CÒI BÁO ĐỘNG CÓ VẤN ĐỀ, NHỜ CÁC cỤ.

Dao tuan Vu

Xe tải
Xe Em LACETTI EX 1.6 trong nước SX 2007, hiện nay có tình trạng tự nhiên còi báo động rú lên, mặc dù em chả bao giờ để còi báo động( do không biết cài đặt và còn cực ghét khi thấy xe cứ hú còi). Hiện tượng này cũng thỉnh thoảng bị. Hôm chủ nhật vừa rồi bảo vệ nơi gửi xe phải thông báo "cứ thỉnh thoảng xe lại kêu, vài tiếng be be xong tự hết" Tình trạng này em thấy có những ngày bị liên tục, mà bắt đầu bị từ đợt hè vừa rồi ( không biết có phải do En NINO không ?). Hình như trước đây trong D Đ cũng có 1 thớt về đề tài này rồi, nhưng xe chưa bị nên không để ý.
Nay:Kính các Cụ chỉ cho em cách khắc phục với, hoặc nếu cần cắt hẳn còi báo động có được không, làm ở Ga ra nào ( Em ở Hà Nội). Cám ơn

sucolam81

Xe hơi
Website
www.tieuam.com
Xe em cũng vậy, khóa xe xong thi thoảng tự dưng cú rú ầm ỹ nên lần nào khóa xe xong em cũng phải tắt chống trộm đi không nó kêu điếc đít lắm... Có bác nào biết nguyên nhân tình trạng này không?

veronicax2

Xe buýt
tháo ra cho đỡ điếc tai, tự nhiên nó rú cứ ầm ầm lên cẩn thận có thằng nào cho viên gạch đấy

reloaded

Xe tăng
Bệnh này trước em đi Lac Ex cũng gặp mấy lần, sau tự nhiên không thấy bị nữa. Theo em nguyên nhân là do bộ gioăng cao su chất lượng kém, mùa hè nóng quá bị biến dạng, mùa lạnh co lại nên bị hở, kích hoạt chế độ chống trộm. Cụ nào có kinh nghiệm vào phán thêm ạ.

batmancar

Xe điện
Cụ kiểm tra núm cai su o nắp capo, mùa hè nóng làm nút này không ngắt nên nó tưởng có thằng nào cạy capo của cụ nên nó kêu.

kduc

Xe container
Cụ kiểm tra núm cai su o nắp capo, mùa hè nóng làm nút này không ngắt nên nó tưởng có thằng nào cạy capo của cụ nên nó kêu.
Xe em bữa trước cũng xử lý lại capo sau đó ko kêu, nhưng hôm sau lại kêu ( tit tit khi bấm khóa ) và chỉ kêu 1 hôm, cái đèn đỏ cạnh lẫy khóa trung tâm cũng ko nháy tức là hệ thống báo động ko kích hoạt. Cụ có cao kiến gì ko?