[CCCĐ] Côn Đảo - Nơi bình yên còn lại

Habaokhanh

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã chia sẻ

soiso

Xe hơi
Tks cụ chia sẻ

Vanduccb

Xe buýt

em góp vui mấy ảnh côn đảo, thiên nhiên và con người rất thân thiện

Tsrifdottsal

Xe máy
Em bơi đc 3 hôm và cảm giác bãi trc của thị trấn là đẹp nhất sóng vừa, cát trắng mịn, nước trong. Bãi Đầm trầu bị lá khô rơi xuống nhiều và bẩn, cát vàng ko đẹp bằng.
Ăn uống thì đc nhà chủ ks mời 3 bữa chính và 2 bữa sáng. Đi chơi thì cứ xe máy lượn vòng quanh.
Cũng là nơi đầu tiên trên xứ Vệ này em thấy khỉ chạy ra đường.
Cảnh nguyên sơ, trong lành mát mẻ.
Đi đã lâu nhưng cảm giác rất thích. Thèm ra đó mà tu cho trọn kiếp người.

DUONGLAM

Xe điện
Bamboo airway mở tuyến bay thẳng ra Côn đảo rồi cccm ơi, đi lại đỡ vất vả.

bomit

Xe tăng
Có cụ mợ nào mới đi gần đây cho em review 2 cái KS là Con dao secret và Marina bay với.
Tầm giữa tháng 12 này em quay lại và đang ngắm 1 trong 2 chỗ mới này để ở 3n2d.
Rượu em rót sẵn.

dragon001

Xe tăng
Thời điểm này đi Côn đảo hay bị mưa gió biển động. Cụ muốn đi hãy đặt vé máy bay chiều về trước.Còn khi ra đó cụ có thể đi tàu cao tốc hay máy bay. Nếu đi tàu thì theo em cụ đi Càn thơ và di tàu từ Sóc trăng ra. Tuyến này ngắn bằng nửa đưởng từ Vũng tàu đó
Tks cụ, giờ mới biết có tàu từ sóc trăng ra Côn đảo đấy cụ

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Lội một mạch hết thớt nhà cháu thích quá book luôn vé mb T12 triển luôn cho nóng. Phái đoàn nhà cháu có 3 người lớn và 1 em bé dự đi tàu cao tốc từ VT và ở CD 1 đêm.
Nhờ các cụ tư vấn giúp:
- Lịch trình ăn, chơi trên đảo.
- Có cần book vé tàu sớm không (nhà cháu sợ hết chỗ).
- Kinh phí cũng eo hẹp nên nhà cháu cố gắng tìm ks hoặc rs sạch sẽ và rẻ rẻ thôi, nếu sát bãi biển tắm được cho F1 lầy lội thì tốt.
Em lôi lên hỏi cụ chút. Tháng 12 thời tiết, biển thế nào cụ, có tiện cho đi chơi, tắm biển ko?
Em đinh đi tháng 12 này

Định ở resort có chỗ nào bãi tắm riêng đẹp ạ?

ingoc

Xe hơi
Cháu cũng thích đi côn đảo mà chưa có điều kiện ra

GoldenPig

Xe tăng
Có cụ mợ nào mới đi gần đây cho em review 2 cái KS là Con dao secret và Marina bay với.
Tầm giữa tháng 12 này em quay lại và đang ngắm 1 trong 2 chỗ mới này để ở 3n2d.
Rượu em rót sẵn.
The Secret nằm ở ngã ba ngay đầu vào Côn Đảo, qua đường là biển, tức là có những phòng view biển. Tuy nhiên bãi biển trước The Secret không tắm được đâu ạ vì toàn đá, muốn tắm thì cụ phải đi lên phía trên một đoạn. The Secret thoáng-đẹp hơn Marina Bay

Marina Bay nằm giữa khu dân cư, tức là không có view biển tí nào. Marina tuy cũng mới xây xong nhưng không thể hiện đại, sang trọng bằng The Secret được. Marina Bay hơn The Secret ở chỗ là gần mấy quán ăn ngon. Tuy nhiên, nói là gần thì cũng vẫn phải phi xe máy...

Túm lại nếu phải lựa chọn ở giữa 2 nơi này thì em sẽ ở The Secret.
Còn để em lựa chọn thì em sẽ ở Côn Đảo resort vì em thích bơi dù phòng ốc kém hơn The Secret

bomit

Xe tăng
The Secret nằm ở ngã ba ngay đầu vào Côn Đảo, qua đường là biển, tức là có những phòng view biển. Tuy nhiên bãi biển trước The Secret không tắm được đâu ạ vì toàn đá, muốn tắm thì cụ phải đi lên phía trên một đoạn. The Secret thoáng-đẹp hơn Marina Bay

Marina Bay nằm giữa khu dân cư, tức là không có view biển tí nào. Marina tuy cũng mới xây xong nhưng không thể hiện đại, sang trọng bằng The Secret được. Marina Bay hơn The Secret ở chỗ là gần mấy quán ăn ngon. Tuy nhiên, nói là gần thì cũng vẫn phải phi xe máy...

Túm lại nếu phải lựa chọn ở giữa 2 nơi này thì em sẽ ở The Secret.
Còn để em lựa chọn thì em sẽ ở Côn Đảo resort vì em thích bơi dù phòng ốc kém hơn The Secret
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều!
Ngày mai em vào, cn ra.
Năm ngoái em đã vào rồi và cũng rõ địa điểm những chỗ này. Em thích bơi ở CĐ nhất trong số các bãi em đã đi. Biển rất sạch và trong, xanh vừa phải.
Nhà em ở ks Conson Blue Sea của người quen 1 hôm, hôm sau em vào check phòng ốc deal giá trực tiếp và dự là sẽ ở Secret CĐ.
Thích nhất con đường ven biển và những cây bàng cổ thụ ở đó.
Nếu có thể em sẽ đi 2 năm 1 lần cho đến khi nó bị xô bồ như PQ bây h

GoldenPig

Xe tăng
Em đang sửa lại ảnh mấy trang đầu...lâu quá rồi nên tìm lại ảnh cũ hơi khó
Nhà em cũng mới quay lại Côn Đảo tháng trước, cảm nhận là Côn Đảo đông đúc nhộn nhịp hơn, nhiều khách sạn mới, đường sá tốt hơn hẳn. Em cũng kịp đi thêm mấy nơi mà lần trước chưa kịp đi, sẽ cố gắng cập nhật ảnh mới về Côn Đảo cho các cụ

GoldenPig

Xe tăng
Em trở lại Côn Đảo vào mùa gió chướng, Hà Nội đã se lạnh nhưng Côn Đảo vẫn nắng rực rỡ. Vẫn là những con đường vắng vẻ đó nhưng đã được trải nhựa phẳng phiu, kẻ vẽ đàng hoàng...đánh dấu sự phát triển đi lên của Côn Đảo

Côn Đảo đẹp nhất là những con đường quanh co và vắng lặng. Rừng rậm xanh thẳm, nắng trải vàng ươm. Thỉnh thoảng có những chú khỉ béo mập đứng đăm chiêu bên đường nhìn du khách. Nếu bạn mua một quả dừa uống nước thì sau khi uống xong đừng quên để vỏ qủa dừa ven đường vì chỉ lát sau sẽ có một chú khỉ chạy xuống bê về ăn ;)

Từ hồi dịch thì nghĩa trang Hàng Dương đã chỉ cho phép thắp hương đến 22h thôi. Nghĩa trang Hàng Dương giờ đèn đuốc sáng trưng hơn trước, các khu nghĩa trang đều được thắp đèn nên ấm cúng hơn. Lần này ngoài viếng cô Sáu nhà em còn rẽ qua mộ cụ Lê Hồng Phong, cụ Vũ Văn Hiếu. Tất nhiên là em không chụp ảnh ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

dragon001

Xe tăng
Em trở lại Côn Đảo vào mùa gió chướng, Hà Nội đã se lạnh nhưng Côn Đảo vẫn nắng rực rỡ. Vẫn là những con đường vắng vẻ đó nhưng đã được trải nhựa phẳng phiu, kẻ vẽ đàng hoàng...đánh dấu sự phát triển đi lên của Côn Đảo

Côn Đảo đẹp nhất là những con đường quanh co và vắng lặng. Rừng rậm xanh thẳm, nắng trải vàng ươm. Thỉnh thoảng có những chú khỉ béo mập đứng đăm chiêu bên đường nhìn du khách. Nếu bạn mua một quả dừa uống nước thì sau khi uống xong đừng quên để vỏ qủa dừa ven đường vì chỉ lát sau sẽ có một chú khỉ chạy xuống bê về ăn ;)

Từ hồi dịch thì nghĩa trang Hàng Dương đã chỉ cho phép thắp hương đến 22h thôi. Nghĩa trang Hàng Dương giờ đèn đuốc sáng trưng hơn trước, các khu nghĩa trang đều được thắp đèn nên ấm cúng hơn. Lần này ngoài viếng cô Sáu nhà em còn rẽ qua mộ cụ Lê Hồng Phong, cụ Vũ Văn Hiếu. Tất nhiên là em không chụp ảnh ở đây.
Sạch sẽ, xanh mướt, đẹp quá