[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

cuongnd1

Xe đạp
ko biết thiếu nguồn cung như nào,chứ em vào group fb đăng cần mua khoảng 200 sale chào đủ các loại.chưa kể zalo thấy add fb chào liên tục.loại gì cũng có hết.sợ mỗi ko đủ tiền.
Tất nhiên đã là sale thì hàng nào chả có, người này mua thì sẽ lại có nhu cầu bán sang tay cho người khác. Em đang nói ở đây là nguồn cung sơ cấp ấy. Cụ đọc số liệu thống kê trong báo rồi suy luận logic là thấy. Ko cho phát hành TP thì em hỏi cụ lấy đâu tiền cho các cđt phát triển dự án mà ra hàng? Nên người dân chủ yếu chỉ có mua qua bán về trên thị trường thứ cấp thôi.

LeonLai

Xe hơi
Các cụ cứ sợ giá bds sẽ giảm do siết tín dụng. Nhưng thực tế là còn tăng ác hơn do nguồn cung vài năm nay vốn đã ít giờ còn bị siết thì càng khan hơn. Trái phiếu ko được phát hành thì lấy đâu ra tiền mà các cđt dự án đầu tư. Nên đảm bảo cuối năm giá bds lại leo lên nóc nhà
Mới k có, nhưng các bds cũ trong vài năm qua úp bô nhau, thì nhiều lắm bác ạ, hấp thụ được hết chỗ đấy để sử dụng không bác, nên nói cung ít là k đúng

Mới k có, nhưng các bds cũ trong vài năm qua úp bô nhau, thì nhiều lắm bác ạ, hấp thụ được hết chỗ đấy để sử dụng không bác, nên nói cung ít là k đúng
60.000 Căn codotel cơ bản 2 năm qua đắp chiếu, Shophouse, liền kề của Nova và sungroup ở phú quốc, phan thiết, quy nhơn... để phơi nắng mưa, Các thể loại đất nền ở tỉnh chỉ để cỏ mục nuôi bò. Từng đấy đủ hàng cho các cụ chưa?

hdung87

Xe tải
60.000 Căn codotel cơ bản 2 năm qua đắp chiếu, Shophouse, liền kề của Nova và sungroup ở phú quốc, phan thiết, quy nhơn... để phơi nắng mưa, Các thể loại đất nền ở tỉnh chỉ để cỏ mục nuôi bò. Từng đấy đủ hàng cho các cụ chưa?
:)) qua mồm đội cò Cafef với vntaunhanh, dan trí cao thì đều là thiếu nguồn cung dẫn đến tăng giá hết nhé. Không được cãi :D

cuongnd1

Xe đạp
:)) qua mồm đội cò Cafef với vntaunhanh, dan trí cao thì đều là thiếu nguồn cung dẫn đến tăng giá hết nhé. Không được cãi :D
Thế cụ cứ ngồi chờ đi nhé xem nó có giảm giá hay sập ko thì cụ múc. Bài báo đưa ra đầy đủ số liệu cụ nên lấy nguồn số liệu khác để phản biện chứ chém khơi khơi thì cũng chẳng có tí logic nào cả.

PNTJSC

Xe tải
Em có ông anh ở uông bí bảo 2 tháng nay tao 0 có tí giao dịch nào, nhưng cũng chả sao, cũng kiếm cò con đc vài trăm tiêu dần rồi, mai kia ấm thì tháng giao dịch vài cái cũng đủ mấy chục tiêu. Ông ấy kiểu nhỏ lẻ chứ cũng chưa phản ánh đc cái gì nhưng cũng thể hiện buôn nước bọt đợt này khó hơn trước

hdung87

Xe tải
Thế cụ cứ ngồi chờ đi nhé xem nó có giảm giá hay sập ko thì cụ múc. Bài báo đưa ra đầy đủ số liệu cụ nên lấy nguồn số liệu khác để phản biện chứ chém khơi khơi thì cũng chẳng có tí logic nào cả.
:)) có câu nào em bảo nó giảm hay sập đâu mà cụ phải lồng lên thế.

=)) hay cụ đang bị kẹp tr.. ở đất.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Ngay cái tp Nam Định của em đây , dân số ko ít , có 6 kđt mà đã cái nào lấp kín hết đâu . còn thừa mứa ra cụ ạ

cuongnd1

Xe đạp
:)) có câu nào em bảo nó giảm hay sập đâu mà cụ phải lồng lên thế.

=)) hay cụ đang bị kẹp tr.. ở đất.
Em có phải vay bank đâu mà xoắn hả cụ, để thoải mái khi nào lãi thì bán. Cầm đất dài hạn có bao h lỗ đâu mà lo.

gason

Xe hơi
Kỷ nguyên bơm tiền, tiền mất giá, lạm phát tăng cao, tìm kênh trú ẩn thôi cụ. So sánh quanh HN, chỗ nào hạ tầng tốt, mặt bằng giá thấp hơn các KV khác là vào. Tránh mua đất tỉnh khỉ ho cò gáy là dc. Mua đâu do mình tự tìm tòi quyết định, nói trên đây các cụ lại bảo lùa gà.
Cám ơn cụ. Cụ phân tích chuẩn thì sẽ là tư vấn xịn, còn nếu cố ý theo mục đích thì mới mang tiếng lùa gà chứ. Các điều cụ nói em đều công nhận đúng cả, nhưng chung chung quá và giá có chút phân tích kỹ hơn ạh

Được gửi từ iPhone - Otofun

gason

Xe hơi
1) thổ cư HN mà oto ko vào dc nhà thì ở cũng mệt, đi ngược xu thế oto rồi --> có oto vào dc nhà giá cao vđ
2) dự án ngoại thành gần ok nhé bác. e thấy nó hợp lý hơn cả, còn Tắc đường là vđ chung ko tránh dc. Mà Dương Nội có phải ngoại thành đâu????
3) vành đai 4 h em nghĩ ok nhưng cụ ôm dàu hơi tý chứ ko ăn sồi dc
4) xu hướng sắp tới là chung cư vùng ven gần (kiểu oceanpark, smartcity...) do chung cư nội đô lên giá cao lắm. Cái này cụ cân nhắc
5) No.
Cám ơn cụ, em thì đang xem đất nội đô ô tô vào đc và sử dụng ngay đc, còn phía ngoại thành e chọn chỗ có BRT/Tàu điện trên cao. Hiện tại yếu tố chiến tranh chưa hết ngay và có thể còn gia tăng, e lại thấy giá xăng dầu còn tiếp tục tăng mạnh, nên nhà ở ngoai thành xa và thường xuyên tắc đường lại thấy không ổn lắm, con cái lớn mà k đưa đi học đc thì ít nhất nó đi BRT/MRT đc.

Được gửi từ iPhone - Otofun

longbive

Xe tải
cụ nói chuẩn,em cũng thấy vậy.nguồn cung mới thì duyệt ít,nhưng nguồn cung từ những năm trước vẫn bét nhè còn ko bán hết dc,mà em thấy mấy pro bảo sang 2023 sẽ có 1 lượng nguồn cung khổng lồ ra thị trường mà ko biết có đúng ko.có cụ nào biết thông tin này xin nói rõ em với.

dongnd3

Xe buýt
cụ nói chuẩn,em cũng thấy vậy.nguồn cung mới thì duyệt ít,nhưng nguồn cung từ những năm trước vẫn bét nhè còn ko bán hết dc,mà em thấy mấy pro bảo sang 2023 sẽ có 1 lượng nguồn cung khổng lồ ra thị trường mà ko biết có đúng ko.có cụ nào biết thông tin này xin nói rõ em với.
Bối cảnh room cvay bds ko còn nhiều, thắt chặt kiểm soát td bđs nhất là cho vay dự án thì lấy đâu ra cung khổng lồ ở đây?
Cung từ ndt thứ cấp thì chỗ nọ chỗ kia, lạm phát mà cao thì họ chả bán luôn

Chỉnh sửa cuối:

hungtom11

Xe tải
Giảm đâu chả thấy, êm chỉ thấy đất thổ cư trong ngõ xe máy chỗ em 120tr/m còn ko có mà mua. Chắc chỉ giảm chỗ xa xa ko có nhu cầu thực thôi thì phải.

katana2812

Xe đạp
H tiền đang mất giá ai cũng muốn tìm bđs để trú ẩn giảm đâu mà giảm

dongnd3

Xe buýt

katana2812

Xe đạp
Bđs kim cương sở hữu vĩnh viễn của khựa cũng chả ai muốn bán

Maner Bolsol

Xe tăng
Trên này cũng lắm sale cò vạc đấy nên các cụ tranh cãi làm gì😆. Cụ nào đang có tiền và tiếp tục kiếm ra tiền (số lượng từ vài trăm đến vài tỷ trở lên/năm) thì cứ yên tâm mua lúc nào tùy cụ. Người có tiền và tiếp tục có nhiều tiền mà không phụ thuộc vào giao dịch BĐS thì tư duy cũng khác đấy nhỉ