[CCCĐ] Côn Đảo - Nơi bình yên còn lại

freehug

Xe hơi
Mỗi năm em cũng ra Côn Đảo 1 lần, cũng có nhiều lý do để đi. Kể ra 1 lý do là muốn chửi mắng vợ mà ko biết chôn nhời ở đâu vì HN đông người, em ra mũi Cá mập chửi bới gào thét 30 phút xong về thấy vợ lại đáng yêu như thường.

GoldenPig

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã trả lời! Nhưng có đoạn ".... hít thở đi lại và chửi đời... là cháu thực sự khó hiểu, nhất là lại mâu thuẫn với đoạn dưới cụ nói, hay ý cụ là họ bất mãn nên chửi đời... Nhà cháu đã cẩn thận đọc đi đọc lại mà vẫn chưa hiểu rõ nên đành phải bày tỏ trên này, chứ tuyệt đối không có ý bới lông tìm vết. Xin cụ lượng thứ
Ý em là ĐANG SỐNG thui .... cụ có thể thấy ... dân ta đang trong khủng hoảng về niềm tin .. chửi đời đã và dần thành một xu hướng. Không biết em có bi quan không nhưng cứ có người sống là phải có chửi đời ...

GoldenPig

Xe tăng
Mỗi năm em cũng ra Côn Đảo 1 lần, cũng có nhiều lý do để đi. Kể ra 1 lý do là muốn chửi mắng vợ mà ko biết chôn nhời ở đâu vì HN đông người, em ra mũi Cá mập chửi bới gào thét 30 phút xong về thấy vợ lại đáng yêu như thường.

.. Cụ hài vãi ... cụ năm nào cũng đi ... cụ có kinh nghiệm gì về vụ luồn rừng sang bãi ông ĐỤng và bãi Đầm tre chia sẻ cùng tụi em ... Năm sau iem sẽ khám phá chỗ này ..

xehaibanh

Xe hơi
Năm ngoái em được đi Côn Đảo cùng cơ quan. Em ấn tượng mãi với vẻ đẹp của Côn đảo.
Em đã được đi hầu hết các biển của quê ta. Nhưng với em, quả thật chả biển nơi đâu có thể đẹp bằng biển trời của Côn Đảo.
Em âm thầm lập lịch quay lại Côn đảo năm nay. Ngoài việc mong muốn cùng bà xã cảm nhận vẻ đẹp biển đảo có một không hai, kèm chút may mắn trong booking vé vủng và accommodation, lý do to nhất thôi thúc em đến Côn Đảo còn là nỗi lo sợ canh cánh về những gì có thể xảy ra theo cái gương "sử tô" (từ mượn từ một bà chị khá ngoa miệng) tại Phú Quốc - nơi sự hưng phấn và hung hăng của các tập đoàn BĐS, với sự trợ giúp "đúng quy trình" của giới "vô nhiệm" - đã phá nát một thiên đường. Và thế là, lần đầu tiên, tụi em bỏ lại hai tiểu nhi dũng mãnh cho ông bà ngoại (hai kẻ này chưa bao giờ chịu đứng ngoài bất cứ chuyến chu du nào cùng chúng em), âm thầm trốn nhà phượt nơi đảo xa.

Up tạm các cụ một vài hình ảnh cho xôm:
Những vách đá hùng vĩ

Hoàng hôn trên bãi biển mịn như nhung
Cảnh đẹp thật. Cơ quan cháu có cô vừa đi vêg bảo ở đó thiềng lắm về đó mới cảm nhận dc lòng yêu nước mãnh liệt

Taplai255

Xe hơi
nhìn ảnh bác chụp thích quá, đặt vé từ giờ, mùa đông đi cho nó đổi gió :)

ninhpt

Xe hơi

Tặng các cụ bức ảnh cháu chụp bằng con đt tàu ngoài hòn bảy cạnh Côn Đảo

1usd

Xe tải
Đánh dấu nghiên cứu

dmdviet

Xe cút kít
Bao giờ đến được đây nhỉ :(

GoldenPig

Xe tăng
Bao giờ đến được đây nhỉ :(
Chỉ cần quyết tâm và quyết tâm ... BIển đảo nước ta tuyệt vời cụ ạ .. chỉ e không còn nhiều nữa đâu ... phá nát PQ chỉ mất 5 năm thôi cụ ạ ...

Taplai255

Xe hơi
Ngày xưa em đi cô tô cũng hoang sơ mà hay ho lắm, giờ cũng nát tươm rồi. Cụ nào muốn đi cố gắng đi sớm, sau còn khoe con cháu :)

Gửi từ SCL22 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

GoldenPig

Xe tăng
Tặng các cụ bức ảnh cháu chụp bằng con đt tàu ngoài hòn bảy cạnh Côn Đảo
Quan trọng là cảnh đã quá đẹp.

Em lục thêm một số ảnh ở bãi An Hải - bãi của ConDao Resrt - Bình minh bên cầu tàu mới

Nghỉ ngơi - chưa đến giờ làm việc

COn xích đu trong Rsrt - chỗ ưa thích của đôi nhà em

GoldenPig

Xe tăng
Chân trời rộng mở trên chùa Vân Sơn

Cánh chim cô đơn ... có con 70 -300 thì tốt biết bao

Rain Vu

Xe máy
Em tiếp ... Đi lên Bắc Đảo, cách lối rẽ vào sân bay khoảng vài trăm mét có lối rẽ vào bãi Đầm Trầu .. Con đường xấu kinh, khoảng 1,5 km, ngang qua miếu Hoàng tử Cải (Miếu Cậu)...

Cát ở đây có màu vàng hơn chỗ khác, cũng mịn và nước rất trong ..

Bãi Đầm Trầu là một cái eo nhỏ. Ở đây có dịch vụ ăn uống, thuê ghế, moto cao tốc ... Trông nó nhang nhác Biên Hải quán của PQ hoặc bãi Bàu tại Nha Trang ... Nhưng dài rộng hơn

góc khác ...

Nước trong veo, biển lặng, bãi thoải .. ra hàng trăm mét vẫn chỉ tới ngực ..

Sân bay Cỏ ống cũng ở đây, máy bay bay từ biển vào .. vừa tắm vừa choạch máy bay hạ xuống ...

Cho các cụ xem chim to dần:

To dần

Chuẩn bị đáp ..
ảnh của cụ quá đẹp.....xem xong mơ về Côn Đảo luôn, không biết bao giờ bố trí đi được

Divephiamattroi

[Tịch thu bằng lái]
Ý em là ĐANG SỐNG thui .... cụ có thể thấy ... dân ta đang trong khủng hoảng về niềm tin .. chửi đời đã và dần thành một xu hướng. Không biết em có bi quan không nhưng cứ có người sống là phải có chửi đời ...
Ảnh cụ chủ chụp đẹp quá, mải xem ảnh và nghe cụ kể chuyện nên tự nhiên ngớ ngẩn thế, cụ nói đúng quá, thời nay mà không chửi đời mới là lạ, cháu không ý kiến gì nữa, vẫn chăm chú nghe chuyện Côn đảo của cụ, trên này nhiều cụ, mợ còn chưa hình dung được Côn đảo ở đâu ta!? Cụ nhớ cho nhiều ảnh nhé, ảnh đẹp và có hồn lắm.

GoldenPig

Xe tăng
Ảnh cụ chủ chụp đẹp quá, mải xem ảnh và nghe cụ kể chuyện nên tự nhiên ngớ ngẩn thế, cụ nói đúng quá, thời nay mà không chửi đời mới là lạ, cháu không ý kiến gì nữa, vẫn chăm chú nghe chuyện Côn đảo của cụ, trên này nhiều cụ, mợ còn chưa hình dung được Côn đảo ở đâu ta!? Cụ nhớ cho nhiều ảnh nhé, ảnh đẹp và có hồn lắm.
Em hết ảnh rồi (*_*) ... hẹn gặp lại năm sau ... hay có cụ nào đã có kinh nghiệm Côn Đảo cùng lên đây chia sẻ ...

GoldenPig

Xe tăng
ảnh của cụ quá đẹp.....xem xong mơ về Côn Đảo luôn, không biết bao giờ bố trí đi được
Bi quan vãi ... total cost cho chuyến đi của em:
- Airfare: tầm 8.6tr cho hai người,
- Ngủ: 1.5tr/nite
- Ăn + thuê xe: rẻ vãi cho 3 ngày: đâu đó 2tr/người (không có thuê tàu ra đảo, món này bét 2.5tr/chuyến + Hải sản ko tính nhé)
- Quà: tuỳ .. cái này

==> Đắt nhõn vé máy bay ....

gld

Xe điện
quà Côn Đảo thì ốc Vú nàng, hạt bàng và món sinh tố bàng nữa

GoldenPig

Xe tăng
quà Côn Đảo thì ốc Vú nàng, hạt bàng và món sinh tố bàng nữa
Nên mua cá mú đỏ, cá thu hoặc cá bống... Hoàng Mai đóng hàng chuẩn về tận Hà Nội ... nhà này đầu nậu Côn Đảo ... uy tín