[Funland] Có phải chiêu trò không?

lehungacc

Xe buýt
Nó giống như cho bên khác bán điện vào cạnh trạn với điện lực VN ấy cụ. Có làm nổi đâu.
VETC nó đầu tư hạ tầng từ 10 năm nay, epass đợi lúc phong trào etc lên cao mới nhảy vào xin chung hạ tầng. Mỡ đâu mà húp dễ thế.
Em dán VETC từ thời 2016, lúc đó đến 2020 gần như ko có chỗ dùng. Giờ mới dùng đc.
Không biết thì nên tìm hiểu chứ đừng nói theo suy luận cụ nhé
VETC là cty con của TASCO chả liên quan mịa gì đến mấy chục cái đường BOT đang triển khai thu phí tự động không dừng (thằng TASCO có làm đường BOT nhưng chỉ vài đường thôi)
VETC và ePass đều tự đầu tư hạ tầng thu phí không dừng và đứng ra thu hộ các BOT chứ chả có thằng nào xin chung hạ tầng hết (VETC là hợp đồng BOO1 và ePass là BOO2 với Bộ GTVT), do là BOO1 nên các đường ngon VETC xơi từ trước tuy nhiên 10 năm mới phát triển được vài trăm nghìn xe dán thẻ do kênh bán hàng không có, kinh phí cũng nhỏ, ePass ra đời 1 năm phát triển được 1tr xe dán thẻ. Việc dán thẻ thằng này đi qua trạm do thằng kia thu phí là liên thông theo quy định của nhà nước giống như cụ dùng mạng Vina gọi sang Viettel cũng gọi được, vụ lỗi kỹ thuật này có thể giống thời đầu Viettel cung cấp dịch vụ di động gọi nội mạng thì ngon cứ gọi sang Vina là nghẽn và lúc đấy cũng có khá nhiều (nếu ko nói là rất nhiều) người nói như cụ bây giờ, tuy nhiên rốt cuộc sau này thế nào thì mọi người đều rõ

Thăng hai

Xe máy
cháu chưa biết thế nào
bác cứ dán đi ạ. dù là epass hay vetc thì đều hướng tới 1 mục đích là nhanh, gọn, tiện lợi và mình bạch mà. hơn nữa hiện đang free thì tội gì ko dán ạ

quangph.ess

Xe đạp

dù có lý do thế nào thì người trong chăn mới biết nhưng có cái giải trình rồi thì chắc cũng bị sờ tới rồi!!!
dằn mặt nhau tý thôi chứ bị sờ tới thế này rồi thì anh em cứ chơi epass hoặc vetc đều được, tạt qua chỗ nào tiện dán cái gì thì dán thôi

Ni No Kuni 2

Xe điện
Không biết thì nên tìm hiểu chứ đừng nói theo suy luận cụ nhé
VETC là cty con của TASCO chả liên quan mịa gì đến mấy chục cái đường BOT đang triển khai thu phí tự động không dừng (thằng TASCO có làm đường BOT nhưng chỉ vài đường thôi)
VETC và ePass đều tự đầu tư hạ tầng thu phí không dừng và đứng ra thu hộ các BOT chứ chả có thằng nào xin chung hạ tầng hết (VETC là hợp đồng BOO1 và ePass là BOO2 với Bộ GTVT), do là BOO1 nên các đường ngon VETC xơi từ trước tuy nhiên 10 năm mới phát triển được vài trăm nghìn xe dán thẻ do kênh bán hàng không có, kinh phí cũng nhỏ, ePass ra đời 1 năm phát triển được 1tr xe dán thẻ. Việc dán thẻ thằng này đi qua trạm do thằng kia thu phí là liên thông theo quy định của nhà nước giống như cụ dùng mạng Vina gọi sang Viettel cũng gọi được, vụ lỗi kỹ thuật này có thể giống thời đầu Viettel cung cấp dịch vụ di động gọi nội mạng thì ngon cứ gọi sang Vina là nghẽn và lúc đấy cũng có khá nhiều (nếu ko nói là rất nhiều) người nói như cụ bây giờ, tuy nhiên rốt cuộc sau này thế nào thì mọi người đều rõ
VETC nó ko làm đc nhiều trong 10 năm vì lý do gì thì ai cũng biết rồi. Các cụ mở chốt muốn thu tiền mặt để còn gian số.
Sau phong trào dân nổi dạy mới là đà để ra luật bắt các trạm thu phí phải có etc.

pvduong

Xe đạp
để cho yên tâm thì cụ cứ dán 4 cái cho cẩn thận :))

lehungacc

Xe buýt
VETC nó ko làm đc nhiều trong 10 năm vì lý do gì thì ai cũng biết rồi. Các cụ mở chốt muốn thu tiền mặt để còn gian số.
Sau phong trào dân nổi dạy mới là đà để ra luật bắt các trạm thu phí phải có etc.
khách quan lý do cũng nhiều nhưng chủ quan cũng không nhỏ đâu cụ,
thực ra thu phí không dừng để minh bạch hóa việc thu tiền của các BOT em nghĩ người dân nên ủng hộ mạnh, chiêu trò kinh doanh thì nhiều nhưng không thể làm trái với quy luật phát triển đc

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com

nhtho

Xe buýt
Em chưa dám chạy từ Mai Sơn, vẫn đi từ 1A vào.
Mà cao tốc PV đi CB, đèn ko có, sóc nhấc cả xe lên.
Rõ ràng là m trả tiền mà đi như đường làng!
Cách đây 2 năm Đoạn Cầu Giẽ - Cao Bồ có mấy ổ trâu hư hỏng mãi mới trám vá. 3 4 chỗ hầm chui, phần bản quá độ của hầm lún sâu hơn 10cm, trám được hơn 1 năm lại lún gần như lúc trước.
Chất lượng sản phẩm quá tệ.

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em trót dán Epass mà giờ chúng nó chơi bẩn nhau chỉ khổ ae lái xe. Em bị mấy phát rồi đến nhục.
Em không yêu không ghét bên nào (mọi lĩnh vực) nhưng cứ cái nào chính chủ em chơi là lành nhất. Có thể bị đắt 1 tí nhưng tính tổng sẽ lợi hơn. Via dụ như chung cư họ gợi ý VNPT đầu tư vào hạ tầng mạng, nên dùng của bên đó, nếu thích FPT vẫn được tự gọi tự xử lý...thì em hèn em dùng VNPT cho nó "mượt". Cái VETC em dán mấy năm rồi, qua trạm toàn đóng 40 - 50 vut vút. Mà họ dán bên trong xe thấy hay hơn mấy cái dán ở đèn xe bên ngoài.

khanhlwef

Đi bộ
Ông epass là của Viettel, mà của ông này thì thôi em hết từ diễn tả. Từ Viettel Pay, đến Epass làm ăn hơn cả hạch. Có tháng trừ 2 lần tiền nước có tháng trừ rồi bảo chưa trừ có tháng chả trừ tý nào nhân viên lại đến nhà thu.
e dùng được hơn năm rồi chưa gặp lỗi nào cả, qua trạm thì quét nhanh lắm

Gooner_88

Xe hơi
Dạo gần đây em hay chạy qua trạm PV-CG thấy cả mấy làn thu phí không dừng ùn ứ tắc làm các cụ đánh lái cắt mặt loạn xì ngậu. Nhìn cảnh nhanh chả thấy đâu mà rồng rắn dài hơn bên thu vé. Em dán thẻ Epass mới xem bài này mà cuối năm nó lại chơi nhau chỉ khổ ae lái xe.
chuẩn luôn cụ, e mới đi hôm 26, đang giờ cao điểm thì 2 làn của thu vé tự động lôi ra sửa ( không biết lỗi thật hay không) làm anh e thu phí tự động phải xếp hầng dài