Collection ảnh du lịch Cộng hòa nhân dân Trung hoa

Bóng Chày

Xe lừa
Nam định

chợ phùng khoang:

cầu may

Bóng Chày

Xe lừa
Bia Hải Xồm?

Ngõ hàng thịt!

Bóng Chày

Xe lừa
Bọn này bé tí nhưng trông mấu lắm. Mợ, nó ưỡn cả ngày trông như xương lồng ngừng sắp nhảy ra khỏi ngực mà sao không bị thoát vị đĩa đệm nhỉ?

khắp nơi

chú cảnh khuyển này rõ ràng không thích máy ảnh:

Món ưa thích của em radio ngay khi thấy có máy ảnh - em té:

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
quần xắn móng lợn:

rất thích được chụp

Vịt mình bỏ cái món này từ hồi nào ấy nhỉ

Bóng Chày

Xe lừa
lại xxx, rất nhiều màu sắc

trà đạo để bán trà

chú này chắc cũng sắp đứt

Bóng Chày

Xe lừa
ra khỏi nhà bước chân nào?

another loser

1 đất nước già nua

đói nghèo và lạc hậu

Chỉnh sửa cuối:

bim_vip

Xe tải
e mà leo Vạn lý trường thành như bác này chắc không thành hảo hán đươc, khung cảnh hoành tráng mà có mỗi bác với 1 mợ....???

IZZ

Xe tăng
Quá hay, cụ chụp nhiều ảnh độc quá, mời cụ ly rượu nhạt!

bentley8

Xe điện
Em thật, xem china defence với sino defense nhiều tưởng khựa cũng hoành tráng lắm, xem phóng sự ảnh của cụ xong thì nghĩ thời bọn này ăn được dân an nam mít còn lâu lắm, còn đạt đến trình của một xã hội văn minh như mẽo hay anh còn lâu lâu lắm, có thể là không bao giờ. Tự hỏi sao mình đi nhiều nước mà sao khựa mình giờ chưa đến, có một phần vì ghét khựa. Nhưng xem ảnh của cụ cũng hiểu ra thêm nhiều, hy vọng có ngày được đến nền văn minh này. Cám ơn cụ nhiều.

bim_vip

Xe tải

Bác chộp được 2 Quạ này chắc ở Hàng "Trâu".

chuotlang

Xe lừa
Quá hay, cụ chụp nhiều ảnh độc quá, mời cụ ly rượu nhạt!
Hý, đâu phải cụ ý chụp đâu

Em đã bảo ảnh cụ ý là ảnh sưu tầm mà

Nhìn cách chụp, góc máy, chất ảnh thì ít ra phải của 5-6 phong cách khách nhau. Chất ảnh cũng vậy

Resize khá lung tung

Đâm cụ chủ thớt cái, hehe đi tập với em đi, ngồi post làm gì cho mệt ;)

Cụ nào ko tin thì bảo cụ ý để Exif cho mà xem ;))

Chỉnh sửa cuối:

expanium

Xe hơi
quê ra tỉnh:

-----------------------------------------------------------------------------------------------
Cười vỡ bụng với ảnh này, hóa ra "nhà quê tàu" cũng chẳng khác gì bên mình nhỉ!?

Chỉnh sửa cuối:

expanium

Xe hơi
Cám ơn cụ chủ thớt vì đã có một phóng sự ảnh rất hay, vừa độc lại đúng chủ đề nóng nữa nên bà con được dịp tha hồ bình luận và bày tỏ chứng kiến và theo cảm nhận của em thì đa số đều hả hê vì: "hóa ra nó cũng chẳng hơn gì mình".

Nhưng thực ra theo đánh giá của cá nhân em thì thằng TQ nó phát triển hơn mình ghê ghớm, có nhiều lĩnh vực mà mình phải kinh ngạc. Trước đây có thời gian em làm trong lĩnh vực CN nặng và đã vài lần đi thăm các cơ sở công nghiệp của nó thì mới thấy khoảng cách của nó với mình quả thực là đường xa vạn dặm các bác ạ, cá nhân em thì em rất kính phục trình độ CN và tổ chức sản xuất của nó. Còn những bức hình trên thì chỉ thể hiện một mặt rất nhỏ trong đời sống xã hội của nó thôi, khi ở đất nó về em cũng có cái cảm giác buồn man mác giống của bác nào đã nói ở trang đầu, tuy nhiên nỗi buồn của em hơi khác một chút là vì thấy nó phát triển nhanh và hoàng tráng quá...
Trên đây là một vài suy nghĩ của cá nhân em thôi, không có tính chính trị nào trong đó đâu nhé! Mong các bác thông cảm!

Chỉnh sửa cuối:

nguyennc101

Xe máy
Phóng sự ảnh của bác hay quá, rất mang đậm tinh thần trả thù dân tộc :))

Bóng Chày

Xe lừa
dodinhhau nói:
Đây là toilet dành cho ng tàn tật.
Vâng, ngoài vịt ta ra, toi lét các nước đều có khu cho người tàn tật cả!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Bóng Chày

Xe lừa
expanium nói:
Cám ơn cụ chủ thớt vì đã có một phóng sự ảnh rất hay, vừa độc lại đúng chủ đề nóng nữa nên bà con được dịp tha hồ bình luận và bày tỏ chứng kiến và theo cảm nhận của em thì đa số đều hả hê vì: "hóa ra nó cũng chẳng hơn gì mình".

Nhưng thực ra theo đánh giá của cá nhân em thì thằng TQ nó phát triển hơn mình ghê ghớm, có nhiều lĩnh vực mà mình phải kinh ngạc. Trước đây có thời gian em làm trong lĩnh vực CN nặng và đã vài lần đi thăm các cơ sở công nghiệp của nó thì mới thấy khoảng cách của nó với mình quả thực là đường xa vạn dặm các bác ạ, cá nhân em thì em rất kính phục trình độ CN và tổ chức sản xuất của nó. Còn những bức hình trên thì chỉ thể hiện một mặt rất nhỏ trong đời sống xã hội của nó thôi, khi ở đất nó về em cũng có cái cảm giác buồn man mác giống của bác nào đã nói ở trang đầu, tuy nhiên nỗi buồn của em hơi khác một chút là vì thấy nó phát triển nhanh và hoàng tráng quá...
Trên đây là một vài suy nghĩ của cá nhân em thôi, không có tính chính trị nào trong đó đâu nhé! Mong các bác thông cảm!
Thì các cụ ko cho em phọt mặt hoành tráng vì ai cũng biết!
Kết quả em chọn những ảnh ko hoành tráng phọt lên ngõ hầu cung cấp thêm thông tin các cụ đánh giá mà.
Ngoài ra, tại lục địa chúng nó có 1,4 tỷ dân, chỉ riêng khu vực duyên hải từ nam ninh, qua hong kong, thuong hai cùng thu đô vv là được đầu tư phát triển hoành tráng, dân cư tứ xứ kéo về quy tụ, tạo nên cảnh huy hoàng (tương tự quá trình hình thành các thành phố Bờ đông đế quốc thời người Anh mới tới). Còn lại các khu vực phía trong lục địa, phía tây bắc, kể cả đông bắc như Harbin đều rất nghèo, áp bức đủ đường. Trên này có cụ nào đi tây tạng sẽ rõ. Vịt ta sang đó có nhiều thuận lợi vì trông giống dân địa phương nên nó ko để ý. Khoai tây khó hành nghề vị bị để ý ghê lắm.
Em sẽ tìm lại xác ảnh dân cúi mặt trước xxx cho các cụ xem. Chả hiểu ảnh có thể hiện được góc nhìn đó ko?

Bóng Chày

Xe lừa
chuotlang nói:
Hý, đâu phải cụ ý chụp đâu

Em đã bảo ảnh cụ ý là ảnh sưu tầm mà

Nhìn cách chụp, góc máy, chất ảnh thì ít ra phải của 5-6 phong cách khách nhau. Chất ảnh cũng vậy

Resize khá lung tung

Đâm cụ chủ thớt cái, hehe đi tập với em đi, ngồi post làm gì cho mệt ;)

Cụ nào ko tin thì bảo cụ ý để Exif cho mà xem ;))
Em đang ở sân GB mợ Z4 đây- đún ra là nhìn thấy rồi mà chưa thấy đường vào đâu cả. Mấy bố con đang oanh bóng - f1 thôi, em cũng trên sân nhưng oánh IP!
sẽ còn nhiều ảnh cho dân pro nhà cụ phán nhá!