[Funland] Có phải BDS cũng sắp toang không các cụ

binh77

Xe tăng
Cách hay ^_^

Bảo sao các đại za như Mai Linh taxi, Thuận THảo, Dương Bạch Diệp, cá tra Dịu Hiền sụp đổ...vì đầu tư BĐS

khi thị trường móm hoặc đóng băng thì cả chủ DN lẫn DN đều gãy một chùm
Chuẩn rồi cụ. Mấy ông chủ DN thích nhất là có dịp triển khai gói hỗ trợ lãi suất như này, bỏ tiền vào đất, đất vẫn tăng giá, vẫn có tiền SXKD, lại được sẵn 2% lãi suất. Còn ông nào tèo vẫn tèo thôi.

LeonLai

Xe hơi
Em nghĩ mức giá trên 100tr với Hưng yên là quá ngáo. Ngáo tới mức vô lý. Cỡ Vin Dan phượng còn có tin rò rỉ từ 60 tới 80tr còn có lý hơn (đường Tây thăng Long thông thì có thể lên 100X dc
nói chung là giá bây giờ chia 2 là giá đầu tư được, căn đẹp góc, công viên giá 100 em thấy hợp lý

Justforfuntoo

Xe container
Ngân hàng đây, vay không hề dễ nhé, có nới lỏng thì cũng không nới lỏng cho bds đâu
Cụ Tổng đã phát biểu, ông nào dám không nghe theo

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Ngân hàng đây, vay không hề dễ nhé, có nới lỏng thì cũng không nới lỏng cho bds đâu

Nhìn thấy dòng chữ Nguyễn Tuấn Anh. Mạnh dạn đoán là nhóm của lão lùa gà, mất dạy chuyên nghiệp.

Thanhvuóng71

Xe điện
Tiền lại chẩy vào BĐS thôi cụ ơi. Đi cho DN vay, bố NHTM nào cũng hỏi anh có mảnh đất ko, cắm vào bảo lãnh cho DN anh thì em mới cho vay đc, chứ mấy cái máy móc còi của anh em chả dám cầm đâu, cùng lắm, em cầm bổ sung thêm cho gọi là có thui. Vậy là mấy bố DN có dthu về rút ra làm mảnh đất, cắm lại vào ngân hàng rồi vay tiền bổ sung vốn kinh doanh, tự dưng đc 2% mà vẫn có xèng đtu cho SXKD. Đất thì vẫn có.
Đúng rồi, loại bds mà có giá trị sử dụng ( cho thuê , ăn ở được - Có thanh khoản...) bây giờ là tài sản đầu tư của các dn vì nó còn giữ được giá trị ( không bị mất giá như các tài sản khác )

binh77

Xe tăng

Vay BĐS mà mua nền đất hoặc mua BĐS với mục đích KD là khó rồi cụ, nhưng vay BĐS tiêu dùng, sửa chữa nhà cửa, vay BĐS liên kết với dự án chủ đtu đang vay tại bank đó, ... vẫn đang khuyến khích tăng trưởng.
Nhưng room tín dụng từ giờ đến tháng 6 là khó rùi, đang chờ NHNN nới room.

dongnd3

Xe buýt
Nhiều cụ bảo bds sẽ
nói chung là giá bây giờ chia 2 là giá đầu tư được, căn đẹp góc, công viên giá 100 em thấy hợp lý
Đất gồm cả nhà thì tầm 100-120tr tuỳ vị trí cũng ko ngáo đâu.
giá 100 vị trí đó thì ko có đâu bác ah

Justforfuntoo

Xe container
Vay BĐS mà mua nền đất hoặc mua BĐS với mục đích KD là khó rồi cụ, nhưng vay BĐS tiêu dùng, sửa chữa nhà cửa, vay BĐS liên kết với dự án chủ đtu đang vay tại bank đó, ... vẫn đang khuyến khích tăng trưởng.
Nhưng room tín dụng từ giờ đến tháng 6 là khó rùi, đang chờ NHNN nới room.
Không hề khuyến khích tăng trưởng cụ ạ vì tín dụng cho bds nói chung đã hết rồi
Không có chuyện hết rồi mà giờ lại khuyến khích, nới lỏng cho cái gọi là tiêu dùng hay sửa chữa nhà hay mua dự án đâu, vì nó đều có tên chung là bds. Cái chính là room tín dụng cho bds đã kịch trần, giờ thì chờ ông nào đã vay, trả nợ cho bank thì bank lấy nguồn đó cho người khác vay thôi

hdung87

Xe tải
Nhiều cụ bảo bds sẽ

Đất gồm cả nhà thì tầm 100-120tr tuỳ vị trí cũng ko ngáo đâu.
giá 100 vị trí đó thì ko có đâu bác ah
Cụ cho em lý do được không ;))

:)) nghe văn cụ giống mấy bạn cò em hay tiếp xúc, chả có lý do gì cả.

cadan

Xe container
Đúng rồi, loại bds mà có giá trị sử dụng ( cho thuê , ăn ở được - Có thanh khoản...) bây giờ là tài sản đầu tư của các dn vì nó còn giữ được giá trị ( không bị mất giá như các tài sản khác )
thế thì đất nền đứt

lại để cỏ mọc dài dài

hdung87

Xe tải
Không hề khuyến khích tăng trưởng cụ ạ vì tín dụng cho bds nói chung đã hết rồi
Không có chuyện hết rồi mà giờ lại khuyến khích, nới lỏng cho cái gọi là tiêu dùng hay sửa chữa nhà hay mua dự án đâu, vì nó đều có tên chung là bds. Cái chính là room tín dụng cho bds đã kịch trần, giờ thì chờ ông nào đã vay, trả nợ cho bank thì bank lấy nguồn đó cho người khác vay thôi
Hiện em biết 1 số ngân hàng thu nợ được 10 đồng chỉ được phép cho vay 4-5 đồng. Cụ nào confirm lại cái nhỉ.

dongnd3

Xe buýt
Cụ cho em lý do được không ;))

:)) nghe văn cụ giống mấy bạn cò em hay tiếp xúc, chả có lý do gì cả.
Nhìn cụ nói e lại buồn cười
5-6 ông xem mình cmm đều bảo mình cò =))
E làm bank nhé, vớ va vớ vẩn nhận xét linh tinh =))
Lý do hay ko thì giá khu đó nó thế, ngáo cái j. Giỏi thì cụ cho nó suống đi =))
Chém gió cmm ở đây tác dụng j

em có 1 ông anh chiên da BĐS cũng dạng có kiến thức,thi thoảng cũng có tư vấn về bđs cho đầu tư cá nhân,ông nói chuyện hiện mỗi ngày khoảng 5-10 cuộc gọi của NDT nhờ tư vấn về kẹp hàng vin hưng yên đấy,bên ngoài thì họ vẫn cười nói bảo đầu tư ngon,nhưng bên trong mệt mỏi,nghe câu chuyện xót xa lắm.

that010101

Xe buýt
Nói thật là BDS lên tầm 15 - 20 % 1 năm thì nó sẽ dễ mua dễ bán, em mua bds giờ cũng chỉ mong thế thôi. Ông sx kinh doanh tập trung vào kinh doanh sx, em nói thật em chưa đi mua đất bao giờ chỉ tập trung làm ăn, nhưng với tâm lý đất cứ x2 x3, kinh doanh thì khổ cực, nên phải mò vào đây để hóng hớt. em tin là rất nhiều người giai đoạn này cũng như em, ai cũng lăm le đất đất cát cát, k thể tập trung làm ăn được
Cụ còn đỡ em sút BDS đầu 2020 tập trung sx sau 2 năm dịch SX ko được mà đất nó tăng gấp mấy. Nuốt hết ruột nên còn tý định xúc nhưng thấy giá nó vô lý nên em xác định là tiếp tục sản xuất , BDS có nên hay xuống kệ. Khi sx ổn định rồi tính tiếp. Chứ cái VIn HY tỉnh lẻ mà tận 15 tỏi cho 70m2 em lại mua mẹ 1ha nhà xưởng trong KCN còn hơn. Mà cũng lạ trừ quan chức ko nói nhưng dân toàn làm thuê lấy đâu ra nhiều tiền để mua thế nhỉ.

hdung87

Xe tải
Nhìn cụ nói e lại buồn cười
5-6 ông xem mình cmm đều bảo mình cò =))
E làm bank nhé, vớ va vớ vẩn nhận xét linh tinh =))
Lý do hay ko thì giá khu đó nó thế, ngáo cái j. Giỏi thì cụ cho nó suống đi =))
Chém gió cmm ở đây tác dụng j
Ko cò thì đang bị kẹp trym. :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Tiền lại chẩy vào BĐS thôi cụ ơi. Đi cho DN vay, bố NHTM nào cũng hỏi anh có mảnh đất ko, cắm vào bảo lãnh cho DN anh thì em mới cho vay đc, chứ mấy cái máy móc còi của anh em chả dám cầm đâu, cùng lắm, em cầm bổ sung thêm cho gọi là có thui. Vậy là mấy bố DN có dthu về rút ra làm mảnh đất, cắm lại vào ngân hàng rồi vay tiền bổ sung vốn kinh doanh, tự dưng đc 2% mà vẫn có xèng đtu cho SXKD. Đất thì vẫn có.
Có phải cầu thủ nào cũng thuận cả chân trái lẫn chân phải đâu cụ. Thường những ông chăm chỉ làm ăn, giỏi nghiên cứu SXKD lại chả biết gì về đất cát và ngược lại. Đừng thấy người ta ăn khoai cũng vác mai đi đào, ở mình đang phải trả giá rất nhiều về cái đa ngành nghề này đấy cụ ah. Cách đây 15-18 năm các tập đoàn, tổng công ty hay doanh nghiệp lớn nào chả có công ty tài chính, chứng khoán, … rồi tất cả đều hộc máu mồm ở các công ty này đấy!

gunners

Xe tải
Trước e cũng hay tự hỏi tiền đâu mà bọn nó mua mấy trăm củ/m2 ở toàn những chỗ xa lắc xa lơ. Nó thừa tiền hay nó ngu? Vì với em, ở Hà Nội cứ phải Hoàn Kiếm, Ba Đình mới là chân ái.

Giờ cũng lờ mờ hiểu ra. Nó giống câu chuyện sao tiền mua SH nhập sao ko mua cái ô tô cỏ mà đi cho đỡ mưa nắng. Giống câu chuyện mua Penhouse mấy chục tỷ mà ko mua biệt thự dưới đất. Vì thằng mua SH khả năng nó có nhiều ô tô rồi. Thằng mua Penhouse nó có biệt thự rồi.

Đợt Vin HY vừa rồi có một số mua kiểu vậy. Nhưng đội sale thấy ngon ôm hàng chết là đáng lắm. Tiến độ có 5 ngày vào tiền lần 1, 10 ngày sau vào tiền lần 2, ham lướt thì chết là đúng lắm ko oan.