[HĐCĐ] Cô Tô, Quan Lạn đầu tuần?

Xhung73

Xe buýt
Đợt đó bọn em đang oánh chắn thì cắt điều hòa, nhưng mình ù ván to! Ù bòn thập thành tám đỏ - nên thấy mát và nhớ lắm.
Phê cụ nhỉ, bòn mới có tám đỏ hay có sẵn 8 đỏ trên tay cụ êi :)

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Ra đó thì cụ chọn điểm đến là cảng minh châu, chọn nhà nghỉ yến nhi là gần bãi nhất. Đi 3 ngày là đủ vì đảo nhỏ , thuê xe máy đi 2 h đồng hồ là hết .ko biết quán ăn bây h có tiến bộ hơn đợt em đi ko, coi như ăn uống tạm được. Cụ ko nên đến quan lạn vì rất xa bãi biển.

nvht

Xe điện
Em vừa đi Quan Lạn tuần trước, ngày thường. Cụ đi thì ra Minh Châu nghỉ thì hay hơn. Quan Lạn biển xấu, sóng to ks xa bãi biển nên hơi tốn khoản xe điện ra bãi tắm. Minh Châu thì bãi biển đẹp, ks gần bãi biển nên không tốn tiền xe. Cơ mà ra đấy tối buồn chả có trò gì, phù hợp với người có tuổi thích yên tĩnh. Phòng phèo ăn ở tương đối rẻ, em đi ngày thường vào KS tư nhân có 500k 1 phòng 2 giường, 700k phòng 3 giường rộng mênh mông mà sạch sẽ. Đoàn em đi 2 ngày 1 đêm 15 người hết 26tr bao gồm tiền thuê xe 4,5tr và tiền vé tầu 6,6tr.
Cụ đi tuần này thì giá vé tàu tăng lên 230k rồi.

nvht

Xe điện
Em vừa đi Quan Lạn tuần trước, ngày thường. Cụ đi thì ra Minh Châu nghỉ thì hay hơn. Quan Lạn biển xấu, sóng to ks xa bãi biển nên hơi tốn khoản xe điện ra bãi tắm. Minh Châu thì bãi biển đẹp, ks gần bãi biển nên không tốn tiền xe. Cơ mà ra đấy tối buồn chả có trò gì, phù hợp với người có tuổi thích yên tĩnh. Phòng phèo ăn ở tương đối rẻ, em đi ngày thường vào KS tư nhân có 500k 1 phòng 2 giường, 700k phòng 3 giường rộng mênh mông mà sạch sẽ. Đoàn em đi 2 ngày 1 đêm 15 người hết 26tr bao gồm tiền thuê xe 4,5tr và tiền vé tầu 6,6tr.
phòng bên Quan Lạn giá rẻ hơn Minh Châu nhưng giá vé tàu đi Quan Lạn lại cao hơn khá nhiều cụ ah.

lexus315

Xe điện
Phê cụ nhỉ, bòn mới có tám đỏ hay có sẵn 8 đỏ trên tay cụ êi :)
Em ăn từ 5 chắn đến thành 10 chắn, nên mới có đủ 8 đỏ, ù đúng cây cuối luôn! Đang nghĩ ván bài hòa thì lại được thu xèng!

heliosbqh

Xe đạp
Cụ cho em hỏi giờ tàu chạy ntn? sáng chuyến sớm nhất và chiều chuyến muộn nhất ạ?
giờ tàu chạy thay đổi theo ngày nên cụ định đi ngày nào cụ giúp em gọi vào hotline ạ. Đợt này cuối tuần thường full tàu nhanh nên cụ đi vào cuối tuần thì nên gọi sớm một chút.

nvht

Xe điện
em bổ sung thông tin về Ưu - Nhược điểm của du lịch đảo Quan Lạn - Minh Châu và Cô Tô - Thanh Lân để các cụ tham khảo:

hatrang03

Xe hơi
Tình hình mưa bão QN thế nào cụ ơi, liệu trưa mai ra Minh Châu có ok ko cụ ơi. Thank

dichvuflycamhn

Xe buýt
Tình hình mưa bão QN thế nào cụ ơi, liệu trưa mai ra Minh Châu có ok ko cụ ơi. Thank
Em xem dự báo thì thấy từ chiều tối nay là bão về khu vực quảng ninh rồi. Trưa mai cụ đi thì ra đó chỉ nằm trong phòng chờ hết mưa rồi lại về thôi :D
Mà các cụ cho em hỏi sao biển ở ngoài mấy đảo như Cô Tô, có những khoảng thời gian thì nước nó trong vắt, còn có những lúc thì nước nó lại đục đục nhỉ? Em nhớ lần đầu ra Cô Tô tầm hơn chục năm trước thì nước biển trong veo, nhìn rõ từng hạt cát ở dưới chân. Sau này em có dịp quay lại thì thấy nước lại ko trong như lần đầu đi nữa, mặc dù vẫn là cùng đứng ở chỗ đó.

Thanh Zettex

Đi bộ
em bổ sung thông tin về Ưu - Nhược điểm của du lịch đảo Quan Lạn - Minh Châu và Cô Tô - Thanh Lân để các cụ tham khảo:

Em đánh dấu phát, lâu lắm em chưa quay lại minh châu, mà giá rẻ giật mình thật

nvht

Xe điện

nvht

Xe điện
Em xem dự báo thì thấy từ chiều tối nay là bão về khu vực quảng ninh rồi. Trưa mai cụ đi thì ra đó chỉ nằm trong phòng chờ hết mưa rồi lại về thôi :D
Mà các cụ cho em hỏi sao biển ở ngoài mấy đảo như Cô Tô, có những khoảng thời gian thì nước nó trong vắt, còn có những lúc thì nước nó lại đục đục nhỉ? Em nhớ lần đầu ra Cô Tô tầm hơn chục năm trước thì nước biển trong veo, nhìn rõ từng hạt cát ở dưới chân. Sau này em có dịp quay lại thì thấy nước lại ko trong như lần đầu đi nữa, mặc dù vẫn là cùng đứng ở chỗ đó.
Tùy vào thời tiết cụ ah, phần lớn thời gian là biển sạch đẹp. Chỉ 20% số ngày là nước không trong thôi ( nhưng so với Sầm Sơn, Cửa Lò thì vẫn trong hơn)

Chỉnh sửa cuối:

mingjun

Xe tăng
Quan Lạn thì ở bên Minh Châu tiện hơn cụ nhé. Đi lại, dịch vụ ks ăn uống giờ ngon lành cành đào rồi có điều cụ đặt trước sơm sớm không tầm này hay full phòng lắm. Tuần này bão đang về :)) . Resort đang xây chứ có cái nào đã hoạt động đâu. Ks e thấy Phoenix với Minh Châu Pearl khá ổn.

nvht

Xe điện
Cụ cho em hỏi, chỗ bãi Minh Châu có chỗ nào dòng chảy xa bờ ko ạ?.
Bãi tắm Minh Châu tắm rất an toàn cụ ah. Cụ tắm ở bãi Quan Lạn thì phải cẩn thận hơn nhiều.

nvht

Xe điện
Quan Lạn thì ở bên Minh Châu tiện hơn cụ nhé. Đi lại, dịch vụ ks ăn uống giờ ngon lành cành đào rồi có điều cụ đặt trước sơm sớm không tầm này hay full phòng lắm. Tuần này bão đang về :)) . Resort đang xây chứ có cái nào đã hoạt động đâu. Ks e thấy Phoenix với Minh Châu Pearl khá ổn.
Có mấy cái đã đón khách mấy năm nay tên thế này, cũng không biết có phải Resort không cụ ah (không sát mép biển): Minh Châu Beach Resort; Minh Châu Dragon Resort; La Paloma Resort

nvht

Xe điện
khách sạn ổn so với tầm giá hả cụ?