[CCCĐ] Cô Tô - Những ngày nắng sau bão!

dmdviet

Xe cút kít
Chả là bọn bạn em nó rủ đi Cô Tô, nhưng em say sóng lắm. Lại đi theo kiểu gia đình, tha lôi cả F1. Đến lúc say lo thân chả xong.c

Em xin cụ ít kinh nghiệm:
Thực ra kinh nghiệm em để ở trang 1 rồi. Cụ đọc kỹ. Thực ra có say thì chắc từ chỗ cửa đối ra biển lớn thì sóng mới to chứ trong vịnh thì bình thường. Kinh nghiệm lớn nhất đi biển đảo là câu may thôi cụ :)), chẳng may dính vào ngày gần bão thì có kinh nghiệm zời bể cũng ko đỡ được. Gần như tất cả các điểm đến có thể em đều viết ở bài này. Còn nếu cụ muốn hỏi những gì thì chi tiết ra em biết em sẽ trả lời cụ :)

pbvhp

Xe buýt
Thực ra kinh nghiệm em để ở trang 1 rồi. Cụ đọc kỹ. Thực ra có say thì chắc từ chỗ cửa đối ra biển lớn thì sóng mới to chứ trong vịnh thì bình thường. Kinh nghiệm lớn nhất đi biển đảo là câu may thôi cụ :)), chẳng may dính vào ngày gần bão thì có kinh nghiệm zời bể cũng ko đỡ được. Gần như tất cả các điểm đến có thể em đều viết ở bài này. Còn nếu cụ muốn hỏi những gì thì chi tiết ra em biết em sẽ trả lời cụ :)
Cảm ơn cụ, em cũng biết là có say, nhưng nhiều người đi về khỏe re, nhiều người thì say bét nhè, ra đến nơi chỉ có nằm.
Em thì đã đi tàu ra Cát Bà, gần đến nơi là em say, mặt mũi tái mét, mồ hôi đầm đìa, người lạnh toát. May mà gấu ko say chăm lo cho lũ F1.
Chẳng hay cụ đã đi Cát Bà bằng tàu cao tốc chưa, và có so sánh gì không để em còn chuẩn bị tinh thần.

dmdviet

Xe cút kít
Cảm ơn cụ, em cũng biết là có say, nhưng nhiều người đi về khỏe re, nhiều người thì say bét nhè, ra đến nơi chỉ có nằm.
Em thì đã đi tàu ra Cát Bà, gần đến nơi là em say, mặt mũi tái mét, mồ hôi đầm đìa, người lạnh toát. May mà gấu ko say chăm lo cho lũ F1.
Chẳng hay cụ đã đi Cát Bà bằng tàu cao tốc chưa, và có so sánh gì không để em còn chuẩn bị tinh thần.
Cát Bà em cũng đi rồi, mà đi Cát Bà em có thấy sóng sánh gì mấy đâu ạ. Hay em đi hôm trời yên biển lặng. Cô Tô nếu từ Cửa Đối (nơi bắt đầu ra biển lớn) sóng tương đối đấy cụ nhé.
Đợt trước đoàn em đi bé nhất là 2 tuổi vẫn Ok cụ nhé mà đi giữa 2 con bão trời nắng nóng và biển động đấy. Hay do đoàn em toàn trâu bò :))

nvht

Xe điện
Chả là bọn bạn em nó rủ đi Cô Tô, nhưng em say sóng lắm. Lại đi theo kiểu gia đình, tha lôi cả F1. Đến lúc say lo thân chả xong.

Em xin cụ ít kinh nghiệm về vụ say sóng:
+ Cụ đi cao tốc có thấy ai say nhiều không?
+ Đoàn cụ có ai bị say không, có phải uống thuốc men gì không?

Em cảm ơn cụ!
đi đảo Minh Châu sẽ không bị say sóng và bãi tắm đẹp hơn Cô Tô, tuy nhiên không có nhiều điểm vui chơi và nhà nghỉ như Cô Tô

pbvhp

Xe buýt
Cát Bà em cũng đi rồi, mà đi Cát Bà em có thấy sóng sánh gì mấy đâu ạ. Hay em đi hôm trời yên biển lặng. Cô Tô nếu từ Cửa Đối (nơi bắt đầu ra biển lớn) sóng tương đối đấy cụ nhé.
Đợt trước đoàn em đi bé nhất là 2 tuổi vẫn Ok cụ nhé mà đi giữa 2 con bão trời nắng nóng và biển động đấy. Hay do đoàn em toàn trâu bò :))
Cảm ơn cụ. Em lăn tăn nhất vụ say sóng. Chắc đi hơn 1h đến nơi thì cũng cố được.

đi đảo Minh Châu sẽ không bị say sóng và bãi tắm đẹp hơn Cô Tô, tuy nhiên không có nhiều điểm vui chơi và nhà nghỉ như Cô Tô
Cảm ơn cụ. Lũ bạn em nó cứ đòi đi Cô Tô, chúng nó cứ khăng khăng Cô Tô đẹp hơn hẳn Quan Lạn - Minh Châu. Cả mấy nơi này em đều chưa đi nên không cãi lại được.

nvht

Xe điện
Cảm ơn cụ. Em lăn tăn nhất vụ say sóng. Chắc đi hơn 1h đến nơi thì cũng cố được.

Cảm ơn cụ. Lũ bạn em nó cứ đòi đi Cô Tô, chúng nó cứ khăng khăng Cô Tô đẹp hơn hẳn Quan Lạn - Minh Châu. Cả mấy nơi này em đều chưa đi nên không cãi lại được.
Cô Tô được chính quyền đầu tư nhiều và thuê báo chí quảng bá nhiều hơn nên được biết đến nhiều hơn. Trong khi bao người đi Cô tô về thì mệt mỏi tơi bời như "hoa cúc sau bão" lại không thấy được báo chí nhắc đến.

thành đông

Xe điện
Từ Hải Phòng ra Cát bà cũng không nhiều sóng to lắm đâu em nghĩ Cô tôp sóng to hơn nhiều. Sóng Cát Bà với em chưa là gì

lvduan

Xe tải
Bác nào có nhu cầu gửi xe ô tô gia đình ở cảng Cái Rồng và mua vé tàu cao tốc để đi du lịch đảo Cô Tô, Minh Châu - Quan Lạn, Ngọc Vừng thì em tư vấn miễn phí nhé. Các bác có thể gọi theo số 096 497 1934 hoặc eMail vandon2020@gmail.com
Thế cụ cứ tư vấn miễn phí thế à? Thế lấy gì để nuôi điện thoại nhỉ :(:(:(

nvht

Xe điện
Thế cụ cứ tư vấn miễn phí thế à? Thế lấy gì để nuôi điện thoại nhỉ :(:(:(
các bác gọi cho tôi mà.
tôi thấy bác có ẩn ý gì đó mà không dám nói thẳng ra?

hieutcnd

Xe điện
Em mới đi Cô tô về và đã đi lần thứ 4, các cụ cần kinh nghiệm gì cứ PM em, em có người nhà là chủ khách sạn Green Coto ngoài đó nên thông tin luôn sẵn sàng. Đúng là năm nay cháy phòng các cụ ạ, tháng 6 là kín đặc rồi, cuối tuần thì kín đặc hết cả mùa chứ ko nói riêng tháng 6 (đấy là ks Green Coto thôi nhé).

pbvhp

Xe buýt
Em mới đi Cô tô về và đã đi lần thứ 4, các cụ cần kinh nghiệm gì cứ PM em, em có người nhà là chủ khách sạn Green Coto ngoài đó nên thông tin luôn sẵn sàng. Đúng là năm nay cháy phòng các cụ ạ, tháng 6 là kín đặc rồi, cuối tuần thì kín đặc hết cả mùa chứ ko nói riêng tháng 6 (đấy là ks Green Coto thôi nhé).
Mượn thớt của cụ chủ, cụ cứ chia sẻ luôn để anh em có thông tin. Bài của cụ chủ từ 2015, cụ cập nhật cho anh em thông tin 2016. Thớt của cụ chủ cứ luôn ở top :-bd.

Em quan tâm vụ:

+ Sóng gió, tình hình say sóng.
+ Giờ giấc của tàu, chiều đi, chiều về có chuẩn không.
+ Kinh nghiệm cho đoàn có nhiều trẻ con.
+ Đánh giá của cụ, Cô Tô năm nay có đáng để bon chen hay không.

Cảm ơn cụ.

thành đông

Xe điện
Sáng chủ nhật này 5/6 nhà em đi cô tô có Bác nào ko đi cùng cho vui, nhà em đi xe sau đó gửi xe ở cảng cái rồng. Đường đi thì chưa rõ lắm đi đến đâu hỏi đấy.
nếu cụ ở Hà Nội thì theo lịch trình này nhé
1. cao tốc 5B đến lối ra QL 10
2. QL10 chạy đến Uông Bí
3. Ngã ba Uông Bí rẽ phải theo Quốc Lộ 18 cứ thế chạy ra Cái Rồng

hieutcnd

Xe điện
Mượn thớt của cụ chủ, cụ cứ chia sẻ luôn để anh em có thông tin. Bài của cụ chủ từ 2015, cụ cập nhật cho anh em thông tin 2016. Thớt của cụ chủ cứ luôn ở top :-bd.

Em quan tâm vụ:

+ Sóng gió, tình hình say sóng.
+ Giờ giấc của tàu, chiều đi, chiều về có chuẩn không.
+ Kinh nghiệm cho đoàn có nhiều trẻ con.
+ Đánh giá của cụ, Cô Tô năm nay có đáng để bon chen hay không.

Cảm ơn cụ.
Em trả lời cụ:

+ Sóng gió, tình hình say sóng:
Sóng gió thì tuỳ theo thời tiết cụ ạ, cụ nên theo dõi thời tiết trước khi đi. Hoặc cụ có thể gọi điện cho KS mà cụ book trc để hỏi. Vì nếu gió to quá thì tàu thuyền sẽ ko dc đi. Còn nếu cứ như mấy ngày hôm nay thì không vấn đề gì.
+ Giờ giấc của tàu:
Chạy chuẩn theo giờ thường từ 45p đến 1h 5 phút, có nhiều tàu chạy cụ ạ. Kinh nghiệm của em cụ nên đi tàu Nguyên Việt, tàu mới và to, điều hoà trung tâm mát lạnh. Tàu càng to thì càng ít bị lắc do sóng. Lúc đi em đi tàu Nguyên Việt thấy rất thoải mái, lúc về đi tàu Ka Long tàu bé hơn lắc hơn, ko có điều hoà trung tâm chỉ có quạt nên khá nóng. Tàu 45 phút đi nhanh hơn nhưng nhỏ hơn nên dễ bị say sóng
+ Kinh nghiệm cho đoàn có nhiều trẻ con:
Em thấy chẳng có vấn đề gì với trẻ con, vì trẻ con còn ít bị say sóng hơn người lớn. Ra ngoài đó KS nào cũng có dv xe điện, đi lại trên đảo cũng nhỏ nên ko vấn đề gì. Em vừa đi chỉ có mình em dắt theo 3 thằng trẻ con :)
+ Đánh giá của cụ, Cô Tô năm nay có đáng để bon chen hay không?
Coto vẫn rất đẹp, tuy nhiên do lượng khách đổ ra quá nhiều nên dần mất đi vẻ hoang sơ, nạn chặt chém cũng xuất hiện. Ví dụ như khi thuê tàu từ Hồng Vàn ra Coto con, họ nói giá loạn cả lên, có đoàn chỉ mất 400K, có đoàn lại mất 600K cũng y con thuyền ấy. Cụ nên hỏi tư vấn KS để họ mặc cả trc

Cần điều gì cụ thể các cụ cứ gọi cho anh Mạnh (DT: 0904099399), chủ ks Green Coto anh ấy sẽ tư vấn nhiệt tình. Anh ấy có dịch vụ BBQ bãi biển phục vụ dc đoàn từ 70 người trở lại, hoặc nếu ko đặt dc phòng các cụ có thể nhờ anh ấy tư vấn.

Hoàng92

Xe hơi
nhìn cụ đi e muốn đi cô tô quá @@

nvht

Xe điện
Lưu ý bác là đi đến đền Cửa Ông thì rẽ phải và đi thẳng 8km nữa thì đến cảng Cái Rồng (nếu cứ đi thẳng theo đường 18 thì ra Móng Cái đấy)

dmdviet

Xe cút kít
Cảm ơn các cụ đã đọc bài, tuy bài 2015 nhưng em nghĩ nó vẫn nguyên tính nóng hỏi. Các cụ đi sau update sự thay đổi để các cụ mợ tham khảo cho hành trình chuyến đi.

nvht

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã đọc bài, tuy bài 2015 nhưng em nghĩ nó vẫn nguyên tính nóng hỏi. Các cụ đi sau update sự thay đổi để các cụ mợ tham khảo cho hành trình chuyến đi.
chỉ có điều lưu ý các bác có ý định đi Cô Tô năm nay là cần phải đặt phòng nghỉ trước thời điểm khởi hành ít nhất 20 ngày thì mới chắc chắn có phòng nghỉ như ý