Coding các dòng xe BMW và nâng cấp

nghiazen

Xe hơi
Con X3 F25 nhà em thì có gì để coding không cụ?

sondong

Xe điện
Vụ tăng sáng đèn làm hết bao lâu cụ ?

Susu3112

Xe đạp
30 phút cafe, 30 phút chuẩn bị máy và code 5 phút

anhtuantt

Xe buýt
Cụ code bằng phần mềm gì mà gọi là chính hãng, như nào là code ngoài da ?
Trước tiên cụ phải hiểu là code nghe có vẻ nguy hiểm nhưng thực chất vấn đề chỉ là On Off các chức năng, không phải là viết phần mềm nhé.
Bản chất của vấn đề là BMW không cho phép cụ code, không cho phép retrofit tính đến thời điểm hiện tại ở VIệt Nam, nên cụ có dùng ISTA (đọc lỗi BMW của mấy chú hãng - cái này chỉ cung cấp cho đại lý nhé và tất cả các đại lý của Việt Nam thì chỉ có quyền đọc lỗi.) hay NSC Expert của mấy chú khoai tây cung cấp thì đều là hàng ngoài, chả có bản quyền gì cả. Nếu thằng nào bảo mua code thì tát vỡ mồm nó ra cho em.
- Loại code duy nhất có thể mua đấy là một số chức năng của NBT bán theo xe như bản đồ Việt Nam, các chức năng điện thoại, online trên màn hình của xe. Cái này nếu chịu tìm hiểu một chút có thể tự tạo được Key nhé.

Nếu cụ không hiểu sâu vấn đề, xin cụ hãy ngồi im và xem giúp em ^^
Cu nay am hieu day

linken

[Tịch thu bằng lái]
quá đẹp cụ ạ

manhthanphong

Xe hơi
Con X3 F25 nhà em thì có gì để coding không cụ?
1. Về gương chiếu hậu:
+ Gập gương khi bấm khoá cửa (lock), bấm mở cửa, gương mở theo. Default là phải giữ nút lock khoảng 3 giây.
+ Chỉnh lại độ cao của gương phụ khi vào số de --> thấy bánh sau + đuôi xe, default gương hạ xuống quá thấp, kg thấy đuôi xe.

2. Về đèn angel eyes:
+ Chỉnh tăng độ sáng angle eye từ 8% (default) lên 50% (tương đương độ sáng angle eye ban ngày) khi bật đèn pha.

3. Về Auto start/stop:
+ Chuyển chế độ mặc định sau khi nổ máy là TẮT Auto Start/Stop, muốn MỞ thì nhấn vào nút Auto Start/Stop.

4. Chế độ lái:
+ Code thêm chế độ Sport + cho các bản base (không có sport +)
+ Code cruise control - phải thay bộ nút bấm trên vô lăng bằng bộ có chức năng crusie control (khoảng vài chục USD) hoặc vô lăng có sẵn nút chức năng. Cập nhật Feb 2015.

5. Màn hình idrive, cluster:
+ Code hiển thị tốc độ SỐ km/h trên màn hình.
+ Code thể hiện vị trí số đang đi ở chế độ DS (drive sport) S1-S8.

6. Máy lạnh, gió:
+ Cài nhớ chế độ lấy gió cuối (ngoài, tự động, trong) khi tắt máy. Default chế độ chỉ nhớ sau khi tắt máy khoảng 10-20 phút (còn số kg chắc), sau đó là default sẽ lấy gió ngoài.

manhthanphong

Xe hơi
Đúng vậy cụ. Cụ không mua phần mềm có bản quyền thì có mà code bằng mắt. Có phần mềm rồi mà không dùng thiết bị mua của hãng phần mềm thì cũng chỉ lởn vởn ở ngoài, code ngoài da nhóe!
Cụ chủ chém gió ác quá, làm gì có cái phần mềm coding nào gọi là bản quyền toàn crack thôi ạ

dungviet79

Xe tải
Website
www.otofun.net
Được ngày nghỉ, lôi xe ra đi rửa rồi nghịch ngợm. Xe nhà thì chưa coding mà toàn đi coding cho các cụ: Bấm đóng-mở cốp điện bằng chìa khoá hoặc nút bấm trong xe; cài đặt tốc độ khoá cửa xe khi chạy; cài đặt mở-cụp gương tự động khi khoá-mở xe; đặt thời gian mở-cụp gương khi khoá-mở xe; coding cho đèn pha và đèn angel eyes sáng hơn... Hôm nay đè X5 nhà ra để code bấm đóng-mở cốp điện bằng chìa khoá và bằng nút bấm trong xe (cái này trước có bác đã hỏi nhờ cụ Bigdog và V8_Northstar và được thông báo giá coding là 70USD, giờ em tự coding luôn bằng phần mềm có bản quyền và thiết bị chính hãng cung cấp!), rồi mở-cụp gương tự động! Tiện thể thay luôn hốc gió inox của 4.8 xem nó có phê thuốc lào không, thêm nữa là làm cho đôi đèn pha X5 bị rạn, xước trở nên trong veo! Và dành cả ngày để nghiên cứu cài đặt để trợ lực dầu nhẹ như trợ lực điện, khắc phục tay lái nặng khi đánh lái trong phố tốc độ thấp... Hihi, nhiều việc quá!

Và em đã sơn lại lazang!

Ngược thời gian 1 chút:
Trước khi sơn đổi màu lazang:

Và nguyên bản thuở khai sinh:

Các bác có nhu cầu coding thì inbox cho em để giao lưu, học hỏi nhé.
Thân ái
Tuấn Nghĩa VOV
Xe cụ nhìn hút hồn quá, e cũng đang mê bim nhưng chắc chỉ đủ chơi E46 cụ ah

linken

[Tịch thu bằng lái]
cho em hỏi code là gì ạ

Đúng vậy cụ. Cụ không mua phần mềm có bản quyền thì có mà code bằng mắt. Có phần mềm rồi mà không dùng thiết bị mua của hãng phần mềm thì cũng chỉ lởn vởn ở ngoài, code ngoài da nhóe!
Nhà cháu rất hoan nghênh cụ chia sẻ cùng với ae vụ coding của cụ.

Phần mềm chính hãng cụ dùng chắc là E-sys (Fxx) hay là NCS (Exx) .. E-sys Launcher của cụ chắc là pro hịn .. cho nhà cháo 1 bản nhá .. :x

Nhà cháu hẻo xiền .. qua tay có hơn chục cái en bê tê & ci ai ci để .. nghịch .. chưa thấy mặt mũi phần mềm bản quyền & thiết bị của hãng phần mềm mà cụ nói đến bao h .. toàn hàng cờ rách ae cho .. lúc nào cụ cho em ngó qua cái xem nóa dư lào nhá ... :-bd

kythuatvtak42

Xe máy
dòng 320 đời 2010 có coding như vậy được ko bác chủ ơi ?

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
code ma cung có bản quyền thì vãi nnỉ.^^

binbin93

Xe máy
em thấy cụ nghiavov gì đó thì có hiểu biết xe cộ nhưng nổ hơi nhiều làm cụ nào ko biết thì thấy khiếp.
thực sự vụ coding thì bọn tây nó làm lâu rồi và cũng đơn giản thôi (cài đủ pm và dây kết nối) là ai chịu khó tí cũng sẽ làm được (giống như thao tác copy/paste)
cụ nào muốn tìm hiểu thêm thì cứ google "coding bmw" là ra cả đống.

Susu3112

Xe đạp
Sao giờ nhiều ông nói vào cái Thớt này thế.
Cụ nghĩavov là một kho tàng kiến thức về X5 đấy, mấy ông nhom nhem code cùng lùi ra cái.

30F-5846

Xe tăng
Sao giờ nhiều ông nói vào cái Thớt này thế.
Cụ nghĩavov là một kho tàng kiến thức về X5 đấy, mấy ông nhom nhem code cùng lùi ra cái.
Ông này nhom nhem nhất...bị xì lốp còn chưa chừa...xe đi nhệch nhệch,giờ người đi cũng nhệch nhệch luôn...