Có thật xe Toyota tiết kiệm nhiên liệu nhất không các bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng

otohagiang

Xe container
Em mà hạ định mức xuống gấp rưới của bác thì tài nhà em nó cũng xin nghỉ việc ráo :)
9l là căng rồi bác ạ, nhưng đi vất lắm mới đạt được, ít nhất là tắt điều hòa :))
còn cứ hào phóng tầm 12l/100km là được rồi, với điều kiện là xe không thùng :))

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Kệ các bác tranh cãi, em vừa lại đi Hải Phòng về nên tiện chụp cái ảnh post lên tặng các bác chạy Camry chơi ạ. Xin đừng chém em nhé

Bắt đầu dong từ Quán Toan (14km/l) về tới gần đầu Phố Nối Hưng Yên thì nó lên được như này:

[/IMG]

Đến đúng trạm soát vé thì nó như này:

[/IMG]

Em chạy lúc 10h sáng về HP, chạy lên lúc 8h kém tối. Đi cũng như về, mất hơn 2h một tí tẹo thôi, tốc độ chạy không quá 80km/h :D

otohagiang

Xe container
đợt em nói chuyện với thằng cu chạy xe hoa quả nó bảo xe 3.5 tấn nó cõng 7-8 tấn có lúc 4-5 tấn trung bình khoảng 11-12 lít, em chả biết có nên tin hay không.
xe e-mighty máy f160 mới còn ít hơn cụ ạ, xe em chạy thử thôi là hàng thaco hd65 đó
nói chung thằng này máy nó rất ok, tiết kiệm và cũng rất bền

1.6gli

Xe container
Kệ các bác tranh cãi, em vừa lại đi Hải Phòng về nên tiện chụp cái ảnh post lên tặng các bác chạy Camry chơi ạ. Xin đừng chém em nhé

Bắt đầu dong từ Quán Toan (14km/l) về tới gần đầu Phố Nối Hưng Yên thì nó lên được như này:

[/IMG]

Đến đúng trạm soát vé thì nó như này:

[/IMG]

Em chạy lúc 10h sáng về HP, chạy lên lúc 8h kém tối. Đi cũng như về, mất hơn 2h một tí tẹo thôi, tốc độ chạy không quá 80km/h :D
Cụ chạy mới được có 8km thì chưa có gì thay đổi nhiều đâu ạ sao cụ k chụp lúc cụ bắt đầu đi và khi đến nơi xem dư lào ạ?

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Cụ chạy mới được có 8km thì chưa có gì thay đổi nhiều đâu ạ sao cụ k chụp lúc cụ bắt đầu đi và khi đến nơi xem dư lào ạ?
trời ơi là trời, cụ chả đọc kỹ hộ e đọan trên cái ảnh gì cả. e có nói rõ là e chạy từ mức 14km/l ở Quán Toan về đến trạm soát vé Hưng yên mới đạt mức đó mà, càng về cuối chỉ số nhiên liệu càng khó nhích lên nhưngg tụt xuống thì nhanh lắm. Để lần sau e chụp từ lúc bắt đầu đi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
cứ nhìn đồng hồ thì chả nói lên cái gì; cái chính là số hiện trên đồng hồ của cụ nó có tương ứng với mức độ ăn xăng thực tế ko. riêng về mấy con số trên đồng hồ e thấy dòng xe đức nhật còn chuẩn, ở dòng xe hàn xe mỹ e thấy ảo vãi.

arsenelupin

Xe buýt
cứ nhìn đồng hồ thì chả nói lên cái gì; cái chính là số hiện trên đồng hồ của cụ nó có tương ứng với mức độ ăn xăng thực tế ko. riêng về mấy con số trên đồng hồ e thấy dòng xe đức nhật còn chuẩn, ở dòng xe hàn xe mỹ e thấy ảo vãi.
Thảo nào ai cũng bảo Ếch ăn xăng hơn Ỉn!:))

Minheo

Xe hơi
Em thấy nó ko tiết kiệm lắm

matiz19

Xe tăng
Mazda lại tiết kiệm nhiên liệu nhất trong 2013!
...
Con số giúp Mazda đạt danh hiệu ấn tượng này của năm 2013 nằm ở mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình 27,5 mpg (Miles per Gallon) tương đương 10,3 lít / 100km. Đây là mức nhỉnh hơn 0,5 mpg so với Honda. Toyota hiện đứng ở vị trí thứ ba với mức trung bình 25,2 mpg (11,2 lít / 100km).
...
Điều được các chuyên gia đánh giá là “đáng sợ” ở Mazda chính là việc hãng này chưa hề công bố bất cứ dòng xe điện hay xe hybrid nào trong chuỗi sản phẩm của mình – những sản phẩm ẩn chứa khả năng tăng con số MPG trung bình trong danh sách của EPA. Như thế, có thể thấy rằng công nghệ SkyActiv – thứ đang có mặt trên 75% các mẫu xe xuất xưởng của Mazda đã thực sự đem lại hiệu quả. Hiện tại, SkyActive cũng đã được mở rộng qua cả những dòng xe chạy Diesel sạch của hãng. So với Toyota, Mazda hiện tại mới chỉ có 12 mẫu xe ngoài thị trường – điều được nhiều ý kiến cho là lợi thế lớn trong việc kiểm soát chất lượng và thiết kế tổng thể.

Nguồn: http://muabanoto.vn/Tin-the-gioi/EPA-Mazda-lai-tiet-kiem-nhien-lieu-nhat-trong-2013.html

Toy có tiết kiệm nhất không chắc mọi người đã biết :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Mazda lại tiết kiệm nhiên liệu nhất trong 2013!
...
Con số giúp Mazda đạt danh hiệu ấn tượng này của năm 2013 nằm ở mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình 27,5 mpg (Miles per Gallon) tương đương 10,3 lít / 100km. Đây là mức nhỉnh hơn 0,5 mpg so với Honda. Toyota hiện đứng ở vị trí thứ ba với mức trung bình 25,2 mpg (11,2 lít / 100km).
...
Điều được các chuyên gia đánh giá là “đáng sợ” ở Mazda chính là việc hãng này chưa hề công bố bất cứ dòng xe điện hay xe hybrid nào trong chuỗi sản phẩm của mình – những sản phẩm ẩn chứa khả năng tăng con số MPG trung bình trong danh sách của EPA. Như thế, có thể thấy rằng công nghệ SkyActiv – thứ đang có mặt trên 75% các mẫu xe xuất xưởng của Mazda đã thực sự đem lại hiệu quả. Hiện tại, SkyActive cũng đã được mở rộng qua cả những dòng xe chạy Diesel sạch của hãng. So với Toyota, Mazda hiện tại mới chỉ có 12 mẫu xe ngoài thị trường – điều được nhiều ý kiến cho là lợi thế lớn trong việc kiểm soát chất lượng và thiết kế tổng thể.

Nguồn: http://muabanoto.vn/Tin-the-gioi/EPA-Mazda-lai-tiet-kiem-nhien-lieu-nhat-trong-2013.html

Toy có tiết kiệm nhất không chắc mọi người đã biết :D
Nói chung là TOY hô khẩu hiệu thôi kụ, hehe

Patt

Xe tải
Không hề tiết kiệm, chỉ có thanh khoản và giữ giá thôi. mà VN cần mỗi thế

matiz19

Xe tăng
Không hề tiết kiệm, chỉ có thanh khoản và giữ giá thôi. mà VN cần mỗi thế
Em thấy các cụ Cuồng Toy đã bắt đầu đi dần về mặt đất rồi đấy. Rốt cuộc thì cũng chỉ có thanh khoản và giữ giá, mà cái này thì như quả bong bóng "niềm tin" thôi.

Biết điều thế thì có ai nói gì đâu phải không ạ. Đằng này cứ chém gió trên mây, nào là Bền lành nhất, nào là thiết kiệm nhất, nào là thay thế đồ đạc rẻ nhất.

Em nói cách đây 2 năm bây giờ mới được công nhận, đúng là rất mệt :D

No Way

Xe tải
Em thấy các cụ Cuồng Toy đã bắt đầu đi dần về mặt đất rồi đấy. Rốt cuộc thì cũng chỉ có thanh khoản và giữ giá, mà cái này thì như quả bong bóng "niềm tin" thôi.

Biết điều thế thì có ai nói gì đâu phải không ạ. Đằng này cứ chém gió trên mây, nào là Bền lành nhất, nào là thiết kiệm nhất, nào là thay thế đồ đạc rẻ nhất.

Em nói cách đây 2 năm bây giờ mới được công nhận, đúng là rất mệt :D
Cái này cụ không xét nguyên nhân tại sao thanh khoản dễ và giữ giá rồi? Tại nó bền, lành, thay thế đồ đạc rẻ nhất đó cụ ạ:)).

Trạng thái
Thớt đang đóng