ chả biết thế nào mà nần. Mình mất thì thiên hạ những ông tay to còn mất nhiều hơn, mà em có tật xấu chỉ mong tụi tay to nó mất nhiều hơn mình để thu hẹp khoảng cách :))
Tham cũng một phần cụ ạ. Cụ bán đất xong thì lại phải đi mua thôi, chứ giữ xèng làm gì đâu.
Mà cụ muốn thu hẹp gì nữa, cụ cho ae trên này đu đeo theo để đc bằng cụ thì tất sẽ thấy hạnh phúc ngập tràn thôi :))

trungleba

Xe buýt
Nới thì phải nới thôi, em đã nói từ tháng trước rồi có mấy cụ không tin lại bảo em cò vạc :)) . Còn giá nhà tăng là do cung, cầu. Như cầu tìm nhà luôn có mà nguồn cung bị bóp do đủ loại lý do thì giá giảm kiểu gì?

ManPlus

Xe tải
Gọi là nới nhưng vẫn nằm trong kế hoạch 14% từ đầu năm mà :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nới thì phải nới thôi, em đã nói từ tháng trước rồi có mấy cụ không tin lại bảo em cò vạc :)) . Còn giá nhà tăng là do cung, cầu. Như cầu tìm nhà luôn có mà nguồn cung bị bóp do đủ loại lý do thì giá giảm kiểu gì?
Tăng hay không, nhiều hay ít em không rõ lắm nhưng có thực tế là nhà đất trong ngõ diện tích nhỏ 30-40m2 thanh khoản tương đối cao. Mặc dù nhiều người ko thích nhà nhỏ trong ngõ nhỏ nhưng cũng có rất nhiều người lùng mua vì nó trong tầm tài chính của nhiều người!

cattrang130390

Xe tăng
Tăng giá thế có bán được không đó cụ. Hay như vin ocp2 càng khó bán mình càng tích cực tăng giá cụ nhỉ