Có phải các cụ đang bị lửa bởi cái gọi là Máy cân bằng động của Phương Đông?

ZIN7588

Xe buýt
Em khách quan, ko dìm hàng ai. Nhưng công nhận là bên Phương Đông có thái độ phục vụ chán thật.
Bên Montrero thì em chưa qua. Để hôm nào em thử xem thế nào.
Em mua 4 quả lốp Mit mới của Phương Đông, nhưng chắc hôm nào đảo lốp sẽ qua Montrero để so sánh thái độ phục vụ cũng như kỹ thuật.

escapes

Xe buýt
Em khách quan, ko dìm hàng ai. Nhưng công nhận là bên Phương Đông có thái độ phục vụ chán thật.
Em mua 4 quả lốp Mit mới của Phương Đông, nhưng chắc hôm nào đảo lốp sẽ qua Montrero để so sánh thái độ phục vụ cũng như kỹ thuật.
cụ có kiểm tra xem date của 4 quả mit có giống nhau không?

escapes

Xe buýt
Cụ nói chuẩn đới, không khéo ngó lại thấy date từ 4 năm trước tính đến ngày mua.
4 số của date, lốp xịn, dập nổi hẳn lên trên bề mặt cao su, nét căng, còn lem nhem là dễ ăn lốp đóng lại date.

Dragonking

Xe máy
Mời cụ xem bài này rồi về kiểm tra xem đã là người mua hàng thông thái chưa nhé:

http://www.otofun.net/threads/479470-chu-y-khi-mua-lop-o-michelin-phuong-dong-so-9-dao-tan

http://www.otofun.net/threads/494211-can-than-voi-mit-phuong-dong

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
Chào các cụ, em đang băn khoăn không biết có phải anh em otofun nhà mình đang bị lừa bởi cái gọi là máy cân bằng động của Phương Đông hay không, nên em viết ý kiến và sự hiểu biết hạn chế của em lên đây để các cụ góp ý, ném đá cho em mở mang đầu óc, còn nếu ý kiến của em có phần đúng thì các cụ còn biết đường mà tránh được mất tiền oan.

Em đang chạy con Mer E 240 đời ơ kìa (2004) xe em chạy đến 80km/h thì êm ru không thấy hề thấy tiếng ồn của lốp. Mấy hôm em chạy đường Pháp Vân – Cầu Giẽ lên 90 – 100km/h thì thấy tiếng ồn và hú và tay lái hơi giật nhẹ theo chu kỳ. Em gọi điện tư vấn ở hang Ngôi Sao, mấy chú kỹ thuật quen nói là do lốp hoặc La răng, bảo em nên đi cân bằng động trước, nếu không hết thì có thể do larang bị méo và phải thay larang thôi.
Em trước giờ vẫn mang xe đi cân bằng động ở Phương Đông Đào Tấn, trước em chạy con C 230 đời 2009 em cũng toàn cân bằng động ở đây. Đôi khi em thấy xe ồn hỏi thì mấy cậu kỹ thuật ở đây nói dòng C nó chỉ được thế thôi, muốn êm ái phải lên E.
Cách đây khoảng 2-3 tuần (vào ngày chủ nhật) em mang xe lên Phương Đông, thay 1 quả lốp và trình bày với đồng chí quản lý (đồng chí gầy gầy) về vấn đề của xe em. Đồng chí phán luôn là do lốp chưa cân, cân bằng động sẽ hết. Vậy là em thay 1 quả lốp và cân bằng động 4 lốp. Mấy chú kỹ thuật tháo lốp cho lên máy quay vèo một cái, chắc được khoảng 10 giây thì dừng lại gõ gõ dán dán cái miếng chì rồi hạ xuống.
Lúc lấy xe ra em cũng chẳng để ý phi về nhà luôn. Hôm sau em đi đường trên cao, thấy chạy lên 50km/h đã thấy tiếng ồn vọng lên và tay lái không được êm như trước. Do công việc bận quá nên hôm vừa rồi chủ nhật ngày 27/7 em mang xe đến Phương Đông Đào Tấn, gặp đồng chí quản lý, lần này là đồng chí khác (đậm người, cắt đầu đinh), sau đây là cuộc hội thoại giữa em và đồng chí này:
Em: Anh cân bằng động lại giúp em, em mới thay 1 lốp ở đây và cân bằng động mấy tuần trước do chạy trên 80km/h bị ồn, mà cân bằng động xong giờ chạy có 50km/h đã thấy ồn và dội lên tay lái rồi.
Quản lý: ok liền, điều động đàn em lôi 4 quả lốp ra rồi cạy đá và đưa lên máy quay.
(Em để ý thấy đồng chí quay cũng không đến 15 giây rồi lại hì hục dán dán, gõ gõ và bảo ok.)
Em: anh bảo mấy cậu gắn lại cho máy quay lại xem đã cân bằng chưa.
Quản lý: Làm sao mà cân được, cậu phải hiểu là đây là quay lực ly tâm, mỗi lần tháo ra gắn lại góc khác nhau làm sao mà cân được? Đúng ra phải rửa sạch xe làm nó mới chuẩn, xe cậu bẩn thế này nó chỉ được tương đối thôi
Em: vậy anh lắp vào cho em để em đi rửa xe rồi quay lại làm.
Quản lý: (không nói gì)
Em: Về nguyên tắc, khi cân bằng động máy báo ok là vành và lốp phải cân có nghĩa anh tháo ra quay lại vẫn phải cân, nói như anh thế thì khi gắn vào trục cũng phải gắn đúng góc anh đã cân bằng trên máy à? Khi anh gắn lại máy và máy báo còn lệch tức là toàn bộ vành và lốp chưa cân.
Sau một hồi cãi vã, em cũng hơi ức chế và bức xúc cái kiểu “máy này là hiện đại nhất rồi, nó báo ok là ok… blah blah, có quay lại thì không bao giờ cân được blah blah…”
Em: Em hỏi anh xe em đang chạy đến 80km/h êm ru, từ 85km/h trở lên mới bị ồn và rung, vậy mà anh cân bằng động lại xong giờ mới chạy 50 đã ồn là sao?
Quản lý: Vì cậu thay có mỗi 1 lốp thì nó phải lệch nên nó ồn là đúng rồi, thay thì phải thay cả đôi.
Em: Tại sao khi anh bán hàng anh không tư vấn luôn là phải thay cả đôi nó mới cân và không ồn?
Quản lý: cậu mua của cậu kia (cậu quản lý gầy) chứ cậu có nói chuyện với tôi đâu.
Em: vậy khi thay lốp em phải thay 1 đôi à? 3 lốp kia em mới thay khi đến thay em phải thay thêm 1 chiếc cho đủ đôi à?
Quản lý: (không comment về câu hỏi của em, mà quay sang đàn em) mày gắn vào máy chạy cho anh ấy mấy lần, nếu không cân thì bảo anh ấy là máy em không cân được lốp của anh ấy, rồi gắn vào xe trả cho anh ấy.
Em: Nếu vậy em em đề nghi anh hoàn lại tiền cân bằng động lần trước.
Mấy cậu thợ hì hụi cân bằng rồi quay lại, làm 3 quả thì có duy nhất một quả quay đi quay lại 3 lần máy đều báo là OK. Vậy là tụi nó bảo, anh ơi xe của anh không cân được rồi lắp lại xe của em.
Quản lý: hôm nay là ngày mùng 1, vậy chiều mai cậu quay lại đây tôi hoàn tiền.
Em ok và lấy xe về. Em đếch thèm quay lại lấy mấy cái đồng bạc ấy, vì em nghỉ nửa buổi qua lấy cũng bị trừ lương gấp mấy lần tiền rồi. Trong đầu suy nghĩ những lần trước cân bằng động, cứ thấy họ cho lên máy quay được 10 giây rồi dán cục chì, chắc là mình mất tiền ngu rồi. Bực nhất là xe đang đi êm ái giờ đi chả khác gì C.
Các cụ có cụ nào hiểu biết sâu về việc cân bằng động vào ném đá em với, theo ngu ý của em thì:
1. 1. Cân bằng động cũng giống như mình cân vành xe đạp xe máy, để triệt tiêu độ văng không đều, như vậy mâm lốp càng cân thì tốc độ cao vẫn không bị ồn và hú.
2. 2. Máy cân bằng động quay khoảng 10-15 giây với tốc độ chậm thì không thể đảm độ cân bằng cao của mâm lốp, em nghĩ máy cân bằng phải quay tốc độ chậm => dán chì => quay tốc độ cao hơn => dán chì nếu còn lệch => quay lại kiểm tra.
Nếu em hiểu đúng thì hầu hết các cụ nhà mình đều trả tiền ngu cho cái ông Phương Đông này rồi. Như em thì lành nó thành què quặt quá em mới phát hiện ra.
I Vấn đề kỹ thuât ạ
- Tháng trước bác có mua thêm một cái vì còn một cái bác nói mới thay chạy được vài nghìn lên đảo 1 cái mới và một cái bác chạy vài nghìn lên trươc, bác nói xe bác rung cân lại cho hết vì vậy việc cân bằng lốp chỉ giả quyết được rung lắc không giải quyết được tiếng ồn vì vậy bác có cân nữa cũng không hết ồn,
hoặc có cách khác nhưng không ai dám khẳng định là sẽ hêt là thử đảo các vị trí lốp với nhau thi đôi khi đúng vào vị trí thích hợp tiếng ồn sẽ tự triệt tiêu lẫn nhau sẽ đỡ ồn và đôi khi không thích hợp tiếng ồn sẽ cộng hưởng và ồn hơn, việc này mất thời gian và không chắc chắn.
Khi bác đến chỗ em cân lốp bác nói nói tiêu chí đi xe bị ồn cân lại cho hết ồn thì chắc chắn bến em sẽ nói là nói ngay là không được. bác lên nghi lại tháng trước bác đến chỗ em bác nói ntn.
- Vấn đề tư vấn thay 1 lốp hay 2 lốp hết ồn không em khẳng định vì em không biết là ồn do lốp, do vành hay do cái gì khác mà tư vấn.
- Về máy cân hôm này bên em đã kiểm tra và cân đi cân lại 10 cái với 10 kết quả giông nhau em khẳng định loại trừ máy nếu cần thiết bác đt em đến đối chứng
Nguyên nhân để kêt quả cân 1 cái vành lốp trước sau không giống nhau.
Cổ láp vành bị két gỉ do quá trình sử dụng dẫn đến khi cho vành vào trục cân cổ không khít hoàn toàn với trục vì vậy khi thao ra lắp vào sẽ sai số, chi cần vệ sinh kỹ là được
- Lốp đổ keo tự vá or có nước or chạy non hơi có bột cao su ben trong sẽ làm cho cục nước or bột cao su di chuyển bên trong lốp sẽ khiến cho kết quả cân bằng động trước sau khác nhau.

II/ Thực ra em chưa gặp bác lên cũng không biết bác ntn, em nói có điều gì không phải em cứ xin lỗi bác trước
E vừa nói chuyện với anh em thợ va quản lý bên em....
Nghe câu chuyện bác trình bày trên OF, Nói hơi quá lên em mạn phép vì bác nói ra tiện em cũng nói luôn bác cùng suy nghĩ thôi ạ...heee
1/Sáng mùng 1 Khi bác đến chỗ em mọi người cũng rất nhiệt tình cho xe bác lên cân lại kiểm tra cho vành lên máy cân( Hunter 9700 Made IN USA thời gian chạy nhanh chậm phụ thuộc vào máy bác đánh giá theo cảm tính thấy là bác không hiểu gì về cân bằng động) khi cân 2 cái đóng chì và máy báo ok, bác không đồng ý bắt bên em cân lần 2 cho 2 cái vừa cân xong thì 1c vẫn báo OK và 1 cái báo thiếu 10g bên em có giải thích có 2 nguyên nhân do sáng hôm đó trời mưa lên vành rất bẩn bùn đất bám vào cân sẽ mất chính xác thứ 2 là cổ láp của vành dùng một thời gian két rỉ vào không được tròn nữa lên cân sẽ mất chính sác. vì vậy bên em từ chối máy của em không cân được xe bác không lấy tiền của bác, rồi bác lại muốn đòi lại tiền của tháng trước bác đến cân. bên em cũng ok hẹn bác hôm sau qua bên em trả tiên vì hôm nay mùng 1.
( em đưa ra VD về bác : cứ cho là bác nợ tiền người ta rồi sáng mùng một người vào nhà bác đòi nợ hay lằng nhằng bác sẽ nghĩ người đó như nào tự bác hiểu ạ đó là thiếu tôn trọng nhau. )
Làm ăn ai cũng kiêng kị mà đó cũng là văn hóa việt nam bác ạ, nhất sáng mùng 1 ai cũng ko muốn lằng nhằng.
2/ Sau khi cân không được vì lốp bác có đinh bên em vá lại, bác không trả tiền dù nó chỉ đáng giá mấy chục ngàn, bác lên xe đi thẳng bác đặt địa vị bác là em gặp người khách như vậy bác nghĩ sao? Chuyện gì ra chuyện đó em không cái nào mình làm thì phải trả còn không vì lý do nào cũng phải nói cho đàng hoàng bác ạ.có 1, 2 tram ngàn bác đi chán gần tháng bác quay lại kêu ồn bên em cũng cho lên cân lại, cân xong rồi bác không thích đòi lại tiền bên em cũng trả rồi, vá lốp bác cũng quỵt luôn, bác vừa ăn c vừa la làng em cũng chả hiểu bác là loại người gì ?
3/ Bên em không lừa bác, bác lên suy nghĩ lại trước khi nói nhé, bên em cân cho bác cả tiếng không lấy tiền bác vá lốp bác cũng không trả tiền thế bác kêu bên em lừa, còn tiền cân lốp tháng trước có một hai trăm ngàn bác muốn đòi lại với lý do cân xong đi ồn hơn bên em hẹn đàng hoàng với bác là hôm nay mùng 1 mai bác quay lại bên em rồi giả tiền, lừa mà không lấy tiền thì lừa cái gì bác suy nghĩ lại nhé.......

Em nghi thôi thế này cho đàng hoàng tiện giao lưu luôn bác hẹn toàn bộ anh em trong thớt tính từ đầu đến giờ chắc khoảng 30-40 bác qua chỗ em đối chứng chứng minh được em lừa bác thì em sẽ công khai xin lỗi bác mời anh em ăn một bữa còn nếu bác không chứng minh được thì bác xin lỗi em mời anh em trong thớt ăn một bữa, tiện cám ơn các bác đã trong thớt cho vui bác ah.

Chỉnh sửa cuối:

Lamborghini

Xe buýt
Website
www.michelin.com.vn
Hy vọng ông chủ PĐ nghĩ lại và có giải pháp cho business của mình được tốt hơn.
Cám ơn bác góp ý, bên em là Đại lý MSC lớn nhất va chuyên nghiệp nhất VN được Michelin cấp chứng chỉ do một đơn vị độc lập của Michelin toàn cầu kiểm tra bên cạnh đó bên cũng là đại lý lớn của Bridgestone, Dunlop, Pirelli, Goodyear tất cả đều có Ủy quền va giấy chứng nhận, mai em chụp lên cho các bác xem nhé cho khách quan thật tình là em cũng không muốn khoe nhưng các bác cứ ném đá em nhiều quá hiiiii.
Quá trình làm việc bên em làm dịch vụ không tránh khỏi sơ xuất, ai làm dịch vụ sẽ hiểu va thông cảm có gì không được các bác cứ alo trực tiếp, góp ý chân thành xây dựng em nghe ngay, khi nào các alo mà em không giải quyết or giải quết không thỏa đáng các bác ném đá thoải mái.

Lúa nước nó không thế... Bố con nhà ấy nó thế, túm lại là tao làm thế đấy, có mua thì mua, không thì thôi... Em thấy phát khiếp cái services ở đấy, chủ như thế... huống hồ tớ...
E chưa bao giờ có ý định xây dựng tiêu chí kinh doanh như vậy, nhưng mong các bác thông cảm thợ họ làm được việc thường thì không khéo ăn nói nghĩ sao nói vậy đôi khi nói mất lòng khách hàng em cũng biết ạ, vậy mong có điều gì chưa hài lòng các bác cứ gặp, em hường dt 012.03386688 số 9 Đào tấn
em trang dt 012.16009696 29 Liễu giai, các em sẽ làm hài lòng các bác hơn ạ

Rất mong được sự góp ý chân thành từ các bác.

Chỉnh sửa cuối:

lukytran

Xe tải
I Vấn đề kỹ thuât ạ
- Tháng trước bác có mua thêm một cái vì còn một cái bác nói mới thay chạy được vài nghìn lên đảo 1 cái mới và một cái bác chạy vài nghìn lên trươc, bác nói xe bác rung cân lại cho hết vì vậy việc cân bằng lốp chỉ giả quyết được rung lắc không giải quyết được tiếng ồn vì vậy bác có cân nữa cũng không hết ồn, hoặc có cách khác nhưng không ai dám khẳng định là sẽ hêt là thử đảo các vị trí lốp với nhau thi đôi khi đúng vào vị trí thích hợp tiếng ồn sẽ tự triệt tiêu lẫn nhau sẽ đỡ ồn và đôi khi không thích hợp tiếng ồn sẽ cộng hưởng và ồn hơn, việc này mất thời gian và không chắc chắn.
Khi bác đến chỗ em cân lốp bác nói xe bác nói tiêu chí đi ồn cân lại cho hết ồn thì chắc chắn bến em sẽ nói là nói ngay là không được.
- Còn vấn đề tư vấn thay 1 lốp hay 2 lốp hết ồn không em khẳng định vì vì chưa đi thử xe để biết là ồn do lốp, do vành hay do cái gì khác mà tư vấn, còn chắc chắn thay 2 cái sẽ cân hơn là một cái. Nếu tiếng ồn thật sự do lốp thì phải thay cả 4c mới hết được.
- Về máy hôm này bên em đã kiểm tra và cân đi cân lại 10 cái với 10 kết quả giông nhau em khẳng định loại trừ máy cần thiết bác đt em đến đối chứng
Nguyên nhân để kêt quả cân 1 cái vành lốp trước sau không giống nhau.
Cổ láp vành bị két gỉ do quá trình sử dụng dẫn đến khi cho vành vào trục cân cổ không khít hoàn toàn với trục vì vậy khi thao ra lắp vào sẽ sai số, chi cần vệ sinh kỹ là được
- Lốp đổ keo tự vá or có nước or chạy non hơi có bột cao su ben trong sẽ làm cho cục nước or bột cao su di chuyển bên trong lốp sẽ khiến cho kết quả cân bằng động trước sau khác nhau.

II/ Thực ra em chưa gặp bác lên cũng không biết bác ntn, em nói có điều gì không phải em cứ xin lỗi bác trước
E vừa nói chuyện với anh em thợ va quản lý bên em....
Nghe câu chuyện bác trình bày trên OF, Nói hơi quá lên em mạn phép vì bác nói ra tiện em cũng nói luôn bác cùng suy nghĩ thôi ạ...heee
1/Sáng mùng 1 Khi bác đến chỗ em mọi người cũng rất nhiệt tình cho xe bác lên cân lại kiểm tra cho vành lên máy cân( Hunter 9700 thời gian chạy nhanh chậm phụ thuộc vào máy bác đánh giá theo cảm tính thấy là bác không hiểu gì về cân bằng động) khi cân 2 cái đóng chì và máy báo ok, bác không đồng ý bắt bên em cân lần 2 cho 2 cái vừa cân xong thì 1c vẫn báo OK và 1 cái báo thiếu 10g bên em có giải thích có 2 nguyên nhân do sáng hôm đó trời mưa lên vành rất bẩn bùn đất bám vào cân sẽ mất chính xác thứ 2 là cổ láp của vành dùng một thời gian két rỉ vào không được tròn nữa lên cân sẽ mất chính sác. bên em cũng nói rằng máy của em không cân được xe bác không lấy tiền của bác nhưng bác lại muốn đòi lại tiền của tháng trước bác đến cân. bên em có hẹn bác hôm sau qua bên em trả tiên vì hôm nay mùng 1.
(VD: cứ cho là bác nợ tiền người ta rồi sáng mùng một người vào nhà bác đòi nợ hay lằng nhằng bác sẽ nghĩ người đó như nào tự bác hiểu ạ đó là thiếu tôn trọng nhau. )
Làm ăn ai cũng kiêng kị mà đó cũng là văn hóa việt nam bác ạ, nhất sáng mùng 1 ai cũng ko muốn lằng nhằng.
2/ Sau khi cân không được vì lốp bác có đinh bên em vá lại bác không trả tiền dù nó chỉ đáng giá mấy chục ngàn, bác lên xe đi thẳng nếu bác là bên em gặp người khách như vậy bác nghĩ sao? Chuyện gì ra chuyện đó cái nào mình làm thì phải trả còn không vì lý do nào cũng phải nói cho đàng hoàng bác ạ.có 1, 2 tram ngàn bác đi chán gần tháng bác quay lại kêu ồn bên em cũng cho lên cân lại, cân xong rồi bác không thích đòi lại tiền bên em cũng trả rồi vá bác cũng quỵt luôn, bác vừa ăn c vừa la làng em cũng chả hiểu bác là loại người gì ?
3/ Bên em không lừa bác, bác lên suy nghĩ lại trước khi nói nhé, bên em cân cho bác cả tiếng không lấy tiền bác vá lốp bác cũng không trả tiền thế bác kêu bên em lừa, còn tiền cân lốp tháng trước có một hai trăm ngàn bác muốn đòi lại với lý do cân xong đi ồn hơn bên em hẹn đàng hoàng với bác là hôm nay mùng 1 mai bác quay lại bên em rồi giả tiền, lừa mà không lấy tiền thì lừa cái gì bác suy nghĩ lại nhé.......
Cuối cùng bác Phương Đông cũng vào nhận hàng.

Em đề nghị bác đọc lại kỹ đoạn hội thoại của em với bác quản lý béo đầu trọc.
Nếu trong hội thoại có gì chưa đúng với bác nói ra, thì bác nêu lên cho anh em được biết.

Bác cân lần đầu máy báo ok rồi, bác cân lần 2 máy báo không ok, bác bỏ đi, sau đó chỉ đạo thợ là mày quay cho anh ấy vài lần không được thì bảo anh ấy máy không cân được rồi lắp trả lại. Em xin lỗi chứ bác quá coi thường khách hàng.

Em đến đó không phải vì để đòi vài cái đồng của bác, mà vì cái việc bác tháo lốp của người ta ra làm cân bằng động rồi nó ồn khi khách hàng đến trình bày rõ ràng là sau khi thay 1 lốp và cân bằng động chạy đến 50 nó đã ồn rồi, thì bác có cái thái độ máy tao nó chỉ thế thôi.

Bác bảo em chạy làng của bác? Bác đã cân lốp của em nó đều *** đâu mà đòi tiền? Em không phải thanh toán vì máy của bác có cân được lốp của em đâu và em yêu cầu trả lại tiền lần trước là đúng quá rồi. Còn việc hôm đó là ngày mùng 1, khi bác nói ra thì em mới biết em cũng ok thôi.

Việc bác vá 1 cái lốp đúng là em quên, nhưng vì bức xúc quá lên em không nhớ. Bác có cần em cho thằng đệ nó mang đến tận nơi trả cho bác, còn bác đồng ý trả lại tiền em lần trước thì coi như em thanh toán cho bác miếng vá đó 180k.

Bác ngoạc cái mồm ra bảo em vừa ăn cắp vừa la làng. Em chỉ hỏi bác mõn câu: Bác đã bao giờ cân cái lốp của khách hàng 2 lần để kiểm tra lại chưa? Bác tự trả lời xem bác thu 60k/ lốp cho vài miếng chì và công thợ của bác tháo ra lắp lại.

Khách hàng đến với bác để là giải quyết các vấn đề, chứ có để tháo cái bánh ra quay phát rồi về đâu. Em không hiểu cái máy của bác nó quay lần 2 không thể cân được thì nó sinh ra để làm gì? hay là máy Tàu nó chỉ thế?

Chỉnh sửa cuối:

lukytran

Xe tải
E chưa bao giờ có ý định xây dựng tiêu chí kinh doanh như vậy, nhưng mong các bác thông cảm thợ họ làm được việc thường thì không khéo ăn nói nghĩ sao nói vậy đôi khi nói mất lòng khách hàng em cũng biết ạ, vậy mong có điều gì chưa hài lòng các bác cứ gặp, em hường dt 012.03386688 số 9 Đào tấn
em trang dt 012.16009696 29 Liễu giai, các em sẽ làm hài lòng các bác hơn ạ

Em xin đính chính lại cái mục em bôi đỏ nhé. Nội dung trên là em nói chuyện với Quản lý nhé, em thấy thợ cứ làm thôi, chả nói gì.
Hay là em nhầm, cái ông béo đầu trọc khoanh tay chỉ đạo ấy cũng là thợ mà em không biết.

Em nghĩ là mấy ông này làm công ăn lương mới thế, chứ chủ thực sự đầu tư ra có ai làm thế. Vớ vẩn tống mịe nó cổ ý chứ.

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net
Các cụ cứ ném đá chúng em xin tiếp thu hết hihi

Còn trên đây toàn a e OF cả, chúng em cũng mong mang đến các cụ sản phẩm và dịch vụ tốt nhất. Nếu là OFer lâu năm thì các cụ quá hiểu chúng em như thế nào rồi. Chúng em sống cùng OF từ ngày đầu nên các cụ yên tâm là Fun hết mình ko bao giờ ngại điều tiếng gì.

Chỉnh sửa cuối:

escapes

Xe buýt
Cám ơn bác góp ý, bên em là Đại lý MSC lớn nhất va chuyên nghiệp nhất VN được Michelin cấp chứng chỉ do một đơn vị độc lập của Michelin toàn cầu kiểm tra bên cạnh đó bên cũng là đại lý lớn của Bridgestone, Dunlop, Pirelli, Goodyear tất cả đều có Ủy quền va giấy chứng nhận, mai em chụp lên cho các bác xem nhé cho khách quan thật tình là em cũng không muốn khoe nhưng các bác cứ ném đá em nhiều quá hiiiii. Quá trình làm việc bên em làm dịch vụ không tránh khỏi sơ xuất, ai làm dịch vụ sẽ hiểu va thông cảm có gì không được các bác cứ alo trực tiếp, góp ý chân thành xây dựng em nghe ngay, khi nào các alo mà em không giải quyết or giải quết không thỏa đáng các bác ném đá thoải mái. E chưa bao giờ có ý định xây dựng tiêu chí kinh doanh như vậy, nhưng mong các bác thông cảm thợ họ làm được việc thường thì không khéo ăn nói nghĩ sao nói vậy đôi khi nói mất lòng khách hàng em cũng biết ạ, vậy mong có điều gì chưa hài lòng các bác cứ gặp, em hường dt 012.03386688 số 9 Đào tấn, em trang dt 012.16009696 29 Liễu giai, các em sẽ làm hài lòng các bác hơn ạ

Em đánh giá cao tinh thần cầu thị của cụ, tuy nhiên, để mà nói là chuyên nghiệp nhất thì em xin cụ điều chỉnh những điểm sau đây (vì lâu rồi, em không giao lưu với cụ, không rõ điểm nào đã được điều chỉnh, nếu khắc phục rồi thì tốt cho anh em):

1) Khi đã gọi điện, thông báo thống số lốp cần mua, thỏa thuận date sản xuất là phải chuẩn, không có chuyện đến lúc đến, lại ra một cái date khác, rồi lại phải nói đi nói lại, rồi lại phải chờ đợi đi đổi bằng được.

2) Không được tính phí thẻ tín dụng (chẳng ai thích ôm gần 20 củ đi mua 4 quả lốp)

3) Khi xe vào bơm hơi nitơ, để xì hết hơi cũ ra, phải dùng kích xe lên, chứ không để xe dưới đất, xì hơi như thế, trọng lượng của xe đè lên lốp, em góp ý thì thợ nói là làm thế cũng được, đến khi vào gọi cụ D thì cụ ấy ra nói thì thợ mới làm, trước khi bỏ đi, cụ ấy còn làm một câu với thợ, nghe rất phản cảm: "lần sau mày đừng để người ta phải vào gọi tao"

4) Không biết cái tivi của cụ còn để ngoài không? Chứ thợ vừa làm xe em, vừa nghển cổ xem tivi, như thế không thể gọi là chuyên nghiệp nhất.

5) Vặn đai ốc, phải vặn bằng tay, hết ren mới vặn bằng máy, cuối cùng, phải dùng cờ lê lực để xiết và kiểm tra lại từng con ốc. (em bị hỏng một đai ốc)

Xin lỗi cụ, nếu em quá tiểu tiết...sự khác biệt trong kinh doanh là tạo nên lòng tin và sự hài lòng của khách hàng, còn máy móc thì ai cũng có thể đầu tư được, em hy vọng cụ không cảm thấy khó chịu khi phải nhận những chia sẻ này, chúc cụ làm ăn phát đạt.

hoangminhtnvn

Xe điện
Em nói các cụ đừng mếch lòng. Chứ mồng Một mà ra cửa hàng em thế thì có khi oánh nhau mất. Mình là thượng đế chứ có phải ông giời đâu. Diễn đàn là của chung, em biết cụ chủ Phương Đông cũng là ofer, thế nên nếu có gì cảm thấy chưa vừa lòng thù cứ lên đây góp ý. Cùng nhau khắc phục chứ không phải tranh thủ diễn đàn để nói xấu nhau. Nghe câu lừa đảo nó nặng nề quá. Thành ra câu chuyện không còn fun nữa mà lại tạo cơ hội cho âm binh của mấy cụ bán lốp xe khác hùa vào ném đá. Em nói hơi khó nghe, cụ nào nghe được thì nghe ạ.

ZIN7588

Xe buýt
Em đánh giá cao tinh thần cầu thị của cụ, tuy nhiên, để mà nói là chuyên nghiệp nhất thì em xin cụ điều chỉnh những điểm sau đây (vì lâu rồi, em không giao lưu với cụ, không rõ điểm nào đã được điều chỉnh, nếu khắc phục rồi thì tốt cho anh em):

1) Khi đã gọi điện, thông báo thống số lốp cần mua, thỏa thuận date sản xuất là phải chuẩn, không có chuyện đến lúc đến, lại ra một cái date khác, rồi lại phải nói đi nói lại, rồi lại phải chờ đợi đi đổi bằng được.

2) Không được tính phí thẻ tín dụng (chẳng ai thích ôm gần 20 củ đi mua 4 quả lốp)

3) Khi xe vào bơm hơi nitơ, để xì hết hơi cũ ra, phải dùng kích xe lên, chứ không để xe dưới đất, xì hơi như thế, trọng lượng của xe đè lên lốp, em góp ý thì thợ nói là làm thế cũng được, đến khi vào gọi cụ D thì cụ ấy ra nói thì thợ mới làm, trước khi bỏ đi, cụ ấy còn làm một câu với thợ, nghe rất phản cảm: "lần sau mày đừng để người ta phải vào gọi tao"

4) Không biết cái tivi của cụ còn để ngoài không? Chứ thợ vừa làm xe em, vừa nghển cổ xem tivi, như thế không thể gọi là chuyên nghiệp nhất.

5) Vặn đai ốc, phải vặn bằng tay, hết ren mới vặn bằng máy, cuối cùng, phải dùng cờ lê lực để xiết và kiểm tra lại từng con ốc. (em bị hỏng một đai ốc)

Xin lỗi cụ, nếu em quá tiểu tiết...sự khác biệt trong kinh doanh là tạo nên lòng tin và sự hài lòng của khách hàng, còn máy móc thì ai cũng có thể đầu tư được, em hy vọng cụ không cảm thấy khó chịu khi phải nhận những chia sẻ này, chúc cụ làm ăn phát đạt.
Em thấy cụ này nói rất chuẩn.
Em cũng như cụ, điện thoại hỏi, hẹn hò đi lại vài lần mới mua được 4 quả lốp Mit (các cụ ấy nói là của Pháp).
Cũng may là em có kinh nghiệm nên kiểm tra kỹ date của lốp, thấy OK rồi mới lắp.

trienhankook

Xe hơi
90 Nguyễn Hoàng- Mỹ Đình 2 - Nam Từ liêm -Hà Nội
Website
lophoangphi.com
Nếu ồn bác có thể kiểm tra lốp của mình xem lốp đó hoa 1 chiều hay như thế nào. vì nếu 1 chiều mình lắp ngược là nó sẽ gây ra tiếng ồn.
Còn lốp sau cân bằng động báo ok tháo ra lắp vào vẫn ok nhé.
Còn bác có thời gian qua 931 Tam Trinh em kiểm tra miễn phí cho, nếu có gì em sẽ cân lại giúp bác free
LH: 01683439689

hdcv_11

Xe hơi
Nhiệt liệt tán thành ý cụ.

Nói thật, cũng có nhiều khách hàng ra vẻ hiểu biết tý kỹ thuật rồi hạch sách thậm chí củ chuối này nọ (xin lỗi, e đụng chạm tý).
E đã gặp một số trường hợp sau:

- E luôn miễn phí cân bằng động khi thay lốp, thì cứ nằng nặc cãi đó chính là cân độ chụm ???
- Thay lốp xong vài hôm, báo check ABS thì đến bắt đền em làm hỏng ???
- Lốp đi non hơi bị dập đứt mành thành lốp, sinh do chửa, thì cũng đến bắt e bảo hành, đổ lỗi lốp kém chất lượng (mà e có sx ra quái đâu) ???

Nói chung, để chiều được hết cũng hơi bó tay.com
Nếu không vừa lòng, nên góp ý thẳng thắn với người ta để rút KN, chứ hơi tý, cái gì cũng phức tạp hóa vấn đề, rồi phọt lên forum làm to chuyện, không đáng !!!

Em nói các cụ đừng mếch lòng. Chứ mồng Một mà ra cửa hàng em thế thì có khi oánh nhau mất. Mình là thượng đế chứ có phải ông giời đâu. Diễn đàn là của chung, em biết cụ chủ Phương Đông cũng là ofer, thế nên nếu có gì cảm thấy chưa vừa lòng thù cứ lên đây góp ý. Cùng nhau khắc phục chứ không phải tranh thủ diễn đàn để nói xấu nhau. Nghe câu lừa đảo nó nặng nề quá. Thành ra câu chuyện không còn fun nữa mà lại tạo cơ hội cho âm binh của mấy cụ bán lốp xe khác hùa vào ném đá. Em nói hơi khó nghe, cụ nào nghe được thì nghe ạ.

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net
Em xin gửi các cụ một vài chứng chỉ của hãng nhé:

Trung tâm dịch vụ đạt tiêu chuẩn cao nhất của Michelin 2014

Trung tâm dịch vụ xuất sắc nhất của Michelin 2014

Chứng nhận đại lý chính hãng:

Công ty duy nhất được đặt logo trên trang chủ Michelin các cụ xem trên trang chủ Michelin Viet Nam nhé: michelin.vn

Còn đây là BS và Dunlop

Còn rất nhiều nếu các cụ cần em sẽ post tiếp để các cụ yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

kiensurveyor

Xe tăng
Chuyện qua rồi, to tiếng mần chi.
Theo em, giờ bác qua Hà Montero xử lý, gặp đích thân Hà để kiểm tra trước khi làm. Em cũng đã làm ở đây và cá nhân em oánh giá Montero làm rất tốt, cẩn thận (em với Montero chả quen biết gì nhau nên em không cần tâng hàng bác ấy làm gì).
Xong, lại oánh giá phát nữa, rồi rì pọt cho anh em xem.

joyride

Xe điện
Thường thì khi thay lốp, hoặc tháo ra để vá thì mới phải cân bằng động lại. Em khi thay lốp, vá, các cửa hàng toàn làm cân bằng động lại mà. Có thu tiền gì đâu.

corollaJ

Xe buýt
Em xin gửi các cụ một vài chứng chỉ của hãng nhé:

Trung tâm dịch vụ đạt tiêu chuẩn cao nhất của Michelin 2014

Trung tâm dịch vụ xuất sắc nhất của Michelin 2014

Chứng nhận đại lý chính hãng:

Công ty duy nhất được đặt logo trên trang chủ Michelin các cụ xem trên trang chủ Michelin Viet Nam nhé: michelin.vn

Còn đây là BS và Dunlop

Còn rất nhiều nếu các cụ cần em sẽ post tiếp để các cụ yên tâm.
Cái này của cụ nói thật nó cũng tốt rồi, nhưng ở VN mình cái điều quan trọng nhất là duy trì được chất lượng dịch vụ tương xứng với những cái mà cụ có là một vấn đề hoàn toàn khác, nhiều cửa hàng, dịch vụ... lúc đầu thì ok nhưng sau đông khách một tý là chất lượng lại có vấn đề ngay mà một ví dụ cụ thể là những vấn đề mà cụ escapes nêu ở trên ý cụ ạ

Chỉnh sửa cuối: