[CCCĐ] Cô Tô - Thanh Lân ( Jul-2017) chuyện bây giờ mới kể

Menhim1601

Xe container
Cháu gọi 2 quả, 1 quả dừa xiêm và 1 quả dừa ta. Cả 2 đều 40k nhưng mà quả dừa ta uống chua loét cụ ạ
Dạo này em bị cấm cửa dồi cụ ơi :((
Em cho cụ thời gian từ nay đến tháng 10 để ..tìm cách mở cửa hi hi ( tháng trước đi HSP Cụ có lý do chính đáng nên anh em thông cảm ) :)):)):))
Em hóng b-)b-)

hoangtuananh69

Xe tăng
Em thêm mấy kiểu ở khu vực sống ảo he he

Dưới khu vực bãi đá các thanh niên đang đua nhau chụp ảnh em cũng chỉ bắn thêm vài phát rồi chuồn ..

Sắc mầu của đá ..

Khu này bây giờ nổi tiếng quá rồi nên ..đông vui lắm ạ .Tầm 6h sáng là từng đoàn xe điện đổ người vào bãi he he em chuồn về thị xã ăn sáng còn chuẩn bị lên đường sang đảo Thanh Lân .

hoangtuananh69

Xe tăng
Phía trước bưu điện thị trấn Cô tô là con đường mới có tên Nam hải ..Cứ thẳng con đường này sẽ dẫn đến Nam cảng .đây là nơi đón tầu ra đảo Thanh Lân ( cẩn thận tối hôm qua em đã phi xe máy ra tìm địa điểm này dự phòng buổi sáng gấp gáp lại đi hỏi đường thì nhỡ giờ tầu chạy ..)
Con đường dẫn ra cầu tầu ....

Buổi sáng sớm cảnh vật ở đây rất thanh bình ..

Ngoài đảo Thanh Lân phương tiện di chuyển cũng chỉ có xe máy ( chưa có xe điện ) .Các Cụ có thể thuê xe ngoài đảo ( 250k/ngày) nhưng để chủ động vì ngoài đó có ít xe cho thuê nếu ra mà không thuê được thì lỡ hết kế hoạch nên bọn em chọn giải pháp thuê tầu chở xe máy ra đảo he he ( chi phí cũng chả rẻ hơn thuê ngoài đó là mấy nhưng được cái chủ động với lại mình đã thuê xe ngoài coto rồi nên tận dụng tối đa ) Các Cụ phải trả tiền vận chuyển 35k/xe/1 chiều và 40k/xe tiền công bốc vác xe lên xuống tầu ..
Đây là mấy chiếc xe của bọn em chuẩn bị đưa xuống tầu .

Chuyển xe xuống tầu cũng vất vả phết đấy ạ , xe thì nặng dốc thì cao ( thuê em 100k em cũng ạ luôn ..):)):)):))

Minhsrr

Xe hơi
Úi nhầm em với ai ấy, em toàn ở nhà, có được đi đâu đâu. Toàn hóng qua màn ảnh nhỏ :((
:)) Ô thế hóa ra ảnh ọt trong bao nhiêu thớt đứng tên Cụ là thuổng trên mạng về ạ??
P/s : Vừa chạy xe vừa chụp choạch được mà vẫn phải đảm bảo an toàn,em nể!!!

hoangtuananh69

Xe tăng
:)) Ô thế hóa ra ảnh ọt trong bao nhiêu thớt đứng tên Cụ là thuổng trên mạng về ạ??
P/s : Vừa chạy xe vừa chụp choạch được mà vẫn phải đảm bảo an toàn,em nể!!!
Cái môn vừa chạy vừa bắn em bị gấu cấm nên chả luyện ..Gấu bảo rời vô lăng ông muốn bắn gì cũng được nhưng đã lái xe thì tuyệt đối không được phân tâm hic ..

gafquef

Xe tăng
Em xin được tiếp tục với chương trình ngày thứ 2 tại đảo Coto..
Muốn tận dụng tối đa thời gian ..thuê xe :)):)):)) nên chương trình buổi sáng sẽ là ngắm bình minh tại bãi đá Móng rồng ăn sáng thật nhanh rồi đón tầu ra đảo Thanh Lân ( chuyến 7h sáng ) . Hơn 4h sáng em đã khua mọi người dậy hi hi nhưng cũng chỉ được nửa quân số tham gia còn lại thích ngủ hơn thích ngắm bình minh
Theo kinh nghiệm của người dân ở đây thì khoảng 4h30 mặt trời đã lên khỏi mặt biển ...Cuống hết cả quýt đúng 4h30 em đã có mặt trên đỉnh núi để ngắm toàn cảnh vùng biển Móng rồng ...
May quá chưa thấy mặt trời đâ
.Ông già với biển cả he he:)):)):))
Già cơ mà súng ống vưỡn ngon lắm lắm. :D

Minhsrr

Xe hơi
Cái môn vừa chạy vừa bắn em bị gấu cấm nên chả luyện ..Gấu bảo rời vô lăng ông muốn bắn gì cũng được nhưng đã lái xe thì tuyệt đối không được phân tâm hic ..
Dạ Gấu Cụ nói cũng đúng Cụ ạ. Em nể Cụ ý vì cùng 1 lúc làm được nhiều việc, k phải ai cũng làm được thế . Nhưng yếu tố quan trọng hàng đầu là an toàn cả người và phương tiện vẫn phải được đảm bảo. Em chưa có dk chơi máy ảnh mà nếu có chăng nữa thì em cũng chịu, k luyện được tuyệt kỹ "vừa phi ngựa vừa bắn cung" đó rồi. :D

hoangtuananh69

Xe tăng
Mỗi ngày chỉ có 3 chuyến tầu ra đảo Thanh Lân nên các Cụ có muốn đi thì nhớ căn giờ cho chính xác kẻo lỡ chuyến ( tầu chạy rất chuẩn giờ đấy ạ )..Em đi từ Coto chuyến sớm nhất là 7h00 và dự định sẽ rời đảo vào chuyến 12h20 để còn tiếp chương trình buổi chiều ...Hi hi em hạn chế tối đa thời gian chết trên đảo nên cũng khá vất vả

Tầu gỗ nhỏ chạy cũng nhanh , thời gian ra đảo Thanh Lân cũng chỉ tầm 14 phút tương đương với ra Coto con nhưng những gì các Cụ trải nghiệm được ở Thanh Lân sẽ gấp nhiều lần ngoài Coto con ...em thề
Xe cộ được chẳng buộc cẩn thận đề phòng phóng nhanh phanh gấp bay xuống biển :)):)):))

Cũng sốt ruột phết có 15 phút sao mà lâu thế .

Sau 15 phút sình sình trên tầu thì cũng đến được nơi cần đến ..đảo Thanh Lân .
Theo thông tin đã tìm hiểu thì bãi tắm Ba Châu là nơi cần đến đầu tiên ..Cứ thẳng con đường bê tông chạy xuôi về phía đông đảo là tới nơi , hết đường bê tông là tới bãi biển ..

Cảm nhận đầu tiên của em là bãi tắm cực đẹp , cát rất mịn bãi thoải đều và cực kỳ vắng vẻ hầu như chả có ai cả
Bãi tắm Ba Châu còn rất hoang sơ chưa hề có bất cứ dịch vụ gì ở bãi này , không chỗ thay đồ , không có tráng nước
ngọt ..nhưng chẳng hề gì có ai đâu nên các Cụ có thể tắm tiên thoải mái hoặc thay đồ giữa bao la trời biển ..còn gì thích
hơn ( điều mà các Cụ không thể làm được ở các bãi khác ..X_XX_XX_XX_X

Ngoc Anh 95

Xe buýt
Em xin phép vào ngắm ảnh

hoangtuananh69

Xe tăng

Cũng phải tự sướng vài kiểu trước khi trút bỏ trang phục xuống biển ...

Em cũng ké phát ..

Nói chung là phê lắm các Cụ ạ , em lặn xuống sâu mở mắt ra nhìn rõ từng viên đá từng hòn sỏi dưới đáy ....cứ như bơi
trong chai lavie ý he he

VBA

Xe buýt
Em cũng vào ngắm ảnh đẹp

peace_park

Xe buýt
Sao đoàn cụ không ở lại TL lâu hơn. Em dự định lần tới đi Cô Tô sẽ chơi ở Cô Tô trước, chơi chán thì trả phòng để đi tàu sang TL chơi 1 ngày. Hôm sau thì đón tàu(chuyến hơn 12h) quay lại CT ăn trưa và về đất liền. Các cụ đi TL rồi cho cháu xin ý kiến chơi 1 ngày ở TL có ổn ko ah.

thành đông

Xe điện
dạ em nói thật cụ ạ. Cũng định chốt hạ hè cho gia đình chỗ này đấy cụ à. Mà đang do dự với sapa có thêm khuyến mãi nhậu với dân ruby lục yên chính hiệu. Khó nghĩ quá
Nên đi Lục Yên vì mùa này Cô tô hay bão sang năm ssi sớm tầm T6 các con vừa nghỉ hè

thành đông

Xe điện
Mấy chị em nhà em cũng đang dự đi cung này. Các cụ cho em hóng hớt với, nếu được tụi em bám càng được hông?
Mợ đi cùng thì hay quá nhưng em sợ không leo vói mợ được