[CCCĐ] Côn Đảo. Một Thiên Đường rất khác.

vangamom

Xe container
Em ra đến bến tàu chạy thẳng vào phòng bán vé xếp hàng để mua vé nhưng hỡi ôi khi em hỏi anh ơi còn vé ra đảu chiều này không tức ngày 12/05/2016 hết sạch từ lâu rồi như em đã nói ở trên. Em cứ hỏi thử xem biết đâu còn vé. Em nói khó khắn với anh bán vé nhưng không được.

Chị này hôm nay ra lấy vé đã đặt trên mạng trước đó cả tháng trời.

Thế mới biết ra đảo khó khăn như thế nào. Em cũng thấy vô lý, ngày nào cũng có một chuyến tàu ra và về đảo sao lại hết vé sớm thế nhỉ. Em có gặp một chị ra đăng ký mua vé, em nói khó nói khăn với chị ấy để chị ấy nhờ mua hộ vé nhưng cũng không được, 1-2 người chị ấy giúp được vì chị ấy là người nhà phó chủ tịch huyện đảo. Nên chị ấy ra đăng ký thêm 1-2 người. Em thấy vậy em đoán kiểu gì cũng có người ôm vé rồi bán lại theo kiểu chợ đen.

Em lân la ở bến thấy có một anh có vẻ như là chuyên đầu nậu vé đen. Tại em quen lân la bến tàu xe nên em nhận ra ngay. Em tìm cách bắt chuyện và hỏi nhờ khó khăn kể cả thêm chi phí bọn em cũng OK nhưng anh ấy nói. Nếu đi chiều hôm nay 12/05 tôi thua. Giờ thế này các anh đi 5 người tôi còn vé chiều mai tôi mua cho đoàn tôi nhưng họ hủy nên tôi thương tình tôi để lại cho. Nếu đồng ý thì báo để tôi biết. Nhưng chỉ có vé ra ngày 13/05 thôi nhé vé về từ Côn Đảo các anh tự lo nhé.
Bọn em dự định là sẽ về vào ngày 15/05 nên nếu lấy vé ngày 13/05 vẫn chơi ở đảo được 2 ngày 1 đêm. Nhưng ra ngoài đó lại tiếp tục lo vé về. Hic hic thật là quá khổ.

Em bàn lại với cả nhóm OK sẽ lấy vé ra đảo chiều ngày mai 13/05 còn đâu ra đến đảo tiếp tục xoay tiếp.

Thế là em quyết lấy 5 vé chiều ra ngày 13/05. Nhưng phải yêu cầu đưa 05 CMT của 5 người bọn em. Vì vé tàu ra Côn Đảo như vé máy bay in trực tiếp họ tên CMT lên vé do đó mới khó khăn đến thế.

vangamom

Xe container
Em lại lọ mọ chạy về. Và em quyết định mua vé ngày 13/05 đi Côn Đảo còn giờ thuê xe máy chạy xuống LaGi chơi. Chỗ đó có cái Co Co Beach Camp khá hay và lạ. Thế là quyết như vậy bọn em thuê 03 xe máy chạy thẳng ra bến tàu để đưa CMT rồi lên đường đi La Gi chơi.

Đến bến Cát Lở đưa CMT xong đúng giữa trưa bọn em ăn trưa luôn ở bến tàu.

20k một xuất như này ăn rất ngon. Công nhận gạo trong vùng này ăn ngon hơn gạo ngoài bắc nhiều các cụ à

vangamom

Xe container
Bọn em chạy một mạch từ lúc 14h đến đây cách La Gi tầm 15km thì đúng 15h45 gần 2 tiếng hơi chậm do xe bọn em thuê tại Vũng Tàu lởm quá, toàn xe TQ đi rung lắc kinh khủng.

vangamom

Xe container
Mấy cụ này chắc oánh chén ở đâu xong bí quá ra đây hái hoa dân chủ. Chỉ tiếc mỗi vườn hoa đẹp quá mà bị chà đạp ác thật. :D:D:D

vangamom

Xe container
Đúng 17h10 bọn em đến Co Co Beach La Gi - Bình Thuận. Theo em cảm nhận thì chỗ này hợp với tụi tin nghỉ dưỡng và checkin thì thích hợp hơn tại các bố trí quán bar bàn ghế đến lều trại rất phong cách. Mỗi tội hơi đắt. Ngủ lều mà 150k/người. Ăn uống khá đắt đỏ.

Có cả bể bơi nhưng để làm cảnh vì không bơi được

Inli_4B

Xe tải
Kể ra cụ ấy chuyển xuống góc sẽ đẹp hơn rất nhiều. Quẳng lên giữa trông thô quá. Không thì đánh mờ bằng ký hiệu chẳng hạn. Vẫn biết để giữ bản quyền nhưng làm hỏng mất cái đẹp của thiên nhiên và cả bức ảnh. Mà mấy cái ảnh đấy là cụ chủ chụp hay người khác thế. Nhìn ảnh bên dưới chả còn thấy kỹ năng chụp như ở trên đâu nữa
Đẹp, nhưng bác bỏ cái Watermark thì đẹp hơn ;)
Have a nicce day

vangamom

Xe container
Kể ra cụ ấy chuyển xuống góc sẽ đẹp hơn rất nhiều. Quẳng lên giữa trông thô quá. Không thì đánh mờ bằng ký hiệu chẳng hạn. Vẫn biết để giữ bản quyền nhưng làm hỏng mất cái đẹp của thiên nhiên và cả bức ảnh. Mà mấy cái ảnh đấy là cụ chủ chụp hay người khác thế. Nhìn ảnh bên dưới chả còn thấy kỹ năng chụp như ở trên đâu nữa
Em sẽ cho nó mờ đi. Dạ thằng khác đó cụ. Cơ mà thằng ở trên nó cầm DSLR còn thằng ở dưới nó cầm điện thoại chụp cụ à

vangamom

Xe container
Bọn em nghỉ tại cái lều này. Hơi mắc nhỉ.

Thay đồ đi bơi thôi nóng quá rồi.

Phiên bản lỗi của Điệp viên 007

vangamom

Xe container
Bọn em bơi thỏa thê mê mỏi. Co co Beach La Gi có vòi tắm nước ngọt sát biển. Bọn em bơi xong chuẩn bị nhậu thôi. Đồ ăn hơi mắc. Nhưng hợp với phong cách sang chảnh của tin các cụ à.

Hoàng92

Xe hơi
nhìn biển đẹp thật :)

ltkarm

Xe tải
Bọn em bơi thỏa thê mê mỏi. Co co Beach La Gi có vòi tắm nước ngọt sát biển. Bọn em bơi xong chuẩn bị nhậu thôi. Đồ ăn hơi mắc. Nhưng hợp với phong cách sang chảnh của tin các cụ à.

Lại thấy hình bóng anh H thì phải. Hóng tiếp bài và ảnh của cụ!

VietCuong1978

Xe tăng
Thớt nào của lão ảnh cũng đẹp, em cũng đã đi được kha khá trên các cung cảu lão roài. Em xin phép copy các cung phượt của lão để dùng dần

GoldenPig

Xe tăng
Cụ chủ chụp đẹp quá .. em đi cung này nhưng chưa trải nghiệm sâu được như cụ chủ

giangsuki

Xe ngựa
Cụ chủ chụp đẹp quá, em cũng vừa đi CĐ tháng trước, nhưng toàn bận nhậu từ sáng đến tối nên chả có ảnh gì :D

vangamom

Xe container
Lại thấy hình bóng anh H thì phải. Hóng tiếp bài và ảnh của cụ!
He he cụ cứ đồng hành cùng em đi. Nhiều chỗ đẹp và hoang sơ lắm. Bác H trong nhóm của em chỉ tham gia một vài cung của em thôi đó bác.

Thớt nào của lão ảnh cũng đẹp, em cũng đã đi được kha khá trên các cung cảu lão roài. Em xin phép copy các cung phượt của lão để dùng dần
Hi hi em cảm ơn cụ. Cụ cứ copy thoải mái. Em viết bài chia sẻ trên này âu cũng coi như em viết nhật ký hành trình những chuyến đi của em đó cụ. Với em giờ chỉ còn mỗi Trường Sa là ước muốn tột đỉnh nhất trong đời thôi ạ.

Cụ chủ chụp đẹp quá .. em đi cung này nhưng chưa trải nghiệm sâu được như cụ chủ
Em cũng đọc bài của cụ rồi ạ. Ảnh cụ chụp cũng đẹp lắm ạ. Cụ đồng hành cùng em cho vui nhé. Côn Đảo của em trải nghiệm một góc cực kỳ khác so với tất cả những ai đã đi Côn Đảo từ trước đến giờ ạ. Bọn em còn leo núi còn gặp đàn khỉ hoang, rắn trăn và nhiều thứ khác vô cùng thú vị đó cụ à

Cụ chủ chụp đẹp quá, em cũng vừa đi CĐ tháng trước, nhưng toàn bận nhậu từ sáng đến tối nên chả có ảnh gì :D
Hi hi em cũng muốn được nhậu như cụ mà không được đó cụ ơi

vangamom

Xe container
Bọn em nhậu say rồi về lều ngủ. Em chui ra mấy cái nhà gỗ họ đang làm tiếp đánh một giấc. Gió biển mát rượi, muỗi chả có đến đêm lạnh quá em phải chui vào lều ngủ. Đêm xuống khá lạnh các cụ à.

Sáng hôm sau em dự định dậy sớm để đón bình mình, nhưng ở chỗ Co Co Beach Camp LaGi hơi lởm là bình mình mặt trời lại không mọc lên từ biển mà mọc từ sau khu cắm trại. Hoàng cũng bị biển Cam Bình che mất tiếc quá.

Em dậy sớm giục mọi người ra đi chợ hải sản Cam Bình. Chợ tự phát do người dân chài họ đi thuyền thúng về họ bán. Rẻkinh khủng. Đa số dân chài ở đây quê gốc Quảng Trị vào đây đánh bắt từ xưa rồi ở lại luôn trong này.

VietCuong1978

Xe tăng
Hi hi em cảm ơn cụ. Cụ cứ copy thoải mái. Em viết bài chia sẻ trên này âu cũng coi như em viết nhật ký hành trình những chuyến đi của em đó cụ. Với em giờ chỉ còn mỗi Trường Sa là ước muốn tột đỉnh nhất trong đời thôi ạ.
Em cảm ơn cụ nhiều nhiều