[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Những vị trí hợp lý, có tiềm năng tốt thì dòng tiền đầu tư vẫn vào. Nó không quan tâm đến thị trường trong ngắn hạn .
Cái này thì luôn đúng cụ ah. Tuy nhiên để nhận diện được vị trí, xác định được tiềm năng nó thuộc nhãn quan của từng người, rất khó để diễn tả. Nó như cái cách chúng ta cầm hòn đá để ném con chim ấy, bởi nó phụ thuộc vào người cầm hòn đá to hay nhỏ, người cao hay thấp, lực tay như thế nào, độ nhạy tay nhanh mắt, … của từng người chứ chả có công thức nào cả.

Hơn nữa việc xác định vị trí, tiềm năng nó đến sớm hay muộn nhiều khi thông tin chúng ta có được mức độ chính xác ra sao, độ chễ ntn bởi các chủ trương, chính sách, … chúng ta khó tiên lượng được!

Thanhvuóng71

Xe điện
Cái này thì luôn đúng cụ ah. Tuy nhiên để nhận diện được vị trí, xác định được tiềm năng nó thuộc nhãn quan của từng người, rất khó để diễn tả. Nó như cái cách chúng ta cầm hòn đá để ném con chim ấy, bởi nó phụ thuộc vào người cầm hòn đá to hay nhỏ, người cao hay thấp, lực tay như thế nào, độ nhạy tay nhanh mắt, … của từng người chứ chả có công thức nào cả.

Hơn nữa việc xác định vị trí, tiềm năng nó đến sớm hay muộn nhiều khi thông tin chúng ta có được mức độ chính xác ra sao, độ chễ ntn bởi các chủ trương, chính sách, … chúng ta khó tiên lượng được!
Phân tích , đánh giá...thì nhiều vấn đề lắm cụ ah. Rất đơn giản là viedcj chuyển từ vị trí này sang vị trí khác mà người đầu tư họ có thông tin cụ thể và rõ ràng hơn thôi. Tiếp nữa là mặt bằng giá khu vực dfos vãn hấp dãn so với khu vực khác.

thuyhtt

Xe tăng

Tuệ Châu

Xe hơi
Thế ạ? Nghe nói lô này gần làng văn hóa dân tộc. Nhưng đã chững phải chững chung chứ nhỉ?
kể cả trên làng VH cả mấy khu đồng doi sát đấy từ năm trc ai thèm mua đâu cụ.chứ đừng nói gần đây mua mảnh 2 tháng sau lãi 3 tỷ,các cụ đánh sóng cũng phải hợp lý một tí đi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Honghen2008

Xe container
Cứ bảo lao dốc, thanh khoản kém thì có thể có em không rõ lắm nhưng giá thì vẫn cao và người bán không tỏ ra lo lắng gì vẫn rất bình tĩnh ở tầng cao.

Hanh Ha

Xe tăng
Cứ bảo lao dốc, thanh khoản kém thì có thể có em không rõ lắm nhưng giá thì vẫn cao và người bán không tỏ ra lo lắng gì vẫn rất bình tĩnh ở tầng cao.
Có 1 thớt khác và có 1 vài cụ đang lo cho các cụ ôm nhiều đất đấy ah. Cụ chịu khó tìm tý là thấy đấy ạ

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
BĐS đang lao dốc, mà sao cả đống thứ thì tăng thế này các cụ?
Thế e mới bảo. Nhiều cụ trên này lo người dân lao động ko mua nổi nhà khi giá nhà tăng thì thà lo trc những cái cơ bản như xăng tăng, học phí tăng....đi cái đã. :)
Các cụ muốn giảm để mua lại thôi. Mọi thứ khác cũng tăng như điên mà muốn bds nó toang vs sập. Hài.

muabenem123

Xe container
So với lãi tiết kiệm thì các mặt hàng hoá thiết yếu tăng hơn rất nhiều cụ ạ. Nên thà ôm đất còn hơn. Trên này e thấy khoảng 70-90% đang chờ sập để vào mua. :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
So với lãi tiết kiệm thì các mặt hàng hoá thiết yếu tăng hơn rất nhiều cụ ạ. Nên thà ôm đất còn hơn. Trên này e thấy khoảng 70-90% đang chờ sập để vào mua. :D
Nhiều chỗ đi ngang và giảm rồi cụ ah,. Mà cụ lấy thông tin đâu mà bảo trên này 70-90% chờ sập để mua vào thế ? Tăng - giảm là bình thường, cụ đầu tư có chọn lọc thì lăn tăn gì lắm ba cái chuyện hô hào lên - xuống đấy ~o)

trungleba

Xe buýt
Lãi tiết kiệm tăng 0.1, 0.2 % thì các cụ ấy hô hào bán hết đất cầm tiền. Nhưng hàng hoá cái gì cũng tăng 5-10% thì các cụ ấy không tính đến =)) . Sức mua của 2,3 tỷ năm nay thấp hơn hẳn năm ngoái. Chả hiểu nổi sao có những cụ hô hào bán BDS để gửi tiết kiệm đc

muabenem123

Xe container
Nhiều chỗ đi ngang và giảm rồi cụ ah,. Mà cụ lấy thông tin đâu mà bảo trên này 70-90% chờ sập để mua vào thế ? Tăng - giảm là bình thường, cụ đầu tư có chọn lọc thì lăn tăn gì lắm ba cái chuyện hô hào lên - xuống đấy ~o)
E nằm vùng trong cái box bds này lâu phết r. Con số thì e ước tính thế :)). Cực nhiều cụ hô toang sập, chờ mua lại.... Còn e thì cũng như cụ nói, vẫn tìm hiểu và chọn lọc nơi để mua thôi, nhất là trong bối cảnh vật giá leo thang, tiền mất giá. Và thực tế thì nhiều ng buôn đất mà e đc gặp họ vẫn ổn và tốt qua các thời kỳ sóng gió của thị trg. Có những người nay đã 60t vẫn còn máu tìm nơi đầu tư huống chi là mình. :)

muabenem123

Xe container
Lãi tiết kiệm tăng 0.1, 0.2 % thì các cụ ấy hô hào bán hết đất cầm tiền. Nhưng hàng hoá cái gì cũng tăng 5-10% thì các cụ ấy không tính đến =)) . Sức mua của 2,3 tỷ năm nay thấp hơn hẳn năm ngoái. Chả hiểu nổi sao có những cụ hô hào bán BDS để gửi tiết kiệm đc
Ls Tiết kiệm bằng 1/10 học phí các cháu cụ ạ. :(

gason

Xe hơi
Cụ nào cho em phân tích nếu có tiền bây giờ thì em vứt vào đất khu vực nào là an tâm và sinh lời ít cũng đc mà không bị toang được không? Chưa bàn kv nào chi tiết nhưng định hướng chung thì sao ạh:
1) Thổ cư nội thành HN
2) Dự án ngoại thành gần (kiểu Dương Nội, Gele hay Gia Lâm, OCP…)
3) Đất vành đai 4 hoặc ở xa kiểu Sóc Sơn, Hoà Bình, Hoà Lạc…?
4) Chung cư nội thành?
5) Trái phiếu hoặc gửi TK?

QuangPhuc

Xe buýt
Đất chỉ chậm đi thôi, chu kì vẫn đang tăng dài hạn. Ai không tin cứ ôm tiền mà chờ :D
Vài năm nữa lại chửi như Chí Phèo chửi làng Vũ Đại

dongnd3

Xe buýt
Cụ nào cho em phân tích nếu có tiền bây giờ thì em vứt vào đất khu vực nào là an tâm và sinh lời ít cũng đc mà không bị toang được không? Chưa bàn kv nào chi tiết nhưng định hướng chung thì sao ạh:
1) Thổ cư nội thành HN
4) Chung cư nội thành?
1) thổ cư HN mà oto ko vào dc nhà thì ở cũng mệt, đi ngược xu thế oto rồi --> có oto vào dc nhà giá cao vđ
2) dự án ngoại thành gần ok nhé bác. e thấy nó hợp lý hơn cả, còn Tắc đường là vđ chung ko tránh dc. Mà Dương Nội có phải ngoại thành đâu????
3) vành đai 4 h em nghĩ ok nhưng cụ ôm dàu hơi tý chứ ko ăn sồi dc
4) xu hướng sắp tới là chung cư vùng ven gần (kiểu oceanpark, smartcity...) do chung cư nội đô lên giá cao lắm. Cái này cụ cân nhắc
5) No.

binh77

Xe tăng
1) Thổ cư nội thành HN
4) Chung cư nội thành?
Kỷ nguyên bơm tiền, tiền mất giá, lạm phát tăng cao, tìm kênh trú ẩn thôi cụ. So sánh quanh HN, chỗ nào hạ tầng tốt, mặt bằng giá thấp hơn các KV khác là vào. Tránh mua đất tỉnh khỉ ho cò gáy là dc. Mua đâu do mình tự tìm tòi quyết định, nói trên đây các cụ lại bảo lùa gà.

muabenem123

Xe container
Chứng Khoán 2 năm nữa quay lại
Còn bất động sản thì ít nhất phải 4 năm nữa các cụ nhé
Cầm tiền ngồi im cũng đã chiến thắng rồi
Hay cụ. :)). Cầm tiền ngồi im thì e chỉ thấy bất lợi hơn trong khi giá cả của hàng loạt hàng hoá leo thang. Đúng là xăng có thể tăng giảm, bds có thể tăng giảm, chứng khoán có thể tăng giảm,...nhưng cốc cafe, bát phở, gói mì tôm, phí vận chuyển, thậm chí đi du lịch giá vé máy bay nó cũng chỉ có tăng thôi (ko có giảm)..... Cầm tiền mà cụ đảm bảo kham đc hết các khoản chi phí tăng này thì nhiều người cũng chả đau đầu tìm kênh đầu tư đâu cụ ạ.
Vừa qua ko chỉ VN bơm tiền mà cả thế giới bơm tiền cụ nhé.

cuongnd1

Xe đạp
Các cụ cứ sợ giá bds sẽ giảm do siết tín dụng. Nhưng thực tế là còn tăng ác hơn do nguồn cung vài năm nay vốn đã ít giờ còn bị siết thì càng khan hơn. Trái phiếu ko được phát hành thì lấy đâu ra tiền mà các cđt dự án đầu tư. Nên đảm bảo cuối năm giá bds lại leo lên nóc nhà

longbive

Xe tải
Các cụ cứ sợ giá bds sẽ giảm do siết tín dụng. Nhưng thực tế là còn tăng ác hơn do nguồn cung vài năm nay vốn đã ít giờ còn bị siết thì càng khan hơn. Trái phiếu ko được phát hành thì lấy đâu ra tiền mà các cđt dự án đầu tư. Nên đảm bảo cuối năm giá bds lại leo lên nóc nhà
ko biết thiếu nguồn cung như nào,chứ em vào group fb đăng cần mua khoảng 200 sale chào đủ các loại.chưa kể zalo thấy add fb chào liên tục.loại gì cũng có hết.sợ mỗi ko đủ tiền.