[Funland] Có tiền đâm hư

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Trên này cũng có cụ như thế, mới có tý tiền, bằng một phần mấy của 50tr cũng bày đặt sugar baby, gái bao. Trước ko làm ra tiền thì cờ bạc, làm đủ đổ mồm thì trai gái, đĩ bợm. Người quen ai cũng biết nhưng lòng tự trọng sĩ diện làm đechs gì có, vẫn nghĩ mình này nọ kia kia vì sắp 50 rồi mới làm ra tý tiền nghe oai hùng lắm. Kiểu trưởng giả học đòi làm sang. Bồ bịch xong về còn lấp liếm vu vạ doạ dẫm khi bị phát hiện, vứt mẹ cái gia đình xuống hố, tiền tha hoá con người dễ thì đời hậu vận chắc gì đã vui. Cũng iêng hùng bên ngoài với các cụ trên này lắm :D
Ai thế mợ? Có thể bật mí để mọi người biết mà tránh ko chơi cùng ko?

Kend Trần

Xe hơi
có tiền thì hư - không tiền thì hỏng =))

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Hai vợ chồng đều là đàn em của tôi, cùng tôi chật vật mấy năm đầu dựng nghiệp. Khi tích cóp được ít tiền, hai vợ chồng tách ra làm riêng. Xưởng chúng nó hoạt động khá tốt.

Đến lúc ổn định thì thằng chồng lo kỹ thuật và mỗi tuần chỉ làm việc 3,4 ngày, còn lại đi chơi. Các việc còn lại vợ nó quán xuyến hết. Mỗi tháng vợ nó chuyển cho nó 50 triệu “tiền tiêu vặt”, đều như vắt chanh.

Thằng chồng kiểu dân kỹ thuật, thông minh nhưng hơi kém giao tiếp. Vợ nó lấy thế làm yên tâm, không kiểm tra để ý gì.
Thế rồi một ngày, không phải vợ nó mà là con nó phát hiện bố mình có bồ, một đứa con gái chỉ hơn con bé con nó 2 tuổi. Nghĩa lộ qua FB, nguy hiểm chưa?

Thế là ly dị, chia tài sản. Thằng chồng để xưởng cho vợ, vào nam làm với em trai.

Vợ nó tâm trạng rất nặng nề, đến bây giờ vẫn không hiểu nổi tại sao chồng lại phản bội mình khi mình đã toàn tâm với gia đình. Thằng chồng thì nói với tôi: bọn con gái bây giờ dễ quá, đầu tiên cho cái Vision, sau đó chỉ cần chục triệu tháng cộng thêm một chút có học, một chút chiều chuộng là cặp được, lúc nào chán cho thêm vài ba chục là giải tán ai về nhà nấy. Có 50 triệu hàng tháng, không tiêu để làm gì.

Mới hay tiền nó làm tha hóa con người là vậy.
Em đang có 5 triệu 1 tháng mùa covid ăn chả đủ nên ko dám mơ giề!

Ai thế mợ? Có thể bật mí để mọi người biết mà tránh ko chơi cùng ko?
Thôi cụ ạ, ai lại triệt hết đường sống thế ạ, cả con bồ cũng loại ngưu tầm ngưu mã tầm mã, chắc cũng cặp với vài cụ tàu ngầm trên này :D, một hình thức gái bao để moi tiền, tận dụng mối quan hệ

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Hai vợ chồng đều là đàn em của tôi, cùng tôi chật vật mấy năm đầu dựng nghiệp. Khi tích cóp được ít tiền, hai vợ chồng tách ra làm riêng. Xưởng chúng nó hoạt động khá tốt.

Đến lúc ổn định thì thằng chồng lo kỹ thuật và mỗi tuần chỉ làm việc 3,4 ngày, còn lại đi chơi. Các việc còn lại vợ nó quán xuyến hết. Mỗi tháng vợ nó chuyển cho nó 50 triệu “tiền tiêu vặt”, đều như vắt chanh.

Thằng chồng kiểu dân kỹ thuật, thông minh nhưng hơi kém giao tiếp. Vợ nó lấy thế làm yên tâm, không kiểm tra để ý gì.
Thế rồi một ngày, không phải vợ nó mà là con nó phát hiện bố mình có bồ, một đứa con gái chỉ hơn con bé con nó 2 tuổi. Nghĩa lộ qua FB, nguy hiểm chưa?

Thế là ly dị, chia tài sản. Thằng chồng để xưởng cho vợ, vào nam làm với em trai.

Vợ nó tâm trạng rất nặng nề, đến bây giờ vẫn không hiểu nổi tại sao chồng lại phản bội mình khi mình đã toàn tâm với gia đình. Thằng chồng thì nói với tôi: bọn con gái bây giờ dễ quá, đầu tiên cho cái Vision, sau đó chỉ cần chục triệu tháng cộng thêm một chút có học, một chút chiều chuộng là cặp được, lúc nào chán cho thêm vài ba chục là giải tán ai về nhà nấy. Có 50 triệu hàng tháng, không tiêu để làm gì.

Mới hay tiền nó làm tha hóa con người là vậy.
Cái này chắc đúng ah. Phải có tiền, thừa thời gian mới dửng mỡ được. Chứ như cháu đây lo cơm áo gạo tiền bạc mặc có cho huê hậu cũng éo thèm ạ.

hiendinh

Xe máy
Loại này thì bản chất nó đã vậy, đếch phải hư do có tiền .

Đối với người khác thì 50tr/ tháng thì đã là cái mẹ gì. Còn đối với cái thằng mà cái đầu suốt ngày chỉ nghĩ đến ăn với đụ thì 50tr là quá nhiều.
Cụ đụng chạm em quá!