[Funland] Cơm giá rẻ 5000 đồng đã có mặt ở Hà Nội.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
10. Mợ ví dụ chuyện ông ăn mày được che ô để kết luận rằng cơm 5K không phải cái mà người nghèo cần phải không ạ?
11. Mợ dẫn chứng chuyện cướp đồ xe tai nạn để kết luận bọn bần nông không biết nhường nhịn phải không ạ?
12. Mợ cho rằng bọn bần nông lên HN vứt rác bừa bãi, phải chăng bọn không bần nông thì không vứt rác ạ?
quá đúng luôn, chuẫn.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Lòng vòng rồi lại về trang 1. Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt :))
@ Chữ ký Cụ xedieu hay phết :)

Haiau

Xe tăng
Ơ hay, e đã bẩu đi bú bình đi rồi còn gì
Báo cáo cụ, nếu nói vo sẽ lại chả đi đến đâu. Bất đắc dĩ em mới phải chia nhỏ từng ý 1 để khái niệm nó không bị lẫn lộn. Em xin rút kinh nghiệm vụ viết tắt.

Bình tĩnh đi cụ, sao phải xoắn!
Còn milk ko cho e tí :P
@ các cụ cứ tranh luận tiếp nhé,e tranh thủ chén cơm đây :D
Ồ thôi em bình tĩnh và đi ngủ đây vp

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
13. Mợ cho rằng mỗi suất cơm 5K bán ra sẽ có 1 suất cơm đâu đó trong thành phố bị ế phải không ạ?
14. Mợ cho rằng ở các nước phát triển, đồ ăn thừa là họ đổ vào thùng rác chứ không cho ai xin phải không ạ?
Cái 13 đúng luôn
Cái 14 gồm rất nhiều vấn đề, nhưng về cơ bản là như vậy. cần thiết sẽ bàn sâu. ( từ đồ ăn thừa cụ dùng em không ưng)

Haiau

Xe tăng

xedieu

Xe cút kít
Mợ me cho em hỏi cái nhe'. Mợ lập luận rằng:

1. Quán cơm 5K này sẽ làm cho "bọn bần nông" (cách gọi của mợ) ùn ùn kéo lên "trung thị" phải không ạ?
2. Quán cơm 5K này sẽ làm sập tiệm một số hàng cơm bụi gần đấy phải không ạ?

(Em xin được hỏi một vài câu một)
Em hỏi tiếp mợ me, vế đầu vẫn như kia:

3. Giá cả (không phải giá trị) cao sẽ làm con người ta cố gắng và nỗ lực hơn phải không ạ?
4. Vinashin và Vinalines về bản chất cũng giống vụ cơm 5K này phải không ạ?
5. Người lao động định kiếm 30K 1 ngày để ăn cơm mà nhìn thấy hàng cơm 5K sẽ kiếm đủ 5K rồi ngồi chơi phải không ạ?

(Em cứ xin hỏi trước đã, có thể không chính xác tăm phần tăm nhưng ý chính đại loại như vậy)
6. Mợ cho rằng đã bán cơm 5K ở HN thì phải vào Nông Cống (đại loại chỗ nào có người nghèo) để bán thì mới phải đạo phỏng ạ?
7. Mợ cho rằng đã đi học đại học thì không thể gọi là nghèo được phải không ạ?
8. Mợ cho rằng VN hết đói (tạm thế) và xuất khẩu gạo nhất nhì thế giới là do các nước không viện trợ nữa nên phải "động não cày bừa" phải không ạ?
9. Mợ nói nếu họ nấu ngon, tất nhiên mợ cũng vào ăn phải không ạ?
10. Mợ ví dụ chuyện ông ăn mày được che ô để kết luận rằng cơm 5K không phải cái mà người nghèo cần phải không ạ?
11. Mợ dẫn chứng chuyện cướp đồ xe tai nạn để kết luận bọn bần nông không biết nhường nhịn phải không ạ?
12. Mợ cho rằng bọn bần nông lên HN vứt rác bừa bãi, phải chăng bọn không bần nông thì không vứt rác ạ?
13. Mợ cho rằng mỗi suất cơm 5K bán ra sẽ có 1 suất cơm đâu đó trong thành phố bị ế phải không ạ?
14. Mợ cho rằng ở các nước phát triển, đồ ăn thừa là họ đổ vào thùng rác chứ không cho ai xin phải không ạ?
15. Mợ cho rằng nếu có 100 quán cơm 5K, bất kể họ bán được bao nhiêu, sẽ làm "vỡ thủ đô" phải không ạ?
16. Mợ cho rằng nếu có tiền và muốn làm từ thiện, nên vào BV K chọn bệnh nhân nghèo nhất và thanh toán hết viện phí cho họ - thế mới là từ thiện chuẩn phải không ạ?
17. Mợ nói những người tử tế không cần từ thiện, còn người xấu thì cần từ thiện phải không ạ?
18. Trang 11,12 mợ 2 lần nói quán cơm 5000đ không giúp được ai đâu, sang trang 13 mợ lại bảo có (chỉ 1-2 ngày) đúng không ạ?

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, mợ Me vào PT bú với em ly diệu đi, đừng có mắc mưu lão Điếu, nhọc nhọc là, trừ khi mợ rảnh.
Vừa vào có ma nào đâu, em đang bú đây nài. gin to nic he he

Lão Điếu có lòng tranh luận em rất ưng ha ha.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Chào các cụ/ mợ buổi sáng :D
Các cụ mợ ngủ đi 1 tí, rồi tí nữa tranh luận tiếp :D

xedieu

Xe cút kít
Cái 13 đúng luôn
Cái 14 gồm rất nhiều vấn đề, nhưng về cơ bản là như vậy. cần thiết sẽ bàn sâu. ( từ đồ ăn thừa cụ dùng em không ưng)
Này thì không ưng này: :))

Các nước phát triển không bao giờ có quán ăn quái thai kiểu này, đồ thừa họ đổ đi hoặc hủy hết quyết ko cho dân nghèo, chị có thể thấy vụ người nghèo Mĩ nhặt đồ ăn đổ đi ở thùng rác, họ đổ đi chứ ko cho ai hết !!!

Small bus

Xe đạp
Vừa vào có ma nào đâu, em đang bú đây nài. gin to nic he he

Lão Điếu có lòng tranh luận em rất ưng ha ha.
Diệu vào không tỉnh đòn toi đó, bú vừa vừa thôi, lòng vòng có cái đá nhao nếu soi xét câu chữ, hết sức cảnh giác, cảnh giác.

xedieu

Xe cút kít
Hôm nay tạm dừng ở con số 18 khá đẹp, đường còn dài lắm, mấy hôm tới em mới chỉ hỏi thôi! :))

xedieu

Xe cút kít
Đồ thừa khác thức ăn thừa nha cụ Điếu, em thấy cụ không nên chơi đòn này, chán phèo.
Thứ nhất, em quote lại như vậy, ai đọc hiểu như nào thì có lẽ cũng đơn giản phải không ạ. Câu chữ ấy tường minh như thế, có gì cao sang ẩn dụ lắm đâu! :)

Thứ hai, đây là em hỏi có phải mợ Me nói vậy không, không phải thì nói là không, phải thì nói là phải! Em chưa phản biện hay bình luận gì nhá!

Thứ ba, em đang nói mợ Me. Nếu cụ muốn tranh luận thay mợ Me thì phải logout ra rồi login lại chứ (ý em là mượn pát guốt và nic của mợ ý ấy ạ)! :))

xedieu

Xe cút kít
Em ngủ đây. Hôm nay dừng ở câu 18, ngày mai chắc có lẽ em rảnh lắm! :))

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
17. Mợ nói những người tử tế không cần từ thiện, còn người xấu thì cần từ thiện phải không ạ?
18. Trang 11,12 mợ 2 lần nói quán cơm 5000đ không giúp được ai đâu, sang trang 13 mợ lại bảo có (chỉ 1-2 ngày) đúng không ạ?
Cái 17 nhét chữ mồm em nhé, mời trích em nói lúc nào ở đâu, lếu không có cụ phải xin lối em mới tiếp tục đc!!!

Em nói ngay là cơm 5k không giúp đc ai đâu, lếu bán kiểu đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng